[Funland] Vụ ở Hàng Xanh: đã khởi tố và bắt

windowsme

[Tịch thu bằng lái]
Có ai ép đâu, họ chỉ nói nẻ mặt họ thì uống 1 chén với họ thôi đấy chứ
anh ko ép chú, chẳng qua là vui thì anh muốn uống với chú thôi, còn chú muốn anh vui hay là ko coi anh ra gì là tuỳ chú

bimbim71

Xe điện
Em thấy văn hóa ăn và uống ở mình vẫn còn thô tục quá. Rồi quản lý, đánh thuế về các mặt hàng có hại cho sức khỏe như bia rượu vẫn còn lỏng lẻo và bất hợp lý quá. Cái tốt , cái cần thì đánh thuế cao, cái độc hại như bia rượu thì đánh thuế thấp và buôn bán, sử dụng hết sức tùy tiện và dễ dãi. Hết sức là vô lý !
Bọn Phớp chúng đầu độc rân ta khi xưa,để quên đi bất mãn đói nghèo.

Mình nghĩ chưa hẳn em này bị ép uống đến say,mà có khi là chủ nhà hàng giao lưu với khách hàng và thể hiện mình.Nhưng bất kỳ một lý do gì thì khi đã say thì không tham gia giao thông nữa, làm cho bao gia đình tang thương và bước ngoặt của cuộc đời mình

fantasy0178

Xe tăng
Cụ dữ đc mình thì quá ok rồi, mấy e miền tây e vào nó chuốc cho tới bến luôn, khổ cái mình dễ tính mí khốn nạn:((
Gớm, cụ có tửu lượng cao mới dám ra gió thế chứ e có nhậu đc đâu, phải cái e hơi phê phê là lăn ra ngủ khò khò nên chưa kịp say đã tìm chỗ ngủ òi, :))

Hungds

Xe đạp
Về làng mới thấy, lũ bần nông vàng vẩu ép người khác uống say để cười khoái trá thế nào.
1 lần lên vùng Tây Bắc, em cũng bị 2 nữ công chức "xa luân chiến" mục đích làm em say và nôn. Em nhỉn thẳng vào mặt họ và nói "các em muốn ép anh uống thật say và nôn trước mặt các em, và đây là kiểu hiếu khách hàng cho người phương xa phải không?. Cuộc rượu nhạt hẳn .

Tổ sư bố bọn bần nông, cứ quen cái trò ép người khác uống thật say và gục hẳn, thì chúng mới vui và hả dạ.
Ông bức xúc bọn nát rượu thì cứ chửi,sao lại lôi bần nông vào chửiDễ thường cụ tổ của ông không phải bần nông nhỉ.
Đồ mất dạy

Toptea

Xe buýt
Nói thật với cụ, em còn cầu mong cho con gái nó sau này cũng bị thằng khác say rượu húc chết nó mới cảm nhận được
Bác cm như mứt, e nói thật. Con gái người ta tội tình gì mà mà độc mồm thế?!

fanmu1234

Tháo bánh
Bác cm như mứt, e nói thật. Con gái người ta tội tình gì mà mà độc mồm thế?!
Thế người chết có tội tình gì mà bị con nhợn cái húc chết. trong khi con nhợn cái cố tình say rượu lái xe

Toptea

Xe buýt
À thế em xin nỗi Cụ nhé. Quê em cứ gọi là nó mang ra tất chứ ko có kiểu vừa ăn vừa gọi ạ.
Giải thích thế mà bác nghe cũng lọt tai à :)). Hội nghị khách hàng thì đương nhiên cty phải đặt mỗi mâm bao tiền, bao món, làm gì có vụ khách tự gọi.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
hồi em công tác ở HN. uống mà ko say nó éo bao giờ coi là cùng bè, cùng cánh, để sau còn cơ cấu. kêu mềnh sống ko hết mình bla ba.... lên miền núi phía bắc hay vào nam bộ. uống mà ko quắc cần câu còn lâu đc lên chức em thật :D
Lên chức mà như bà chủ nhà hàng thì cũng chả giá trị gì
Không nói đến vấn đề giao thông thực sự say nhiều khi cũng tốt, nhiều khi say tốt hơn tỉnh nhiều.

tran phong vp

Xe tải
Mình nghĩ chưa hẳn em này bị ép uống đến say,mà có khi là chủ nhà hàng giao lưu với khách hàng và thể hiện mình.Nhưng bất kỳ một lý do gì thì khi đã say thì không tham gia giao thông nữa, làm cho bao gia đình tang thương và bước ngoặt của cuộc đời mình
Cụ chuẩn ạ. Em cứ say là gửi xe lại, gọi taxi cho lành

Gez

[Tịch thu bằng lái]
Còn tùy vụ và cơ to đến đâu.
Đầy vụ lên báo cả chục năm có làm nổi đâu, đất sóc sơn đấy.
Cả vụ thuốc ung thư giả gì đấy hình như cũng chìm xuồng rồi thì phải , vụ Ma Ma gì đấy :D

Dan du an

Xe cút kít
Nếu chị này sau khi gây tai nạn mà "trốn" khỏi hiện trường (luật cho phép) hôm sau hết nồng độ cồn trong máu/hơi thở rồi đến trình diện công an, khai là do mất lái/kẹt ga/,... + nhiều Đông Lào đồng thì có "thoát" khỏi kiếp nạn đấy không cccm nhỉ?
Cứ đúng luật thôi, nếu họ trình diện mà thổi không có cồn thì chịu rồi.

ina

Xe điện
Quen sống nhung lụa, giờ nằm nền xi măng chỉ vì mấy chén rượu. :)

Dungha

Xe điện
Nếu chị này sau khi gây tai nạn mà "trốn" khỏi hiện trường (luật cho phép) hôm sau hết nồng độ cồn trong máu/hơi thở rồi đến trình diện công an, khai là do mất lái/kẹt ga/,... + nhiều Đông Lào đồng thì có "thoát" khỏi kiếp nạn đấy không cccm nhỉ?
Trường hợp này say không trốn nổi rồi.