[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

congngo

Xe điện
Vấn đề e ko bàn về tiền cụ ạ. Vấn đề ở đấy xét về công việc sở họ vẫn là cơ quan cấp trên!
Ôi trời, cụ hiểu thế nào là cơ quan cấp trên.
Ông chủ tịch huyện thì giám đốc sở còn chưa chắc bằng chứ đừng nói phó GĐ sở.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chưa hiểu vấn đề rồi. Sở nó quản lý ngành dọc, chuyên môn hẹp. Có ông chú tịch huyện nào phải khúm núm trước ông phó sở không? Chủ tịch huyện nó là vua 1 vùng, phó sở chỉ quản lý 1 mảng hẹp, so sánh về quyền thế và danh vọng sao bằng?

Vấn đề e ko bàn về tiền cụ ạ. Vấn đề ở đấy xét về công việc sở họ vẫn là cơ quan cấp trên!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chửi bọn trẻ thì hâm mộ Khá Bảnh, Phú Lê,....trong khi già thì lại thần tượng Năm Cam, Hải Bánh, Sơn Bt,....cũng na ná nhau
Cả 2 cụ đều nhìn 1 mà chả hiểu 2.

Trẻ con trong sáng ngây thơ chưa biết đúng sai nên hâm mộ nhầm Khá Bẩn và Tuyền heo
Đội già lương thiện củ mỉ cù mì cũng kết ( chứ méo idol ) cách sống mấy anh bộ đội già
Công nhân thật thà thì ngưỡng mộ giám đốc , lãnh đạo doanh nghiệp ( có chắc đám chủ lương thiện méo trốn thuế, méo sang tay hoá đơn ? )
Chủ doanh nghiệp thì idol các chủ doanh nghiệp lớn hơn ( cấp độ ma giáo còn cao hơn )
Và các chủ lớn hơn lại idol 1 ông bự nữa kiểu ông Nicola hay Ivan gì đó ( cấp độ siêu cấp ma giáo giáo chủ )
Còn ông Ivan thì học hỏi ai đó nghệ thuật giữ tính mạng.
Và các cụ nghĩ lưu manh mạng Youtube hay giang hồ dao búa là xấu hơn, gây hại hơn đội cổ cồn Lói Lăng Nịch Sự cầm bút à .

Nói tụi trẻ còn dại nên hâm mộ Khá Bẩn, cười đám già trâu thích bộ đội. Quên mất là những thằng tội to đang nói đạo đức :)

Đáng cười :))

Chỉnh sửa cuối:

Visser III

Xe tăng
các đạo phật hay thiên chúa, hồi ... ăn gì chuẩn phải soi theo Kinh Thánh. Kinh Thánh có trước tất cả các đạo, là sách được xuất bản nhiều nhất tên TG (5 tỷ bản).
Phải chăng ý cụ là ông sư muốn ăn chuẩn là phải hỏi ông cha xem tao ăn như thế này đã được chưa hả.

haituri

Xe hơi
Hết ô thì tèo thôi, cũng không có gì là lạ.

hitle888

Xe điện
Sở không phải là cơ quan cấp trên của ủy ban nhân dân huyện, thị.
Nói đằng thẳng, sở chỉ là anh giúp việc về chuyên môn cho anh lãnh đạo ubnd huyện, thị.
Ps: chủ tịch quyền sinh sát to hơn nhiều phó sở (tất nhiên cũng tuỳ sở nữa), còn phó sở có những chỗ em biết chỉ được ký <10tr thì các cụ biết bèo nhèo đến mức nào rồi. Anh Chủ tịch Kiến Xương này là hết tuổi, ủn lên giữ hàm thôi

Phuclongchau

Xe điện
Nhạt quá, chờ tin hôm nay xử phúc thẩm thằng Tiến trắng xem tòa TB diễn hài ra sao vậy

vnhn

Xe tăng
Nói đằng thẳng, sở chỉ là anh giúp việc về chuyên môn cho anh lãnh đạo ubnd huyện, thị.
Ps: chủ tịch quyền sinh sát to hơn nhiều phó sở (tất nhiên cũng tuỳ sở nữa), còn phó sở có những chỗ em biết chỉ được ký <10tr thì các cụ biết bèo nhèo đến mức nào rồi. Anh Chủ tịch Kiến Xương này là hết tuổi, ủn lên giữ hàm thôi
Ký dưới 10tr còn ko bằng 1 trưởng phòng 1 cty nhỏ, bèo bọt đến mức đó hả cụ?

Bandodaugia

Xe máy
Cả 2 cụ đều nhìn 1 mà chả hiểu 2.

Trẻ con trong sáng ngây thơ chưa biết đúng sai nên hâm mộ nhầm Khá Bẩn và Tuyền heo
Đội già lương thiện củ mỉ cù mì cũng kết ( chứ méo idol ) cách sống mấy anh bộ đội già
Công nhân thật thà thì ngưỡng mộ giám đốc , lãnh đạo doanh nghiệp ( có chắc đám chủ lương thiện méo trốn thuế, méo sang tay hoá đơn ? )
Chủ doanh nghiệp thì idol các chủ doanh nghiệp lớn hơn ( cấp độ ma giáo còn cao hơn )
Và các chủ lớn hơn lại idol 1 ông bự nữa kiểu ông Nicola hay Ivan gì đó ( cấp độ siêu cấp ma giáo giáo chủ )
Còn ông Ivan thì học hỏi ai đó nghệ thuật giữ tính mạng.
Và các cụ nghĩ lưu manh mạng Youtube hay giang hồ dao búa là xấu hơn, gây hại hơn đội cổ cồn Lói Lăng Nịch Sự cầm bút à .

