Chi hội Vitara - Những câu hỏi VÌ SAO? LÀM THẾ NÀO?

demax

Xe tăng
Kít kít thì do bạc cửa khô dầu kêu chứ không phải do chốt ợ, bác dầu mỡ hai bạc cửa sau là hết, trường hợp bạc rơ quá thì thay, độ 3 luýt 1 cánh.
Còn thực sự do chốt thì nó kêu lịch kịch, cái này xử bằng cách nới nhẹ con ốc ngàm chốt trên thân xe, đóng nhẹ cho chốt dịch vào bên trong tầm 1mm ỗi xiết chặt (bằng tovis đóng), cửa sẽ chặt hơn
Vịt nhà em đem vào hãng bảo dưỡng xong giờ thỉnh thoảng có hiện tượng mất Ga răng ti. Những lúc bị thế thì cứ thả chân ga là tắt máy. Những lúc đi trong phố đông thật khổ cực, nhất là khi đang vào cua mà phải cắt côn, thả chân ga chuyến sang phanh là nó tắt máy, mất luôn trợ lực lái rất nguy hiểm. Vào hãng bắt đền chỉnh lại nhưng vẫn không giải quyết đc triệt để vì nó chỉ được lúc đấy. Bác Viking ra tay giúp em với.

Viking

Xe điện
Vịt nhà em đem vào hãng bảo dưỡng xong giờ thỉnh thoảng có hiện tượng mất Ga răng ti. Những lúc bị thế thì cứ thả chân ga là tắt máy. Những lúc đi trong phố đông thật khổ cực, nhất là khi đang vào cua mà phải cắt côn, thả chân ga chuyến sang phanh là nó tắt máy, mất luôn trợ lực lái rất nguy hiểm. Vào hãng bắt đền chỉnh lại nhưng vẫn không giải quyết đc triệt để vì nó chỉ được lúc đấy. Bác Viking ra tay giúp em với.
Bênh garanty là bênh cố hữu của VIT Liên Doanh, đây không phải lỗi tại xe mà là lỗi tại Suz Việt Nam không đào tạo thợ cho đàng hoàng.
Lê la nhều trung tâm dịch vụ của Suz, em chưa thấy có đ.c thợ nào hiểu được đúng bản chất của vấn đề này, có lẽ vì vậy mà không xử lý dứt điểm được.

demax: Để hôm nào VIT Club tổ chức quả techday xử lý mấy bệnh hắt hoi sổ mũi VIT, em se báo bác nhé

demax

Xe tăng
Bênh garanty là bênh cố hữu của VIT Liên Doanh, đây không phải lỗi tại xe mà là lỗi tại Suz Việt Nam không đào tạo thợ cho đàng hoàng.
Lê la nhều trung tâm dịch vụ của Suz, em chưa thấy có đ.c thợ nào hiểu được đúng bản chất của vấn đề này, có lẽ vì vậy mà không xử lý dứt điểm được.

demax: Để hôm nào VIT Club tổ chức quả techday xử lý mấy bệnh hắt hoi sổ mũi VIT, em se báo bác nhé
Cảm ơn bác Viking.
Chả là xe nhà cháu trước thỉnh thoảng garanty hơi cao nên nhờ ra hãng chỉnh nhỏ lại tý giờ lại bị bệnh mới chết máy còn khổ hơn. Chỉnh 2 lần không về bình thường như trước nên thợ bên hãng bảo em phải thay bộ van không tải thì mới trị dứt điểm đc. Thế đành chịu khó đi tạm chờ bác Viking xử lý cho vậy. Mong sớm đc gặp hội vịt. Một lần nữa cảm ơn bác Viking.

cuong1102

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi xe em có hiện tượng chết máy khi em đạp côn lúc đi đường đông, máy rùng rùng rồi lịm hẳn. Em bỏ chân côn lại thấy đi bình thường.
Hôm em đi hà giang bị quả lúc dừng lại chụp ảnh gần mép vực, đạp côn thấy lái nặng không đánh lái đc, máy tắt. E sợ quá.
Xe em như vậy là bị sao ạ? Có cần đi sửa ngay không? Vì khi thoảng mới bị thôi à. Tks các cụ nhiều.

Tung36A

Xe máy
Kính các cụ, chưa rõ thì hỏi, CÂN LỐP CHO VỊT Chính xác là bao nhiêu ạ?

