[Funland] Vụ tai nạn ở cầu Trắng HĐ thương tâm quá

Go on

Xe điện
Theo luật thì người chở khó tránh bị xử lý hình sự vì vi phạm luật giao thông gây hậu quả nghiêm trọng. Quá là đau sót, vừa đau vì bị mất người thân vừa có thể bị ngồi tù mấy năm

ubisapro

Xe trâu
Cái xe điện nịnja này ghế bé tí. Trước e chở gấu 1 lần trên con xe này, chỉ muốn hất gấu ra khỏi xe vì yên ngắn tí. Đằng này chở 4@@

cu mậm

Xe buýt
RIP cháu bé, mong con an nghỉ!

HTlangtu

Xe điện
Trẻ 2 3 tuổi nó nhoi lắm. Chở 3 đứa chỉ 1 đứa nhoi nhoi là lạc tay lái ngay.
Em nhớ mãi câu của cụ ông nhà e nói 20 năm trước, lúc e chở con bé con 2 tuổi bằng xe máy: "phải có đai an toàn cho nó, trẻ con ngồi sau nó bám vào mình chỉ như tay con nhái thôi, không chặt đâu, văng xuống đường ngay"
e nhớ mãi cái từ "tay con nhái", dễ hình dung cực kỳ
Nên đứa nào e cũng đai nịt cẩn thật, kể cả mấy đứa cháu cho đến khi có oto
Mà gấu nhà e chở e cũng không yên tâm ý, hồi nó 3 tuổi, đang làm thấy oba gọi điện là mẹ con nó lên ngoại chơi rồi. E hơi bực, gọi điện thấy bảo "có đai nịt rồi anh yên tâm". E hỏi thấy bảo đi đến Lăng rồi? e quát cho 1 trận "quay cmn xe về ngay",
Chỉ sợ nhỡ đi đường nó thiu thiu ngủ, ngã vật ra là mẹ lạng tay lái luôn ý chứ. Đấy là chở 1 đứa đấy
Đây thím này làm combo 3 đứa mới sợ ^:)^ ^:)^ :(. Thà thuê mn nó grap thì không nên chuyện này

Yeuaibaygio

Xe container
Theo luật thì người chở khó tránh bị xử lý hình sự vì vi phạm luật giao thông gây hậu quả nghiêm trọng. Quá là đau sót, vừa đau vì bị mất người thân vừa có thể bị ngồi tù mấy năm
Nhiều trường hợp không chỉ chở con cháu nhà mà cả cháu hàng xóm nữa hoặc nhận đón thuê. :(

SubmarineTH

Xe buýt
Phần lớn dân mình có ý thức kém về an toàn. Chỉ đến khi xảy ra tai nạn mới hối tiếc thì đã muộn. Ngay cả các cụ mợ ngồi ghế sau ô tô khi chạy trên cao tốc cũng nhiều người ko thắt dây AT.

mb.vaynganhang

Xe tăng
Các bác hẳn là thấy nhiều người lớn đi xe máy đằng sau là em bé chỉ độ dưới 2 tuổi, đai bằng vải, khoá bằng nhựa bấm vòng qua bụng người lớn.

Em thấy kiểu đó vắt vẻo và ko yên tâm. Lúc thì thấy đai rộng, đứa bé nghịch 1 chút hay ngủ gật nghiêng người, nhìn rất chênh vênh. Hoặc: sự kết nối, neo giữ đứa bé chỉ bằng cái khoá bấm bằng nhựa,vậy có an toàn ko!!!

Nếu buộc phải chở bé bằng xe máy, thì có loại địu ôm bé sát người,cơ chế khoá chốt cũng 2,3 lớp tăng độ an toàn lên rất nhiều.

HTlangtu

Xe điện
Phần lớn dân mình có ý thức kém về an toàn. Chỉ đến khi xảy ra tai nạn mới hối tiếc thì đã muộn. Ngay cả các cụ mợ ngồi ghế sau ô tô khi chạy trên cao tốc cũng nhiều người ko thắt dây AT.
Chuẩn cụ, e cũng không thắt lúc ngồi ghế sau.
Chủ quan, sơ ý thôi - cũng không hay ho gì thật, không may va chạm cũng gãy xương

Mabamon

[Tịch thu bằng lái]
Cẩu thả tùy tiện, vô lối bất chấp, là quốc tính cmn rồi.
Hệ quả là chết chóc tai ương. Nhưng vẫn méo sợ. Bó tay.

HTlangtu

Xe điện
Em thấy kiểu đó vắt vẻo và ko yên tâm. Lúc thì thấy đai rộng, đứa bé nghịch 1 chút hay ngủ gật nghiêng người, nhìn rất chênh vênh. Hoặc: sự kết nối, neo giữ đứa bé chỉ bằng cái khoá bấm bằng nhựa,vậy có an toàn ko!!!
À, cái khóa bấm nhựa thì chắc đấy cụ, đối với trẻ 2-3 tuổi khá ok, nhưng đúng nó ngủ gật vắt vẻo là lạc tay lái thật

quannt_2013

Xe đạp
thương tâm quá, ân hận cả đời, chỉ vì cái tính cứ tiện tiện nên bh ra thế này.. chở đến 3 đứa!

