[Funland] Vụ tai nạn ở cầu Trắng HĐ thương tâm quá

Yeutocdo84

Xe hơi
Ngay gần nhà mình , khổ thân mong chia buồn với gia đình

nowhereland

Xe điện
Cần phải truy tố và có hình phạt thích đáng với người đi xe máy điện kiểu này, chính họ đã vi phạm luật ATGT gây tai nạn nghiêm trọng.

kites1

Xe điện
Không phải mẹ cụ ạ! trên Beat có thông tin là cô giáo dạy lớp đó đưa cháu về cùng. Cháu ko phải con cô đi xe đạp
Cám ơn cụ cho thêm thông tin. Thế thì tội cho bố mẹ bé gái nầy. Tai nạn bất ngờ xảy ra, với đứa con yêu của họ, khi họ nhận được tin, chắc đau khổ vô cùng.

Ni No Kuni 2

Xe điện
RIP cháu.
Nhưng con mẹ ngu nên cháu mới chết. Có đau thương vẫn phải chửi.
Nói rộng ra cả mấy ông đi oto có con nhỏ ko mua ghế trẻ em, rồi có trẻ nhỡ nhỡ thì để nó leo cửa sổ trời cũng nên dẹp ngay đi nhé. Thói quen rất ngu, đến lúc làm sao lại lăn ra bảo tại số.

VCHDHN

Xe container
Hôm qua trên cầu Chương dương em đã phải lướt nhanh lên hết cầu rồi ra hiệu vẫy 2 mẹ con chở nhau làn xe máy để cảnh báo. Con bé cũng nhỏ cỡ tiểu học mà dang tay ôm 2 thùng hàng ngật ngưỡng, chả bấu víu vào đâu cả. Va chạm cái là văng ra đường lập tức. Thế đấy, em rất kinh hãi khi những cái chết đc báo trc thế này mà ít người nhận thức đc😣

HTlangtu

Xe điện
.... rồi có trẻ nhỡ nhỡ thì để nó leo cửa sổ trời cũng nên dẹp ngay đi nhé. Thói quen rất ngu, đến lúc làm sao lại lăn ra bảo tại số.
Đúng đúng rất đúng luôn cụ ơi, đó là cửa sổ thăng lên trời thật
Cực kỳ nguy hiểm luôn, trước đây mấy năm e xem clip bên Tàu có thằng bố cũng phấn khích cho con thò đầu lên, đến đoạn đập 1 phát vào cái Barie, vỡ sọ luôn
Chắc cả đời ân hận luôn, bên đó lại đẻ ít:(:(:(

Vipthanhmlm

Xe hơi
Dạo này đọc nhiều vụ tai nạn thương tâm quá. Cả vụ xả súng vào trẻ em bên mỹ. Buồn thật sự

LienPhuong

Xe điện
Đây là lý do em không dám một mình chở con đi học, dù có đai, đi xe máy thì luôn phải chồng chở hai mẹ con, giữ con ở giữa, vì em luôn hình dung đi xe máy mà ngã giữa đường thì nguy cơ bị chèn là rất cao, cả ng lớn chứ chả phải mỗi trẻ con đâu, giao thông VN quá tệ hại khi mà mọi loại phương tiện to nhỏ, cả đi bộ đều chung lòng đường. Vụ con ngã xe chèn đã xảy ra nhiều năm trước rồi.
Nhưng ở VN phương tiện công cộng quá tệ. Để đi ra đc xe buýt phải đi bộ, mà đường đi bộ không có, trẻ đi cũng rất nguy hiểm, lại không ai đưa ba bốn đứa đi cùng lúc được, đi taxi quá đắt nếu đi hàng ngày.
Sống ở nước nghèo thì phải khéo lo thôi, cũng vẫn là do bố mẹ cả. Đau lòng thật đấy.

Hanhnh22078

Đi bộ
Em muốn xin clip tình huống lúc xảy ra tai nạn, có bác nào ghi được tình hình lúc đó không ạ.

