[Funland] VETC làm ăn như mèo mửa ấy các cụ nhỉ

taroko

Xe tải
Cụ trả lời thế này thì ko biết hỗ trợ kiểu gì? Em vào bằng VETC, lúc ra trạm ko có mắt đọc thì em thanh toán thế nào?
Tôi ủng hộ epass, đã dán mà qua trạm Pvan Cầu giẽ toàn từ chối chưa liên kết, tết này được đúng 1 lần chiều đi, chiều về lại móc tiền ra trả, bố khỉ.
Vậy khỏi dán epass, dùng VETC đi.
Ko hiểu epass hơn VETC cái gì ngoài việc trạm kín trạm hở có mắt vs ko mắt, nẫu.

ngu ngơ

Xe điện
Tôi ủng hộ epass, đã dán mà qua trạm Pvan Cầu giẽ toàn từ chối chưa liên kết, tết này được đúng 1 lần chiều đi, chiều về lại móc tiền ra trả, bố khỉ.
Do bọn BOT không phải do thẻ, em dán được 3 năm chạy Bắc Nam đủ cả nhưng cứ qua PV-CG là lại phải móc tiền ra trả :))

Xế Độp

Xe điện
Bóc phốt để làm gì? Có sao nói vậy, có trạm còn trả
lời thẳng là không dùng nhé =))
Không dùng thì méo tính, lấp lửng tỏ ra nguy hiểm :))
Cc: vetc hay epass đều là thằng thu hộ Bot;
Về nguyên tắc thì vetc hay epass chả khác moẹ gì nhau, nếu em chưa dán vetc thì cũng sẽ dán vetc hoặc epass; Còn trò dìm hàng chê bai chỉ có bọn seeder pr bẩn;
Em người dùng, chả pr moẹ thằng nào, có sao nói vậy!

ngu ngơ

Xe điện
Không dùng thì méo tính, lấp lửng tỏ ra nguy hiểm :))
Cc: vetc hay epass đều là thằng thu hộ Bot;
Về nguyên tắc thì vetc hay epass chả khác moẹ gì nhau, nếu em chưa dán vetc thì cũng sẽ dán vetc hoặc epass; Còn trò dìm hàng chê bai chỉ có bọn seeder pr bẩn;
Em người dùng, chả pr moẹ thằng nào, có sao nói vậy!
Tôi không là người dùng à? Tôi cũng nói epass hay vetc như nhau, lỗi chỉ xảy ra ở một vài trạm Bot. Nó là con người chứ không phải mấy cái thẻ hay máy đọc.

Xế Độp

Xe điện
Tôi không là người dùng à? Tôi cũng nói epass hay vetc như nhau, lỗi chỉ xảy ra ở một vài trạm Bot. Nó là con người chứ không phải mấy cái thẻ hay máy đọc.
Lỗi do phần mềm hoặc con người: ok
Nếu lỗi do con người thì theo cụ người của Bot hay người của Vetc?

buicongchuc

Xì hơi lốp
Nhân viên chỉ được cao tốc HN -HP lịch sự(có thể do phí cao).còn phía Liêm Tuyền hoặc Cao Bồ giọng điệu rất mất dạy,đốp chát kiểu chợ búa.Lỗi máy,nó bắt em lùi sang làn khác. Em nhất quyết không lùi,bảo anh lùi,xe khác quay lại là anh lùi cao tốc ai chịu cho anh. Chỗ khscs nó check qua bộ đàm nhưng con bé ở đây nó đốp chát ngay.
Có một lần (hình như có lđ bot kiểm tra), em qua trạm Liêm Tuyền, đi vào làn vest em phải đợi kha khá time xe trước không thẻ qua đó đổi tiền lẻ. Điên tiết em xuống chửi cho cả trạm một trận.

ChacuaTit

Xe tăng
Bị bắt phải ..... với a VETC nên vậy

Xế Độp

Xe điện
Bị bắt phải ..... với a VETC nên vậy
Chính xác cụ ạ, nhiều cụ đang nhầm lẫn chửi vetc, nếu chửi thì chửi Bot í; (cũng có thể mấy ông Bot cho quân lên mở thớt chê vetc);
Xem ra muốn minh bạch Bot còn khó khăn, xa vời lắm!

toimuondie

Xe container
Công bằng mà nói, bên ePass có ưu điểm hơn VETC ở hạ tầng của Viettel nên sẽ có nhiều điểm giao dịch dán thẻ hơn.
Nhưng ngược lại, nhân viên dán thẻ của VETC ít nhưng dán chuẩn chỉ hơn bên ePass vì ít nên họ được đào tạo và làm nhiều hơn.
Những lỗi barie không mở phần lớn là do dán thẻ không chuẩn.

Có một lần (hình như có lđ bot kiểm tra), em qua trạm Liêm Tuyền, đi vào làn vest em phải đợi kha khá time xe trước không thẻ qua đó đổi tiền lẻ. Điên tiết em xuống chửi cho cả trạm một trận.
Nói chung em đi nhiều tuyến nhưng nhân viên Cao Bồ+ Liêm Tuyền chợ búa,kiểu nhét vào chứ không chuyên nghiệp.

Babanh.1/2

Xe tải
Cảm ơn cụ đã tin tưởng Viettel ạ, cần hỗ trợ dán thẻ ePass cụ ới em nhé
Cụ cũng làm bên Viettel à, hôm qua đang chờ vợ mua đồ thấy có cô bé đến chào dán thẻ, em dán luôn, khoảng 1 h sau đi cao tốc PV-CG thì được luôn. Em chỉ thắc mắc sao bên Viettel yêu cầu cung cấp cả số TKNH làm gì nhỉ? Cụ có thể giải thích giúp em được không a?

Thủ lọ tương bảo phải nhanh chóng thu phí không dừng. Ơ thì có,... nhưng vẫn thu vé giấy là chính. TT làm gì được, tức thì chóng chết =))

mr new

Xe tải
E đang dùng thấy khá hài lòng. Mỗi cái nhiều chú ko dán vẫn lao vào làn thu phí tự động báo hại thi thoảng lại phải đợi. Chiều nay e vừa chạy cao tốc Ninh Bình lên HN, chú Honda City 30G chạy trước ko biết lại chạy vào làn thu phí tự động, e đi ngay sau lại phải đợi các bạn í trả tiền, tuy nhiên bạn City này chắc sẽ bị phạt nguội thôi. Đợt trước nghỉ Tết e chạy HN-Ninh Bình thì cũng 1 chú lái mới lỗi tương tự, tuy nhiên qua trạm thu phí cái các chú giao thông vẫy vào làm việc luôn. Cái này là do dân chưa quen chứ e thấy VETC quá tiện. Việc lúc nào cũng để tầm vài ba trăm k trong tài khoản nạp trước cho các bạn í, cá nhân e cũng thấy ko có vấn đề gì. Sau này hi vọng hiện đại liên thông với thẻ ngân hàng và đi chuyến nào trừ thẳng tiền chuyến đó từ tk ngân hàng thì ngon luôn.

U30

Xe tải
Website
netsys.vn
Cc cứ khó tính, em đi chưa vướng lần nào. Đổi xe, in vat đều ok. Có khi thao tác chưa đúng, gọi tổng đài cũng ok luôn, nạp tiền quá vcb ngon lành