Đánh giá VW Polo hatchback, Phiên bản đặc biệt

Dmax_Racer

Xe máy
Hi cụ!
Em đồng ý với ý kiến của cụ! ~X(~X(
Nhưng nhìn đi xét lại, Xe Đức của mình cũng hơn hẳn nhiều dòng mà cụ đang so sánh cụ ạ!
Tiền đôi khi cũng là vấn đề, nhưng giá trị từ xe mang lại cho mình cũng là điều đáng lưu tâm đó cụ!
Hiện tại option xe đang được cải thiện lại nhiều hơn trươc rồi nha cụ!
Do trước nay giá xe về, cộng thuế lên khá cao, Hãng cũng cân đối để cho người tiêu dùng VN có một xe Đức giá vừa tầm, không quá chát cụ ạ!
Đơn cử, Polo Hatch back thời điểm trước tháng 6/2016, giá xe tới 789 triệu, còn Polo sedan 799 triệu, Option vẫn vậy, nhưng người dùng vẫn tin tưởng và lựa chọn xe, chỉ vì nó là xe Đức, An toàn ,cảm giác lái tuyệt vời cụ ạ!
Nếu cụ đã đi xe Đức, thích cảm giác lái của xe Đức rồi thì vấn đề giá cả theo em không hoàn toàn là vấn đề cụ ạ@@
Giá cả sẽ không thành vấn đề với những đại gia mua xe siêu sang, còn nó lại rất là vấn đề với anh em đi mua VW - dòng phổ thông ở Châu Âu đấy bác (anh em thích xe Đức có điều kiện thì chạy Bim, Mer, Audi hết rồi)

blackmagician

Xe hơi
Giá cả sẽ không thành vấn đề với những đại gia mua xe siêu sang, còn nó lại rất là vấn đề với anh em đi mua VW - dòng phổ thông ở Châu Âu đấy bác (anh em thích xe Đức có điều kiện thì chạy Bim, Mer, Audi hết rồi)
Bản thân em đã mua Tiguan facelift và cả Polo (bác Dmax_racer nói chuẩn ạ, đi làm hàng ngày có chiếc Polo đi khỏe, không quá to, luồn lách đậu xe dễ) và rất thích chất xe nên phần giá em có phần du di một tí (dù lúc em mua là em phải trả giá cũng sát ván so với giá niêm yết đó nha)...

Nhưng em nói thật là các bác VW nên chịu khó làm thị trường tí, giá cả phải cạnh tranh bác ợ. Em nói ra 2 trường hợp cho các bác VW ngẫm nghĩ ạ:
1) Em khoái con Passat và cũng định bụng giá tốt thì sẽ mua cho ông già. Lúc chuẩn bị nhập về thì sale VW có tham khảo ý kiến khách hàng này nọ, em đã bảo làm gì làm, đừng có chơi cái điều hòa chỉnh cơ, ghế nỉ về VN bọc da, không có camera lùi, nên có thể cái rèm kéo che nắng cửa sau vì mấy xe này người mua thường họ ngồi sau chứ ko có ngồi trước... Còn về thực tế thế nào thì các bác đã biết rùi đó, em thất vọng toàn tập, dù có giảm còn 1 tỷ em cũng ko ưng vì nó mất cái chất "sướng" tối thiểu mà một chiếc êxecutive sedan cần có, thà em cố lên 1.6 tỏi chơi lun con Audi A6 ngon lành cành đào...
2) Con Touareg, dù em biết là nó cũng ko phải xe bình dần đâu, các trang web uy tín nước ngoài đều xếp nó vào dạng luxury...nhưng bác nghĩ xem với giá 2.7 tỏi đi, dù thích thế nào thì em nói thật tiền đó em quất con Ford Explorer máy turbo đời mới hơn, 7 chỗ, option ngon choét,....chưa kể Toủaeg là nó cuối vòng đời rùi.... Đấy bác xem, em mê lắm nhưng quyết định mua thì hiện giờ em thấy có các option từ các hãng khác không đến nỗi nào bác ạ....