Omshanti

Xe hơi
Thương cháu bé quá, mong con siêu thoát về miền cực lạc.
Tiện đây em phê phán một hiện tượng không hiếm: nhiều gia đình ở chung với bố mẹ đã nghỉ hưu, các cụ hưu bây giờ vẫn tương đối nhanh nhẹn và đương nhiên là nhiều thời gian nên được giao nhiệm vụ đón cháu đi học về. Các cụ/mợ nào đang lợi dụng ông/ba thì nên tưởng tượng một ngày không may đến với gia đình mình như vụ việc trên, chấm dứt ngay việc để ông bà già đi xe máy, xe đạp đón con cho mình. Tốt nhất là con đứa nào đứa ý đón, không thì để các Grabber trẻ khỏe chở giúp.

L.C.D

Xe container
Tiện đây em phê phán một hiện tượng không hiếm: nhiều gia đình ở chung với bố mẹ đã nghỉ hưu, các cụ hưu bây giờ vẫn tương đối nhanh nhẹn và đương nhiên là nhiều thời gian nên được giao nhiệm vụ đón cháu đi học về. Các cụ/mợ nào đang lợi dụng ông/ba thì nên tưởng tượng một ngày không may đến với gia đình mình như vụ việc trên, chấm dứt ngay việc để ông bà già đi xe máy, xe đạp đón con cho mình. Tốt nhất là con đứa nào đứa ý đón, không thì để các Grabber trẻ khỏe chở giúp.
Cụ ơi, dù là hình thức đưa đón nào cũng đều có nguy cơ, ko có cái gì hoàn hảo hết. Đây là rủi ro trong giao thông chứ ko phải chỉ là chuyện đưa đón trẻ con.
Cho con đi bus trường còn có cháu bị bỏ quên đó.
Bản thân bố mẹ đưa đón con, có ai dám khẳng định ko bao giờ có sự cố?
Grab có đảm bảo 100% an toàn và ko có nguy cơ gì ko? Chưa kể Grab car thì tốn kém, Grab bike đi ẩu kinh hoàng, càng trẻ càng đi ẩu.
Nếu phải nhờ đến ông bà là vì điều kiện bố mẹ ko thể đưa đón đc con, chứ em tin nếu có lựa chọn, ko ai lại lợi dụng bố mẹ mình trong chuyện đưa đón con cái.
Em phản biện các ý kiến kiểu này là em đứng từ góc nhìn của 1 người có điều kiện thời gian đưa đón và đồng hành với con cái từ lúc chúng nó đc sinh ra cho tới giờ. Cũng vì luôn đưa đón con mà em nhìn thấy nhiều gia cảnh bố mẹ sấp ngửa đưa đón con rồi phi ra đường mưu sinh. Nhiều hoàn cảnh ko có ông bà hay người thân để nhờ đưa đón, thì các cháu bé ở trường đến tối đợi bố mẹ. Em luôn thương vẻ mặt mong ngóng tội nghiệp của đứa trẻ, để mà thông cảm cho việc nhiều gia đình phải thuê hoặc nhờ ng đưa đón con.
Chẻ hoe các câu chuyện thì chuyện gì cũng có nguy cơ.
Bởi vậy, qua những chuyện thương tâm thì nhìn đó rút ra bài học cho mình.
Cố gắng cẩn thận hết mức trong khả năng của mình thôi.
Ko nên nhân câu chuyện để phán xét người khác và nâng cao quan điểm.

babetnhe_no1

Xe buýt
Thật ra là cũng khó nói, e cũng đã có lần đi đón các cháu trong nhà do bố mẹ các cháu nhờ, đón và đèo từng đứa về 1 thì đứa kia đứng lại chờ thì sợ và khóc lóc vì hầu hết các cháu đều tan học tầm cùng giờ, mà đèo hết thì k được, mỗi đứa lại 1 nơi nên k đi grab được, cũng may lần ấy k có vấn đề gì xảy ra nhưng sau lần ấy thì bme các cháu có nhờ e cũng báo bận, từ chối thì k được mà đi như thế thì mình cũng sợ

Wave cùi bắp

Xe điện
Một bộ phận người Việt rất thờ ơ với những tình huống nguy hiểm. Nói trước cảnh báo thì nhận được những cái nhìn ko thiện cảm kiểu gở mồm xui xẻo, trù ếm...

cuc_cu

Xe buýt
Thương tâm, giờ nói gì cũng là quá muộn màng.

