Thảo luận Vinfast Lux SA Full: Khung gầm BMW X5, bộ bánh BMW X6 (xDrive35i)

MiniTàu

Xe buýt
Larang này thì là bản thường Base SA mà cũng có Brembo cơ à, mình cứ tưởng mỗi bản Full có 🤣
Vậy là mọi bản Vinfast Lux đều dùng hệ thống phanh Brembo?
Yes. Nên phanh rất em và ăn. dòng Lux linh kiện toàn hàng hiệu thôi. tất nhiên là ai biết về xe thì mới hiểu đc. còn ko thì xe tàu nó cũng như xe Đức mà

Arsephan

Xe tăng
Yes. Nên phanh rất em và ăn. dòng Lux linh kiện toàn hàng hiệu thôi. tất nhiên là ai biết về xe thì mới hiểu đc. còn ko thì xe tàu nó cũng như xe Đức mà
Chuẩn, 2 lần giật mình phanh gấp đều ngỡ ngàng về cảm giác phanh và hiệu quả phanh. Trên SA Full còn thêm bộ lốp hoành tráng nên phanh phê lòi. 😁

dngduc

Xe điện
Cụ nào có xe thì nên xem kỹ cái part number rồi tra cứu thêm thông tin trên site của brembo !

thientc

Xe hơi
Lux SA cháy rồi 😂

dngduc

Xe điện
Chuẩn, 2 lần giật mình phanh gấp đều ngỡ ngàng về cảm giác phanh và hiệu quả phanh. Trên SA Full còn thêm bộ lốp hoành tráng nên phanh phê lòi. 😁
Cụ chụp ảnh cái cụm phanh xe cụ xem có giống hệt cái trong clip của bác Hải K không cho em xem tí ! Sáng nay em soi 1 con SA ko giống lắm, sợ mỗi phiên bản hay lô sx lại mỗi khác

Chỉnh sửa cuối:

datto70

Xe điện
Phanh sịn, chỉ tốn tiền khi thay chứ báu bở gì =))

MiniTàu

Xe buýt
Phanh sịn, chỉ tốn tiền khi thay chứ báu bở gì =))
Xe xịn như xe Đức thì chỉ tổ mất giá khi cần bán lại chứ báu bở gì, phỏng bác, cứ Toy sau này bán lại cho được giá

Death Knight

Xe tăng
Cháu lên mạng xem cái hãng phanh bờ dem bồ này không có loại nào lắp vừa cho xe uây

NguyenBan360

Xe hơi
Iem chỉ mong con Fadil nó làm giá 200 củ thì người nông dân như em nới có cơ hội tiếp cận, :)

Cmdpki

Xe đạp
Ntd ai chả mong hàng đi đúng với giá thành nhưng từ khi có ngành marketing thi giông như mission imposib

Arsephan

Xe tăng
Ntd ai chả mong hàng đi đúng với giá thành nhưng từ khi có ngành marketing thi giông như mission imposib
Hic, bài toán này khó đến bất khả thi NAE nhỉ. NTD muốn giá đúng với giá thành, nhưng nếu giá bán bằng đúng giá thành thì ko ai đầu tư sx để bán cho NTD cả. Nên quay về nền kinh tế tự cung tự cấp...

Death Knight

Xe tăng
Hic, bài toán này khó đến bất khả thi NAE nhỉ. NTD muốn giá đúng với giá thành, nhưng nếu giá bán bằng đúng giá thành thì ko ai đầu tư sx để bán cho NTD cả. Nên quay về nền kinh tế tự cung tự cấp...
3 không hạng A mà giá ngang ngửa sedan hạng B thì cụ bảo NTD phải làm sao?phải yêu mãnh liệt đến mức nào?

poiuy

Xe cút kít
3 không hạng A mà giá ngang ngửa sedan hạng B thì cụ bảo NTD phải làm sao?phải yêu mãnh liệt đến mức nào?
Cụ cứ tham gia vào ngành sản xuất rồi làm sao làm được sản phẩm tốt tương đương mà rẻ hơn của 1 thằng đẳng cấp thế giới xem ban đầu có làm được ngay không? Muốn có sản phẩm rẻ hơn nước ngoài mà tốt tương đương thì ngay từ lúc sơ khai, lúc nó tồi hơn, đắt hơn thì phải ủng hộ nó đã rồi sau này nó mới có thể làm được điều đó. Mà 10 cty thì may ra được 1 thành công thôi. Không nhận được cái tinh thần ủng hộ này thì các cty Hàn Quốc không bao giờ vươn lên được.

Mr. Pomelo

Xe tải
Cụ cứ tham gia vào ngành sản xuất rồi làm sao làm được sản phẩm tốt tương đương mà rẻ hơn của 1 thằng đẳng cấp thế giới xem ban đầu có làm được ngay không? Muốn có sản phẩm rẻ hơn nước ngoài mà tốt tương đương thì ngay từ lúc sơ khai, lúc nó tồi hơn, đắt hơn thì phải ủng hộ nó đã rồi sau này nó mới có thể làm được điều đó. Mà 10 cty thì may ra được 1 thành công thôi. Không nhận được cái tinh thần ủng hộ này thì các cty Hàn Quốc không bao giờ vươn lên được.
Em nghĩ trừ khi có quyết tâm chính trị hay quyết tâm gì gì đó... chứ biết nó "tồi hơi, đắt hơn" mà vẫn cứ mua thì có mà điên. Cái xe với nhiều người là cả một gia tài chứ không phải mớ rau.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Em nghĩ trừ khi có quyết tâm chính trị hay quyết tâm gì gì đó... chứ biết nó "tồi hơi, đắt hơn" mà vẫn cứ mua thì có mà điên. Cái xe với nhiều người là cả một gia tài chứ không phải mớ rau.
Mỗi người có cách lựa chọn không giống nhau. Người ta không điên vì người ta chọn lựa do có những ưu điểm phù hợp với nhu cầu của người ta. Cụ chỉ toàn nhìn theo tiêu chí của cụ nên cụ không thấy các ưu điểm nằm trong tiêu chí của người khác.
Cả gia tài là tính trên toàn bộ chiếc xe. Các nhược điểm nó chỉ là 1 phần chứ không phải toàn bộ nên sự rủi ro nó cũng chỉ chiếm 1 phần cái gia tài đó mà thôi. Không phải là chuyện được ăn cả, ngã về không. Nên nói rằng sợ mất cả gia tài là phóng đại lên thôi.

Chỉnh sửa cuối: