[Funland] Vinschool coi thường tính mạng các cháu??

goldenlightvn

Xe tải
Đương nhiên là những tình huống này phải dc phản ánh, nhưng nâng cao quan điểm và gí trách nhiệm như tiêu đề thớt Em thấy ko ổn thôi ạ. Một khi lái xe đã có tính ẩu thì chỉ có họ tự thay đổi dc họ thôi.
Em thì nghĩ xe nào trường nào cũng phải phản ánh nhưng có mấy cụ còm phải có iot khi nhận định vin không có trách nhiệm là sai.
Chỗ cháu nhà em học, bus monitor của trường, lái xe có vấn đề gì họ phản ánh với trường ngay, ngay cả học sinh có va chạm trên xe mà cũng không phản ánh thì cũng bị cho thôi việc luôn.

gik_nguyen

Xe buýt
Mấy xe đưa đón cháu đi qua bùng binh Vin Riverside gần nhà em còn toàn đi ngược chiều luôn ở ngã 4 luôn cơ cụ ạ :(

Cụ chụp phản ánh lên đây em phê phán hết.
Còn trường hợp này em thấy xe chở học sinh của vin sai vì cháu nhà em học trường quốc tế, nhân viên của trường đi cùng quản lý đón trả học sinh họ quản lý rất nghiêm, có sự việc gì với học sinh mà bus monitor không báo cáo là bị đuổi liền.
Cụ cho em xin tên trường hôm nào em gửi clip cam hành trình cho cụ nhé. Tuyến em đi gặp xe trường nào cũng láo như nhau thôi cụ. Lạng lách, đánh võng, vượt láo, vượt đèn đỏ có hết :))

nostalgie

Xe máy
Xe này VIN nó thuê đơn vị cung cấp dịch vụ vận tải chứ nó có tự vận hành hàng ngày đâu, làm sao nó quản lý dc lái xe đi như nào, trách là trách lái xe bên Công ty cung ứng dịch vụ chứ sao vơ quàng thế Cụ.
Ơ thế nó thuê thì nó ko cần biết thằng đối tác nó là thằng nào và ko cần biết chất lượng dịch vụ của thằng đối tác nó ra sao hả cụ?

goldenlightvn

Xe tải
Cụ cho em xin tên trường hôm nào em gửi clip cam hành trình cho cụ nhé. Tuyến em đi gặp xe trường nào cũng láo như nhau thôi cụ.
Cụ cứ gửi lên đi để em cùng mọi người lên án.
Còn trường con cháu em, em theo nguyên tắc không nêu tên cụ thể trường của con cháu trên mxh cụ ạ.
Cụ thông cảm :)

Cụ cứ gửi lên đi để em cùng mọi người lên án.
Còn trường con cháu em, em theo nguyên tắc không nêu tên cụ thể trường của con cháu trên mxh cụ ạ.
Cụ thông cảm :)
Vâng, cụ không dám cho em post xe của trường con cụ thì thôi. Em không rãnh háng mà post đống video của nhiều trường lên đây :))

goldenlightvn

Xe tải
Vâng, cụ không dám cho em post xe của trường con cụ thì thôi. Em không rãnh háng mà post đống video của nhiều trường lên đây :))
Nó là thông tin cá nhân mà, còn với em nó chẳng ảnh hưởng gì khi có clip hay video xe của trường con mình được mọi người phản ánh cả.
Thế thì các cháu càng an toàn hơn.
Thế nên ai phải ánh thế này em cũng vào phê phán, không chửi họ rảnh háng hay thiếu iot bác vì an toàn con em mình trên hết, nhanh tí mà nhỡ có làm sao thì khổ.

AT76

Xe điện
Mấy ông xe dịch vụ ông nào chả thế. Vin nên kiểm soát, nhưng nếu nó ko kiểm soát thì nó cũng ko xấu hơn các trường khác.

Binbi

Xe điện
Hầu như tất cả xe bus chở học sinh của các trường đều chạy láo cả, lấn làn, vượt ẩu, vượt đèn đỏ,... Nhưng cung đường em hay đi thì có lẽ chạy láo nhất là xe của trường Đoàn Thị Điểm, Marie Curie

Chỉnh sửa cuối:

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Về dvu đưa đón các cháu chắc hợp đồng lớn nó làm luật GT rồi nên đỗ thoải, chứ Vin thì nó được cái j đâu mà làm nt

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là chó cậy chủ thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Chà cc đặt mình vào vị trí ông hiệu trưởng rồi phán cách kiểm soát xe của nhà thầu chạy trên đường như thế nào nhé. Theo em, xe chở nhân viên các công ty chạy đúng luật hơn vì trên xe là người lớn, có gì họ phản ánh với phòng nhân sự, hành chính về lái xe ngay. Còn trên xe chở học sinh là trẻ em, cô phụ trách xe dù có trách nhiệm về an toàn của các cháu lại chẳng có tiếng nói với bác tài, cô chỉ là nhân viên thời vụ, thâm niên tính bằng quý, lương 3 cọc 3 đồng.

Nên các cụ chứng kiến được hình ảnh gì mất an toàn với các xe chở học sinh thì nên phản ánh trực tiếp với nhà trường cho có tâm, thay vì lên MXH giật quả tít sơn đông mãi võ thế này

hoahuongduong

Xe buýt
Vin thuê đơn vị ngoài đưa đón học sinh chọn gói, thậm chí bảo mẫu trên xe đưa đón các cháu cũng do đơn vị chạy xe tuyển dụng. Trong hợp đồng cũng có khoản mục yêu cầu lái xe phải tuân thủ các quy định về an toàn giao thông rồi, thậm chí các lái xe phải nộp giấy xác nhận thân nhân không tiền án, tiền sự ... hàng năm. Nếu vi phạm nhà xe tự chịu. Nếu người dân phản ánh thì nhà trường sẽ làm việc với nhà xe. việc này không phải do Vin chỉ đạo.
E đồng ý vs cụ, Vin là chủ là thương hiệu, nhà xe là nhà cc dvu cho Vin. Nên QLCLuong là luôn đặt lên hàng đầu của những cty lớn.
Cụ đưa tin mà cũng lom rom không dám lại gần tí nữa chụp nó mơí rõ chứ xa vậy biết xe nào, thớt của cụ giật tít thì kinh mà nội dung chả có gì nghiêm trọng nên mới chưa bị bem bài.
E gặp xe này nhiều rồi hnay bxuc thi câm máy chụp nhanh, may là e Xoạch nên bắt hình nhanh ;))

Xe vin ký hợp đồng và có người của vin đi quản các cháu, còn trả các cháu nhé.
Dù là thuê đơn vị khác thì nó cũng phản cảm và không nên đi vào đường cấm, chưa cần bàn có an toàn hay không mà mặt chấp hành pháp luật với môi trường học đường đã không chấp nhận rồi.
Chuẩn cụ ạ
TH này có phải coi thường tính mạng đâu mà cụ lại nâng cao quan điểm vậy. Lúc nào thấy nó lái ẩu, xe quá hạn đăng kiểm, hết hạn sử dụng thì mình mới nên nói vậy
Cụ thấy vụ ỏ HDuong vừa roi ko, đi bộ ngược chiều sát lề đg, toach 8 người, hoạ vô đơn chí, giả sử xe bus vừa re trái đg cấm, khu đó đang nhièu xe xây dựng, một cái va lúc bẻ lái cụ nghĩ sao, 100% các cháu trên bus vn là ko bj thắt đai an toan!!

Cụ chụp phản ánh lên đây em phê phán hết.
Còn trường hợp này em thấy xe chở học sinh của vin sai vì cháu nhà em học trường quốc tế, nhân viên của trường đi cùng quản lý đón trả học sinh họ quản lý rất nghiêm, có sự việc gì với học sinh mà bus monitor không báo cáo là bị đuổi liền.
tuyệt vời

ghét ô tô

Xe tải
Ui dào.
Vin nhều tiền nên có quyền làm bố thiên hạ.
Mạng người với người ta có là cái gì ???
Bịt trong phút mốt :P :P :P
Em biết có 02 vụ nhảy tầng ở trong Royal nhưng thông tin lên báo chắc đươc tính bằng giờ là gỡ xuống hết.
Cụ thể hơn, trong đó có một nhân sự của tập đoàn.

ghét ô tô

Xe tải
Không biết có phải nhãn quan của em quá hạn hẹp không.

Mà thấy Schoolbus ở Hà Nội xe nào cũng đi ẩu.
Đi nhanh, vượt ẩu, tạt đầu, lấn làn, dừng đỗ bất kỳ.
Cụ chuẩn, đặc biệt bọn xe 16 chỗ Sprinter .... chẳng hạn.

cun01

Xe container
Em biết có 02 vụ nhảy tầng ở trong Royal nhưng thông tin lên báo chắc đươc tính bằng giờ là gỡ xuống hết.
Cụ thể hơn, trong đó có một nhân sự của tập
.
Sức ép của chủ nhà Vin lớn tới thế ah :P :P :P

ghét ô tô

Xe tải
Chà cc đặt mình vào vị trí ông hiệu trưởng rồi phán cách kiểm soát xe của nhà thầu chạy trên đường như thế nào nhé. Theo em, xe chở nhân viên các công ty chạy đúng luật hơn vì trên xe là người lớn, có gì họ phản ánh với phòng nhân sự, hành chính về lái xe ngay. Còn trên xe chở học sinh là trẻ em, cô phụ trách xe dù có trách nhiệm về an toàn của các cháu lại chẳng có tiếng nói với bác tài, cô chỉ là nhân viên thời vụ, thâm niên tính bằng quý, lương 3 cọc 3 đồng.

Nên các cụ chứng kiến được hình ảnh gì mất an toàn với các xe chở học sinh thì nên phản ánh trực tiếp với nhà trường cho có tâm, thay vì lên MXH giật quả tít sơn đông mãi võ thế này
Cảm ơn cụ, cụ đã cho cháu có dịp gặp ahbp mà mọi người đều nhắc bấy lâu.

datga

Xe hơi
Thực sự Schoolbus ở HN e thấy đi rất ẩu, trường nào cũng vậy, nhưng trách nhiệm này ko đổ cho phía nhà trường được, họ cũng chỉ thuê bên dịch vụ vận tải thôi ạ