[Funland] Vụ Đường Duơng ở Thái Bình

Trạng thái
Thớt đang đóng

NgheAn24h

Xe tải
"Bức xúc, tôi đã liên tục gửi đơn tố cáo đích danh một số người là lãnh đạo Công an TP Thái Bình đã có hành vi "chống lưng" cho băng nhóm Đường "Nhuệ". Trong nhiều năm nay, trong công tác tôi chỉ ở mức hoàn thành nhiệm vụ vì lý do khởi kiện vượt cấp. Tôi ý thức được trách nhiệm của người chiến sĩ Công an Nhân dân và nhận thức rõ việc tôi làm. Nhưng nếu tôi không bảo vệ được người thân của mình thì sao bảo vệ được người dân" - anh Hà nói.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thể mỏ ở YB ntn hả cụ? E nhìn qua cánh đấy thấy hoành quá mà k hiểu thực hư!
Tức là đen đỏ thâu tóm mỏ, trên danh nghĩa mình đầu tư máy móc khai thác nhưng thực tế lại là mua lại đá trắng của đội đó. Trên đó các anh xhđ toàn tài sản mấy nghìn tỷ. Như anh Sơn, anh Thịnh, chị Giang,...

cobra77

Xe buýt
Con mồm loa mép dải bật đài không dừng, k để người khác nói. Mang tiếng GĐ DN nhớn mà không phân biệt nổi văn bản tb thế nào đúng quy định, chắc tay trong nào gửi trước bản chưa ký tá chắc mẩm đợi đến hạn cuối đến mua hồ sơ, đíu ngờ khi ký thông báo đấu giá nó thay đổi ngày sớm hơn. Cãi cố lấy được giơ cái tờ A4 không dấu ra, hợp câu nói "ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm"

anhlucky22

Xe đạp

E tìm thấy bài này có đoạn viết "Chẳng nói đâu xa xôi, vừa qua, Báo Pháp Luật Việt Nam có loạt bài viết phản ánh về một tổ chức, băng nhóm “xã hội đen”, cho vay nặng lãi, đòi nợ thuê, bảo kê đấu đất, bảo kê hoả táng hoành hành, hoạt động trên địa bàn TP Thái Bình một số năm trở lại đây."
Có cụ nào ở Thái Bình biết thực hư vụ bảo kê hỏa táng ntn ko vậy? Ăn của cả người chết thì khốn nạn quá.
Từ T4/2019 rồi mà giờ T4/2020 khi G.Đ C.A mới về mới xử thì không còn lời nào nói

Sonduong.BMV

Xe container
Nghe có bài phết, chứng tỏ có tập luyện nhiều rồi.
Làm ăn với hội đầu gấu kinh lắm. Vừa ngọt nhạt, vừa doạ dẫm. Làm thì như ăn cướp.
Vụ này vỡ ra cũng hay đấy. Chắc nhiều công chức, viên chức Đảng viên "lên đường".

Chỉnh sửa cuối:

anhlucky22

Xe đạp
Khả năng cao, nhiều báo cùng giã chứ không chỉ vne, nên thớt không bị bay, mấy thớt mở trước đó về vụ Đường nhuệ này bay trong vài nốt nhạc. Lúc đầu e cũng nghĩ bọn xhđ này gớm mặt phết điều khiển cả OF.
Otofun và xam thì không sao chứ ở bên voz thớt về Đường Nhuệ là bay ngay

Xichlo0banh

Xe tăng
Tức là đen đỏ thâu tóm mỏ, trên danh nghĩa mình đầu tư máy móc khai thác nhưng thực tế lại là mua lại đá trắng của đội đó. Trên đó các anh xhđ toàn tài sản mấy nghìn tỷ. Như anh Sơn, anh Thịnh, chị Giang,...
Đội cụ liệt kê em giờ mới nghe, trước biết mỗi cụ ở Mông sơn.

