[Funland] Vì sao Tây lông nó tích trữ giấy toilet và nước tinh khiết .

toyota219

Xe điện
Mỗi tháng $3 4 trăm bão hĩm, nên có dịch mua tý thôi.

Láu

Xe container
Khai thật là hôm 7/3 mọi người đi tích đồ ăn thì em tích 5 bịch giấy to sụ nặng chịch cho tiệm. Ngõ 132 Hàng Bạc nhà em vẫn dùng chung nhà vs công cộng, không tích giấy, nhỡ bị cách ly thì toi. Mà giấy vs nhà e dùng đủ cho mọi việc giữ vệ sinh. Nên xét thấy việc đó là cấp bách ạ :D
Chuẩn mợ ơi! Ai thấy cần thiết thì mua

kites1

Xe điện
Nước đóng chai thì em biết vì nhà em vẫn hay dự trử 2 thùng đây . Nhưng đây là là nước lấy từ suối, chảy trên cao, khi băng tan. Em chưa nghe nói nước chai nào là tinh khiết hết . Vì chỉ có nước hứng ra từ việc bóc hơi, kết tụ thành mới gọi là tinh khiết thôi .

Chuyện trử giấy vệ sinh trong nhà, rất dễ hiểu. Bồn cầu bên Mỹ, không có gắn hệ thống nước . Cho nên dân Mỹ xài giấy vệ sinh.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
các bạn thân mến

vụ um sùm trữ giấy đi cầu chủ yếu do dân di cư mua nhiều .

điều này cũng không xấu, không tốt, chẳng có gì lên án .

hôm nay thì giấy bắt đầu lên kệ trở lại sau khi bị vét hết .
Nước Mỹ ngoài dân Da đỏ bản địa thì dân nào chả là dân di cư???

DE.VN

Xe tăng
Cụ nên học lại văn phòng tiêu chuẩn word đi nhé. Type nhìn đau cả mắt. Dùng space tùm lum.
Chắc tại cụ ý lạm dụng gvs :))
Công nhận #2, cụ type cẩu thả quá
Để viết đúng văn phong (word) như cụ gì bên trên nhắc thì:
Trước mỗi dấu “,” dấu “.” Không có khoảng trống “dấu cách”.
Em đang dùng PC đây cụ. Chắc máy của cụ có vấn đề rồi.
Lỗi "cách chấm", "cách phẩy" của cụ thớt chắc do lỗi office cụ ạ.
Văn phong tiếng Việt chưa rành còn tỏ ra nguy hiểm!
Em cũng xài máy tính đây, ko bị lỗi như cụ. Chắc ở bển Internet nó bị lỗi phỏng ạ?????:))
Đây các ông nhìn giùm cái giao diện ở máy tính của em . Nó có bất bình thường như các thầy phán không ?

henry tran

Xe buýt
Bồn cầu bên Mỹ, không có gắn hệ thống nước . Cho nên dân Mỹ xài giấy vệ sinh.
Bọn Mẽo không chịu dùng vòi xịt củ chuối thật; dân Đông lào qua bển không có món này sinh hoạt thấy bất tiện ghê 😁

OMNIAK

Xe tải
Đây các ông nhìn giùm cái giao diện ở máy tính của em . Nó có bất bình thường như các thầy phán không ?
Vẫn bất bình thường như...thường :). Các cụ ấy góp ý đúng đấy cụ ah, kg phải do lỗi bộ gõ hay máy tính của cụ đâu mà do cách cụ đặt dấu câu thôi! Các dấu câu (chấm, phẩy, hỏi, chấm than...) phải đặt sát vào chữ cái cuối cùng của câu trước, sau các dấu câu đó là dấu cách (space) rồi mới gõ tiếp, đại loại thế cụ ah!

