[Funland] Về việc đổ keo dán lên xe ở Mỗ Lao

skype0211

Xe tăng
Đây ạh, lúc đi qua đây mới bực, đây còn là nơi tập trung đưa đón học sinh của các trường (khoảng chục trường)
Khu này em biết, có biển cấm dừng đỗ đàng hoàng, ý thức đỗ xe cản trở của hội kia thì chán thôi rồi. Lòng đường rộng 3,5 làn xe thì nó đỗ 2 làn, còn 1,5 làn xe đi lại vất vả, lại là đường độc đạo.

v-kong

[Tịch thu bằng lái]

fsipraha

Xe hơi
Thấy bảo không phải keo gì đặc biệt là chỉ là bột hồ dán thôi, rửa cái là trôi hết nên ko quy vào tội phá hoại tài sản được đâu :P
Nhiều khi cũng phải làm thế này để xã hội lên án các xe đỗ láo và chính quyền có có dẹp loạn.

donfx

Xe buýt
Đường nội khu do dân cư tự góp tiền vào để bê tông hóa cụ ạ, trong này tính đất đến mép đường, ko có vỉa hè đâu cụ nhé, nên cái cầu trượt nó thế. Nói tóm lại xe ta ta thích thì ta cứ đỗ thôi tội đâu đã có PL lo.... Tranh luận kiểu này ko bao giờ hết, vì ý kiến phân hóa thành 2 thái cực cụ ạ....

Nói đi lại phải nói lại. Cái cầu trượt đó có trong đất nhà mình ko nữa. Nhà nào làm nền cũng cao cả m, r làm cái trượt phọt ra đường (chỗ cụ em ko biết quy định, quy hoạch ntn nhưng nhiều nơi vậy).

taplai2012

Xe ngựa
Đường nội khu do dân cư tự góp tiền vào để bê tông hóa cụ ạ, trong này tính đất đến mép đường, ko có vỉa hè đâu cụ nhé, nên cái cầu trượt nó thế. Nói tóm lại xe ta ta thích thì ta cứ đỗ thôi tội đâu đã có PL lo.... Tranh luận kiểu này ko bao giờ hết, vì ý kiến phân hóa thành 2 thái cực cụ ạ....
Vâng, thế em mới phải hỏi cụ đất nhà mặt đường đó đến đâu. Mỗi nơi mỗi khác nên hình thức giống, bản chất có thể khác. Đúng đát trong sổ là oke rồi.

odaiba

Xe tăng
Vậy sao cụ lại nói hành vi khóa xe, dán thông báo lên xe ở Ave và Mur là vô thiên vô pháp?
Ầy da. Cái chỗ mà cái xe đỗ xong bị khoá đó không/chưa thuộc quyền quản lý củ cư dân tò chung cư đó.

duongqua

Xe container
Kính thưa các Cụ thượng tôn Pháp luật, thật em cũng thấy vui vì ngày càng có nhiều người hiểu biết và (như thể hiện ở đây) là tuyệt đối sống, làm vc theo HP và PL!
Tuy nhiên, chuyện gì cũng nên đặt trong hoàn cảnh của nó. Bọn em sống ở ngõ này, hiểu lịch sử vc gq nạn đỗ xe, hiểu thực trạng cách gq của các CQ công quyền, cảm nhận sự khổ sở của tắc đg và nỗi lo nguy hiểm, hiểu cả sự khôn ranh và thách thức của các chủ xe đỗ chùa (ko biết có cụ nào ở đây không?). Và em tin là cái tập thể ấy đã bàn mãi, cân nhắc chán các PA trước khi hành động. Trong hoàn cảnh này, em thấy PA các cụ cư dân vừa làm là chấp nhận đc.
Còn đặt trong hoàn cảnh "bàn phím", các Cụ phán cũng chả sai, nhưng quan trọng hơn là đợi các cơ quan công quyền thì nó (cái sự đỗ chùa gây tắc đg ấy), nó vẫn cứ tồn tại.
Vậy theo các Cụ, PA nào hq hơn?
Ài,toàn các ông nhà ở ngõ xe máy tránh nhau,ngách mấy lần ngách,mỗi lần đổ rác lại phải đi bộ hoặc phi xe máy tay cầm túi rác đi từ nhà ra ngoài đường để vứt túi rác, hoặc nhà ở tập thể,cc mà lại đi xe máy luồn lách thoải mái thì mới nói mạnh mồm vậy. Chứ các ô đấy mà có điều kiện mua được cái nhà có được cái ô tô đỗ cửa xong bị thằng khác đỗ trước cửa thì lại ko dám hô khẩu hiệu sống v làm việc theo pl.

