[Funland] Vợ không thích về quê chồng

Rose18908

Xe đạp
Các cụ cứ tự hỏi bản thân : mình có thích về quê vợ không ? Về quê vợ có phải cơm nước chợ búa dọn dẹp phục vụ ai không ? Có bị bố mẹ vợ anh em họ vợ xét nét đòi hỏi này khác không ?

Chỉ cần trả lời được điều đó là hiểu.
không có ai sinh ra để nghiễm nhiên hưởng thụ sự hy sinh của người khác , cũng không ai sinh ra để phải theo ai một lòng một dạ. Mấy cái truyền thống xửa xưa nó chả đúng lắm đâu, chẳng qua ngày xưa đàn bà như cọng rơm ngọn cỏ, không có ăn học hiểu biết gì, bố mẹ đẻ cũng chả thương yêu gì mấy chỉ mong tống khứ đi , cuộc đời ko có chỗ dựa nào cũng ko tự lập dc nên mới phải phụ thuộc nhà chồng thôi. Chứ …. Ai cũng là con người cả !

cha biet chi

Xe điện
Gặp em mà k cho về quê là ăn quả lựu đạn ngay.bố láo.về thăm bố mẹ chứ đi ăn trộm cướp bồ bịch đâu mà cấm.

xukthal.

Xe lăn
Lơ mơ đi nhậu quá đà về em cho ngủ salon. Nửa đêm cào cào cửa buồng, con hỏi gì đó. Em bảo sói đấy, đáng đời con sói gian ác. Thế là mấy mẹ con cười rúc rích với nhau
Ko khéo mắc bẫy :-t

Cosaodau

Xe hơi
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Vợ không thich về quê chồng là dấu hiệu cực xấu rồi đó cụ.
lý do thì cụ biết rồi. Yêu nhau yêu cả đường đi, ghét nhau ghét cả....
Hãy thận trọng xem mình bị hết yêu ở đâu để chỉnh sửa càng nhanh càng tốt. (Nếu thu nhập thấp thì tìm cách tăng lên, chịu khó làm việc nhà, quan tâm đến gia đình nhiều hơn...)
Chia sẻ với bạn đời về quê chồng đó vừa là quyền lợi và là nghĩa vụ của đạo làm con ..(.và cũng là hạnh phúc của người chồng) ...xem có chuyển biến gì ko... Chia sẻ

moly

Xe tăng
về hay có cáí kiểu uốn nắn chê bai, trước mặt chồng thì ko noĩ nhưng chỉ có con dâu ko thì nói này kia. về lại làm nhiều. đã mệt xác lai còn mệt tinh thần. Nhiêù mẹ chồng vẫn còn tư tưởng con trai mình là nhất nên ko thích về vậy thôi. Hoặc là từng nói gì đó nên nó ko thích về thôi.

bmwp0wer

Xe tăng
Vì một lý do gì đó vợ nó không thích về quê em các cụ ạ. E nghĩ bố mẹ em cũng rất buồn, em cũng đã cố gắng lờ đi nhưng cảm giác có gì đó chạnh lòng. Mỗi khi nghĩ về chuyện này, nó là cái nghiệp mà mình đang phải gánh. Bản thân em có thể em hơi chiều.. nếu làm căng cuộc sống stress.. căng nữa khả năng dễ đứt. Đối với em gia đình của riêng mình cũng khá quan trọng. Mọi thứ nên nhìn từ 2 phía, có cái gì đó từ phía GĐ e và vợ em ko hợp nhau.

Em đang tìm hướng giải quyết mà khó quá, bố mẹ cũng đã già mình cũng có gặp đc bố mẹ nhiều lần nữa đâu. Để tình hình ntn e ko cam lòng..bất hiếu.