Ngày hôm qua có 2 vụ ở Hà Nội thật sự đau lòng :(

--Lamborghini--

Xe lăn
Cái này nó là do văn hóa tham gia giao thông ở ta nó thấp thôi.
Ai cũng bon chen để đi nhanh hơn, tắc đường xe máy leo vỉa hè là bình thường.
Có những cái bó vỉa nó thấp thì còn dễ, nhiều cái bó vỉa nó cao vãi đái, ai mà đi xe không cứng tay phi lên cũng hơi khó và thường bị trượt nếu lấy không đủ đà, huống hồ con xe điện phòng phành lại chở 4 người.

VCHDHN

Xe container
Nhà em em đảm nhận việc đưa đón. Hôm nào bận k thể làm được thì taxi.....

Chỉnh sửa cuối:

Omshanti

Xe hơi
Cụ ơi, dù là hình thức đưa đón nào cũng đều có nguy cơ, ko có cái gì hoàn hảo hết. Đây là rủi ro trong giao thông chứ ko phải chỉ là chuyện đưa đón trẻ con.
Cho con đi bus trường còn có cháu bị bỏ quên đó.
Bản thân bố mẹ đưa đón con, có ai dám khẳng định ko bao giờ có sự cố?
Grab có đảm bảo 100% an toàn và ko có nguy cơ gì ko? Chưa kể Grab car thì tốn kém, Grab bike đi ẩu kinh hoàng, càng trẻ càng đi ẩu.
Nếu phải nhờ đến ông bà là vì điều kiện bố mẹ ko thể đưa đón đc con, chứ em tin nếu có lựa chọn, ko ai lại lợi dụng bố mẹ mình trong chuyện đưa đón con cái.
Em phản biện các ý kiến kiểu này là em đứng từ góc nhìn của 1 người có điều kiện thời gian đưa đón và đồng hành với con cái từ lúc chúng nó đc sinh ra cho tới giờ. Cũng vì luôn đưa đón con mà em nhìn thấy nhiều gia cảnh bố mẹ sấp ngửa đưa đón con rồi phi ra đường mưu sinh. Nhiều hoàn cảnh ko có ông bà hay người thân để nhờ đưa đón, thì các cháu bé ở trường đến tối đợi bố mẹ. Em luôn thương vẻ mặt mong ngóng tội nghiệp của đứa trẻ, để mà thông cảm cho việc nhiều gia đình phải thuê hoặc nhờ ng đưa đón con.
Chẻ hoe các câu chuyện thì chuyện gì cũng có nguy cơ.
Bởi vậy, qua những chuyện thương tâm thì nhìn đó rút ra bài học cho mình.
Cố gắng cẩn thận hết mức trong khả năng của mình thôi.
Ko nên nhân câu chuyện để phán xét người khác và nâng cao quan điểm.
Đúng là mọi hình thức đưa đón đều có nguy cơ nhưng nên chọn cái có nguy cơ thấp nhất, không nên đẩy nguy cơ cho ông bà. Các lý do cụ nêu trên phần nhiều là ngụy biện dựa trên 2 từ " mưu sinh", tuy nhiên mỗi người một quan điểm, với em thì hạn chế mức tối thiểu khi nhờ đến ông bà.

TÔN

Xe container
Cách đây cũng khoảng 2 năm ở cầu mai động cũng có vụ ông trẻ chở cháu đi bằng xe đạp điện va chạm với ô tô làm cháu mất tại chỗ.cháu bé mới 2 tuổi,bố mẹ cháu hiếm muộn mãi mới sinh đc cháu