Juhu

Xe buýt
Em khẳng định là cụ chỉ nghe qua báo các cuộc đấu giá thôi, ngoài ra cụ chưa hiểu kỹ về quy định quy trình đấu giá nữa. và em nói thêm là kể cả Giám đốc Sở 4 pháp còn chả có cửa thao túng nếu không kết hợp với đội như Mr Sugar nhé chứ giám đốc TT chỉ là một cái mắt xích đóng vai trò cực nhỏ trong đó thôi (cùng lắm là rò rỷ thông tin cho bọn Sugar).
E thấy cụ bị nhầm roài. Cụ Michael J nói đúng đấy. Đất mà xẻ thành 7 80 lô bán công khai ntn thường là nhg vị trí 0 đắc địa phân nhỏ ra bán cho dân mục đích để ở. Chứ vị trí vip lô ngon còn lâu tỉnh/thành ms chịu chia nhỏ ra mà lọt vào tay các đại da bds roài. Kiểu đất này cụ "abc" vs gd tt hoặc quen biết sở, đấu thành công hết. Mảnh vip thì cấp tỉnh thành hoặc tw ms quyết, sở và tt chỉ trym mồi thôi

tieunhilang

Xe điện
Thằng Hiệp này ngoan nên được xếp ghế ngồi đấy để thực thi việc kết hợp với ĐN đc anh zai giao cho thôi !
Chính xác cụ ạ! Giám đốc trung tâm này phải là người: "làm sao cho thiên hạ tưởng mình đấu giá vô tư, còn trúng phải là anh em mình". Đó mới là giám đốc giỏi.
Hiệp nó khổ tâm chứ, mỗi cuộc đấu giá có cả trăm sếp nhờ, sắp xếp một suất. Làm kiểu gì? Cuối cùng thì Đường Nhuệ lại mở lối thoát cho Hiệp.

cobra77

Xe buýt
Bác ý nhầm to, ngược lại cvp cục/cơ quan kém cvp bộ vài bậc. CVP bộ có thể 1 bước lên Thứ, cvp cục/cq thì cũng vài bước mới lên

Chánh văn phòng bộ với chánh văn phòng cơ quan cảnh sát điều tra thì ai to hơn hở cụ, khai sáng cho em tí.

Sazi

Xe điện
Con mồm loa mép dải bật đài không dừng, k để người khác nói. Mang tiếng GĐ DN nhớn mà không phân biệt nổi văn bản tb thế nào đúng quy định, chắc tay trong nào gửi trước bản chưa ký tá chắc mẩm đợi đến hạn cuối đến mua hồ sơ, đíu ngờ khi ký thông báo đấu giá nó thay đổi ngày sớm hơn. Cãi cố lấy được giơ cái tờ A4 không dấu ra, hợp câu nói "ngu còn cố tỏ ra nguy hiểm"
VC này cảm xúc mạnh nên hành xử khó kiềm chế. Riêng ở vụ này D đến mua hồ sơ + nộp tiền bảo lãnh (vẫn còn giờ làm việc), hoặc họ chỉ mua hồ sơ về nghiên cứu, không bán là có vấn đề.

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Lói thì nắm , nàm thì nười ai mà lói đến nà cái mặt nì nì như mặt nợn .Đi nàm nái xe thì chỉ lên biết nái xe thôi , đằng lày cứ ní nuận lại còn ngọng liu ngọng lô !
Nói chuẩn HN là Ba Vì nhé =))

Hự.

Xe điện
Em nghe dọng Ba Vì là lạ nhất cụ, nói rất khó nhé, cứ phải dài hơi mệt chết :D
theo lời đồn là thời nhà Trần oánh Chân Lạp bắt rất nhiều tù binh. Sau ko giết mà cho về vùng Ba Vì lập ấp, nên dần dần tạo nên thổ ngữ lai ghép với ngoại ngữ vùng đó như vậy.

Trạng thái
Thớt đang đóng