Cảm giác nó như người ngoài với GĐ em rồi/ ko hỏi han thăm hỏi.
Nhà ngay canhh nó còn chả thèm sàng ấy chứ cụ

Cosaodau

Xe hơi
Dâu phố nhà cháu về quê đây ạ. Dọn dẹp nhà cửa, vườn tược xong rồi lại đi ủng, đội mũ lá đi ra thăm mộ các cụ(nhà chồng) dù chẳng phải ngày giỗ, tết gì…
Cứ như này thì nói gì mà chồng chẳng nghe??

Mợ cư xử như vậy là Chuẩn CMNR. Chuyện vợ chồng bao giờ cũng là chuyện của tình , của nghĩa đầu tiên .Lạt mềm buộc chặt, Mợ làm thế thì lái đức ông đi đâu mà chả được. Vote mợ cả hai tay
(Chỉ tiếc xã hội giờ ngày càng nhiều phụ nữ không nghĩđược như thế. Nhăm nhăm bỏ mặc cả nhà chồng, sống chỉ biết nhà mình thôi. Các mợ cho hỏi là bên giới các mợ hình như có tuyên truyền kiểu sống khôn lỏi, lạnh lùng, vô phúc như thế hay sao mà nhiều người nữ trẻ làm theo vậy??) :-?:-?

Chỉnh sửa cuối:

moly

Xe tăng
Mợ cư xử như vậy là Chuẩn CMNR. Chuyện vợ chồng bao giờ cũng là chuyện của tình , của nghĩa đầu tiên .Lạt mềm buộc chặt, Mợ làm thế thì lái đức ông đi đâu mà chả được. Vote mợ cả hai tay
(Chỉ tiếc xã hội giờ ngày càng nhiều phụ nữ không nghĩđược như thế. Nhăm nhăm bỏ mặc cả nhà chồng, sông schir biết mình thôi. Các mợ cho hỏi là bênCho giới các mợ hình như có tuyên truyền kiểu sống khôn lỏi, lạnh lùng, vô phúc như thế đúng ko mà nhiều người trẻ làm theo vậy)
Chồng lúc này nó đang ở đâu ạ? lấy vợ thế này al chẳng thích cụ. Chồng ngược lại đã làm gì cho gia đình vợ. Nêú về nhà vợ nó cũng như thế thì chắc chẳng có lý do gì vợ nó ko vui vẻ cả. Trừ bố mẹ và con ruột còn laị tất cả đều phaỉ xây dựng từ 2 phía

Chỉnh sửa cuối:

LightStar0107

Xe hơi
Cứ lấy gần là sướng, như e lấy vợ cùng quê 2 nhà cách nhau có 900m cỗ bàn giỗ chạp tết nhất cứ chè chén no say éo phải lo chạy sô cho nó nhọc

Rose18908

Xe đạp
Chồng cũng phải hết lòng với nhà vợ thì vợ nó mới có trách nhiệm với bà nhà chồng . Chứ thời bây giờ không còn chuyện đàn bà cứ phải cun cút đâu.

Nongdantb

Xe buýt
Em hỏi thật cụ có bị lép vế trước nhà vung không.

Rose18908

Xe đạp
về hay có cáí kiểu uốn nắn chê bai, trước mặt chồng thì ko noĩ nhưng chỉ có con dâu ko thì nói này kia. về lại làm nhiều. đã mệt xác lai còn mệt tinh thần. Nhiêù mẹ chồng vẫn còn tư tưởng con trai mình là nhất nên ko thích về vậy thôi. Hoặc là từng nói gì đó nên nó ko thích về thôi.
Vâng, cái gì cũng có lý do của nó hết .

minhmo

Xe cút kít
Dâu phố nhà cháu về quê đây ạ. Dọn dẹp nhà cửa, vườn tược xong rồi lại đi ủng, đội mũ lá đi ra thăm mộ các cụ(nhà chồng) dù chẳng phải ngày giỗ, tết gì…
Cứ như này thì nói gì mà chồng chẳng nghe??

