[Funland] Vụ công an Sóc Trăng đánh thiếu niên chạy xe máy

VoCan

Xe điện
Tôi hiểu ý cụ, nhưng cãi về khung hình để luật sư lo. Còn dân xây nên luật thì chỉ yêu cầu cùng 1 hành vi bạo lực thì phải dc đối xử công bằng như nhau dù ng đánh và bị đánh là ai. Luật có nói tiếng dân không hay chỉ mị dân để bảo vệ giai tầng cai trị là nó ở chỗ này.
"phải dc đối xử công bằng như nhau dù ng đánh và bị đánh là ai" ý em lại là chỗ này đó cụ. Dân tát xxx, xxx tát dân, dân tát dân cùng là tát nhưng cụ muốn vào cùng 1 khung em thấy không ổn lắm. Quay lại sự việc trên thì khám thương chưa thấy , tỷ lệ thương tật chưa có , quyết định xử lý đối với xxx tham gia chưa phải cuối cùng mà các cụ đx muốn phải xử nt này , nt kia. Rồi còn lôi 1 vụ chống người thi hành công vụ ra để so sánh . Nên ưm mới thấy các cụ hơi cảm tính .

QUANG1970

Xe lăn
Gặp người lành bọn nó hung hăng lắm. Gặp đàu trọc, xăm trổ bọn nó làm ngơ ngay.
Cứ gì "Gặp đàu trọc, xăm trổ bọn nó làm ngơ ngay"!? Thói quen "Bình chân như vại" với cả cướp "không xăm chẳng trổ"

Trăm nghe không bằng một thấy!

Cũng may mà có cái clip không thì lại "hòa cả làng" hay "nước lã ra sông"!

Chỉnh sửa cuối:

Old blade

Xe buýt
"phải dc đối xử công bằng như nhau dù ng đánh và bị đánh là ai" ý em lại là chỗ này đó cụ. Dân tát xxx, xxx tát dân, dân tát dân cùng là tát nhưng cụ muốn vào cùng 1 khung em thấy không ổn lắm. Quay lại sự việc trên thì khám thương chưa thấy , tỷ lệ thương tật chưa có , quyết định xử lý đối với xxx tham gia chưa phải cuối cùng mà các cụ đx muốn phải xử nt này , nt kia. Rồi còn lôi 1 vụ chống người thi hành công vụ ra để so sánh . Nên ưm mới thấy các cụ hơi cảm tính .
Cụ thông cảm, trong trường hợp này cảm tính là phải bởi vì hành vi của các anh xxx quá ác liệt, không thể chấp nhận được cụ ạ.

VoCan

Xe điện
Vì không có chế tài hay biện pháp mạnh nên không làm được.
- Không có Tiêu Cực....không có chuyện xin, cho
- Thu xe, áp án chủ xe, người giám hộ.............liệu chúng có xe để chạy không...?
Để làm tốt thì không khó Cụ ạ........nhưng.......những cái "nhưng" đó mới là vấn đề. (:|(:|(:|
Gạch 1 của cụ quá đúng . Nhưng em đoán tầm 80% lỗi giao thông là xxx bắt đúng. Tầm 75% trong số đó là muốn 50-50. 70% số đó 50-50 xong thì quay lại chửi xxx tiêu cực. Nên nói thẳng xxx tiêu cực có góp phần của không ít người.
Gạch 2 thì em không rõ là luật quy định không , nhưng em nhớ là không nặng đến vậy .
Và cuối là cụ quên luôn trách nhiệm giáo dục của gia đình. Nói thật là em cũng đôi lần phanh dúi dụi vì vài người chở con đi học vượt đèn đỏ không thèm nhìn trái phải rồi.

dichvuflycamhn

Xe buýt
Thông cáo báo chí của CA Sóc Trăng:
View attachment 7408322
Dân mà "ko kiềm chế đc nóng giận" rồi có hành vi bạo lực với mấy anh áo xanh áo vàng là 99% khởi tố bắt tạm giam luôn. 😂
Mà tiện đây các cụ cho em hỏi vụ phó trưởng phường ở cao bằng xử lý thế nào rồi ạ?
Em thấy là cứ phải đối xử bình đẳng như với dân chúng thì mới hết nạn kiêu binh đc.

