Vin Đại Mỗ dừng thi công

moonlife

Xe container

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cụ khen e đê. 2016 lúc Vin ra mấy trò condotel Đà Nẵng e cũng ngồi chém là 2018 là năm bản lề của Vin. 2019 sẽ xuống dốc và khoảng 5 năm sau thì Vin giầu chỉ ngang em.
Ngang cụ thôi á, cụ khiêm tốn thế, hịhị! :)

JasonNghia

Xe điện
2. Các phân khu khác đang tạm dừng do sửa đổi layout, do nâng tầm lên VInhomes nên các căn hộ sẽ có diện tích lớn hơn đáp ứng da dạng nhu cầu khách hàng. Ai vào thăm căn mẫu 3 ngủ 75m2 chắc cũng không thể ngửi được cái diện tích nó bé, Việt Nam hiện có rất nhiều người không thiếu tiền để xuống căn to hơn và muốn được ra ngoài ngoại ô tránh trung tâm quá bức bối và ngột ngạt hiện nay
Trung tâm ngột ngạt mà ra cái khu VinGL thì cũng quá tội, đường tắc kinh dị, container đi thành đoàn :)) sale cứ ra rả 15p vào đến hồ gươm, có mà lắp tên lửa vào đít thì may ra, em thật :D đường này nào em cũng đi làm nên chẳng lạ gì :D

emc

Xe tải
Trung tâm ngột ngạt mà ra cái khu VinGL thì cũng quá tội, đường tắc kinh dị, container đi thành đoàn :)) sale cứ ra rả 15p vào đến hồ gươm, có mà lắp tên lửa vào đít thì may ra, em thật :D đường này nào em cũng đi làm nên chẳng lạ gì :D
Nửa đêm phóng bạt mạng ko đến 15 phút đâu

haduongle

Xe đạp
Vâng có lẽ thông tin của e ko update, e xin lỗi các cụ. Khoản vay kia bắt đầu từ tháng 1/2019. Trước thời điểm đó (trc 2019) thì e đc biết chính sách của Vcb là ko abc gì với Vin và FLC. Bây giờ có cụ đã chỉ ra e sai rồi, e cũng ko biết trg hợp với FLC hiện nay ntn, nên e xin phép sửa lại còm trc đó của e.
Sorry again.
Gởi cụ số liệu 2017 ạ.

long.spc

Xe container
Nhà vợ em gia bình, em ở Nam định, làm trong Thanh Hoá, mỗi lần về nhà vợ sợ nhất nút thanh trì - QL5 chứ chả sợ mẹ gì hết :((

karens

Xe buýt
Bình thường các bài viết này về V.in là mất tích ngay ở otofun, thế mà giờ vẫn còn, rồi lại còn đăng lên vnexpress, chứng tỏ lại chiêu trò của V.in, thiết kế ban đầu như thế, phân khúc ban đầu như thế, nhưng không bán được như kỳ vọng, giờ lắp cho nó thương hiệu hạng sang để thu hút phân khúc khách hàng mới...

Dcapitale, Skylake...là những cái tên đang hot trên mạng xã hội và lạnh trên mạng chính thống.

Trăm năm lừa vẫn là lừa...

La già

Xe tăng
Mấy dự án sẽ gặp khó gồm:
1. Xe máy điện (lúc nào cũng dọa tăng giá, giờ thực tế bán sale off còn 23 tr cả VAT không ai mua)

2. Xe ô tô mô hình cũng thế thôi.

3. Dự án V.in Tây Mỗ Đạo Mỗ và V.in Gia Lâm quá đắt so với mặt bằng chung, khó thanh khoản (có một lượng nhỏ bán cho người nhà với ôm hàng chờ thời - tạch hết)

Vị trí hai dự án này khá xa trung tâm, trong khi đó các dự án khác liền kề giá bằng 1/2 đến 2/3 thì V.in cạnh tranh sao nổi.

Rip.
Nhà em đối diện bên Vi.n Tây Mỗ, đợt trước thấy dân tình đồn là giá bình dân thế là hí hửng định đổi nhà cho con cái học hành ổn định, ngờ đâu thổi cmn giá lêm 31 củ/1m2! Thế là vỡ cmn mộng luôn:D

NAM CHÍCH

Xe tăng
Em chỉ dùng của Vin mỗi cái Vinmart thôi vì gần nhà, còn lại là ko có dính dáng gì tới nhà và xe của họ, đơn giản là vì ko thích.

