[Funland] Vụ ở Hàng Xanh: đã khởi tố và bắt

xe rùa 2012

Xe container
hồi em công tác ở HN. uống mà ko say nó éo bao giờ coi là cùng bè, cùng cánh, để sau còn cơ cấu. kêu mềnh sống ko hết mình bla ba.... lên miền núi phía bắc hay vào nam bộ. uống mà ko quắc cần câu còn lâu đc lên chức em thật :D

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác

Băng keo

Xe tải
Em không đồng tình với comment này của cụ, đặc biệt là đoạn đỏ đậm. Làm sao cụ đủ điều kiện để đại diện cho "người Việt" mà dám khẳng định như đúng rồi vậy? Riêng chuyện uống rượu bia say lái xe gây tai nạn như vụ này thì không phải chỉ riêng em mà nhiều người cũng coi đây là bài học.
Vâng, còn em còn cụ, để xem cụ học được mấy hôm :)

VCHDHN

Xe container
Nói thật với cụ, em còn cầu mong cho con gái nó sau này cũng bị thằng khác say rượu húc chết nó mới cảm nhận được
Cụ lại hơi quá dồi. Ng ta coi như xuống hố rồi mà cụ còn nói thế thì cụ còn tệ hơn u rượu gây t nạn.

meomun346

Xe container
Về làng mới thấy, lũ bần nông vàng vẩu ép người khác uống say để cười khoái trá thế nào.

1 lần lên vùng Tây Bắc, em cũng bị 2 nữ công chức "xa luân chiến" mục đích làm em say và nôn. Em nhỉn thẳng vào mặt họ và nói "các em muốn ép anh uống thật say và nôn trước mặt các em, và đây là kiểu hiếu khách hàng cho người phương xa phải không?. Cuộc rượu nhạt hẳn .

Tổ sư bố bọn bần nông, cứ quen cái trò ép người khác uống thật say và gục hẳn, thì chúng mới vui và hả dạ.
Để rồi chúng cười khoái trá, thật xấu xa và man rợ.

Nói thế phũ quá, người ta vừa nể vừa quý họ mới mời. Em thì cứ nói luôn là không uống được, ai mời thì chỉ nhấp môi thôi. Vài người thấy mình làm thế họ cũng thôi không ép.
Cụ cứ nói tôi còn phải lái xe về, ông có lái được thay tôi ko? Vậy là họ ko dám mời nữa. Còn như để vào cánh với nhau, để lên chức thì phải thuê ta xi mà về thôi. :))

Có ai ép đâu, họ chỉ nói nẻ mặt họ thì uống 1 chén với họ thôi đấy chứ
Ai cũng mời 1 chén, rồi tí tôi ra CA họ thổi cồn, ông có nộp phạt cho tôi ko? vậy là tạnh ngay thôi mà.

fanmu1234

Tháo bánh
Để rồi chúng cười khoái trá, thật xấu xa và man rợ.

Cụ cứ nói tôi còn phải lái xe về, ông có lái được thay tôi ko? Vậy là họ ko dám mời nữa. Còn như để vào cánh với nhau, để lên chức thì phải thuê ta xi mà về thôi. :))

Ai cũng mời 1 chén, rồi tí tôi ra CA họ thổi cồn, ông có nộp phạt cho tôi ko? vậy là tạnh ngay thôi mà.
Em kể chuyện thật nhé. Lúc trước gặp thằng bạn được bổ nhiệm giám đốc Chi nhánh BIDV , nó kể quyết định in rồi, Bắc Hà đi nhậu với cả nhóm (dự kiến bổ nhiệm năm 2015) và chỉ mặt nó, đưa 1 cốc rượu Tây khoảng 250ml bảo "mày uống hết cốc này thì mai tao ký, còn không thì mày biến đi". Đại ý như vậy.

Vì sự nghiệp nó phải cắn răng uống hết, chắc gan tiêu hết 1/3 =))=))=))

meomun346

Xe container
Em kể chuyện thật nhé. Lúc trước gặp thằng bạn được bổ nhiệm giám đốc Chi nhánh BIDV , nó kể quyết định in rồi, Bắc Hà đi nhậu với cả nhóm (dự kiến bổ nhiệm năm 2015) và chỉ mặt nó, đưa 1 cốc rượu Tây khoảng 250ml bảo "mày uống hết cốc này thì mai tao ký, còn không thì mày biến đi". Đại ý như vậy.

Vâng, em mà uống vậy chắc chảy máu dạ dày, vô viện cấp cứu luôn.

Sondaubang

Xe tăng
Về làng mới thấy, lũ bần nông vàng vẩu ép người khác uống say để cười khoái trá thế nào.