VoCan

Xe điện
Cụ thông cảm, trong trường hợp này cảm tính là phải bởi vì hành vi của các anh xxx quá ác liệt, không thể chấp nhận được cụ ạ.
Không , em có nói trên rồi , em không đồng ý cũng như bênh xxx trong trường hợp nay, cũng như việc xxx đánh người. Chỉ muốn nói cái gì ra cái đó , không nên gộp chung rồi so sánh thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF

QUANG1970

Xe lăn
Hiện tại báo chí bdau đến rồi, chủ đã chối, hi vọng sau đó sẽ k có các việc khác

Ô, nếu đúng như bác thông tin, thế hóa ra câu "Dân biết, dân bàn, dân làm, dân kiểm tra" chỉ là khẩu hiệu? :(

binhsu7273

Xe cút kít
Gạch 1 của cụ quá đúng . Nhưng em đoán tầm 80% lỗi giao thông là xxx bắt đúng. Tầm 75% trong số đó là muốn 50-50. 70% số đó 50-50 xong thì quay lại chửi xxx tiêu cực. Nên nói thẳng xxx tiêu cực có góp phần của không ít người.
Gạch 2 thì em không rõ là luật quy định không , nhưng em nhớ là không nặng đến vậy .
Và cuối là cụ quên luôn trách nhiệm giáo dục của gia đình. Nói thật là em cũng đôi lần phanh dúi dụi vì vài người chở con đi học vượt đèn đỏ không thèm nhìn trái phải rồi.
Phần những gđ có con cái vi phạm đa phần PH không được tốt, nên đợi chờ về mặt đó rất khó giải quyết được.
Ý thức người Dân cũng vậy, CQ buông lỏng QL, không riêng gì quy tắc giao thông mà còn nhiều quy tắc ứng xử trong cuộc sống, khi ai cũng thông cảm và Tặc Lưỡi bỏ qua.
Cần có chế tài "Nặng" liên đới, mới trấn áp được những thành phần cả trên lẫn dưới.

QUANG1970

Xe lăn
Phải bỏ tù chủ vựa tôm vì dám để lộ thông tin mật. :))
Chuyện rõ như ban ngày ntn mà mật thì .............. đến cạn lời! :((

Mật ong, mật mía, mật đường,​
Mật đấy chia được mật này cấm chia?​
Miệng đời là một tấm bia,​
Dầu che hay dấu, sao lìa lời ngay!​

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xe lăn
Như hai con mãnh thú, bằng tất cả sức mạnh cơ bắp được ăn tập và năng lượng của cơm do dân nuôi chúng nó đánh tàn bạo đến huỷ diệt hai thằng bé không có khả năng chống cự. Sai đâu xử đó theo pháp luật chứ đánh trẻ em như vậy kiểu gì cũng là không được.

Không biết ông Tô Lâm vào xem quân của mình thế này có ức chế không???

Rất muốn chửi bậy

Cơm dân, áo nước, công thầy,​
Hỏi ai dạy dỗ như vầy đúng chăng?​
Đánh mà nhìn quả hung hăng!​
May mà chửa đến: Môi răng không còn!​

Chỉnh sửa cuối:

uây tầu

Xe tải
Ở nhiều nước lực lượng PCCC và CHCN không liên quan gì đến xxx. Và họ thực sự là cứu tinh cho người dân trong các trường hợp thiên tại, hỏa hoạn...

Ở mình tôi cũng có cảm tình tương tự với lực lượng trực tiếp tham gia PCCC và CHCN. Họ là 1 bộ phận của cái nhóm có tên gọi là CS PCCC, bên cạnh 1 bộ phận khác cũng gây nhiều bức xúc nhưng núp phía sau bộ phận thứ nhất và dân thường bị nhầm lẫn với bộ phận thứ nhất.
Cụ hỏi lại cụ kia xem cụ ấy thuộc bộ phận nào nhé, không lại ân hận vì niềm tin (sự tôn trọng) đặt nhầm chỗ.
Cụ cứ đầu tư một dự án mà có yêu cầu về PCCC rồi em tin cảm tình của cụ sẽ tụt ngay thôi:D

uây tầu

Xe tải
Hai cháu chắc cũng có vấn đề gì đó, chứ xxx còn phải đi kiếm cơm, hơi đâu 4 ông đuổi để đánh 2 ông nhãi con.
Pháp luật thì phải thế. Lúc chúng nó nhơn nhơn lắm ông lại be lên xxx làm cái gì.
Dù có vẫn đề gì thì các anh xxx cũng rất sai rồi và không thể bào chữa.

ah99x6

Xe điện
Hiện tại báo chí bdau đến rồi, chủ đã chối, hi vọng sau đó sẽ k có các việc khác
Hô hô. Sao lại điều tra a chủ nhà kho phát tán clip nhỉ. Vớ vẩn thật sự. Đây là clip tố cáo sự lộng quyền, côn đồ của người bảo vệ sự an nguy của nhân dân. Nếu bao che thì chỉ làm giảm uy tín, hình ảnh của ngành ca.