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Bán cái nhà năm chục mét đường oto chạy qua (khoảng 10m) ở trong đường vành đai 2 đủ (thậm chí dư) xèng mua cái biệt thự 300met ở khu xa, thậm chí là ecopark.
Như thế, chắc dân không ngu khi lao vao ở trung tâm

DidiLe

Xe container
Người OF
Vin Xoay phỏm ah ???
Nhà OF có nguồn nào chính thống về Nhật-Hàn mua Vin Đại mỗ hôn ???
OF chém gió nói vuốt chứ có biết cũng không nói đâu. truyền thông là thế rồi.

NoiThatAnPhat

Xe tăng
E thấy trong thớt Vin e lập ở box Xây dựng - Bất động sản thì có cụ còm là
"Chính xác là tạm dừng thì công phần trên những tòa đã làm xong cos 00, còn tầng hầm, các tòa chưa xong cos 00 cùng các hậ tầng khác (đường xá, trung tâm thương mại...) vẫn làm bình thường cụ nhé!

Nguyên nhân việc tạm dừng này là do VinCity nay đổi thành Vinhomes, họ đang cơ cấu lại sản phẩm, sửa đổi layout tòa nhà cho phù hợp với định hướng mới. Khi nào thay đổi xong thì sẽ tiếp tục thôi, chứ theo em biết không phải là do vấn đề pháp lý."

"Dừng để thay đổi lại thiết kế thành chung cư cao cấp, điều chỉnh chiều cao mỗi tầng thêm 10cm, thay đổi thiết kế để có những căn 3,4 phòng ngủ.
Cụ k rõ thì đừng đưa pháp lý lên đây ảnh hưởng đến doanh nghiệp. Hôm trước Vinaconex vì 1 cái quyết định vớ vẩn mà cổ phiếu giảm sàn mất 1200 tỷ đấy."
Tức là ko đánh vào phân khúc bình dân + nữa mà lại đánh vào phân khúc cao cấp -, cụ nhỉ!

DidiLe

Xe container
Người OF
Cụ có vẻ nắm đc nhiều thông tin mật của vin nhỉ?
có gì đâu mà mật với mỡ hả cụ. thay đổi thiết kế thì phải có thời gian để khớp cũ và mới rồi làm tiếp. Quan trọng gì mấy việc cỏn con này.

DidiLe

Xe container
Người OF
Nghe bẩu điều chỉnh thành smart city đầu tiên của Việt Nam, mà em chưa hình dung được, góc đường xấu, tàu chạy qua mà thông minh sao được nhỉ
Tùy từng người thôi cụ, với cụ thì không chứ với nông dân như em cả ngày cày cuốc đi theo sau mông trâu thì như vậy là quá hiện đại và thông minh rồi.

DidiLe

Xe container
Người OF
Cụ khen e đê. 2016 lúc Vin ra mấy trò condotel Đà Nẵng e cũng ngồi chém là 2018 là năm bản lề của Vin. 2019 sẽ xuống dốc và khoảng 5 năm sau thì Vin giầu chỉ ngang em.
em dự cụ rất giàu hoặc chỉ là nói khoác vào năm 2024. mà em dám cá là cụ nói khoác.

4Maxys

Xe đạp
Phải có lý do rất nghiêm trọng mới tuyên bố dừng dự án các cụ ạ.
Nếu chỉ đơn giản là điều chỉnh cơ cấu căn hộ, thay đổi mặt ngoài thì vẫn có thể thi công phần kết cấu bình thường, đảm bảo tiến độ dự án. Phần tường ngăn, phần thiết bị, điện đóm làm sau vài tháng vẫn ok thôi. Em làm một dự án mà Chủ đầu tư thông báo dừng 3 tháng để xin trình duyệt, vậy là 3 năm nay chưa khời động lại. Nhất là dự án căn hộ, đóng tiền theo tiến độ mà thông báo dừng rất kinh khủng.
Em fun : lý do dừng rất nghiêm trọng là chỉ 10% căn view được đường đua F1, vì vậy cần điều chỉnh lại để 50% căn nhìn thấy Xe công thức 1. Thế thôi

phamtienvuong

Xe buýt
Website
www.bachoangtu.com

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Khu Cao Xà Lá bao giờ Vin ra hàng các cụ nhỉ để em mua 1 căn ? :)