ngamban

Xe điện
Rất đồng ý với cụ.
VW kém khâu marketing và dịch vụ. Em chạy VW 6 năm nay đây, em cũng rõ ạ.
Giá cả như vậy, ở tầm đó người mua luôn có sự so sánh với các hãng khác. VW vẫn chỉ được coi là dòng xe bình dân của châu Âu, cái đó ko sửa được khỏi tư duy người Việt.
Xe Đức mạnh về các trạng bị an toàn, trước nay vẫn vậy. Nhưng giờ đến trang bị an toàn cũng cắt bớt thì em không hiểu những giá trị khó cân đong đo đếm như cảm giác lái, khung gầm chắc chắn... có "gỡ gạc" lại được không. Khó đấy ạ!

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Hi cụ! Dạ như cụ nói! So với Mer, Bim, hay Audi, VW giá thấp hơn phù hợp hơn với đại đa số người tiêu dùng VN.
Nhưng vẫn là cái chất xe Đức, Cảm giác lái, độ an toàn, bền bĩ, mạnh mẽ,....VW cũng có được như các dòng xe sang.:-bd
Thời điểm hiện tại và tương lai, em nghĩ VW tại VN sẽ được thông dụng hơn , và một ngày không xa VW ngoài đường sẽ như là Kia, Mazda,Honda,Ford hoặc cao hơn là "Thánh Toy".=D>
Vì hiện tại cơ sở vật chất tại VN của VW đang được đầu tư, sâu và rộng, độ phủ các Showroom và trạm 3S ngày càng nhiều. và tiếp tục quá trình thương lượng mặt bằng tại các "Điểm nóng" trên cả nước để phục vụ nhu cầu của người tiêu dùng.
Em nghĩ, với sự đầu tư ấy của VW VN, và sự cải thiện về mặt dịch vụ sau bán hàng ngày một tốt hơn,
Các cụ sẽ có cái nhìn thoáng hơn với VW, và suy nghĩ nhiều về giá trị xe mang lại cho mình hơn là giá tiền mình bỏ ra để sở hữu xe, điều mà rất nhiều người tiêu dùng luôn suy nghĩ ngược lại.:-bd

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Bản thân em đã mua Tiguan facelift và cả Polo (bác Dmax_racer nói chuẩn ạ, đi làm hàng ngày có chiếc Polo đi khỏe, không quá to, luồn lách đậu xe dễ) và rất thích chất xe nên phần giá em có phần du di một tí (dù lúc em mua là em phải trả giá cũng sát ván so với giá niêm yết đó nha)...

Nhưng em nói thật là các bác VW nên chịu khó làm thị trường tí, giá cả phải cạnh tranh bác ợ. Em nói ra 2 trường hợp cho các bác VW ngẫm nghĩ ạ:
1) Em khoái con Passat và cũng định bụng giá tốt thì sẽ mua cho ông già. Lúc chuẩn bị nhập về thì sale VW có tham khảo ý kiến khách hàng này nọ, em đã bảo làm gì làm, đừng có chơi cái điều hòa chỉnh cơ, ghế nỉ về VN bọc da, không có camera lùi, nên có thể cái rèm kéo che nắng cửa sau vì mấy xe này người mua thường họ ngồi sau chứ ko có ngồi trước... Còn về thực tế thế nào thì các bác đã biết rùi đó, em thất vọng toàn tập, dù có giảm còn 1 tỷ em cũng ko ưng vì nó mất cái chất "sướng" tối thiểu mà một chiếc êxecutive sedan cần có, thà em cố lên 1.6 tỏi chơi lun con Audi A6 ngon lành cành đào...
2) Con Touareg, dù em biết là nó cũng ko phải xe bình dần đâu, các trang web uy tín nước ngoài đều xếp nó vào dạng luxury...nhưng bác nghĩ xem với giá 2.7 tỏi đi, dù thích thế nào thì em nói thật tiền đó em quất con Ford Explorer máy turbo đời mới hơn, 7 chỗ, option ngon choét,....chưa kể Toủaeg là nó cuối vòng đời rùi.... Đấy bác xem, em mê lắm nhưng quyết định mua thì hiện giờ em thấy có các option từ các hãng khác không đến nỗi nào bác ạ....
Hi cụ! Em cũng bên VW, Rất cảm ơn đóng góp quý báo của cụ để VW tại VN được ngày càng tốt hơn cụ ạ!
Ý kiến của cụ, em sẽ trình lên cấp để rút kinh nghiệm ạ!

