Vì sao nên mua Honda?

sonnguyen_ngoc

Xe đạp
Điều đó cho thấy xe trang bị nhiều công nghệ mới, chưa chắc đã là xe tốt hơn. Như Fotuner mặc dù công nghệ cũ, nhưng có cái hay riêng của nó, mà nhiều người thích. Công nghệ cũ thì chất lượng đã được kiểm nghiệm trong thời gian dài, đơn giản, dễ vận hành và bền bỉ.
e thấy nhiều người thích toy vì tâm lý mua Toy khỏi lo mất giá ^:)^

hoanglee94

Xe tăng
Tồi hay không thì nó đã thể hiện qua doanh số xe của Mazda và Honda ở VN, tất cả các dòng xe Honda bán tại VN cộng lại cũng chưa bằng số xe Mazda 3 bán ra đâu cụ ạ :))
Cụ so các xe trong cùng phân khúc thôi nhé. Mẹc hay BMW nó thuộc phân khúc khác rồi
Em thấy cụ này làm sale còn thiếu chút kỹ năng. Đừng tâng bốc xe hãng mình quá là điều nằm lòng cụ nhé.
Mazda 3 ra mắt bán chạy vì nó thiết kế trẻ trung, giá cả hợp lý nhất thôi. Chứ chính sách bán hàng nhiều đại lý chán bỏ mẹ, A-S.S - Chăm sóc sau bán hàng cũng chán, chất lượng thì phải 1,2 năm nữa khi mà lô đầu năm 2015 được 3 năm mới nói được. Chứ xe mới con nào chả đi ro ro.
Riêng em thấy bán Civic cũ mua M3 mới là một quyết định tương đối lầm. Civic cũ 2k7 1.8AT đi ngon hơn, tốn xăng hơn tẹo. Đồng chí M3 1.5 AN HB đi hơi yếu, vượt xe chuyển số không mượt và gằn. Nội thất nhanh xuống, nói chung nhìn đẹp thôi ! Giá xe giảm liên tục khiến người dùng cảm giác bị hẫng.

Lucid

Xe tăng
Chẳng chủ quan đâu. Honda thì xe máy ổn hơn ô tô, ô tô về độ ổn định vẫn còn thua anh Toy
Mấy người rành xe, lái xe chuyên thì em nghe nói với nhau rằng máy Honda chả bao giờ hư tầm bậy đâu

civic2010

Xe buýt
Đó cũng là tiêu chí quan trọng mà cụ, em thì chưa và sẽ không mua toy vì em thích lái.
Nhưng có những người như này thì theo các cụ có nên mua toy không nhé:
Là quản lý một nhà máy ở cách HN hơn trăm km, đi về hàng ngày nên xe chỉ đi dưới 5 năm là bán mua xe mới.
Là sếp nên có lái xe. Nếu là em thì cũng phải chọn toy thôi.
Lý do là lái chán thì kệ lái xe, mình có lái đâu :D. Bận thế cần xe nòi đồng cối đá chứ hiện đại không cần lắm.
Xe sang đi sướng hơn thật nhưng đổi xe liên tục thế lỗ vỡ mồm, làm chả đủ nuôi xe.
Còn chủ lớn tiền nhiều như quân nguyên thì đương nhiên cứ xe càng xịn càng tốt :D
Đó cũng là một phân khúc khách hàng mà, sao lại cười họ được phải không

sonnguyen_ngoc

Xe đạp
Đó cũng là tiêu chí quan trọng mà cụ, em thì chưa và sẽ không mua toy vì em thích lái.
Nhưng có những người như này thì theo các cụ có nên mua toy không nhé:
Là quản lý một nhà máy ở cách HN hơn trăm km, đi về hàng ngày nên xe chỉ đi dưới 5 năm là bán mua xe mới.
Là sếp nên có lái xe. Nếu là em thì cũng phải chọn toy thôi.
Lý do là lái chán thì kệ lái xe, mình có lái đâu :D. Bận thế cần xe nòi đồng cối đá chứ hiện đại không cần lắm.
Xe sang đi sướng hơn thật nhưng đổi xe liên tục thế lỗ vỡ mồm, làm chả đủ nuôi xe.
Còn chủ lớn tiền nhiều như quân nguyên thì đương nhiên cứ xe càng xịn càng tốt :D
Đó cũng là một phân khúc khách hàng mà, sao lại cười họ được phải không
đúng là nhiều người nghĩ như thế thật cụ ạ.kiểu như xài nokia đập đá khỏi sợ hư cảm ứng,wifi.....:D

tuan31113

Xe đạp
Hon Da bền và sau này thanh khoản cũng dễ bán và giữ giá hơn những hãng xe khhác.

