Vin Đại Mỗ dừng thi công

Justforfuntoo

Xe container
Em nghĩ sản phẩm của Vin vẫn tốt và uy tín so với mặt bằng chung bây giờ. Có điều cách làm truyền thông hơi quá và bịt miệng dân nếu có phốt gì đó là ko thể chấp nhận được. Đó cũng là lý do em ác cảm với các sp của Vin. Mua sp của Vin tốt nhất là giả câm, giả điếc chứ nói nhiều ko chừng nó cho lên phường uống nước chè miễn phí :)
Em thì thấy mọi thứ là do giá cả thôi
Đắt gấp đôi cc cùng vị trí thì người ta còn cố mua chứ đắt gấp 3 thì lại thành hậu quả như bây giờ rồi
Chứ còn nhiều người chả quan tâm đến truyền thông hay phốt phiếc gì đâu :))

zara13

Xe tải
Đắt gấp đôi cc cùng vị trí thì người ta còn cố mua chứ đắt gấp 3 thì lại thành hậu quả như bây giờ rồi
Chứ còn nhiều người chả quan tâm đến truyền thông
hay phốt phiếc gì đâu :))
Dân VN mình theo xu thế bầy đàn cụ ạ. Nhiều khi lựa chọn sp chỉ dựa trên truyền thông, quảng cáo...Đôi khi bị truyền thông dắt mũi là chuyện bth. Như xe hơi Vinfast là 1 ví dụ. Đầy các cụ có $ đặt mua xe mặc dù mới chỉ thẩm du đc mô hình xe :)

emcutai

Xe hơi
Nhiều ông vào đây toàn chém gió, thông tin thì ù ù cạc cạc, hóng hớt, đoán già đoán non rồi phán như bố của Vin.
Vin nó đã đạt được quy mô đến như thế này thì nó giỏi hơn các ông nhiều lắm, có lẽ những tư duy về kinh tế, thị trường .v.v. của nó các ông cũng không hiểu được đâu. Phán bừa phán bãi.
Còn nhiều thể loại này thì sẽ còn kém phát triển

Justforfuntoo

Xe container
Dân VN mình theo xu thế bầy đàn cụ ạ. Nhiều khi lựa chọn sp chỉ dựa trên truyền thông, quảng cáo...Đôi khi bị truyền thông dắt mũi là chuyện bth. Như xe hơi Vinfast là 1 ví dụ. Đầy các cụ có $ đặt mua xe mặc dù mới chỉ thẩm du đc mô hình xe :)
Chuẩn ạ, trưởng giả học làm sang cũng nhiều
Xe máy điện cũng phải cọc mua giá 35 gì đó, xong rao bán mãi chả được, giờ hình như giảm còn 23, ô tô xe máy thiếu gì trên thị trường mà còn phải mua trên giấy như mua nhà trên giấy, em cũng chịu

tetsu

Xe tăng
Chưa phê duyệt 1/500 thì chả bố con thằng nào dám triển khai rầm rộ thế đâu cụ ơi. Điều kiện tiên quyết của 1 Dự án là phải có phê duyệt 1/500 cụ ạ. Còn e nghĩ thay đổi tk ở đây nó ko liên quan đến S xây dựng đâu, chắc chỉ thay đổi Pa kiến trúc căn hộ và hệ thống ME trong tòa nhà thôi.
Thường thì không bố con thằng nào làm thế thật cụ ạ :)
Nhưng VN mình nhiều chuyện không bình thường thì nó lại hóa ra là bình thường.
(Em không dám nói Vin làm gì bất thường nhé. Chỉ là đang nói tình trạng chung ở VN)

nthgtvt

Xe máy
Có cụ nào xác thực thông tin giúp em với ah

tieudaovnt

Xe tăng
Chứ còn nhiều người chả quan tâm đến truyền thông hay phốt phiếc gì đâu :))
Em lại nghĩ định giá cao để vay tiền ngân hàng dễ, hạn mức nhiều. Có khi giá vốn chỉ 10 đồng, nâng lên 40 đồng, nghĩa là được cấp hạn mức 28 đồng, giá bán tới khách hàng sau chiết khấu các loại khoảng 35 đồng, chưa cần bán đã có dòng tiền khủng rồi. Chỉ cần xây nhanh, giải ngân nhanh thì chả sợ, tốc độ bán hàng chậm thì lại chiết khấu nhưng không giảm giá, cách này rất lợi trong ngắn hạn. Đấy là phương pháp của a V từ trước đến nay mà cụ. Với cách như thế, việc dừng hoặc chậm tiến độ là nguy hiểm nhất. Vì tiền không được giải ngân, phần vay phải trả lãi, tiền nhà thầu phải trả. Em nghĩ chắc sẽ làm sớm trở lại thôi. Khoảng lặng để thăm dò độ quan tâm và PR cho nó miễn phí ấy mà. Nhìn topic thấy mức độ quan tâm, định hướng là hiểu. Sẽ trở lại và giá bán lại cao ngất nhé