OMNIAK

Xe tải
Úc có giải pháp cho vụ cháy hàng gvs này các cụ:

Có nhẽ chả nơi đâu trên TG này nhiều báo giấy như VN, hay các cụ trên này tổ chức lệ quyên xong xuất khẩu sang bển là kiếm mớ to đấy :))

Hùm Xám 99

Xe hơi
Đây là thành phần có trong chai nước . Hy vọng cụ đọc được và hiểu được :
Tin của cụ từ đầu đã rất phiến diện rồi:

"Mặc dù nước vòi đủ tiêu chuẩn uống . Nhưng hầu như tất cả các hộ gia đình ở Âu , Mỹ đều mua nước ngoài siêu thị . Bao gồm nước không gas và có gas . Ngoài ra còn nhiều loại đồ uống và nước trái cây khác . Các loại đồ uống có thể thiếu , nhưng riêng nước tinh khiết là không thể thiếu trong mỗi gia đình . Mỗi phòng đều có để sẵn một chai nước để dùng bất cứ khi nào . Trẻ em và người đi làm bao giờ cũng mang theo một chai nước khi ra đường . Trẻ em mới sinh cũng dùng nước tinh khiết này cho pha trà và sữa ."

Đa số chả ai uống nước không ga ở siêu thị cả vì nó chả khác gì nước ở ngoài.
Những địa điểm du lịch các bạn còn lấy nước trong nhà vệ sinh, hoặc uống từ bồn phun nước.

Cụ không cần đưa tấm hình thành phần của ba thứ nước đóng chai đó đâu.
Đây là trang chủ của SWM https://www.swm.de/privatkunden/m-wasser/wasserqualitaet.html
Rõ thành phần hơn ở đây: https://www.swm.de/dam/swm/dokumente/m-wasser/trinkwasser-analysewerte.pdf

DE.VN

Xe tăng
Đa số chả ai uống nước không ga ở siêu thị cả vì nó chả khác gì nước ở ngoài.
Những địa điểm du lịch các bạn còn lấy nước trong nhà vệ sinh, hoặc uống từ bồn phun nước.
Cụ nhầm rồi, cụ không uống, thì không có nghĩa là đa số. Nước không có ga vẫn bán ầm ầm . Cụ thử hỏi ai đó quen, làm việc trong nhà hàng, khách sạn xem nước có ga, có tiêu thụ được không . Có nhiều người không quen hay không uống được nước có ga thì phải uống không ga .
Khách du lịch thì bao giờ cũng có hai thành phần. Người có thu nhập tốt và người ít thu nhập . Nên việc uống loại nào thì còn tùy thuộc túi tiền của người đó. Tỉ dụ như sinh viên, không có ô tô thì uống nước vòi là lựa chọn, vì đi chợ xách nước rất nhiêu khê, vốn đã nặng, lại còn phải chờ đợi xe Bus hay tàu điện. Còn ai có ô tô, thì cuối tuần hay ngày nghỉ cứ việc phóng ra siêu thị xách hai két là đủ dùng cho cả tuần.

maianh

Xe đạp
các bạn thân mến

vụ um sùm trữ giấy đi cầu chủ yếu do dân di cư mua nhiều .

điều này cũng không xấu, không tốt, chẳng có gì lên án .

hôm nay thì giấy bắt đầu lên kệ trở lại sau khi bị vét hết .
Cái này đúng. Chỗ tôi làm việc mua giấy vệ sinh trở thành 1 đề tài đùa cợt với nhau.

Mấy thằng Đức lắc đầu không hiểu nổi tại sao ở Nhật vẫn có vụ săn lùng giấy vệ sinh. Mình lại phải kể với chúng nó về tình hình ở Fukushima năm 2012.

Giấy vệ sinh ở Đức chỉ khan hiếm qua truyền miệng thôi. Chứ bao nhiêu nó cũng có vì chủ động hoàn toàn trong nước. Cái khan hiếm hiện nay là nước sát khuẩn. Cả tuần rồi chưa thấy lên kệ trở lại.

ryanlong

[Tịch thu bằng lái]
Cái này đúng. Chỗ tôi làm việc mua giấy vệ sinh trở thành 1 đề tài đùa cợt với nhau.

Mấy thằng Đức lắc đầu không hiểu nổi tại sao ở Nhật vẫn có vụ săn lùng giấy vệ sinh. Mình lại phải kể với chúng nó về tình hình ở Fukushima năm 2012.

Giấy vệ sinh ở Đức chỉ khan hiếm qua truyền miệng thôi. Chứ bao nhiêu nó cũng có vì chủ động hoàn toàn trong nước. Cái khan hiếm hiện nay là nước sát khuẩn. Cả tuần rồi chưa thấy lên kệ trở lại.
Đến quote này đã có sự tiến bộ đáng kể ;))