[Funland] Vợ em bỏ Ngân hàng !

Silnig

Đi bộ
Ngân hàng cũng có dăm ba kiểu mà, ngân hàng nào, công việc nào, rồi vị trí nào. Em thấy nghề ngân hàng cũng là mức trung bình ở xã hội, thấp thì chắc cũng phải thấp quá

butchikim

Xe ba gác
Ngân hàng cũng có dăm ba kiểu mà, ngân hàng nào, công việc nào, rồi vị trí nào. Em thấy nghề ngân hàng cũng là mức trung bình ở xã hội, thấp thì chắc cũng phải thấp quá
Trung bình cả nước 3k USD/năm (khoảng 6 củ/tháng) thôi. Bank nào cũng trên mức trung bình 1 vài nấc đấy (thậm chí gấp 4-5 lần).

Cty cháu vừa nhận một cô từ bank về, nghe nói lương bên kia khoảng 10 củ, bên cháu ko bằng, nhưng hơn ở chỗ làm đúng giờ hành chính, ko kèn cựa, nguy cơ bị sếp chén thấp hơn...
Thế ra nguy cơ bị sếp chén ở các bank cao hả cụ hehee

lowcost

Xe hơi
Em tưởng làm ngân hàng lương cao ạ

tienaka

Xe điện
Ngành nào chả có người kiếm bộn và kẻ mò ko ra. Ko riêng gì ngân hàng đâu cụ

.CuBBe.

Xe hơi
Sau nhiều lần khuyên nhủ của e vợ e đã quyết định bỏ việc Ngân hàng, lương nhân viên thì bèo nhèo sau thuế cả tháng éo nổi 10 tr không đủ tiền phấn son (đấy là còn làm Big 4 đấy nhá).
Bọn Ngân hàng có kiểu sống dặt dẹo bằng đồng lương chết đói được vài tháng thì được thưởng 1 lần (kiểu bơm oxy) nên các banker cứ khổ sở mãi vs cái bẫy thu nhập trung bình, khoe nhà khoe xe nhưng đa phần vay nợ ngập mặt vì được lãi suất cán bộ.
Vợ e bảo nhân viên cả chục năm ở đây cũng chỉ 10 tr/ tháng, thưởng thì bập bõm theo doanh số, tính ra cũng đ éo đc mấy vì đói quá toàn tiêu thẻ hoặc vay tín chấp dùng trước, thưởng về khéo vẫn âm => e bảo thế bỏ mie đi còn làm làm gì, con cái thì chả được mẹ chăm sóc 7-8h tối mới vác mặt về.
Em khuyên nhủ, éo phải cocc chỉ cần chỗ để phấn son khoe đồ hiệu thì đừng làm NH, chứ cày bục mặt nhận lại đồng lương bèo nhèo so với thời gian bị bóc lột, rồi họp hành chỉ tiêu mặt mũi bí xị, về nhà con chả biết mặt mẹ thì nghỉ đi mà sống cho ra hồn con người.
Tuần trước vợ nó tâm sự với e là làm NH giờ nguy hiểm quá, toàn khách tiền tỉ mà chỉ vì chạy chỉ tiêu phải cho người ta nợ chữ ký để giải ngân hớt tay trên thằng khác (mà giờ ông NH nào cũng có trò cho làm cho khách trước nợ chữ ký, sai quy trình để đạt được doanh số), e hỏi thế làm như thế nhiều không thì kêu phải đến 50% => em cáu chửi loạn lên bắt viết đơn nghỉ, đ éo ai chỉ có chục triệu/ tháng mà chịu rủi ro đến cả chục cả trăm tỷ như thế.
Hôm nay, vợ em chính thức ở nhà chủ yếu trông con với đưa đón con & khởi nghiệp nho nhỏ vui là chính, cả nhà vui như Tết, vui nhất là nhà em nó đã thành một gia đình đúng nghĩa.
Cụ nào có vợ làm NH thì cố mà khuyên nhủ đi mà kiếm tìm hạnh phúc như em nhé.
thế vợ cụ làm bên phòng ban gì? dưới 10 củ thì công nhận thấp

Thomas Sơn

Xe hơi
96, 97 mà mợ quen làm Nh nào, vị trí nào mà lương hơn chục đấy
Tùy vào doanh số, chỉ tiêu, bảo hiểm cụ ạ.
Em quản lý số liệu em biết, một số e gái 92 ~ 95 mà có tháng còn nhận tổng thu nhập hơn 100tr.
Tất nhiên tháng được tháng không. Nhưng mà ngoài kia muôn hình vạn trạng lắm.
Họ giỏi bằng cách nào không biết nhưng con số là có thật.

