[Funland] Việc làm khi nghỉ hưu non

VocaVola

Xe tải
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl

butchikim

Xe ba gác
Cái chính là cụ muốn nhiều quá, thời gian cho con, cho gia đình…cho bản thân. Thời gian công việc thì không có mấy… Muốn chủ động thời gian thì chỉ có Gấu quyết định được thôi cụ nhé.

UFA

Xe điện
Em đóng đc 17 năm rồi, cứ đóng thôi chứ chả mong gì mấy đồng lương hưu, cứ có vài củ gửi bank lúc về già là coi như có lương hưu đủ xài rồi, giờ tìm cách nào kiếm đc mấy củ thôi

.Xukthal

Xe container
Cụ chạy Grab đc đấy, trên này nhìu ofer chạy lắm ;))

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]

LX_060616

Xe buýt
Cụ có tiền gửi là ngon rồi, em còn đi vay về ăn qua ngày đây

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ!

Kể lể chút em vừa cầm bhxh, hai chục năm đóng bh giờ vứt trong tủ chờ sống dc đến lúc hưu thì nhận vài đồng tuổi già ăn sáng.

Công việc qua nhiều môi trường nhưng chả gắn bó dc lâu. Chả biết cv nó bỏ hay em bỏ nó mà ko gắn dc với nhau lâu dài.

Gần nhất là làm du lich. Cv tạm ổn vui vẻ mà dính dịch thế là lại dở dang.

Cũng mang tiếng học hành đâu đấy, khá năng nổ, English khá thành thạo mà giờ nằm nhà chăm con kể cũng chán.
Giờ hơn 40 đã coi như về hưu non, không còn phù hợp chiến đấu tiếp mà phải dành thời gian cho 3 nhóc nên cũng chưa chọn dc nghề gì chủ động thời gian các cụ ạ.
Vk thấy người khác chơi chứng nói hay nc chơi em bảo thẳng có tiền vứt cho ngừoi quen chuyên oánh may ra còn dc chứ giờ mày mò là rồi cũng đứt..
Kiếm cái xe chạy dv mà phải chỉ rảnh từ hơn 8h đến 4h chiều chỉ cũng chả hiệu quả.
Các cụ ai cùng hoàn cảnh ko nhỉ? Có kinh nghiệm gì chia sẻ nhé!

Hay xách xe máy tg rảnh làm anh shipper nhỉ. Vất vả nhưng lại có thời gian cho gđ trong giai đoạn này.
Cảm ơn các cụ đã nghe em kể lể giải toả bế tắc chút hehe.
Vcvl
Nếu đây là tâm sự thật của bác thì em nghĩ là nên đi làm việc đó ván thời gian nhưng nó cho mình thu nhập chủ động ( thích thì làm,không thì nghỉ) và cho mình thêm kiến thức xã hội. Còn thì grap nó không còn phù hợp với độ tuổi của bác nữa.
Em nói vậy bác tự hiểu.

.Xukthal

Xe container
Lão lại cứ bỉ bôi....đa số chỉ thích xúc than như lão thôi...
Thì có làm mới có xúc chớ ;)) Mà đi Grab có mợ nào trống vắng kết thành tri kỷ lại có cái HĐ vận chuyển thường xuyên :))

VocaVola

Xe tải
View attachment 6673313

Em cứ thấy nó sao sao? Ai cũng có con mà.
Vâng. Có thể em lấy cái lý do này bao biện cho mình. Hiện tại cv vk ổn định nhưng thời gian thất thường phải có người cho gia đình. Cả 2 cũng bận khăts khe tg thì ko thể ổn dc ạ. Em tính chán rồi.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Thì có làm mới có xúc chớ ;)) Mà đi Grab có mợ nào trống vắng kết thành tri kỷ lại có cái HĐ vận chuyển thường xuyên :))
Em lạy bác. Grap giờ tuổi không phù hợp. Với lại tầm grap thì mái bai hết đát nó cũng nhìn nửa con mắt. Chưa kể grap k tạo nên 1 con người đàng hoàng đúng nghĩa. ( đặc thù xong là xong,chém là chém...v...v...)

.Xukthal

Xe container
Vâng. Có thể em lấy cái lý do này bao biện cho mình. Hiện tại cv vk ổn định nhưng thời gian thất thường phải có người cho gia đình. Cả 2 cũng bận khăts khe tg thì ko thể ổn dc ạ. Em tính chán rồi.
Vk cụ thu nhập đủ bao cả nhà và ko coi thường thì cụ ở nhà làm vú em cũng tốt. Lo cho con ăn học thừa t.gian lên OF chém và đua phế như bọn em cũng thú ra phết ;)) ko lo nhàm chán đâu :))

.Xukthal

Xe container

VocaVola

Xe tải
Cái chính là cụ muốn nhiều quá, thời gian cho con, cho gia đình…cho bản thân. Thời gian công việc thì không có mấy… Muốn chủ động thời gian thì chỉ có Gấu quyết định được thôi cụ nhé.
Vâng. Có lẽ cụ đúng trọng tâm. Vấn đề giờ em phải có thời gian chủ động cho gia đình mới khó.
Việc 15-20tr em muốn có ngay nhưng thời gian nó ko cho phép lo cho mấy nhóc dậy ăn sáng đi học, đưa đón. Thuê giúp việc không đảm nhận dc như mình mà trừ chi phí đi rồi thì đi làm full time bận bịu ko hiệu quả bằng tự làm mà chủ động tg.

D.HoangMustang

[Tịch thu bằng lái]
Do mình thôi, em chở khách nữ toàn feedback lại 5-7 ngàn toàn đc khen tử tế ;))
Má...ơi...đêm xúc than,ngày grap.....
Chốt lại lỗ hà ra lỗ hổng.... Thôi....em bái bai... Làm 1 món thôi.

Hoa_anh_đào

Xe tải
Hình như Nhân thọ mới rút đc, còn hưu thì phải đủ năm mới rút 1 cục đc.
Em h đóng bh 18,5 năm rồi công việc thì bình thường những sợ chế độ thay đổi làm thêm dc 3 năm nữa về lại sợ không rút dc nên đang tính năm sau là về làm một cục