1 lần lên vùng Tây Bắc, em cũng bị 2 nữ công chức "xa luân chiến" mục đích làm em say và nôn. Em nhỉn thẳng vào mặt họ và nói "các em muốn ép anh uống thật say và nôn trước mặt các em, và đây là kiểu hiếu khách hàng cho người phương xa phải không?. Cuộc rượu nhạt hẳn .

Tổ sư bố bọn bần nông, cứ quen cái trò ép người khác uống thật say và gục hẳn, thì chúng mới vui và hả dạ.
Chả cần phải lên tận đấy đâu cụ! Quanh Hà nội cũng có, ở mấy vùng ven.
Đi ăn cỗ, vừa ngồi xuống chưa ăn được thứ gì thì năm sáu chú cầm chén chắp sau lưng chờ đến lượt mời rượu. May mà phạt uống rượu lái xe nặng nên dạo này còn đỡ bị nài ép.

El Jefe 2

Xì hơi lốp

A # Bộ GT cũng chuyên có trò kiểm tra sức khoẻ kiểu này. Cốc rượu tây cứ rót 2/3 bắt uống hết để kiểm tra sức khoẻ. Nhiều ông dinh lắm rồi.

fantasy0178

Xe tăng
Em làm việc ở Sơn La, chủ tịch xã vác can riệu ra bảo uống đủ 3 chén mới làm việc (cả cb huyện đi cùng cũng phải uống).
Sơn La thì vãi lái cụ nhỉ, ngày xưa bác Sùng còn làm bí thư mấy a e bọn e hay lên chơi một phần cũng vì cv. Trình nhậu của đội các bác trên đấy phải nói là kinh hồn, cảm tưởng dạ dày bằng inox luôn

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng nghĩ giống cụ nhưng k dám phũ như cụ. Công vc của e từ Nam ra Bắc, nhậu Tây Bắc và miền Tây đủ cả nhưng như chưa bao h mặc dù tửu lượng rất kém, uống gần say là e đoé uống nữa kệ mẹ đứa nào nói j. Dell hiểu cái văn hoá nhậu nhẹt bê tha ở đâu ra mà cứ hơn thua nhau mấy cái chén rượu cốc bia
Cụ dữ đc mình thì quá ok rồi, mấy e miền tây e vào nó chuốc cho tới bến luôn, khổ cái mình dễ tính mí khốn nạn:((

Bát Mã

Xe điện
Tôi ở ngoại ô, nhà xinh, hoa thơm, trái lành !

Làm gì đến mức đó cụ :P chỉ sợ rượu dởm thôi :-?

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ lại hơi quá dồi. Ng ta coi như xuống hố rồi mà cụ còn nói thế thì cụ còn tệ hơn u rượu gây t nạn.
Em đọc cái dòng cụ trích dẫn em thấy tởm lợm.

trantienlc

Xe buýt
Em chia sẻ! Uống rượu vì bạn bè và ngoại giao! Nhưng xem video thấy bà ấy cũng không đến mức say quá! Thái độ cứ ôm cái đt! Kiểu như vc sảy ra là bình thường!! Sợ thật!!!

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Những người không chịu uống rượu bia được xem là "không có khả năng giao tiếp " đấy ạ. Nhưng thôi ở xứ "bần nông" thì văn hóa cũng phải vậy chứ? Rồi lại có ông bần nông dè bỉu "ở được thì ở, không ở được thì biến ra nước ngoài " . Luật cứ thực thi nghiêm minh, thực thi ở giai đoạn phòng hơn chữa, thì sẽ im mồm hết, tự động mà tuân thủ. Bà này nên bị xử lý hình sự nặng.

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Chả cần phải lên tận đấy đâu cụ! Quanh Hà nội cũng có, ở mấy vùng ven.
Đi ăn cỗ, vừa ngồi xuống chưa ăn được thứ gì thì năm sáu chú cầm chén chắp sau lưng chờ đến lượt mời rượu. May mà phạt uống rượu lái xe nặng nên dạo này còn đỡ bị nài ép.
giữa xứ thanh lịch luôn chứ cần gì phải vùng ven

giacmo1234

Xe tải
Em thấy văn hóa ăn và uống ở mình vẫn còn thô tục quá. Rồi quản lý, đánh thuế về các mặt hàng có hại cho sức khỏe như bia rượu vẫn còn lỏng lẻo và bất hợp lý quá. Cái tốt , cái cần thì đánh thuế cao, cái độc hại như bia rượu thì đánh thuế thấp và buôn bán, sử dụng hết sức tùy tiện và dễ dãi. Hết sức là vô lý !