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com

Hi cụ! đúng như cụ nói! VW Passat hơi khá nghèo nàn về các trang bị trong xe, nhất là cho hàng ghế sau!
Đứng về phía khách hàng! Em cũng thấy Passat hơi yếu thế hơn các đối thủ cùng phân khúc và để bỏ tầm tiền đó ra mua xe rất nhiều người sẽ phải cân nhắc để quyết định! Cái này em đồng ý với cụ!
Nhưng đứng trên góc độ của hãng, và nhìn một cách xa hơn thì đều đó hoàn toàn có lí do cụ ạ!
Thứ nhất : VW Passat vừa mới ra mắt thị trường, nên chưa đo được thị hiếu và nhu cầu của người VN thực tế như thế nào, trang bị trên xe hiện tại, là một bài toán trên lí thuyết của nhà nhập khẩu trước( trước 2016 , trước khi VW Việt Nam tiếp quản thị trường tại VN ) là một dòng xe, nhập nguyên chiếc từ Đức, với cái cốt lõi của xe vẫn giữ là trang bị an toàn, và cảm giác lái nguyên bản, để mang đến cho người tiêu dùng một sản phẩm với mức giá phù hợp nhất, để họ dễ dàng quyết định và cảm nhận hơn,
Nhưng qua gần 1 năm, VW Passat vẫn chưa được nhiều người VN biết và trãi nghiệm, còn phần lớn người đã trãi nghiệm thì Passat không mang đến cho người ngồi phía sau sự tiện nghi và hiện đại bằng các dòng xe khác cùng phân khúc, chỉ có mỗi nhập Đức và độ an toàn cho người ngồi trong xe dường như chưa thỏa mãn nhu cầu của người Việt chúng ta.
Thứ hai : Gia đoạn từ 2016 đến nay VW Việt Nam là nhà nhập khẩu và phân phối chính hãng xe VW tại VN, với sự lắng nghe từ phía thị trường nhiều hơn, cùng với doanh số mà Passat mang lại không như mong đợi, hiện VW VN , đã có chính sách bán VW Passat với giá gần như là HUỀ VỐN để thỏa mãn nhu cầu xe Đức của các "tín đồ" VW tại VN.
Tương lai không xa người Việt sẽ được cảm nhận những dòng xe nguyên bản từ nơi sản xuất, và điển hình bây giờ là VW Sharan và VW Jetta sắp tới là VW Scirocco, VW Beetle , VW Atlas,....
với những chia sẽ trên, em mong cụ vân sẽ đứng về VW Việt Nam tiếp tục ủng hộ các sản phẩm của VW, cũng như góc độ người tiêu, cụ đóng góp những ý kiến thực tiễn để VW phục vụ , cũng như đáp ứng các nhu cầu về xe của khách hàng ngày một tốt hơn cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Rất đồng ý với cụ.
VW kém khâu marketing và dịch vụ. Em chạy VW 6 năm nay đây, em cũng rõ ạ.
Giá cả như vậy, ở tầm đó người mua luôn có sự so sánh với các hãng khác. VW vẫn chỉ được coi là dòng xe bình dân của châu Âu, cái đó ko sửa được khỏi tư duy người Việt.
Xe Đức mạnh về các trạng bị an toàn, trước nay vẫn vậy. Nhưng giờ đến trang bị an toàn cũng cắt bớt thì em không hiểu những giá trị khó cân đong đo đếm như cảm giác lái, khung gầm chắc chắn... có "gỡ gạc" lại được không. Khó đấy ạ!
Hi cụ! Cảm ơn cụ đã có những chia sẽ rất thực tế về sản phẩm và dịch vụ của VW từ khi cụ sử dụng đến nay!
Cụ thể về dịch vụ VW cụ đang không hài lòng ở mức độ như thế nào cụ inbox riêng cho em,hoặc qua điện thoại cho em!
EM sẽ mang hết tất cả những sự không hài lòng của cụ trình lên cấp cao hơn để xin hướng giải quyết sớm nhất cho cụ!
Hiện VW VN không muốn tồn đọng lại bất cứ những sự không hài lòng nào từ "chế độ" trước cụ ạ!
Rất mong nhận được đóng góp sớm nhất từ cụ! cũng như thêm những đánh giá thực tế các sản phẩm của VW để VW ngày càng được nhiều người tiêu dùng biết tới với những đặc trưng An toàn cảm giác lái thực, vốn dĩ đã làm nên thương hiệu của VW trên toàn thế giới.