jazzzzz

Xe lăn
Kính thưa các Cụ thượng tôn Pháp luật, thật em cũng thấy vui vì ngày càng có nhiều người hiểu biết và (như thể hiện ở đây) là tuyệt đối sống, làm vc theo HP và PL!
Tuy nhiên, chuyện gì cũng nên đặt trong hoàn cảnh của nó. Bọn em sống ở ngõ này, hiểu lịch sử vc gq nạn đỗ xe, hiểu thực trạng cách gq của các CQ công quyền, cảm nhận sự khổ sở của tắc đg và nỗi lo nguy hiểm, hiểu cả sự khôn ranh và thách thức của các chủ xe đỗ chùa (ko biết có cụ nào ở đây không?). Và em tin là cái tập thể ấy đã bàn mãi, cân nhắc chán các PA trước khi hành động. Trong hoàn cảnh này, em thấy PA các cụ cư dân vừa làm là chấp nhận đc.
Còn đặt trong hoàn cảnh "bàn phím", các Cụ phán cũng chả sai, nhưng quan trọng hơn là đợi các cơ quan công quyền thì nó (cái sự đỗ chùa gây tắc đg ấy), nó vẫn cứ tồn tại.
Vậy theo các Cụ, PA nào hq hơn?
Bại em ở S.A, dân ở đấy đã kêu chính quyền, đưa vấn đề ra cuộc họp HĐND quận, báo nói, TV quay các kiểu con đà điểu rồi nhưng bó tay, cực chẳng đã nên ....
Em k ở đó nhưng thông cảm với nỗi khổ của các cụ.

rain_man

Xe máy
Cứ đỗ xe ntn cả tuần, cccm ah, ức chế vãi, cứ đi khỏi 1, 2 hôm lại thấy vào đỗ.... Xác định đỗ lâu thì vào bãi mà đỗ, tiếc gì mấy chục k để làm khó dễ cho cộng đồng... Các cụ để ý cái cầu trượt dắt xe máy xuống, lỡ đà tý là nó phi nào xe, lại nói là phái hoạị TS.... View attachment 5458029
Cụ cẩn thận, không mấy bác thượng đẳng có tinh thần "Thượng tôn pháp luật" lại gào lên câu "Sổ đỏ nào ra đến đường đây". Mà cái ngõ đủ cho 2 xe tránh nhau mà các mấy ông tiếc tiền chiếm mất 1 nửa rồi

odaiba

Xe tăng
Em ko biết cụ hỏi thật hay hỏi đùa. Trong thớt này có cụ nào đó là cư dân khu chung cư đó confirm là phần diện tích này chưa bàn giao cho địa phương. Vẫn thuộc trách nhiệm quản lý của CĐT.

odaiba

Xe tăng
Sân vườn, lối đi nội bộ bị chiếm dụng luôn hot.
Mới đi họp về xong đây.

alibaba40bandit

[Tịch thu bằng lái]
Hôm lâu lâu ở cc nhà em, thấy 1 chú đứng tần ngần bên chiếc xe bị vài vạch chìa khoá hay dao gì đó quanh xe, chẳng qua là ko chịu gửi xe mà đỗ y như mấy xe bị dán giấy phía trên, chả biết lúc ấy nghĩ gì, còn bảo bắt đc ai vạch thì lại khó hơn lên giời khi cả dân và bv khu đấy ng ta đồng lòng

Huthasa

Xe lăn
Em ko biết cụ hỏi thật hay hỏi đùa. Trong thớt này có cụ nào đó là cư dân khu chung cư đó confirm là phần diện tích này chưa bàn giao cho địa phương. Vẫn thuộc trách nhiệm quản lý của CĐT.
Thế thằng CĐT nó khóa bánh thì sai hay đúng?

odaiba

Xe tăng
Thế thằng CĐT nó khóa bánh thì sai hay đúng?
Ô hay. Cụ đi hỏi CĐT, e là cư dân, là BQT, e căn cứ chức năng quyền hạn đc pháp luật quy định thì em biết là không có điều luật nào cấm khoá bánh xe khi cái xe đó nó xâm phạm vào diện tích thuộc sở hữu chung của các chủ sở hữu. Còn CĐT họ đc giao quản lý sân vườn, đường đi, quyền hạn đến đâu, cụ đi hỏi CĐT nhé.

Huthasa

Xe lăn
Ô hay. Cụ đi hỏi CĐT, e là cư dân, là BQT, e căn cứ chức năng quyền hạn đc pháp luật quy định thì em biết là không có điều luật nào cấm khoá bánh xe khi cái xe đó nó xâm phạm vào diện tích thuộc sở hữu chung của các chủ sở hữu. Còn CĐT họ đc giao quản lý sân vườn, đường đi, quyền hạn đến đâu, cụ đi hỏi CĐT nhé.
Nói chung cụ chửi người khi bản thân cụ cũng hành động như vậy thì cũng ra gì phết đấy.

odaiba

Xe tăng

Huthasa

Xe lăn
Cụ quote lại xem em chửi ai chỗ nào cái?
Còm đầu tiên của cụ đấy. Cụ chửi đội khóa bánh dán giấy là xâm hại tài sản. Xong nói chỗ cụ cũng bị thế mà không dám làm vậy. Xong loằng ngoằng một lúc thì hóa ra cũng xích xe như ai.