dell2dell

Xe buýt
Thằng cháu làm cotecon nói là dừng thi công, bán cho jav. Thay đổi thiết kế gì đó. Chỉ còn vài toà còn xây tiếp.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Thằng cháu làm cotecon nói là dừng thi công, bán cho jav. Thay đổi thiết kế gì đó. Chỉ còn vài toà còn xây tiếp.
Bán được cho Nhật thì khéo những người mua rồi lại ấm quá cụ nhỉ.

j23

Xe container
Nhiều ông vào đây toàn chém gió, thông tin thì ù ù cạc cạc, hóng hớt, đoán già đoán non rồi phán như bố của Vin.
Vin nó đã đạt được quy mô đến như thế này thì nó giỏi hơn các ông nhiều lắm, có lẽ những tư duy về kinh tế, thị trường .v.v. của nó các ông cũng không hiểu được đâu. Phán bừa phán bãi.
Còn nhiều thể loại này thì sẽ còn kém phát triển
Ngày xưa em cũng nghĩ như cụ, nhưng sau này quen biết và tiếp xúc thêm rồi thì thấy thực ra trên này cũng nhiều cụ "ác liệt" ra phết đấy cụ, chưa kể các cụ đã và đang làm trong Vin hè hé

tieudaovnt

Xe tăng
Nghe đồn bán cho nhật, hàn, sing 20/58 toà rồi mà. Nhưng em vẫn chưa hiểu, qui định chỉ được bán 30% cho người nước ngoài/ toà thôi mà nhỉ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Cũng không biết được cụ ơi! Chả biết nó mua để làm gì!
Vâng cụ, ít nhất thông tin bán cho Nhật cũng là một tin kích cầu ạ, chưa cần biết nó mua để làm gì.
Nghe đồn bán cho nhật, hàn, sing 20/58 toà rồi mà. Nhưng em vẫn chưa hiểu, qui định chỉ được bán 30% cho người nước ngoài/ toà thôi mà nhỉ
Anh em mình ngồi đây chém gió chia sẻ thông tin với nhau thì nhiều khi ít ai nói ra hết hiểu biết, thông tin mà mình có được đâu cụ ạ.

Nhưng em nghĩ nếu họ đã làm là phải đúng quy định, không có chuyện làm sai đâu, còn quy định do họ vẽ ra rồi lobby để được phê duyệt thì em với cụ làm sao mà biết được! :D

Gengine

Xe tăng
Có thể là bán cho công ty phát triển bất động sản của nhật, hàn, sing. Mấy công ty này xây nốt rồi bán lại cho người Việt thôi.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không biết được cụ ơi! Chả biết nó mua để làm gì!
Nhỡ Nhật nó mua xong rồi phá hết đi trồng đay thì chít ( giống thời 1945, bắt dân nhổ lúa trồng đay ), ý cụ là thế đúng hôn ? :))

Tập Thiền

Xe tải
Biệt thự chỉ bán dân ta, tính chỗ đó 50% thì có khi bán gần hết CC cũng được :D

Gừng

Xe container

cà dốt

bọn nhật nó khôn như chó bẹc giê
bán với giá cắt lỗ thì nó mới ôm

chứ với giá 3x bán lẻ thì nó dí kac vào ý

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
cà dốt

bọn nhật nó khôn như chó bẹc giê
bán với giá cắt lỗ thì nó mới ôm

chứ với giá 3x bán lẻ thì nó dí kac vào ý
Giời ạ, đại ca zinger lại ông nói gà bà nói vịt rồi! :))

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Em không hiểu các cụ nói Vin tèo thì VN cũng tèo là vì lý do gì ? Vin tèo thì các doanh nghiệp khác sẽ phát triển , sẽ mua lại Vin thôi mà.

Cụ Găm

Xe buýt
Cụ viết muốn thay đổi tk là thay đổi được luôn thì chắc a V là GĐ SXD
Quân a Vova đạp cửa vào gặp GĐ SXD không cần hẹn trước là thường cụ nhé, còn anh ý cần gì phải gặp :))

cuongdiv

Xe container
Quân a Vova đạp cửa vào gặp GĐ SXD không cần hẹn trước là thường cụ nhé, còn anh ý cần gì phải gặp :))
E đã từng đọc còm của cụ nào bẩu Giám đốc truyền thông của Vin đi qua thì lãnh đạo Ban tuyên ráo cũng phải chào hỏi....e ko biết thật hay đùa ợ