Weekend relax - Cucphuong resort

GoldenPig

Xe tăng
úi giời ơi, lần theo Linh Wtt mới beiets mẹ golden pig là DH2004 ạ. khách hàng nhà em !!! hehe.

Mai em đi tiền trạm cùng mấy bác offer nhà mình tình hình có gì mới thì bao cáo các bác nhé. Bên cúc phương đang bề bộn lắm vì thay đổi nhân sự 01 loạt.
Dạ ứ phải em ah...em không phải "mẹ". Gấu nhà em cũng có nick ở WTT, nhưng theo em biết thì không phải nick mợ nêu đâu ah vì hình như nick của Gấu nhà em có liên quan đến tên 2 thằng cu nhà em. Mợ xem cucphuong giá Tết âm lịch thế nào thì loa cho cả nhà biết với nhé.

Suzz

Xe điện
Người OF
Dạ ứ phải em ah...em không phải "mẹ". Gấu nhà em cũng có nick ở WTT, nhưng theo em biết thì không phải nick mợ nêu đâu ah vì hình như nick của Gấu nhà em có liên quan đến tên 2 thằng cu nhà em. Mợ xem cucphuong giá Tết âm lịch thế nào thì loa cho cả nhà biết với nhé.
Tết đi à, e đi với nhé bác ơi, hehe

GoldenPig

Xe tăng
Tết đi à, e đi với nhé bác ơi, hehe
Hic..em nghĩ mãi rồi, chả biết đi đâu dịp Tết cả. Ít nhất 30 & mùng 1 vẫn phải ở nhà để thắp hương rồi lượn bà nội tí, bà ngoại tí. Có đi đâu cũng chỉ sáng mùng 2 mới bắt đầu đi được thôi. Em được nghỉ 9 ngày nhưng Gấu được nghỉ có 5 ngày, chả đi xa được. Mà lũ trẻ nhà em lại thích bơi...đâm ra Cucphuong có lẽ vẫn là lựa chọn hợp lý nhất với nhà em vào dịp Tết. Chỉ ghét cái Tết nó cũng vắng teo mà nó vẫn phụ thu...ghét cái kiểu phụ thu ở miền Bắc thế không biết.

Parachute

Xe hơi
Bấu cấu, em vừa đi em này về. Đã chuẩn bị tinh thần khi nghe các bác trên này chê nên em cũng thấy em nó không đến nỗi nào mới chết chứ. Em nêu điểm trừ trước: Ỏa đây chủ yếu ăn ở trong resort, vì đi ra ngoài rất xa mới có quán ăn ngon (k tính mấy quán đi về phía rừng, em ăn 1 lần thấy rất thường). Ăn trong resort thì chất lượng cũng bt, k có gì đặc biệt, giá hơi đắt. Phòng ốc thì hơi mùi và có vẻ ẩm ẩm. Nhà em ở sau một nhà nào có trẻ con tè bậy, khai mù cả phòng lên. Phải gọi các em vào vệ sinh cả buổi chiều mới đỡ.

Điểm cộng em cho là nhiều hơn: nhiều cây cối xanh tươi, không gian thoáng đãng, bể bơi khoáng trong nhà và ngoài trời rất ổn, khu vui chơi của trẻ con ở ngoài trời cũng thích, lũ nhà em chơi mãi k muốn về. Ở resort này đúng chất nông thôn miền Bắc ngày xưa. Nói chung là ổn. E có thể sẽ đến tiếp nếu có xèng, hehe.

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Nhà em cũng mới đi về :-w thấy thái độ nhân viên hơn ngày 30-4 còn phòng và đồ ăn vẫn vậy :-w Cảnh quan thì lại đẹp hơn ngày xưa em đi thế mới chít \:D/

Winstorm07

Xe container
Nhà em cũng mới đi về :-w thấy thái độ nhân viên hơn ngày 30-4 còn phòng và đồ ăn vẫn vậy :-w Cảnh quan thì lại đẹp hơn ngày xưa em đi thế mới chít \:D/