faraway89

Xe tải
Hi cụ! Theo cá nhân em, Thị trường chung tất cả đều giảm giá, Nếu VW mà giảm, cũng như lấy muối bỏ biển thôi ạ vì chắc chắn sẽ không bao giờ giảm bằng xe Hàn hoặc xe Nhật,
Nên VW VN họ không nhất thiết phải chú trọng doanh số bằng cách giảm giá vào thời điểm này để cạnh tranh với các cụ Nhật cụ Hàn.
Mà giữ giá, để tạo cho VW có một vị thế riêng,lối đi riêng, xây dựng niềm tin thương hiệu trong lòng người tiêu dùng theo triết lí của VW A.G, là một chiếc xe không bị lỗi thời ( kiểu thiết kế truyền thống VW ) và một chiếc xe có giá trị lâu dài (nôm na là trung thành :-bd).
Đơn cử nếu các cụ chọn Kia hay Mazda, vừa mua tháng trước, tháng sau xe giảm 50-70 triệu, vừa mua cuối năm, chương trình giảm cả trăm triệu, đầu năm sau ra mẫu mới, vô tình tạo cảm giác bất an cho người mua.
Còn với Volkswagen, chuyện đó sẽ không có, mặc dù xe bán đi mỗi tháng không bằng xe Nhật và Hàn, nhưng với chính sách giữ giá như vậy, những khách hàng ưa sự an toàn, thực dụng và vẻ trưởng thành trong thiết kế, sẽ hiểu và ủng hộ lối đi này của VW!
Giống như cụ nói, Xe VW rất lành!:-bd:-bd
Ko giảm giá để ko mất lòng người đã mua nhưng sẽ mất đi lượng lớn khách hàng mới đấy,
mình nghĩ giá khó bằng như nhật hàn nhưng nên ở mức hợp lý hơn, hiện tại tính ra giá con polo hạng B ngang xe nhật trên hạng C rồi

