Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng Vinfast có thể sản xuất xe chất lượng châu âu hay châu đại dương
Vinfast có thẻ làm tất cả - họ cũng hứa sản xuất máy thở 5000 cái ! Và giờ thì em chưa thấy cái máy thở made in vinfast đâu
Vâng Vinfast có thể chế tạo cả tên lửa vũ trụ để cạnh tranh với Mỹ trong chương trình thăm dò các vì sao vào năm 3801
Và một điều thú vị hơn là công thức làm mắm tôm mắm cáy cũng chính là Vinffasst sáng tạo ra - mà nhờ thế mới có món mắm tôm bún đậu ta ăn
Xin chào tay lái mới (hy vọng không phải nick nào bị chém đầu thai :D). Cụ giải ngố giúp câu cuối nhé,đọc hack não quá :-t

dngduc

Xe điện

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
nghe đến chuyên gia Hải ka ....cố gắng vào xem có mở mang tý nào , ....đến đoạn ..theo đúng quy trình ...của nhà nước thì em tắt
Ông Hải Ka này hồi xưa học trường lớp nào ra vậy cụ!? Hay dân chợ giời!?

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Nói gì đến con Brillance tàu hả cụ? Đến con Hyundai Santafe 5 sao Euro Ncap mà trong nhóm Fb Vinfast nói là không có cửa so với Lux SA. Em hỏi sao ko thì dc giải thích là cùng SUV nhưng Lux SA là cao cấp còn Santafe là bình dân, nên ko so dc với nhau.
:(
Em cũng không hiểu sao cố ép SA phải là cao cấp!? Hay cứ bọc da ghế nappa thì mặc định được gọi là cao cấp!? Nhờ mấy sâu Win thông não hộ !

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Thế mới bảo cụ phản biện người ta tử tế thì không phản biện, lại công kích cá nhân. Ngay video của ông Hải ka có nói vì sao xe TQ chất lượng bền đẹp thì không bán được kia kìa. Bảo hộ thế thì xe Hàn Nhật sao vẫn cạnh tranh tốt? Chỉ sợ cụ không đủ trình phản biện ông Hải ka!?

Ở trên nhiều người có nói là VF họ chưa nhất thiết phải giành thị phần ngay. Hơn nữa, con xuất đi là con xe điện. Họ thừa nhận dòng nào lô nào chưa đạt chuẩn thì em không biết, chắc chắn không phải mấy con mà họ đang dành nhiều thời gian hơn để phát triển.

Vấn đề này phải quay lại lý do xe tàu không bán được ở Mỹ và cả mục đích sang Mỹ trong tương lai gần của Vin là gì? Tuỳ lý do thì cái sự so sánh này mới liên quan.
Một là con Briliance này không thuộc dạng bền sang xịn chất của tàu. Cụ chưa chứng minh được nó xịn ngang ngửa Lux SA nên không thể áp đặt ý muốn nó hơn Lux và kết luận với 1 lỗ hổng to lù lù thế được. Hai là nếu giả sử là VF làm đồ tốt, đủ chuẩn vào thị trường Mỹ nhưng chưa rẻ (giống xe tàu sang xịn bền chất) thì cũng không suy ra được là VF làm màu khi họ có thể chưa cần doanh số.
Cái đoạn đỏ là luyên thuyên nhất, mà cứ chém lấy được!
Ông bảo thằng Brili nó không thuộc dạng bền sang xịn, OK. thế tôi bảo Lux SA cũng không bền sang xịn đó, ông chứng minh xem!
Một con xe vừa có vài tháng tuổi mà ông đã chắc như đinh đóng cột là Bền thì hiểu ông là loại gì rồi!

5banhxe

Xe điện
Vâng Vinfast có thể sản xuất xe chất lượng châu âu hay châu đại dương
Vinfast có thẻ làm tất cả - họ cũng hứa sản xuất máy thở 5000 cái ! Và giờ thì em chưa thấy cái máy thở made in vinfast đâu
Vâng Vinfast có thể chế tạo cả tên lửa vũ trụ để cạnh tranh với Mỹ trong chương trình thăm dò các vì sao vào năm 3801
Và một điều thú vị hơn là công thức làm mắm tôm mắm cáy cũng chính là Vinffasst sáng tạo ra - mà nhờ thế mới có món mắm tôm bún đậu ta ăn

nissantiida

Xe điện
Cái đoạn đỏ là luyên thuyên nhất, mà cứ chém lấy được!
Ông bảo thằng Brili nó không thuộc dạng bền sang xịn, OK. thế tôi bảo Lux SA cũng không bền sang xịn đó, ông chứng minh xem!
Một con xe vừa có vài tháng tuổi mà ông đã chắc như đinh đóng cột là Bền thì hiểu ông là loại gì rồi!
Bôi đỏ có 2 câu:
Câu sau: Ông toila82 muốn chứng minh điều ông ấy nói (về giá con Lux quá đắt so với Briliance) thì ông ấy phải chứng minh điều đó. Chứng minh được tôi công nhận luôn.
Câu đầu: Việc con Briliance không thuộc dạng sang xịn bền ở TQ nó rõ ràng, qua giá bán nó thua nhiều hãng xe khác ở TQ. Cùng hệ thống mà rẻ hơn thì làm sao mà xếp vào hàng xịn xò ở tàu.
Luyên thuyên chỗ nào? Tôi cũng chẳng muốn chứng minh điều ngược lại với điều ông Toila82 ám chỉ đó. Ông đi mà chứng minh con V7 ngon hơn Lux tùy ông thích.
Ông rảnh thì phản biện tay này luôn nhé:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em c

đây ạ , em không bình luận gì cả ,! HongfuJin nghe tên xủng xủng soảng soảng ....thế cụ bẩu nó xuất xứ từ đâu ?

