[Funland] Vụ bắn chết người ở Thái Nguyên

Zindaubo

Xe tải
E có thằng đồng nghiệp! chiều 30 tết 2vc nó đến gõ cửa trình bày mẹ nó đang nằm trên bàn mổ, bác sĩ yêu cầu nộp tiền mới khai đao mà năm hết tết đến nó ko xoay sở đc nên xin mượn ít tiền nộp cho bệnh viện ra tết sẽ hoàn trả! E cũng cẩn thận check choác thông tin qua đt thấy mẹ nó đang nằm viện thật! Thế là có đồng tiền mặt nào trong nhà e trút hết cho nó! Ra tết rồi hết năm chả thấy nó ọ ẹ gì, hỏi ra mới biết vợ nó làm thủ quỹ, thụt quỹ cơ quan nuôi trứng rận chết sặc tiết nên đi lừa hết người nhà đến ae bạn bè! E biết chả có hi vọng thu hồi nợ mới bảo nó mày *** trả đc nợ thì bảo tao 1 câu là xong! nhưng nó bảo: tôi việc *** gì phải xin ông tiền! tôi chỉ chưa có tiền trả ông thôi nhé ! 2 vc sau đó bị đuổi việc hết, giờ ko biết trôi dạt phương trời nào luôn! Còn 1 thằng đồng nghiệp khác thì vay e từ những năm 90, đến giờ đang làm sep, nhà đất chả thiếu, con cái du học trời tây hết rồi mà nó cũng éo thèm trả nợ! gặp nhau nó vẫn cứ nhe răng ra nhe nhởn là a vẫn còn nợ chú…! Bực lên tận cổ nhưng cũng không bằng khi con G nó đá cho câu: bẹn bà của ô như lìn…!!!
Đời lắm thành phần bẩn bựa vậy! e sống an phận ko nói! nhưng cũng nên có những vụ việc như này để cảnh tỉnh cho lũ chúng nó sống có trách nhiệm hơn!

Crusaderland

Xe điện
Lúc đầu em cũng nghì là hữu không định bắn thằng con, vì thằng này xây tường cả buổi không bị sao, nó xác định là ông bố là ưu tiên 1, còn sau đó thì muốn bắn thằng con cũng không bắn được vì thằng con chạy ra chạy vào chứ không đứng yên. Bà mẹ bế cháu cũng chạy ra chạy vào đấy, có lúc nằm lăn ra khóc, bia to thế thì mới không may.
Chắc hung thủ không muốn bắn, chứ ông con chạy ra chạy vào nhưng hung thủ thuộc dạng chuyên nghiệp thế này nó bắn đón thì dính đạn trong phút mốt cụ ạ.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Tháng 7/2019 đứa em gái con ông chú ruột làm du lịch gọi điện bảo: em có đoàn khách đang ở khách sạn, hiện tại em đang thiếu hơn 60 tr để chi phí trong những ngày lưu trú. Khách về họ thanh toán em trả anh ngay, quá lắm là 5 ngày.
Em lúc đó không có sẵn tiền, nên bảo là không có. Hôm sau nó sang tận nhà năn nỉ, cuối cùng em cũng đồng ý giúp. Tuy nhiên lúc đó chỉ còn có cái thẻ tín dụng, đành rút cho vay 60 tr, cả phí rút dịch vụ là 61tr.
Chuyển tiền xong thấy mặt nó khác hẳn, tự nhiên thấy chột dạ. Năm hôm sau, chưa thấy trả, em đến nhà ở Phạm Văn Đồng gặp cả hai vợ chồng và yêu cầu làm giấy vay.
Đến tết 2020, đòi mãi nó cũng không trả mà còn tuyên bố: bây giờ em chẳng có gì, anh muốn làm gì thì làm.:D
Sau đó thì covid, du lịch tèo, nên em cũng chả thèm đòi.
Ở quê có công việc, nó thấy em về là tìm cách tránh mặt. Tết 2022 mang quà tết để cho bà thím thắp hương ông chú mới mất trong năm. Nó đang gói bánh chưng, chỉ ngẩng mặt lên rồi cắm đầu làm tiếp, không chào hỏi một câu.
Nghĩ cũng chán cảnh, kể ra nó mà còn trẻ, đẹp em mang mie bán sang TQ may ra gỡ gạc chút đỉnh.:))
Các cụ có cao kiến gì để đòi được món nợ này không?8->
Có cái món Chick choak để trừ nợ dần mà ko khả thi cho case của cụ rồi. Thôi lọt sàng xuống nia, cũng là giọt máu dưới cụ ạ :D , coi như cụ để Phúc Đức cho con cháu.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Con chạy tụt đi đâu trốn đấy chứ hả, hay về gọi mẹ. Chứ có phải chạy vào tìm hung
thủ đâu. Hung thủ nó ở cái nhà ngay trước mặt mà.
Chạy đi tìm bà mẹ đang bế 1 đứa trẻ con trong cái ngõ đấy mà cụ, bà mẹ chạy ra trao đứa bé cho cô con dâu xong ra nhảy choi choi giãy đành đạch đó thây.