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn

toanco_k32

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi xe em có hiện tượng chết máy khi em đạp côn lúc đi đường đông, máy rùng rùng rồi lịm hẳn. Em bỏ chân côn lại thấy đi bình thường.
Hôm em đi hà giang bị quả lúc dừng lại chụp ảnh gần mép vực, đạp côn thấy lái nặng không đánh lái đc, máy tắt. E sợ quá.
Xe em như vậy là bị sao ạ? Có cần đi sửa ngay không? Vì khi thoảng mới bị thôi à. Tks các cụ nhiều.
Trả lời nhanh: Xử lý bầng cách rửa bướm (ga), van không tải. Xử lý trên đường lúc đang chạy xe: đề nổ, chờ độ 10-20s cho vòng tua ổn định rồi hãy đi tiếp
Trả lời dài dòng: bác đọc lại thớt này, bà con nói nhiều về căn bệnh mãn tính này của Vịt rồi :D

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Bác Nam ơi gara của bác có thay côn loại tốt nhất cho vịt giống xe của bác không ah... bác khai sáng cho em chút... em hỏi để lên kế hoạch thay cho chú vịt này của em
Vâng, để mình ktra giá bác nhé

Tung36A

Xe máy
Kính các bác, xe em ga không bốc và khật khật kiểu ép số+ đồng hồ option hiện chữ CHECK ENGINE. Vậy là do lỗi bơm xăng hay dây cao áp bộ chia điện.e ở tỉnh, để e bảo thợ làm đúng bệnh. Rất mong cao kiến của các bác

Viking

Xe điện
Kính các bác, xe em ga không bốc và khật khật kiểu ép số+ đồng hồ option hiện chữ CHECK ENGINE. Vậy là do lỗi bơm xăng hay dây cao áp bộ chia điện.e ở tỉnh, để e bảo thợ làm đúng bệnh. Rất mong cao kiến của các bác
Khật trong trường hợp nào ợ
Lên đèn check engine, nếu đèn luôn sáng thì do 1 cảm biến nào đó lỗi.
Nếu sáng lúc khật khật thì do vòng tua thấp quá, VIT dưới 500 RPM là sáng đèn CE

Tung36A

Xe máy
Em để lăng ti 900-1000rpm, nên ko pải do vòng tua. Tự dưng xe mất đền báo check engine rồi.
- Đang rất cần các bác kinh nghiệm phán cho em: xe bị khật khật lúc vào số, tăng ga là do Mobin hay bộ chia điện + dây cáo áp. Lúc ko tải, ga lên 4000 máy vẫn ròn êm ái.

viper2007

Xe điện
Em để lăng ti 900-1000rpm, nên ko pải do vòng tua. Tự dưng xe mất đền báo check engine rồi.
- Đang rất cần các bác kinh nghiệm phán cho em: xe bị khật khật lúc vào số, tăng ga là do Mobin hay bộ chia điện + dây cáo áp. Lúc ko tải, ga lên 4000 máy vẫn ròn êm ái.
Bác tập trung vào lửa (điện) bao gồm buzi, cao áp và chia điện xem. Ưu tiên theo đúng thứ tự em nói nhé.
Garanti của xe là tự động, cơ cấu bù ga sẽ làm cho tua máy ở mức 800. Nếu xe bác tua máy cầm chừng ko được 800, bất AC ko lên được 1000 thì bác nới cái vít đen trên cụm bướm ga ra một chút

Tung36A

Xe máy
Xe e chết cảm biến nhiệt, bác nào biết ở đâu bán chỉ e với, có sđt càng tốt

hoavita

Xe hơi
Vịt nhà em sao công tắc đèn pha cos toàn cấp nguồn (-) , nguồn (+) luôn thường trực tại chân đèn . Mấy bác cho hỏi như vậy có đúng không ạ ?

Tung36A

Xe máy
Bác nào biết khắc phục bệnh này chỉ giúp e với: đang số 4,5 đạp côn, giảm ga thì đồng hồ vòng tua tụt xuống 200-100-...rối tắt máy nguy hiểm vì mất trợ lái. Thợ chỉnh phần ga lăng ti mà vẫn chưa đc. Ga lăng Bình thường ko hề tắt. Từ hôm ông đấu điện đóng lốc điều hòa đến nay bị bệnh đó. Rất mong cao kiến của các GS, TS!

hoavita

Xe hơi
Em nhớ ko nhầm thì đúng là như thế
Có cách nào đấu lại không bác . Tại em mua cặp H4 led gắn vào , không khiển dc , phải độ chế role tùm lum . Và cứ mở cửa xe ( khi nổ máy ) là pha tự sáng , rất bất tiện