[Funland] Vinmart bán hàng không giữ chữ tín, coi thường khách hàng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

DeLyon

Xe tải
Hì, thế cụ có định chốt là sẽ trồng cây chuối giống cụ Jimmy168 nếu thớt vẫn sang được ngày thứ Ba không?
Cụ hiểu lầm ý em. Cụ Jimmy bảo là thớt bị bay, em bảo là đội Vin sẽ vào xử lý sau nghỉ cuối tuần. Còn họ xử lý thế nào e lgi có nghiệp vụ mà biết :)) cá nhân e nhận định thớt này sẽ trường tồn.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thấy quảng cáo nên thử phát đơn hơn 300k thôi nhưng đến giờ quá giờ hẹn rồi vẫn ko thấy tăm hơi. Mà chỗ em cách điểm giao có hơn 1km.
Kiểu này TMDT VN kể cả to đều chết sớm thôi
Thua lzd với shopee hết.
Làm ko bài bản, ít ra sinh ra đơn hàng là phải có tracking code, nếu giao nhanh thì phải có tracking realtime như grabfood
Nếu lzd và shopee cũng bán rau, thịt, củ, quả ... như VM thì đáng quan tâm đấy

DeLyon

Xe tải
Nhưng mà góp ý thực lòng cho Vin : sao ko liên kết với grab delivery grab food để nhặt đơn hàng và chuyển hàng luôn trong 30' cho khách cho nhanh. Lấy phí ship 20k đi mà nhanh gọn khách hàng vẫn happy.

who_am_i_178

Xe buýt
Em cập nhật lúc 11h ngày 2/6/2019
1. Em vẫn chưa nhận được bất cứ phản hồi nào từ phía Vin.
chắc do hnay chủ nhật, bộ phận leader k làm việc cụ ak.

hôm trc, em cũng dính phốt bên này, mua bánh bao về bị mốc, nhân viên đến tận nhà xin lỗi, kèm quà, hoàn tiền,....cũng tạm chấp nhận.

Lucas_lee

Xe tăng
Em thì thấy mua đồ trong Vinmart bị đắt hơn khá nhiều.
Hôm qua em mua 1 thùng bia 333 ở hàng tạp hoá ngoài giá 235k. Hnay vào Vimart mua thì giá 269k.
Chênh 34k/235k, tương đương 14,5% là khá cao ạ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vừa mấy hôm trước test thử scan go chỗ vin chùa hà
Dạng lấy hàng mang về luôn
Kết quả: mình tự làm, tự trả tiền qua thẻ
Ra cửa lại phải chờ nhân viên check kiểm hàng
Chả thấy nhanh hơn tí nào
Vãi thời đại 4. :))
Lúc đầu, em có cảm nhận y như cụ khi dùng Scan&Go do tưởng là sẽ bớt đuợc đoạn check kiểm hàng của nhân viên (như cách làm của TESCO)
https://www.mirror.co.uk/money/tesco-goes-cashless-supermarket-12817285

Tuy nhiên khi đặt mình vào vị trí của siêu thị thì không thấy có cách nào để đảm bảo khách hàng không ra về với món hàng chưa scan thanh toán :D vì phải thừa nhận là chúng ta đang ở Việt Nam chứ không phải Tây.
Thế nên S&G chỉ giúp khách tránh xếp hàng quầy thanh toán khi mua vào giờ cao điểm thôi, khi thấp điểm và không có cơ chế khuyến khích (incentive) thì riêng em vẫn thanh toán kiểu cũ :D

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em thì thấy mua đồ trong Vinmart bị đắt hơn khá nhiều.
Hôm qua em mua 1 thùng bia 333 ở hàng tạp hoá ngoài giá 235k. Hnay vào Vimart mua thì giá 269k.
Chênh 34k/235k, tương đương 14,5% là khá cao ạ.
Với đa số mặt hàng tiêu dùng nhanh, siêu thị mặc định có giá bán lẻ đắt nhì (đắt nhất là CVS) bù lại khách có nhiều lựa chọn và trải nghiệm mua hàng tốt hơn so với các kênh bán khác. Riêng kênh tạp hoá lại là kênh bán hàng giả (bánh kẹo, hoá mỹ phẩm, rượu...) nhiều thứ nhì (thứ nhất là chợ)

Bùi Liêm

Xe tải
Nhà cửa rồi đến cửa hàng tiện lợi, trường học đều bị kêu cả. Không biết ô tô mới ra cho dân ta chuột bạch thì ntn nữa.

giacmo1234

Xe tải
Hóng xem thương hiệu lớn và uy tín như Vin sửa sai thế nào ?

Vivino

Xe máy
Ủng hộ mọi người chia sẻ các vấn đề liên quan đến Vin. Em cũng hay dùng sản phẩm của Vin nhưng nghe nhiều thông trái chiều bị bưng bít cũng rất bực mình. Nếu như chất lượng dịch vụ chưa tốt thì chấp nhận lắng nghe và cải thiện chứ cứ bưng bít thông tin thế này là không được

tamdao

Xe tăng
Tôi vừa mua một số thứ lặt vặt ở Vinmart cũng chả để ý giá cả mấy những đồ khác, tôi có hỏi 1 lon bò húc ở ngoài hàng quán họ bán mười mấy nghìn thế mà Vinmart có 10K đấy các cụ ạh.
Dù thế nào đi nữa nếu gặp Vinmart tiện ở đâu tôi cần mua gì tôi sẽ vào mua thay vì vào các cửa hàng khác. Tôi thấy vào Vinmart mua hàng cảm thấy tâm lý an toàn về sản phẩm hơn
Em hay đi siêu thị giúp gấu, thấy giá Vinmart đắt hơn hẳn, lon bò húc Vin 10k thì BIgC, Coopmart chỉ 8 k, các thứ khác cũng thế. Còn lon bò húc cụ mmua ngoài quán 15-20k là bình thường vì đấy là ngồi uống, họ tính vào giá thành phục vụ, thuê cửa hàng...