Susu77

Xe tăng
Nói một cách tích cực thì trước khi qua đời hung thủ đã làm được hai việc có ích cho xã hội, thứ nhất là cảnh tỉnh những người có tư tưởng có vay tiền mà không muốn trả, thứ hai là tiết kiệm cho nhà nước ít nhất là nửa tỷ đồng tiền CA điều tra, quan toà xử án, ăn ở trong trại và đắt đỏ nhất là tiền thuốc độc! :D
Riêng CA, toà án thì trượt mất miếng mồi chạy án. Em ko ủng hộ nhưng cũng chẳng phê phán người bắn nếu đúng nhà kia vay nợ còn thách thức.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
E có thằng đồng nghiệp! chiều 30 tết 2vc nó đến gõ cửa trình bày mẹ nó đang nằm trên bàn mổ, bác sĩ yêu cầu nộp tiền mới khai đao mà năm hết tết đến nó ko xoay sở đc nên xin mượn ít tiền nộp cho bệnh viện ra tết sẽ hoàn trả! E cũng cẩn thận check choác thông tin qua đt thấy mẹ nó đang nằm viện thật! Thế là có đồng tiền mặt nào trong nhà e trút hết cho nó! Ra tết rồi hết năm chả thấy nó ọ ẹ gì, hỏi ra mới biết vợ nó làm thủ quỹ, thụt quỹ cơ quan nuôi trứng rận chết sặc tiết nên đi lừa hết người nhà đến ae bạn bè! E biết chả có hi vọng thu hồi nợ mới bảo nó mày *** trả đc nợ thì bảo tao 1 câu là xong! nhưng nó bảo: tôi việc *** gì phải xin ông tiền! tôi chỉ chưa có tiền trả ông thôi nhé ! 2 vc sau đó bị đuổi việc hết, giờ ko biết trôi dạt phương trời nào luôn! Còn 1 thằng đồng nghiệp khác thì vay e từ những năm 90, đến giờ đang làm sep, nhà đất chả thiếu, con cái du học trời tây hết rồi mà nó cũng éo thèm trả nợ! gặp nhau nó vẫn cứ nhe răng ra nhe nhởn là a vẫn còn nợ chú…! Bực lên tận cổ nhưng cũng không bằng khi con G nó đá cho câu: bẹn bà của ô như lìn…!!!
Đời lắm thành phần bẩn bựa vậy! e sống an phận ko nói! nhưng cũng nên có những vụ việc như này để cảnh tỉnh cho lũ chúng nó sống có trách nhiệm hơn!
Cụ ko nói cụ thể số tiền ra cho các cụ trên này buốt ruột thay hộ cụ :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Nói một cách tích cực thì trước khi qua đời hung thủ đã làm được hai việc có ích cho xã hội, thứ nhất là cảnh tỉnh những người có tư tưởng có vay tiền mà không muốn trả, thứ hai là tiết kiệm cho nhà nước ít nhất là nửa tỷ đồng tiền CA điều tra, quan toà xử án, ăn ở trong trại và đắt đỏ nhất là tiền thuốc độc! :D
Cụ nói hơi phũ nhưng cũng có lý. Chỉ đau đớn cho những ng ở lại của cả hai bên.

Cool_Car

Xe hơi
Em hóng đc là đứng đây ngắm.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ tưởng tượng khá hấp dẫn.nhưng mà sai gần hết thì phải. Báo giờ nó biến hình nhanh lắm
Sáng nay nhà cháu cũng đọc bài báo của Vietnamnet này, vừa đọc vừa chửi lều báo vì title là " Hé lộ nguyên nhân vụ nổ súng ở ..." tưởng có nguyên nhân gì thì hoàn toàn ko có chỉ tường thuật lại vụ án, vài dòng với vài tấm hình (chắc cóp lại của báo khác) là hết.
Đến giờ cũng lại bài báo này đưa tin, vụ án từ hôm qua mà đưa tin là ngày 16/2, nội dung thì nghe quen quen. :))

outsider3x3d3l

Xe tải
Câu : bẹn bà của ô như lìn ... !!! em cũng phải nghe đau hết tai. May thay có đợt ô anh vợ cần xiền vay tiền, em cũng nhanh nhảu cầm ngay sang cho anh. Giờ chưa thấy trả nhưng ko bị comment đều như xưa nữa rồi =)).

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay nhà cháu cũng đọc bài báo của Vietnamnet này, vừa đọc vừa chửi lều báo vì title là " Hé lộ nguyên nhân vụ nổ súng ở ..." tưởng có nguyên nhân gì thì hoàn toàn ko có chỉ tường thuật lại vụ án, vài dòng với vài tấm hình (chắc cóp lại của báo khác) là hết.
Đến giờ cũng lại bài báo này đưa tin, vụ án từ hôm qua mà đưa tin là ngày 16/2, nội dung thì nghe quen quen. :))
Thêm thông tin từ vietnamnet cho cc ngại đọc :
Vợ chồng ông Tới, bà Đoàn và cả đối tượng Lê Văn Hữu đều là công dân sinh sống tại địa phương, tất cả đều chưa có tiền án, tiền sự.