Làm ngân hàng có 1 rủi ro nữa là bị các anh em Thiên địa hội chăn rồi đưa lên show, rồi xe, pháo là bỏ mịa luôn.

kieuthienan

Xe buýt
Cụ thớt làm gì cho em theo với, e có con vẹo ở bank mà bảo nó bỏ việc theo em mà nó ko nghe.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ đang nói thì nhà cụ đầm ấm vợ chồng yêu thương nhau, cốt tuỷ chỉ cần có như thế là Ok rồi.

tomtomchát

Xe container
E thấy nhiều banh ngoài big4 (chắc vẫn trong big15 gì đấy ;)) ) lương vẫn trên 10 viên mà vẫn đúng 17h nhấc đ.ít đới :)) :))
Tùy bộ phận, vị trí mà.

Hai Toan

Xe container
Lội 5 page thì em thấy chủ thớt và mọi người có vẻ đầy hằn học với ngành ngân hàng.
Ngành nào mà không có áp lực doanh số ? Kể cả ngồi nhà bán online. Thời buổi này lại muốn một công việc không doanh số, ít áp lực mà lương vẫn cao ? Trời ơi ngồi nhà livestream cũng bã bọt mép.
Ngành nào mà trong nội bộ công ty không có cạnh tranh, ganh đua? Tại sao cứ phải hằn học với NH thế.
Ngành nào mà trong nội bộ công ty, lương sếp không cao hơn lương nhân viên ? Chi nhánh kinh doanh không hiệu quả, cán bộ chưa đạt chỉ tiêu thì lương cao sao được, trời ơi.
Vân vân và vân vân.
Ngành NH cũng chỉ như một ngành kinh doanh như bao ngành khác. Cán bộ nữ làm sale không phấn son điệu đà chút thì bán hàng cho ai. Cụ mợ đi ăn cái đám cưới còn tô son mặc váy, ơ kìa.
Còn làm big 4 lương 10tr (đấy là e nói thu nhập) thì nghỉ là đúng. Vì trình độ như vậy là thấp ở trong ngành, xin lỗi chủ thớt hơi thô nhưng thật. Những rủi ro về pháp lý mà cụ lo cho vợ là đúng, nhưng đấy là vợ cụ làm sai. Còn bảo bị ép làm sai, thì nhảy chỗ khác mà làm. Ko nhảy được thì kêu ca gì hic hic. Hi vọng mợ nhà sẽ tìm được công việc phù hợp.

Mà cụ cũng không nên hằn học là làm bank bóng bẩy nhưng nợ đầm đìa :))) nợ thì kệ ng ta sao cụ phải quan tâm. Làm big4 nếu chuyên môn tốt, kỹ năng tốt, em thấy trong ngành dao động thu nhập tầm 3x/ tháng với cán bộ ở các tỉnh, tp lớn. Ở tỉnh lẻ, kinh tế kém phát triển, thu nhập tầm 1x/tháng. NH tư nhân em không rõ.

Báo cáo cụ !
Ngân hàng VIETINBANK TP nơi em ở,hết giờ đóng cửa nhưng bên trong thì NV và một số khách hàng vẫn làm việc bình thường,Big 4 thì đại đa số quản lý là cocc,còn nhân viên thì bục mặt với các vấn đề chỉ tiêu BH nhân thọ,thẻ tín dụng.
Chỉ có nông dần bank thì sướng,kệ cmn đời.

hdct13

Xe hơi
Em cứ nghĩ nói đến ngán hàng là giàu và sang chứ !

Frank07

Xe hơi
So với mặt bằng chung XH, Bank vẫn là niềm mơ ước của nhiều người.

vios77

Xe buýt
Nói thật chứ k biết vk cụ chủ làm bank nào vây??? chứ bọn em đi làm toàn phải diện đồng phục nên trả dc khoe váy áo. Còn lương khoảng 10tr thì vk cụ chắc k phải làm tín dụng, hoặc có làm thì năng lực kém nên mới có mức lương đó ( Hoặc Vk cụ k nói thật lương với cụ). Em nói thật có j cụ bỏ qua đừng mắng em nha

dogach

Xe tải
Em vẫn cày...........