Nói tụi trẻ còn dại nên hâm mộ Khá Bẩn, cười đám già trâu thích bộ đội. Quên mất là những thằng tội to đang nói đạo đức :)

Đáng cười :))
Hay quá cụ, cái nhìn xa hơn là ở chỗ này

inova2611

Xe điện
Ôi trời, cụ hiểu thế nào là cơ quan cấp trên.
Ông chủ tịch huyện thì giám đốc sở còn chưa chắc bằng chứ đừng nói phó GĐ sở.
không bằng ntn cụ? cụ giải thích cho em cái ạ! em thì chỉ hiểu như này, nếu xét về mặt Đ.ảng thì giám đốc sở họ đã là tỉnh ủy viên, thành ủy viên và tương đương với bí thư cấp huyện, còn chủ tịch chỉ là phó bí thư, cụ cứ đi ký mấy cái giấy thấy ông chủ tịch hoành tráng chứ cụ làm việc nhiều vào cuj sẽ thấy. đơn giản mặt đảng đã thấy chủ tịch huyện với giám đốc sở đã kém 1 bậc rồi. còn huyện là cơ quan hành chính, sở nó là cơ quan chuyên ngành, trình gì, xin gì với UBND tỉnh, thành phố không qua bọn nó có mà ăn cám!

Chỉnh sửa cuối:

Mycar222

Xe điện
Sở chỉ là cấp trên quản lý ngành dọc về chuyên môn của cấp phòng ở huyện thôi
Chứ chủ tịt huyện bao trùm quyền lực hơn rất nhiều so với phó sở

inova2611

Xe điện
khiếp em nể cụ thật, sở lại còn giúp cả việc cho lãnh đạo ủy ban nhân dân huyện, thị!!! cụ đứng ngay ngắn cái!!🍌

inova2611

Xe điện
hàm ý cụ nói : Sở chỉ là cấp trên quản lý ngành dọc thì đã bao quát ý e nói rồi! còn việc phân cấp, phân quyền của UBND các cấp thì rõ rồi, khi họ đã quản lý ngành dọc thì tức huyện trình bẩm gì về lĩnh vực đó thì phải qua đó đê họ tham mưu cho lãnh đạo TỈnh, thành phố!

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Hay quá cụ, cái nhìn xa hơn là ở chỗ này
Dạ. Như thể loại đường nhựa thì em cực ác cảm. Đó là tội phạm rành rành. Em tối kị việc ăn không nói có, cậy thế hành hung. Âm mưu thủ đoạn, bất lương , bất lậu.
Còn lại thì như em nói đội già trâu tụi em cũng chỉ là già trâu thật thà củ mỉ cù mì nông dân chân chất nên thích cách sống bộ đội thôi. Ko nham hiểm, ko độc ác, ko thủ đoạn ngầm . Như tụi trẻ con non nớt trong sáng chưa biết thôi. Ngây thơ trong sáng mà.
Nên mong các cụ bớt khắt khe hơn. Thớt này chém gió, nói khoác cho vui thôi ạ.
Em kính cụ 1 ly ạ

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đúng mà. Vua con một cõi, cụ nhỉ. Nhất là mấy tỉnh huyện xa mặt trời. Nhớ năm ngoái, năm kia có cả anh gì xưng là " lão phật gia " . Lên báo xong chìm sao á

Gagarose

Xe điện
không bằng ntn cụ? cụ giải thích cho em cái ạ! em thì chỉ hiểu như này, nếu xét về mặt Đ.ảng thì giám đốc sở họ đã là tỉnh ủy viên, thành ủy viên và tương đương với bí thư cấp huyện, còn chủ tịch chỉ là phó bí thư, cụ cứ đi ký mấy cái giấy thấy ông chủ tịch hoành tráng chứ cụ làm việc nhiều vào cuj sẽ thấy. đơn giản mặt đảng đã thấy chủ tịch huyện với giám đốc sở đã kém 1 bậc rồi. còn huyện là cơ quan hành chính, sở nó là cơ quan chuyên ngành, trình gì, xin gì với UBND tỉnh, thành phố không qua bọn nó có mà ăn cám!
Cụ nói đúng về mặt lý thuyết, nhưng thực tế từ c. tịch huyện lên PGD sở chứ không phải GD sở như này là người trong cuộc hay nói là đi ngang, hay không muốn nói là đi xuống, con đường quan lộ coi như rẽ ngang.
CT huyện dễ lên bt huyện, vào tỉnh ủy viên, cá biệt có trường hợp vào thường vụ tỉnh thì con đường quan lộ mới thênh thang được

Trạng thái
Thớt đang đóng