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Ko giảm giá để ko mất lòng người đã mua nhưng sẽ mất đi lượng lớn khách hàng mới đấy,
mình nghĩ giá khó bằng như nhật hàn nhưng nên ở mức hợp lý hơn, hiện tại tính ra giá con polo hạng B ngang xe nhật trên hạng C rồi
Hi cụ! Dạ đúng như cụ nói ạ!
Hiện giá xe VW hạng B ngang với hạng C của Nhật và Hàn!
Nhưng cụ hãy nhìn với giá trị sử dụng của xe!
Thứ nhất về hình ảnh của cụ: Cụ từ trong xe VW bước ra, không biết cụ như thế nào, chứ trước khi em làm VW thì em thấy cụ rất sành điệu, và đẳng cấp ( Mer, Bim, hay Audi thì quá thông dụng ai cũng biết, nhưng VW thì gây nhiều sự chú ý của cụ ở đám đông ).
Thứ hai về cảm giác lái của cụ : xe hạng C, Options nhiều, giá rẻ , nhưng chắc gì các option đó cần thiết với cụ! và nó hoạt động hiệu quả khi cụ cần ? đó là điều cần phải suy nghĩ thật kĩ cụ ạ!
Thứ ba về độ an toàn : khi cụ đi các dòng xe sang trọng của Nhật ,Hàn cụ cũng an tâm hơn về độ an toàn, còn ở VW và các dòng xe Đức nói chung, chỉ cần đổ xăng, cầm vô - lăng, tất cả Người Đức đã lo cho cụ!
Em không ca ngợi VW, nhưng em rất tin tưởng công nghệ của người Đức cụ ạ!
Nên nêu một lần được chọn mua xe hơi! Em sẽ nghĩ giá trị xe mang tới cho em, cho gia đình em trước khi xem đến giá cụ ạ!:-bd

tonnyano

Xe tải
Cụ sale nói riêng và Wv VN nói chung khả năng lắng nghe tệ lắm, lúc nào cũng vỹ cuồng với cái xe nội thất lởm khởm, đi đêm thì đèn tối om, thằng đằng sau chiếu pha thì toét mắt cụp gương tay...

Những người lượn qua box này đều có chút tình cảm với Wv nhưng càng tâng bốc càng thấy chán

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Cụ sale nói riêng và Wv VN nói chung khả năng lắng nghe tệ lắm, lúc nào cũng vỹ cuồng với cái xe nội thất lởm khởm, đi đêm thì đèn tối om, thằng đằng sau chiếu pha thì toét mắt cụp gương tay...

Những người lượn qua box này đều có chút tình cảm với Wv nhưng càng tâng bốc càng thấy chán
Hi cụ !
Thật sự thì em cũng đang lắng nghe hết tất cả đấy cụ ạ!
Các cụ có thêm càng nhiều phản hồi về sản phẩm hay dịch vụ e đều thu thập để gửi lên cấp trên đó cụ! X_X
Cụ nói oan tội cho em!
Trên đây, em vừa chia sẽ vừa lắng nghe, đồng thời vừa giới thiệu đê các cụ cảm nhận được VW cụ ạ!
Thiệt sự, Nêu cụ đọc hết Box của e, thì cụ cũng hiểu hiện VW VN đang khắc phục khá nhiều từ nhà nhập khẩu trước cụ ạ!
EM cũng mong cụ thông cảm, và vẫn tiếp tục giành tình cảm cho VW.
Vì tất cả đang muốn làm cho khách hàng đã, đang và sẽ sử dụng VW là "Thượng đế'' thật sự ạ!
Em cảm ơn đóng góp của cụ! :-bd

tonnyano

Xe tải
Hi cụ !
Thật sự thì em cũng đang lắng nghe hết tất cả đấy cụ ạ!
Các cụ có thêm càng nhiều phản hồi về sản phẩm hay dịch vụ e đều thu thập để gửi lên cấp trên đó cụ! X_X
Cụ nói oan tội cho em!
Trên đây, em vừa chia sẽ vừa lắng nghe, đồng thời vừa giới thiệu đê các cụ cảm nhận được VW cụ ạ!
Thiệt sự, Nêu cụ đọc hết Box của e, thì cụ cũng hiểu hiện VW VN đang khắc phục khá nhiều từ nhà nhập khẩu trước cụ ạ!
EM cũng mong cụ thông cảm, và vẫn tiếp tục giành tình cảm cho VW.
Vì tất cả đang muốn làm cho khách hàng đã, đang và sẽ sử dụng VW là "Thượng đế'' thật sự ạ!
Em cảm ơn đóng góp của cụ! :-bd
Mà sao cụ sale nào trả lời khách hàng cũng cứ như mình là lãnh đạo hết ý nhỉ, các cụ chỉ cần nhắn cho sếp nào đó có quyền ra quyết định một cái tin "Sếp ơi,khách xem xe xong nói sếp xúc phạm người ta quá đáng"