“Riêng đối tượng Lê Văn Hữu, vài năm trước có chơi bời, cờ bạc, “kinh doanh tài chính” (cho thuê, cho vay tiền lấy lời)… Mấy năm gần đây, anh này đã hồi tâm chuyển tính, chịu khó lao động, cũng đã xây được nhà cửa khang trang” – Chủ tịch xã Dân Tiến cho hay..
Cứ phải đích danh tên chủ tịch xã thì tin đc.

ubisapro

Xe trâu
Con chạy tụt đi đâu trốn đấy chứ hả, hay về gọi mẹ. Chứ có phải chạy vào tìm hung
thủ đâu. Hung thủ nó ở cái nhà ngay trước mặt mà.
Chắc mất phương hướng. Thấy húng lắm :(

ubisapro

Xe trâu
Tháng 7/2019 đứa em gái con ông chú ruột làm du lịch gọi điện bảo: em có đoàn khách đang ở khách sạn, hiện tại em đang thiếu hơn 60 tr để chi phí trong những ngày lưu trú. Khách về họ thanh toán em trả anh ngay, quá lắm là 5 ngày.
Em lúc đó không có sẵn tiền, nên bảo là không có. Hôm sau nó sang tận nhà năn nỉ, cuối cùng em cũng đồng ý giúp. Tuy nhiên lúc đó chỉ còn có cái thẻ tín dụng, đành rút cho vay 60 tr, cả phí rút dịch vụ là 61tr.
Chuyển tiền xong thấy mặt nó khác hẳn, tự nhiên thấy chột dạ. Năm hôm sau, chưa thấy trả, em đến nhà ở Phạm Văn Đồng gặp cả hai vợ chồng và yêu cầu làm giấy vay.
Đến tết 2020, đòi mãi nó cũng không trả mà còn tuyên bố: bây giờ em chẳng có gì, anh muốn làm gì thì làm.:D
Ở quê có công việc, nó thấy em về là tìm cách tránh mặt. Tết 2022 mang quà tết để cho bà thím thắp hương ông chú mới mất trong năm. Nó đang gói bánh chưng, chỉ ngẩng mặt lên rồi cắm đầu làm tiếp, không chào hỏi một câu.
Nghĩ cũng chán cảnh, kể ra nó mà còn trẻ, đẹp em mang mie bán sang TQ may ra gỡ gạc chút đỉnh.:))
Mới 2019 ợ? Nhà e thì 50 củ từ … 2005 nhưng ko đến nỗi bơ như vậy. Bảo ko có xèng để trả thôi :((

Susu77

Xe tăng
Vâng, giờ biết là quá ngu nhưng vay cách đây cũng gần chục năm rồi, lúc đó chả nghĩ gì vì là cô ruột và cũng có nhiều tài sản, cũng là bài học kinh nghiệm đắt giá cụ ạ, cái ngu thì đúng rồi nhưng e đang nói đến lúc đòi nợ ấy ạ, nhiều khi con nợ nó làm mình ức chế kinh khủng
Em cũng rơi vào tình huống này vài lần nên cảm thông với hung thủ.
Đơn cử lần nhà em bán nhà để mua chung cư. Người đăng ký mua hộ cực giầu có nói chưa nộp tiền ngay được. Để vào cty họ. Ai dè, cầm luôn cả tỷ đi cho vay nặng lại rồi quay ra bảo bị vỡ nỡ vài chục tỷ ko trả tiền cho nhà em mua nhà.
Lúc đó phải đi ở nhờ rất khổ sở trong khi họ vẫn có vài cái nhà mặt đường và 3 xe ô tô. Năn nỉ, van nài đủ kiểu vẫn ko trả. Sau bà mẹ còn trịch thượng ban ơn: “mỗi tháng đến đây trả cho 10tr, không lấy thì thôi”.
Cay quá em phải nhờ xã hội đến nói chuyện. Mất 30% và cạch mặt luôn mặc dù trước đó như ruột thịt.

fanmu1234

Tháo bánh
Nếu cụ có giấy nhận nợ, thì cụ bán nợ cho các công ty mua bán nợ do hội anh em mực tàu làm chủ. Công ty mua bán nợ hiện nay rất nhiều. 60 củ bán 20 củ.

Coi như cụ mất 40 củ, nhưng chứng kiến cảnh gia đình kẻ xù nợ bị tạt mắm tôm suốt năm cũng an ủi.

Tổ sư bố bọn vay tiền rồi tìm cách xù nợ.

vihali

Xe container
Băn khoăn là sao không mang súng ra tận nơi mà đòm, đứng trên nhà lỡ bắn trượt thì sao nhỉ?