[Funland] Vụ tai nạn ở cầu Trắng HĐ thương tâm quá

Vanh234

Xe buýt
Có nhiều thắc mắc mà cụ, cụ k đọc hết còm rồi
Em đi xe máy hàng ngày mà. Nếu toàn xe náy thì đâu đến nỗi?
Nhiều khi ô tô lấn cmn hết đường nên xe máy chen vỉa hè thôi.
Em vẫn chờ 50-60s đèn đỏ nhưng cũng phi vỉa hè thường xuyên - Chả nói hay được.

kites1

Xe điện
Theo em thì người mẹ suy nghĩ chưa tới, và không cho rằng, chở con trẻ như vậy là nguy hiểm. Vì người làm mẹ, lúc nào cũng bảo vệ con trên hết. Đó là thiên tính và người mẹ nào cũng có cả.

Có lẻ, người mẹ nầy, chở con qua vài lần rồi thấy không sao, nên tiếp tục. Không ngờ, gặp phải cảnh nầy. Một bài học quá đắt giá, để nhận ra, rằng mình đang làm 1 điều rất ngu xuẩn,.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Thương cháu bé quá

hamaxink

Xe máy
Em hiểu, đọc vụ này mà vừa xót vừa giận. Thề là lần đầu tiên em táng con Gấu mạnh tay và lật mặt là hồi f1 nhà em 2 tuổi, em đã cảnh báo rồi nhưng vẫn để bà chị nó ôm f1 nhà em và chạy xe máy từ nhà đó về Ngoại. Đúng lúc em kéo valy vì vừa xuống sb về thẳng đó, việc đầu tiên em bế f1 đã... Gấu chạy ra đón... em thẳng tay tát lật mặt trước bá quan văn võ!
Mịa... không sao đâu...dễ í mà.

Đạm... nát mịa xác thì sao giời! Từ đó trở đi, khác hẳn. An toàn không phải chuyện.... vui í mà!
cụ đánh vợ lần tiếp theo là bao lâu sau lần này ạ

Lacet_ti

Xe container
Các cụ ko biết đoạn này rồi.
Đoạn này từ cầu chia làn để ưu tiên rẽ phải kể cả đèn đỏ, oto được quyền đi vào.
Dở cái là làn này cho phép cả đi thẳng. Nếu oto đi thẳng mà xe to , chui làn này thì chửi ko oan. Nếu rẽ phải thì tạm chấp nhận dc.

Vanh234

Xe buýt
Các cụ ko biết đoạn này rồi.
Đoạn này từ cầu chia làn để ưu tiên rẽ phải kể cả đèn đỏ, oto được quyền đi vào.
Dở cái là làn này cho phép cả đi thẳng. Nếu oto đi thẳng mà xe to , chui làn này thì chửi ko oan. Nếu rẽ phải thì tạm chấp nhận dc.
Em cũng hay qua đoạn này nhưng không để ý thật cụ ạ.

Coxetang

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình. Nay em đi qua công an ngăn ko cho đi dẹp hết vào ngõ tắc

Nhiều khi nói đi nói lại bọn đốp nhà mình nó lại vặc lại rất khó chịu. Mẹ đốp nhà em có chửa là em yêu cầu tháo hết dây chuyền đồng hồ lắc tay, nhưng mấy con mẹ ấy tuổi hổ hay sao mà nó hay quên, đến khi f1 được 2,3 tuổi gì đó lại đeo lắc tay, em lại bắt tháo ra, chứ nhỡ khu đô thị mới vắng người nó đi qua nó giật phát thì mình xót con, ấy thế mà đến f2 nó lại rình rình đeo cái dây chuyền lúc con bé mới có 3 tuổi, ây dà, nói mấy mẹ đốp rất mệt

AnhViVu

Xe điện
Phần lớn dân mình có ý thức kém về an toàn. Chỉ đến khi xảy ra tai nạn mới hối tiếc thì đã muộn. Ngay cả các cụ mợ ngồi ghế sau ô tô khi chạy trên cao tốc cũng nhiều người ko thắt dây AT.
Thực sự là em chưa thấy ai ngồi ghế sau mà thắt dây. Con em thì e bắt nó ngồi ghế trẻ em thắt dây được. Còn người lớn thì chịu, thực sự không thể bảo được.

o0akay0o

Xe buýt
Tội quá đi. Nếu bà mẹ này có điều kiện chắc chắn sẽ không nhồi 3 đứa tre lên cái xe đạp điện. Nếu bọn đi xe oto không mất dậy không đi sát vào vỉa hè như thế thì chắc sẽ không có cái cảnh tang thương này.

blackpaint

Xe container
À, cái khóa bấm nhựa thì chắc đấy cụ, đối với trẻ 2-3 tuổi khá ok, nhưng đúng nó ngủ gật vắt vẻo là lạc tay lái thật
Thế nên trước đây e chở trẻ con là phải áp chặt, càng lỏng lẻo càng nguy hiểm

blackpaint

Xe container
Thế cụ rẽ trái thì cụ ko chuyển sang làn ngoài cùng để rẽ thì cụ bay à? Do cá nhân bất cẩn, xe đạp thì bé chở đến 3 đứa trẻ, trẻ con hay nghịch, trêu đùa, thậm chí ngủ gật... lạc tay lái ngay

HTlangtu

Xe điện
Theo em thì người mẹ suy nghĩ chưa tới, và không cho rằng, chở con trẻ như vậy là nguy hiểm. Vì người làm mẹ, lúc nào cũng bảo vệ con trên hết. Đó là thiên tính và người mẹ nào cũng có cả.