Ho
GG chữ này trên mạng chả có mấy thông tin, wiki bảo nó là công ty con của Foxconn, Đài Loan, đặt ở Vũ Hán, Thành Đô :D

nissantiida

Xe điện
Trích: TQ là công xưởng của thế giới. TQ dc chia ra là TQ this, TQ that cụ ạ. Ngay chính lãnh đạo Vin và anh Hải Vin nói.
Thế nên em mới nói là ai bài TQ và không muốn làm giàu cho nó thì không mua dc xe Vinfast.
:)
=)) cạn lời với cụ :))

cocsku

Xe cút kít
Với riêng nhà cháu thì tin Vin sẽ xuất sang Mỹ được 100%. Cháu chưa nói tới bán được hay ko bán được nhé. Cháu chỉ là đáp án của câu hỏi chủ thớt mà thôi. ✍

ở đây, cháu thêm ngoài lề 1 chút. có rất nhiều anti và no anti (cháu ngu tiếng anh nên cho chữ no vào trước anti, các cụ đừng gạch cháu nhé =))=))). bên anti lại phang no anti, và ngược lại, đọc phải nói rất là đa chiều và nhiều thông tin.
Với cháu, cháu yêu cả 2 phe. vì đơn giản

- Có thù hận, mới thấy quý tình yêu
- Có chiến tranh, mới thấy yêu hòa bình
- Có nắng hạn, mới quý mưa rào
- Có cào cào,mới có thuốc trừ sâu
:((:((=))=))=))

Cháu làm tý cho có vần ạ.:D:D:D:)):)):)):))

Thưc tế, Toyota quá nhiều người ghét, và ngược lại cũng rất nhiều người yêu. chỉ sợ nhất 1 sản phẩm mà anti và no anti ko có, thì cái sản phẩm đó toi cmnr. ~X(~X(~X(~X(
Nên cháu nghĩ 2 phe đều có lý do bảo vệ cho quan điểm của mình.
Cái kết quả là: "cái mà" cả 2 phe đang nói tới, sau cái ngày "định con mẹ mệnh" mà V đã hứa nó sẽ như thế nào.?? to be or not to be

và có rất nhiều ý kiến, của nhà cháu cũng có và các cccm nói rất nhiều trong thớt này hoặc thớt khác cũng có:
ĐƯỢC VÀ MẤT NẾU VIN THẤT BẠI HOẶC THÀNH CÔNG?
cháu nghĩ đơn giản:
- nếu thành công sẽ là định hướng và cách làm cho các Doanh nghiệp đang hướng ra biển lớn
- nếu thất bại cũng là bài học xương máu, để cho các doanh nghiệp rút ra bài học và làm tốt hơn nữa

Nến cháu vẫn yêu bác V vì đã là đầu tàu và dũng cảm đâm vào Tường. còn đổ hay ko đổ. HỒI SAU SẼ RÕ. các Cụ nhỉ?

Đây là tích phân và kiến ý của nhà cháu:-":-":-"....
Nếu Vin thành công thì sẽ có nhiều chân trời mới mở ra. Tuy nhiên, khả năng thành công không cao, như nhiều cụ đã e ngại. Vậy, nếu Vin thất bại thì sao? Trong quá trình giới thiệu xe sang Mỹ, Vin có thể thất bại ở những khâu nào? Hậu quả sẽ ra sao. Liệu có làm sụp đổ luôn Vin ở Việt nam ko?

cadillacsixteen

Xe tăng
Khiếp cụ làm nhà cháu đọc mà run người. Có phải chuỗi món Huế đâu mà cụ sợ sập dây chuyền. Người ta ko lấy VF để coi là thước đo các sp khác của Vin đâu. Vin ko đc ở Mỹ thì bán vẫn tốt ở vn mà. Chưa kể, khi ko thành công, cụ V lại ngâm cứu tiếp. Sang năm xuất lại...lo gì cụ....

cocsku

Xe cút kít
Trước đây đã có đồn đoán về việc Vinfast xuất khẩu xe sang Nga. Khi thấy Vin đăng ký kiểu dáng công nghiệp xe ở Nga. Tuy nhiên đến giờ vẫn chưa thấy gì.

301kmh

Xe hơi
Toyota to oành như thế mà thời điểm oánh vào thị trường mão cũng phải ấp ủ , chuẩn bị cả thập kỷ
ở cái vn này, muốn phát (fast) thì phải tiền tiền thì còn lâu mới tiến bộ được :))

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Trước đây đã có đồn đoán về việc Vinfast xuất khẩu xe sang Nga. Khi thấy Vin đăng ký kiểu dáng công nghiệp xe ở Nga. Tuy nhiên đến giờ vẫn chưa thấy gì.
Thế giới đang sấp mặt vì covid và suy thoái thế nên mọi kế hoạch kinh doanh đều sẽ đúng giờ kiểu VN =))

Vikingno1

Xe đạp
Vin chắc chắn sẽ bán đc ở Mỹ hay các nước khác, vấn đề chỉ là nhiều hay ít mà thôi.

kopite

Xe hơi
Chắc là a V sẽ có chính sách tặng hàng miễn phí trước, đạt 1000 xe free, sẽ được ghi nhận như là chi phí tiếp cận thị trường, sau đấy bọn mẽo nó sẽ thương tình ủng hộ cho vài con

thienfurniture

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Liền kề 01, 96 Nguyễn Huy Tưởng, Thanh Xuân, HN
Website
thienfurniture.vn
Em tin Vin sẽ thành công cccm ạ. Vin có nhiều bước đi mà mọi người đã hoài nghi nhưng kết thì "Thành Công"