Gấu nhà em cũng gần được như mợ. Dịp tết chịu khó đi thắp hương các cụ. Xong xuôi là phân công em nhậu nhẹt với họ hàng, khi nào xong thì lên xe ngủ, về đến nhà thì dậy. :D

huemongmo

Đi bộ
Nhà em bố mẹ chồng cũng khó tính lắm, chê em nhiều. Xã em không cho em về luôn. Cứ một mình xã đi lại với bố mẹ thôi, không bao giờ bắt em phải trách nhiệm, xã bảo bố mẹ đẻ ra anh chứ có đẻ ra nuôi dưỡng em đâu mà em phải có trách nhiệm, trách nhiệm nếu có chỉ xảy ra khi bố mẹ thương yêu em còn lại là việc của anh. Vậy là mấy năm trời bố mẹ chồng không có cơ hội thấy em nữa. Cho đến khi chính các cụ lại bảo chồng em đi đâu nhớ dẫn vợ theo thì chồng em mới cho em về.

Khi về ở chung, xã em nói trước: Con không muốn bố mẹ mất vui vì cảnh mẹ chồng nàng dâu, nên mẹ thương nhà con được như con gái thì con mới cho nó về ở. Con cũng xin phép việc của vợ chồng con cái con thì chúng con tự giải quyết, dạy dỗ các cháu .

Chị chồng em thì bảo: Chúng nó ở với nhau mấy năm hạnh phúc , mà về ở chúng nếu lục đục thì chỉ có do mẹ khó tính xét nét. Mẹ không thương được nó đừng ở chung, ở riêng cho thoải mái cả hai.

Và thế là ông bà cứ vậy mà làm thôi, nước sông không phạm nước giếng. Con cháu làm gì kệ chúng, ngủ đến mấy giờ kệ chúng, dạy dỗ nhau thế nào cũng kệ chúng . Và thế là vui cả hai bên, không có xích mích gì luôn mấy năm trời.

Rose18908

Xe đạp
Nhà em bố mẹ chồng cũng khó tính lắm, chê em nhiều. Xã em không cho em về luôn. Cứ một mình xã đi lại với bố mẹ thôi, không bao giờ bắt em phải trách nhiệm, xã bảo bố mẹ đẻ ra anh chứ có đẻ ra nuôi dưỡng em đâu mà em phải có trách nhiệm, trách nhiệm nếu có chỉ xảy ra khi bố mẹ thương yêu em còn lại là việc của anh. Vậy là mấy năm trời bố mẹ chồng không có cơ hội thấy em nữa. Cho đến khi chính các cụ lại bảo chồng em đi đâu nhớ dẫn vợ theo thì chồng em mới cho em về.

Khi về ở chung, xã em nói trước: Con không muốn bố mẹ mất vui vì cảnh mẹ chồng nàng dâu, nên mẹ thương nhà con được như con gái thì con mới cho nó về ở. Con cũng xin phép việc của vợ chồng con cái con thì chúng con tự giải quyết, dạy dỗ các cháu .

Chị chồng em thì bảo: Chúng nó ở với nhau mấy năm hạnh phúc , mà về ở chúng nếu lục đục thì chỉ có do mẹ khó tính xét nét. Mẹ không thương được nó đừng ở chung, ở riêng cho thoải mái cả hai.

Và thế là ông bà cứ vậy mà làm thôi, nước sông không phạm nước giếng. Con cháu làm gì kệ chúng, ngủ đến mấy giờ kệ chúng, dạy dỗ nhau thế nào cũng kệ chúng . Và thế là vui cả hai bên, không có xích mích gì luôn mấy năm trời.

Em đồng ý hai tay luôn. Bố mẹ chồng phải thế nào, chồng phải thế nào thì vợ mới nhiệt tình. Chồng như chồng mợ thì vợ nể mà nghe thôi.

tranmanhha

Xe điện
Cụ coi vợ là Nó thì không được rồi.
Phải là Ta : Vợ Ta.
Bên Ta bên Nó khác hẳn nhau.