Có lẻ, người mẹ nầy, chở con qua vài lần rồi thấy không sao, nên tiếp tục. Không ngờ, gặp phải cảnh nầy. Một bài học quá đắt giá, để nhận ra, rằng mình đang làm 1 điều rất ngu xuẩn,.
Không phải mẹ cụ ạ! trên Beat có thông tin là cô giáo dạy lớp đó đưa cháu về cùng. Cháu ko phải con cô đi xe đạp

L.C.D

Xe container
Những vụ việc như này quả thật rất thương tâm.
1 phần do sự chủ quan, phần khác do điều kiện giao thông của mình quá tệ hại. Cái giờ tan tầm đó, đi oto kiểu gì cũng tắc đường, gọi taxi cực kỳ khó. Đấy là chưa kể tới chuyện ko phải ai cũng có điều kiện chọn phương tiện là oto để đi. Nhiều người còn lấn bấn tỉ thứ việc ở nhà, nên phải tìm mọi cách để nhanh chóng di chuyển. Ví dụ như vụ này, các cháu bé phải gom vào nhờ 1 người đưa đón là gia đình các cháu ko có điều kiện về thời gian và nhân lực và cả tài chính. Chứ xông xênh các thứ thì thuê xe riêng hoặc thuê riêng 1 ng chỉ đón con mình, phải ko ạ!?!
Chúng ta đứng ở góc độ người có điều kiện về tài chính và thời gian để phán xét là ko công bằng.
Bởi vậy em nghĩ chúng ta nên rút kinh nghiệm cho bản thân và gia đình, ko nên nặng lời mạt sát chửi bới khổ chủ.

hoanguyen38

Xe tải
Hôm qua về, vợ em bỏ cơm. Ngồi thần ra mãi. Hỏi thì bảo chứng kiến vụ tai nạn này. Vô cùng đau xót.

HTlangtu

Xe điện
Chúng ta đứng ở góc độ người có điều kiện về tài chính và thời gian để phán xét là ko công bằng.
Bởi vậy em nghĩ chúng ta nên rút kinh nghiệm cho bản thân và gia đình, ko nên nặng lời mạt sát chửi bới khổ chủ.
Haiza ở mình gần như sau 1 tgian 99% ng dân cũng nghĩ ntnay cụ ạ, "trăm cái lý không bằng tý cái tình"
Nghiệt ở chỗ là sau đó chuyện đau lòng lại vẫn xảy ra
Nếu làm nghiêm 1 lần thì sau, dù cả nể người ta cũng sẽ nghĩ: "thôi sợ lắm nhỡ may tai nạn thì tù mọt gông giống vụ nọ, vụ kia..bla bla..., tòa xử 20 năm rồi..., gọi taxi hay 1 grap nữa đi cùng về cho an toàn"
Luật pháp mình có nhiều cái dễ dãi quá, nên dân nhờn rồi, cần thiết phải mạnh tay, vài vụ điểm làm gương, như phạt tội uống rượu lái xe, công nhận là giờ 99% là sợ

HTlangtu

Xe điện
Hôm qua về, vợ em bỏ cơm. Ngồi thần ra mãi. Hỏi thì bảo chứng kiến vụ tai nạn này. Vô cùng đau xót.
Trên e bảo có cái ảnh, e không dám copy về mà, ruột gan phèo phổi phun ra hết, lúc chưa che cái áo mưa ai nhìn cũng ghê8-x8-x8-x
Nhưng không biết có đủ cảnh tỉnh người khác không?
Chắc thời gian nữa phải làm như bên TQ, là trưng bày 1 loạt ảnh TNGT thay chỗ các biển quảng cáo để thức tỉnh dân cũng nên

kites1

Xe điện
Thực sự là em chưa thấy ai ngồi ghế sau mà thắt dây. Con em thì e bắt nó ngồi ghế trẻ em thắt dây được. Còn người lớn thì chịu, thực sự không thể bảo được.
Do thói quen thôi cụ. Nếu người lớn biết được, mạng sống của mình sẽ cao hơn, nếu đeo lên seatbelt, thì họ sẽ làm.

Em làm tài xế, ai lên xe em lái, không chịu mang dây seat belt, em sẽ mời đi xuống, đi xe khác