PheatonSG

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Mà sao cụ sale nào trả lời khách hàng cũng cứ như mình là lãnh đạo hết ý nhỉ, các cụ chỉ cần nhắn cho sếp nào đó có quyền ra quyết định một cái tin "Sếp ơi,khách xem xe xong nói sếp xúc phạm người ta quá đáng"
Hi cụ!
EM nào dám cho mình là sếp cụ ạ!
Em chỉ là đại diện hãng tiếp nhận các phản hồi từ khách hàng rồi báo với công ty mà cụ!
Xem ra dường như cụ đang không mấy hài lòng với sale ạ!
Nếu trước đây có gì làm cụ phật lòng thì em xin ạ!
Chứ cụ dùng câu "xúc phạm khách hàng " ở đây em thấy hơi nặng và tội tui em cụ ạ!
Do cách phục vụ mỗi người mỗi khác, và tính cách khách hàng cũng vậy, nên cụ nói chung quy như vậy tội giới Sales tụi em!
Tụi em làm việc cho hãng, thông tin chính xác từ hãng tới khách thôi, nào dám "múa riều qua mắt thợ" hay "treo đầu dê bán thịt chó" mà cụ gieo tiếng đó tụi e thấy BUỒN lắm cụ!
NẾu có gì không vừa ý thì cụ có thể inbox riêng em hoặc gọi em, những bức xúc chính đáng của cụ tới sản phẩm, dịch vụ của VW tại VN thì em sẽ gửi nó lên cho cấp trên xem xét giải quyết cho cụ! Chứ cụ vào không không nói vậy, thiệt sự rất tội cá nhân em và với hãng em ạ!
Cụ xem xét lại giúp em nha! Em cảm ơn cụ!

tonnyano

Xe tải
Em nói chân thành lắm đấy, sự xúc phạm ở đây là có cái gì lột được là các ông sếp ký cho lột hết, những cái nhìn thấy vd như: bóc ghế nỉ bọc giả da ở Vn loại rẻ tiền đến mức ko một đường chỉ nào thẳng...thôi em ra cho cụ bán hàng

Hi cụ!
EM nào dám cho mình là sếp cụ ạ!
Em chỉ là đại diện hãng tiếp nhận các phản hồi từ khách hàng rồi báo với công ty mà cụ!
Xem ra dường như cụ đang không mấy hài lòng với sale ạ!
Nếu trước đây có gì làm cụ phật lòng thì em xin ạ!
Chứ cụ dùng câu "xúc phạm khách hàng " ở đây em thấy hơi nặng và tội tui em cụ ạ!
Do cách phục vụ mỗi người mỗi khác, và tính cách khách hàng cũng vậy, nên cụ nói chung quy như vậy tội giới Sales tụi em!
Tụi em làm việc cho hãng, thông tin chính xác từ hãng tới khách thôi, nào dám "múa riều qua mắt thợ" hay "treo đầu dê bán thịt chó" mà cụ gieo tiếng đó tụi e thấy BUỒN lắm cụ!
NẾu có gì không vừa ý thì cụ có thể inbox riêng em hoặc gọi em, những bức xúc chính đáng của cụ tới sản phẩm, dịch vụ của VW tại VN thì em sẽ gửi nó lên cho cấp trên xem xét giải quyết cho cụ! Chứ cụ vào không không nói vậy, thiệt sự rất tội cá nhân em và với hãng em ạ!
Cụ xem xét lại giúp em nha! Em cảm ơn cụ!