[Funland] Vinschool coi thường tính mạng các cháu??

hoahuongduong

Xe buýt
Tình hình ntn các cụ này, sáng sáng e đưa con đi học, con Bus school đứng chềnh nghềnh đón các cháu. Bực một nỗi nó toàn đứng gần ngã ba gần Barie trên ảnh, xe oto chỉ đc phép rẽ phải ra Nguyễn Tuân, đó đứng nthe thì hỏi góc nhìn và rẽ ntn các cụ nhỉ? Thêm vào đó, nó thường xuyên rẽ trái! Biển cấm với nó là biển ưu tiên??? Là đơn vị phục vụ cho ngành GD, con sâu làm dầu nồi canh... vậy nhìn nthe e ngứa mắt đưa lên các cụ mợ luận bàn

cun01

Xe container
Ui dào.
Vin nhều tiền nên có quyền làm bố thiên hạ.
Mạng người với người ta có là cái gì ???
Bịt trong phút mốt :P :P :P

f1_hn

Xe container
Đoạn này nhiều xe đi ngược chiều mà các chú cảnh ko thấy mấy

pqt1979

Xe điện
Website
www2.badamgia.com
Tình hình ntn các cụ này, sáng sáng e đưa con đi học, con Bus school đứng chềnh nghềnh đón các cháu. Bực một nỗi nó toàn đứng gần ngã ba gần Barie trên ảnh, xe oto chỉ đc phép rẽ phải ra Nguyễn Tuân, đó đứng nthe thì hỏi góc nhìn và rẽ ntn các cụ nhỉ? Thêm vào đó, nó thường xuyên rẽ trái! Biển cấm với nó là biển ưu tiên??? Là đơn vị phục vụ cho ngành GD, con sâu làm dầu nồi canh... vậy nhìn nthe e ngứa mắt đưa lên các cụ mợ luận bàn

Đang D mà cụ thớt chụp ảnh, up bài là không an toàn nhé.

Còn bus, cụ phím cho thằng xxx nào sáng mai ra phạt cmn nó đi.

xuantien_mobis

Xe lăn
Xe này VIN nó thuê đơn vị cung cấp dịch vụ vận tải chứ nó có tự vận hành hàng ngày đâu, làm sao nó quản lý dc lái xe đi như nào, trách là trách lái xe bên Công ty cung ứng dịch vụ chứ sao vơ quàng thế Cụ.

tomania

Xe buýt
Cái này chắc do thói quen của lái xe thôi; không được nhắc nhở nên lâu thành ra thế

Lỗ Đề Hạt

Xe tăng
Thằng lái xe nó ngại, nó ẩu chứ ông quản lý, hiệu trưởng rồi trên nữa anh Vượng có 3 đầu 6 tay có mặt ở đó đâu?

Phải thêm iot tý mới có duyên.

Chỉnh sửa cuối:

nghienruou

Xe điện
Tụi kinh doanh lớn là họ lấy lợi nhuận đặt lên đầu cụ ạ, những cái khác tính sau

bai

Xe điện
Xe này VIN nó thuê đơn vị cung cấp dịch vụ vận tải chứ nó có tự vận hành hàng ngày đâu, làm sao nó quản lý dc lái xe đi như nào, trách là trách lái xe bên Công ty cung ứng dịch vụ chứ sao vơ quàng thế Cụ.
Thuê cũng phải có quy định chứ, Vin bỏ sót vấn đề này hay các lái xe bị áp lực về thời gian.
Môi trường giáo dục nên ưu tiên trải nghiệm thực tế từ những việc hàng ngày, chứ ko phải cứ đóng tiền để đi tham quan.

xuantien_mobis

Xe lăn
Thuê cũng phải có quy định chứ, Vin bỏ sót vấn đề này hay các lái xe bị áp lực về thời gian.
Môi trường giáo dục nên ưu tiên trải nghiệm thực tế từ những việc hàng ngày, chứ ko phải cứ đóng tiền để đi tham quan.
Đương nhiên là có quy định về an toàn, nhưng cái đó chỉ cần: Theo đúng quy định của pháp luật, còn áp lực có thể do lái xe tự tạo ra cho mình (căn giờ sát mới đi), giờ học của các cháu thì nó đã fixed cả năm học luôn, chứ có đột suất gì đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

hưvô

Xe lăn
"Con sâu làm rầu nồi canh" nhé cụ chủ, ko phải "dầu".
Cụ đang để số D ạ.

