Thảo luận Vinfast ra mắt 2 mẫu xe điện mới là Ludo và Impes

Minh Tuyên Lê

Xe đạp
Trông giống xe này nhỉ:

https://raovat.vnexpress.net/tp-ho-chi-minh-quan-2/xe-may-xe-dap-xe-dap-dien/thuong-hieu-xe-dap-dien-jili-2128923.html?utm_source=vnexpress.net&utm_medium=category&Quang cao noi bo&utm_content=2128923

Thấy quảng cáo cũng cần khách hàng yêu nước. Còn giá thì bằng 1 nửa xe VF.

Xe đạp điện Jili, thương hiệu độc quyền đến từ Việt Nam sở hữu rất nhiều dòng xe đạp điện hiện đại, đáp ứng tối đa nhu cầu sử dụng của phần đông khách hàng trong nước. Điều đáng nói nhất là xe đạp điện Jili đã khắc phục hoàn toàn tình trạng nửa vời hay gặp phải ở các dòng xe đạp điện hiện nay, những chiếc xe đạp điện được sản xuất bởi thương hiệu Jili hoàn hảo trên từng chi tiết nhỏ nhất với thiết kế đẹp mắt hợp thời còn động cơ thì bền bỉ và an toàn.

Hiện tại, nhà máy sản xuất của Jili tọa lạc tại tỉnh Hưng Yên miền Bắc Việt Nam. Với một chặng đường phát triển hơn 10 qua, hàng chục nghìn chiếc xe đạp điện được ra mắt rộng rãi trên khắp cả nước, Jili là một trong những thương hiệu xe điện chính hãng Việt Nam có chất lượng cao xứng tầm quốc tế.
Bây giờ ngoài thị trường phần lớn các thiết kế xe điện đều có nét tương đồng, cái nổi bật của Vin là động cơ Bosch với Pin LG, 2 cái này cũng gần chục triệu rồi.

Minh Tuyên Lê

Xe đạp
Đùa chứ, mình cũng quan tâm nên muốn vào xem thế nào mà toàn thấy các thánh vào chê hàng tàu này kia, chả biết đi chưa mà phán như đúng rồi, đúng là tâm lý đám đông có khác.
Bao giờ Vin ra cái gì mới cũng vậy bác ạ, xấu hay tốt thì toàn các thánh vào cmt thôi cụ ạ. Biết thế nhưng bất lực quá

Phạm Bảo Tài

Xe đạp
Thiết kế nhìn cũng đẹp thật nhưng tiếc là mình hơi quá tuổi, con nhà mình thích chắc là thích kiểu này

Đổi pin là sao bác? Em thấy sạc xe cũng không tốn mấy điện mà

Trần Gia Anh

Đi bộ
đổi thế này tiết kiệm thời gian có khi lại nhanh và tiện hơn cả đổ xăng xe máy là cái chắc, các bác đầu tư và trải nghiệm hàng việt để thấy chất lượng hơn hẳn bọn china nhé

newone

Xe tải
Đổi pin nghĩa là cccm mang pin ra các trạm đổi pin để đổi pin gần hết điện của mình lấy pin sạc đầy điện.
Trạm đổi pin theo công bố của VF là các vinmart+, các trạm xăng, các điểm Viettel

Quỳnh Vinfast

Đi bộ
Mẫu mã và khung gầm rất chắc chắn các bác ạ

Gió Lạnh NB

[Tịch thu bằng lái]
giá đắt ko cụ

Kiabuoisang

Xe container
Đổi pin nghĩa là cccm mang pin ra các trạm đổi pin để đổi pin gần hết điện của mình lấy pin sạc đầy điện.
Trạm đổi pin theo công bố của VF là các vinmart+, các trạm xăng, các điểm Viettel
Có nghĩa là mang cục pin còn mới của mình để có thể ăn cục pin cũ hơn có đầy điện cụ nhỉ. Vãi lái

nissantiida

Xe điện
Có nghĩa là mang cục pin còn mới của mình để có thể ăn cục pin cũ hơn có đầy điện cụ nhỉ. Vãi lái
Ai bắt cụ phải đổi đâu? Cụ dùng mấy năm nó chai cmn rồi ra đổi chả có lãi sao. Còn nếu tiếc pin mới thì vác về nhà mà sạc như bình thường chứ cụ? Còn em nghĩ các xe đi tầm 6 tháng thì ra đổi là vừa (tuỳ mỗi người, về nhà sạc chắc là vẫn tiết kiệm hơn). Suy cho cùng cũng chỉ là cái xe. Cái pin đổi được nó có kém 5% cũng chẳng đáng kể, hết lại đi đổi cái khác, nhỡ đâu trúng độc đắc được cục mới toanh hãng bổ sung vào hoặc của ông khác mới đổi cho hãng.
Cái dịch vụ này chỉ có VF là họ phải đầu tư, chứ ai mang pin mới của các cụ về bán. Người dùng nếu ko mua VF thì cũng làm gì có trạm sạc đổi mà chơi.