diphna007

Xe tải
Máy móc Honda thì có vẻ OK nhưng chất liệu nội thất thì kém Toy là chắc chắn: logo thì bong, gioăng cao su thì thủng, ghế da thì nhăn nheo, tì tay thì bong rộp tróc da. Ngó sang con Altis cùng đời thì ghế da nó căng hơn, logo nó ko bong, cái gioăng nó làm bằng cao su rất dầy và lì (gioăng Honda như kiểu cao su pha mút, xốp hơn nhưng ko bền)
emcũng cảm thấy vậy...! tuy rằng em đã đặt hàng 1 em city rồi!

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com

cocsku

Xe cút kít
Toy không mất giá cũng có cái lý của nó đấy cụ ạ, không nên coi thường đám đông. Thực chất độ ổn định của xe Toyota rất cao, đặc biệt là những xe cũ, phụ tùng lại sẵn dễ thay thế. Chính vì thế người mua xe Toy cũ vẫn vận hành ổn định. Chính vì thế mà xe Toy cũ rất giữ giá.

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com
Ko biết bác này chạy ô tô Honda bao giờ chưa mà phán thế này :D
các bác ấy cứ nói cho sướng miệng thế, nhưng khi hỏi đồ gì mau hỏng hơn cho 1 ví dụ cụ thể, cũng không nói được lại bảo ai cũng bảo thế :)

thanharc

Xe tải
các bác ấy cứ nói cho sướng miệng thế, nhưng khi hỏi đồ gì mau hỏng hơn cho 1 ví dụ cụ thể, cũng không nói được lại bảo ai cũng bảo thế :)
Em thấy những thứ liên quan đến cao su nhanh hỏng cụ ạ. Em đang đi civic thấy nhiều chỗ lão hóa. Trước em đi laser cũ hơn mấy niên cũng ko thấy đến mức như xe em bây giờ.

wanderer07

Xe hơi
Website
longbienotohonda.com
Em thấy những thứ liên quan đến cao su nhanh hỏng cụ ạ. Em đang đi civic thấy nhiều chỗ lão hóa. Trước em đi laser cũ hơn mấy niên cũng ko thấy đến mức như xe em bây giờ.
Civic em thấy đời 2006-2008 tầm này hay bị gioăng cửa cao su thôi, còn lại không thấy ở chỗ nào nữa ạ:)

civic2010

Xe buýt
Gioăng bình thường mà. Cái hay hỏng nhất là cái pinaco, cái hay hỏng nhì là cái lẫy nhựa ở cản trước và sau đụng vào gãy ngay

Nếu có 1 tỏi dưỡi, em sẽ múc ngay anh Accord còn không thì chơi hẳn Mer C or Bim 3 chứ không ngó nghiêng Cam Q làm gì.

máy cày

Xe tải
Ko biết bác này chạy ô tô Honda bao giờ chưa mà phán thế này :D
Báo cáo cụ là em đang đi civic, và đã đi cả 2.0 và 1.8 AT được gần 5 năm, sau một thời gian sử dụng thì em thấy 2.0 thì hay lỗi thước lái, 1.8 thì chân máy dùng vài năm là nghẻo,

Da bọc vô lăng cũng xuống cấp nhanh, giả da bọc ở cánh cửa dùng một thời gian ngắn là bong tróc nhìn rất bẩn.....

namlampard

Đi bộ
Báo cáo cụ là em đang đi civic, và đã đi cả 2.0 và 1.8 AT được gần 5 năm, sau một thời gian sử dụng thì em thấy 2.0 thì hay lỗi thước lái, 1.8 thì chân máy dùng vài năm là nghẻo,

Da bọc vô lăng cũng xuống cấp nhanh, giả da bọc ở cánh cửa dùng một thời gian ngắn là bong tróc nhìn rất bẩn.....
cái da thì công nhận hơi kém, cơ bản là do Việt Nam thời tiết như c*t, da thế chứ da nữa cũng khó tránh. Ngoài ra em thấy Civic chả chê đc lỗi gì, 2.0 2007 bốc vãi đái T.T

thanharc

Xe tải
cái da thì công nhận hơi kém, cơ bản là do Việt Nam thời tiết như c*t, da thế chứ da nữa cũng khó tránh. Ngoài ra em thấy Civic chả chê đc lỗi gì, 2.0 2007 bốc vãi *** T.T
Da ghế civic 2.0 nứt nhiều lắm ạ. Em thấy xe nào cũng bị. Thay da công nghiệp đẹp nhưng sợ mất zin.