Không sợ vợ

Xe tăng
Nhưng mà góp ý thực lòng cho Vin : sao ko liên kết với grab delivery grab food để nhặt đơn hàng và chuyển hàng luôn trong 30' cho khách cho nhanh. Lấy phí ship 20k đi mà nhanh gọn khách hàng vẫn happy.
Có triển khai mà cụ! E thấy Grab đang khuyến mãi 200k

kendwood

Xe buýt
Em cập nhật lúc 11h ngày 2/6/2019
1. Em vẫn chưa nhận được bất cứ phản hồi nào từ phía Vin.
chắc do hnay chủ nhật, bộ phận leader k làm việc cụ ak.

hôm trc, em cũng dính phốt bên này, mua bánh bao về bị mốc, nhân viên đến tận nhà xin lỗi, kèm quà, hoàn tiền,....cũng tạm chấp nhận.
Em cũng vậy, báo giao chậm nhất lức 12h59 nhưng đến giờ em vẫn ko nhận dc thông tin gì

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Không biết bài này có bị xoá như các bài khác không nhỉ cc .

aromacar.vn

Xe buýt
Website
www.anmy.com.vn
Lúc đầu, em có cảm nhận y như cụ khi dùng Scan&Go do tưởng là sẽ bớt đuợc đoạn check kiểm hàng của nhân viên (như cách làm của TESCO)
https://www.mirror.co.uk/money/tesco-goes-cashless-supermarket-12817285

Tuy nhiên khi đặt mình vào vị trí của siêu thị thì không thấy có cách nào để đảm bảo khách hàng không ra về với món hàng chưa scan thanh toán :D vì phải thừa nhận là chúng ta đang ở Việt Nam chứ không phải Tây.
Thế nên S&G chỉ giúp khách tránh xếp hàng quầy thanh toán khi mua vào giờ cao điểm thôi, khi thấp điểm và không có cơ chế khuyến khích (incentive) thì riêng em vẫn thanh toán kiểu cũ :D
Vâng cảm nhận cá nhân em những người dùng S&G là muốn tiết kiệm cái khoản thời gian xếp hàng thanh toán thôi. Lấy hàng và lướt luôn chứ ko có nhu có cầu có 1 thằng ship tận nhà trong 2-4h lại mất công ngồi chờ nó mang đến, rồi lại phải check xem nó giao có đúng có đủ ko :))
Vẫn biết xứ ta gian manh nó nhiều nhưng làm kiểu này chả ra củ cải gì :))

MerB

Xe điện
Vâng cảm nhận cá nhân em những người dùng S&G là muốn tiết kiệm cái khoản thời gian xếp hàng thanh toán thôi. Lấy hàng và lướt luôn chứ ko có nhu có cầu có 1 thằng ship tận nhà trong 2-4h lại mất công ngồi chờ nó mang đến, rồi lại phải check xem nó giao có đúng có đủ ko :))
Vẫn biết xứ ta gian manh nó nhiều nhưng làm kiểu này chả ra củ cải gì :))
Cũng khá tốt mà cụ. Vào siêu thị thích cái gì quẹt vào máy rồi đi ăn, đi xem phim, nhà nghỉ không phải xách theo túi đồ. Về nhà hàng đã nằm tại cửa. Nếu không thích vẫn có hình thức thanh toán cổ truyền. Đây chỉ là lựa chọn bổ sung chứ ko phải duy nhất.

kendwood

Xe buýt
Bọn vin nó cũng gọi grab ship thôi các cụ ah.
Em vừa thấy grab bắn thông báo, nếu đk sdt grab + vinid thì nó sẽ thông báo, việc chậm trễ này là do hệ thống Vin kém chứ ko phải grab

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho ít thông tin minh họa cho điều cụ nói, ở HN thì BHX và SG Coop không phổ biến, nhưng nếu tốt như cụ nói thì em sẽ không quản đường xa để ủng hộ họ
Kêu e ngồi dậy mò dậy lấy số liệu này kia lười lắm . Văn hoá phục vụ mảng st mảng store 24/24 hay + của vin đặc thù lắm :) như 2 lũy tre làng kiên cố với văn hoá của họ ko trộn lẫn;) cao thủ hệ thống khác về vin 1 time là out vì ko hoà đồng được... mỏi tay quá:(

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Kêu e ngồi dậy mò dậy lấy số liệu này kia lười lắm . Văn hoá phục vụ mảng st mảng store 24/24 hay + của vin đặc thù lắm :) như 2 lũy tre làng kiên cố với văn hoá của họ ko trộn

lẫn;) cao thủ hệ thống khác về vin 1 time là out vì ko hoà đồng được... mỏi tay quá:(
E pt phòng mua của 1 hệ thống st

Trạng thái
Thớt đang đóng