Nhà em đi 3~4 lần rồi mà chưa khi nào có thời gian xả đầy cái cối nước để ngâm như thế này mới phí chứ :D

vannhi

Xe đạp
Đây là bài review của em về khu này Tết Âm lịch năm ngoái:
Em vừa đi cái này về hôm 3 Tết, đọc bài củacụ xong là em hí hửng lắm ... dưng mà !!! đi về cảm nhận rất chi là thất vọng ạ
Phòng 100U/1 đêm (do charge thêm phí Tết 20U/1 đêm), nhưng phải nói là với cái giá 80U/1 đêm thì chất lượng ở cái resort này còn lâu mới xứng được vì một sốlí do như sau:
1. Chuột chạy rầm rập trên mái cả đêm, chúng nó còn đánh nhau chí chóe nhộn nhịp lắm
2. Phòng vệ sinh rất hôi
3. Phòng tắm và thay đồ cách bể bơi khoảng 30m, ngoi dưới bể bơi lên rét runcầm cập, vào phòng tắm ở bể bơi thì chả có nước nóng để tắm, về bungallow thìnước cũng chỉ hơi âm ấm, thành ra ở resort mà cả nhà không được tắm, đành chấpnhận ở bẩn
4. Tắm thuốc bồn gỗ cạnh bể bơi 800k/1 bồn 2 người, bồn family 4 người 1.600k,ối giời, em về Hà Nội đi Tài Thu 200k bét nhè (chưa kể bo)
Em quyết định đi chỗ này chỉ vì nó có cái bể bơi nước nóng và tắm khoáng, thế nhưng đến nơi chả tắm được, thế là cả đoàn dắt nhau về (cho dù đã book phòng 2đêm)
Cảnh quan bài trí cũng lởm, chả có gì, hay em đi vào mùa đông cây cỏ chết cả rồi, cảnh quan nó còn tệ hơn cả V resort cơ, nói chung là với cái giá ấy thì em chỉ đến đấy 3 lần thôi ạ (lần đầu tiên, lần cuối và lần duy nhất)

Đầu tháng 12 vừa rồi em có quay lại CP resort cùng với vài gia đình người bạn, cảm nhận là có khác trước do cây xanh mùa này phát triển tốt, dưng mà phòng vệ sinh lúc nàocũng vẫn ướt lép nhép và vẫn hôi như ngày nào.

Hệ thống nước nóng hoạt động tốt cả ở bể bơi và bồn tắm trong nhà, hôm em đi thì đêm có trận mưa to, thành ra sángngủ dậy có một vũng nước to tướng giữa nhà, cũng may là ko dột vào giữa giườnghay là vào va li quần áo của nhà em, hoặc tệ hơn là ngâm nước hai cái điện thoại đang cắm xạc ở xó nhà … thôi thì em cũng thông cảm, vì mái rơm rạ nó chỉ được thế thôi …
Bữa ăn tối rất tệ, vừa đắt vừa không ngon lại có sự cố nhỏ, nên em phải gọi nhà bếp ra hỏi vì sao tính tiền 5 bát xúp hải sản bé tí 400k trong khi chỉ có tí nước lèotrong veo với ít xúc xích ăn liền thái chỉ, với từng đấy tiền thì ăn xúp trong khách sạn 5 sao cũng không tệ như thế … bếp vẫn định rắn với em bảo là “giờ gia đình mình đã ăn mất rồi, bọn em biết giải thích thế nào”, em mới giả nhời rằng“thế thì bây giờ chị chỉ có ước nguyện là ăn một bát xúp nữa giống y thế, để rồi chị chụp ảnh cái bát xúp đấy, rồi up lên tất cả các diễn đàn để mọi người ngắm xem cái bát xúp 75k++15% thuế trông nó như thế nào, rồi nhà hàng có định hoạt động nữa hay thôi?”. Thế là nhà hàng xin lỗi và bỏ 400k tiền 5 bát xúp ra khỏi hóa đơn. Nhưng niềm vui ngắn chẳng tày gang, số em là cứ hay được gặp người quyền quý (là phải gặp “quản lý” để nói chuyện phải quấy ấy mà). Chả là trong khi cả đoàn nhà em đang ăn tối, hai thằng cu con 1 anh chị trong đoàn ăn xong sớm chạy về phòng để lấy Ipad chơi điện tử, một lúc sau chạy lên thông báo là không thấy Ipad, còn cửa sau thì mở. Chị bạn em chạy về phòng thì thấy đã mất Ipad, laptop thì đã bị rút dây điện và bê ra một vị trí khác, bọn em dự là nó định lấy nốt cả laptop nhưng thấy hai thằng nhỏ về mở cửa nên chạy vội mà chỉ kịp lấy Ipad.Trên bậc thềm sau nhà vẫn còn nguyên nửa vết dép dẫm lên bậc thềm còn ướt (tất nhiên là chả có khách du lịch nào có vết dép kiểu như thế cả) chứng tỏ thằng trộm chỉ vừa mới chạy mất.