Simson 2 xẻng

Xe tăng
Em nói bậy phát.
Nhiều con đàn bà đi xe ngu hết phần của bò chó. Đàn ông đi ngu cũng nhiều nhưng không nhiều bằng đàn bà.
Những vụ như này xác suất rất lớn do ý thức ngu, kỹ năng kém của các mẹ thiên hạ.
Ngay như vợ em đi xe máy cũng ngu, cũng thiếu kỹ năng, em nhắc nhở suốt. Nhiều lần phải gay gắn quán triệt một số nguyên tắc.
Em chứng kiến không ít vụ thương tâm với lý do như trên nên rất hãi. Cứ nghĩ tới chuyện vợ mình nó sơ sẩy 1 phát xảy ra chuyện là sợ mất vía.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Cầu mong cháu siêu thoát nơi suối vàng.
Bây gườ em thấy các cháu nhỏ phi xe điện không mũ không giáp quá nhiều luôn. Còn người lớn chở em bé thì phần lớn là không mũ BH.

HTlangtu

Xe điện
E chưa hiểu thằng 45 chỗ sao lại đi sát vỉa thế nhỉ? Hay lại song song hàng 3 hàng 4

vankhuonthep

Xe tăng
5h35p em về qua tắc đường 1 lúc. Thấy khói hương, bên cạnh 1 ng lớn 1 trẻ con khóc thảm thiết. Gần hết cầu có xe khách dừng. Công an căng dây, phân làn

carmex

Xe hơi
Em thấy các cụ lên án mạnh tay bà mẹ chở 3 đứa bé, nhưng vì đâu nên nỗi 1 mẹ phải thồ 3 con thì các cụ ko lên án! Em hay chở con đi học em thấy, toàn các chị chân ngắn phải thồ 1,2 đứa con, thêm túi to túi nhỏ. Các ông chân dài, khôn ngoan, tay lái giỏi thì hiếm thấy mặt.

Thưa các cụ, xe máy mà chở 2 con đi ngoài đường là phạm luật rồi. Là nguy cơ chả kém gì vụ 3 con rồi!

Các ông chồng, ông bố thay vì thể hiện sự tài giỏi bằng lời nói, bằng những cái tát tai, hãy về chia sẻ việc đón con với vợ, sắm cho vợ con xe tử tế.

Chỉnh sửa cuối:

HTlangtu

Xe điện
Lại thấy trên Beat có thông tin là cô giáo dạy lớp đó đưa cháu về cùng. Cháu ko phải con cô
OMG, thế này cô giáo không tránh khỏi lao lý rồi, thành làm phúc phải tội
Không rõ thực hư ntn???, chắc chờ thông tin từ CQĐT mới chính xác được
RIP cháu bé quá, trách ai bgio??? chờ điều tra xem ông xe 45 đi đứng ra sao

Vanh234

Xe buýt
Thêm thông tin của 1 cụ of vừa đưa: "....tại Hà Đông chỗ Cầu Trắng có 1 vụ tai nạn thương tâm, 1 bà đi xe điện chở 3 cháu đi học về, đường đông quá nên định leo lên vỉa hè để đi, bị trơn trượt ngã đứa cháu 3 tuổi xuống đường, 1 chiếc xe khách đi ngang qua. R.I.P cháu bé vắn số vì bất cẩn của người lớn"
Leo vỉa hè mất trọng tâm ngã xe...haiza. Có cụ bảo tòa án có xử người mẹ không?
Tòa nào cũng chẳng bằng tòa lương tâm xử, day dứt cả đời vì cái thói quen bất cẩn vô pháp của người mẹ mất đi con ruột của mình
A mà phải nói thêm là ngay cái dép mình đi, nếu mòn quá mà leo vỉa hè chống với chân cũng ngã như chơi luôn nhé
Nhưng nếu là người khác như cô Dì chú Bác e vote mạnh - xử nặng luôn
Sao không hỏi vì sao cái xe khách chen sát vỉa hè thế?

pain

Xe ba gác
Em nói bậy phát.
Nhiều con đàn bà đi xe ngu hết phần của bò chó. Đàn ông đi ngu cũng nhiều nhưng không nhiều bằng đàn bà.
Những vụ như này xác suất rất lớn do ý thức ngu, kỹ năng kém của các mẹ thiên hạ.
Ngay như vợ em đi xe máy cũng ngu, cũng thiếu kỹ năng, em nhắc nhở suốt. Nhiều lần phải gay gắn quán triệt một số nguyên tắc.
Em chứng kiến không ít vụ thương tâm với lý do như trên nên rất hãi. Cứ nghĩ tới chuyện vợ mình nó sơ sẩy 1 phát xảy ra chuyện là sợ mất vía.
Em hiểu, đọc vụ này mà vừa xót vừa giận. Thề là lần đầu tiên em táng con Gấu mạnh tay và lật mặt là hồi f1 nhà em 2 tuổi, em đã cảnh báo rồi nhưng vẫn để bà chị nó ôm f1 nhà em và chạy xe máy từ nhà đó về Ngoại. Đúng lúc em kéo valy vì vừa xuống sb về thẳng đó, việc đầu tiên em bế f1 đã... Gấu chạy ra đón... em thẳng tay tát lật mặt trước bá quan văn võ!
Mịa... không sao đâu...dễ í mà.

Đạm... nát mịa xác thì sao giời! Từ đó trở đi, khác hẳn. An toàn không phải chuyện.... vui í mà!