Đã thấy bác sĩ vịt xanh lanh cha lanh chanh nhảy vào chửi Vin ồy

Gớm, các cụ cứ lấy Vin vào để chê thôi.

Thực ra đi đường em cũng hãi với mấy bố xe đưa đón học sinh, trường nào cũng thế cả.

Trên xe mấy chục cháu học sinh mà chúng nó lạng lách, đánh võng, vượt đèn đỏ như xe ưu tiên.

cusao

Xe lăn
Thật !
Em thấy cũng chả đến mức coi thường tính mạng đâu. Mà nếu thấy coi thường thật thì cứ lặng lẽ mà chuyển trường thôi.
Thời buổi thị trường, mình không hài lòng với lựa chọn này thì đi tìm lựa chọn khác. Nếu vẫn có vướng mắc không thay đổi lựa chọn đc thì cố mà nhịn, chịu đựng.
Vì lúc đầu, mình tự nguyện chọn đấy chứ, có ai ép buộc đâu?
Thị trường tự do nó thế, quen dần đê !!!

hoahuongduong

Xe buýt
cụ thấy tai nạn hàng loạt nhà xe đứng ra chịu cho lxe; thế sinh mạng hsinh thi ai???

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Thực tế không phải mỗi xe đưa đón học sinh của Vin. Mà có thể nói mà không ngượng mồm là tất cả các xe đưa đón học sinh của các trường đều đi rất mất dậy. Vượt, lấn làn, chen ngang.... đủ hết. Bọn xe này còn đi mất dậy hơn xe bus vì xe nó không quá to nên luồn lách dễ hơn bus.

Íu hiểu các trường dậy dỗ các con thế nào khi mà có thể trong trường các thầy cô ra rả rao giảng về sự văn mình lịch sự, tuân thủ pháp luật (ít nhất là luật giao thông) Nhiều trường còn mở cả ngày hội về an toàn giao thông khá hoành tráng. Nhưng hết giờ học, bước chân lên xe phát, là các con đã được mục kích sở thị, ngay từ nhỏ, và ngày nào cũng thế về cái cảnh đi ẩu, lấn làn, chen ngang của cái xe mà các con đi. Mỗi ngày mỗi tý, nó ngấm vào máu các con rằng đi là đường là phải lấn, phải chen.

Ui dào.
Vin nhều tiền nên có quyền làm bố thiên hạ.
Mạng người với người ta có là cái gì ???
Bịt trong phút mốt :P :P :P
Cái này chắc do thói quen của lái xe thôi; không được nhắc nhở nên lâu thành ra thế
Thằng lái xe nó ngại, nó ẩu chứ ông quản lý, hiệu trưởng rồi trên nữa anh Vượng có 3 đầu 6 tay có mặt ở đó đâu?

Phải thêm iot tý mới có duyên.

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận bọn LX đưa đón HS đi cực ẩu và láo, chủ thớt chửi không đúng mục tiêu.

Trác Đông Lai

Xe buýt
Gớm, các cụ cứ lấy Vin vào để chê thôi.

Thực ra đi đường em cũng hãi với mấy bố xe đưa đón học sinh, trường nào cũng thế cả.

Trên xe mấy chục cháu học sinh mà chúng nó lạng lách, đánh võng, vượt đèn đỏ như xe ưu tiên.
Thực sự là em thấy dàn lái xe chở học sinh của Vinschool đi cực kỳ láo và hung hãn; em gặp rất nhiều và luôn ức chế khi phải đi cùng đường với mấy con xe này.

TONGIA

Tầu Hỏa
Không biết có phải nhãn quan của em quá hạn hẹp không.

Mà thấy Schoolbus ở Hà Nội xe nào cũng đi ẩu.
Đi nhanh, vượt ẩu, tạt đầu, lấn làn, dừng đỗ bất kỳ.