Kiabuoisang

Xe container
Ai bắt cụ phải đổi đâu? Cụ dùng mấy năm nó chai cmn rồi ra đổi chả có lãi sao. Còn nếu tiếc pin mới thì vác về nhà mà sạc như bình thường chứ cụ? Còn em nghĩ các xe đi tầm 6 tháng thì ra đổi là vừa, suy cho cùng cũng chỉ là cái xe. Cái pin đổi được nó có kém 5% cũng chẳng đáng kể, hết lại đi đổi cái khác, nhỡ đâu trúng độc đắc được cục mới toanh hãng bổ sung vào hoặc của ông khác mới đổi cho hãng.
Cái dịch vụ này chỉ có VF là họ phải đầu tư, chứ ai mang pin mới của các cụ về bán. Người dùng nếu ko mua VF thì cũng làm gì có trạm sạc đổi mà chơi.
Thì đấy, kụ nói nhá :D pin cũ mang ra đổi lấy mới cho ng khác ăn cũ. Và người khác cũng làm thế cho mình ăn cũ. Đổi chác làm đếch gì cho mệt người.

nissantiida

Xe điện
Thì đấy, kụ nói nhá :D pin cũ mang ra đổi lấy mới cho ng khác ăn cũ. Và người khác cũng làm thế cho mình ăn cũ. Đổi chác làm đếch gì cho mệt người.
Sao cụ phải kèm cái câu "kụ nói nhá" nhỉ? Em có đại diện cho VF đâu, cũng chỉ là chém gió.
Cụ ko nghĩ là với các cục pin VF có thể kiểm tra số lần xạc sả sao? E cũng chỉ đoán thôi. Pin cũ quá mang về hãng bơm lại 1 phát là lại lên như thường. Họ đổi cho khách thì cũng phải kiểm tra chứ ko suốt ngày ăn chửi thì mở ra dịch vụ làm gì.
Đổi ở đây là ví dụ cụ có việc gấp hoặc ngoài dự kiến mà xe ko còn nhiều pin chẳng hạn ấy.

Chỉnh sửa cuối:

gi.mi.ko

Xe tải
Sao cụ phải kèm cái câu "kụ nói nhá" nhỉ? Em có đại diện cho VF đâu, cũng chỉ là chém gió.
Cụ ko nghĩ là với các cục pin VF có thể kiểm tra số lần xạc sả sao? E cũng chỉ đoán thôi. Pin cũ quá mang về hãng bơm lại 1 phát là lại lên như thường. Họ đổi cho khách thì cũng phải kiểm tra chứ ko suốt ngày ăn chửi thì mở ra dịch vụ làm gì.
Đổi ở đây là ví dụ cụ có việc gấp hoặc ngoài dự kiến mà xe ko còn nhiều pin chẳng hạn ấy.
Ngoài chú Mbigo hàn quốc giờ lại có đối thủ mới đây này:
https://xehay.vn/yadea-ong-lon-trong-nganh-xe-dien-sap-tien-vao-viet-nam-la-ai.html

nissantiida

Xe điện

gi.mi.ko

Xe tải
Càng đông càng vui, ntd ngư ông đắc lợi.
Mẫu xe YADEA đẹp đấy.
Cái xe của Mbigo công suất quá là kinh:
Gấp 11 lần con klaza của Vinfast, 1,5 lần Honda sh, kinh thật. So với nó thì xe vin như mèo so với báo vậy :)
Mỗi tội là giá cũng ở tầng cao như klaza, khó mà ăn được Honda. Thế nên honda chẳng thèm đoái hoài gì, mỗi năm bán 3 triệu chiếc bình chân như vại.

Chỉnh sửa cuối:
Cái xe của Mbigo công suất quá là kinh:
Gấp 11 lần con klaza của Vinfast, 1,5 lần Honda sh, kinh thật. So với nó thì xe vin như mèo so với báo vậy :)
Mỗi tội là giá cũng ở tầng cao như klaza, khó mà ăn được Honda. Thế nên honda chẳng thèm đoái hoài gì, mỗi năm bán 3 triệu chiếc bình chân như vại.
Cụ đi thử chưa?