Em lập tức yêu cầu gặp quản lý để nói chuyện, đầu tiên thì Resort cũng cãi là “chưa xảy ra chuyện như thế này bao giờ”, còn em thì bảo đi các kiểu resort mà “đây là lần đầu tiên trong đời bị mất cắp” … dưng mà được cái lần này CP đã thay quản lý khác, ngon lành hơn anh quản lý cũ em gặp năm ngoái và “biết cách nói chuyện”, nên mọi việc được xử lý đơn giản và nhanh gọn,không làm em phải nổi đóa lên.

CP có gọi công an vào làm việc và ngay trong đêm thì đã khoanh vùng được thủ phạm, tuy nhiên khi check out bạn em chưa được nhận lại ngay chiếc Ipad đã mất, chỉ có 1 văn bản cam kết của khách sạn là sẽ trả lại trong vòng 1 tuần, nếu không tìm thấy sẽ đền bù bằng giá trị của chiếc Ipad lúc mua. Sau 1 tuần bạn em đã nhận lại được máy, tuy nhiên phải làm chuyến xe xuống trụ sở công an NB để nhận máy và được biết là cái máy đấy đã bị bán ra thành phố Ninh Bình với giá 5 triệu, may mà còn tìm được về. Ngoài ra thì CA cũng cho biết đây ko phải lần đầu khách bị mất cắp nhé, chẳng qua là mất hiện vật nên resort phải tìm cho bằng được thủ phạm, chứ em thật các cụ vào đấy, bị rút ví 1-2 triệu có giời tìm. Đôi lời warning với các cụ để cảnh giác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Khổ thân cụ .... sao cụ vất vả quá...

vannhi

Xe đạp
Vâng, em đã bị chồng cấm từ nay không được đi chỗ này, chẳng qua vừa rồi em tham rẻ, thấy 1 triệu 1 phòng em bèn cố ... thôi thì 1 triệu em cũng không phàn nàn gì về dịch vụ, tiền nào của nấy, dưng cơ mà bị nhân viên resort chôm đồ thì không thể chấp nhận được

CONVEC

Xe tải
Em đi chỗ này cách đây 15 năm, lúc còn hoang sơ, dịch vụ không được như bây giờ

zippor

Xe buýt
Cái Ninh Bình này nhà em đi nhõn cái Emeralda, hồi đấy đi cây cối mới trồng nhìn trụi thùi lụi, chả hiểu bây giờ thế nào. Mà phải công nhận e phục cụ Nhợn Vàng, cũng khéo mò mẫm mấy cái chỗ này phết :D

GoldenPig

Xe tăng
Cái Ninh Bình này nhà em đi nhõn cái Emeralda, hồi đấy đi cây cối mới trồng nhìn trụi thùi lụi, chả hiểu bây giờ thế nào. Mà phải công nhận e phục cụ Nhợn Vàng, cũng khéo mò mẫm mấy cái chỗ này phết :D
Bẩm cụ, em cũng ... mắc mưu các cụ Hội Sorento thui.
Thực ra em thấy chỗ này khá hợp lý hay tại tụi em thuộc loại dễ tính khi đi du lịch, hoặc chuẩn của em nó .. là là mặt đất nên dễ chấp nhận .)
Tâm sự thêm ,Em xuất thân cũng nghề phục vụ, job đầu tiên là thuộc ngành kỹ nghệ khách sạn. Em thấu hiểu cái sự vất vả và sơ xót ko thể tránh khỏi của ngành này... Nhìn anh em phục vụ lại thấy như tuổi trẻ ngày xưa của mình kakaka. Nói chung mọi so sánh đều khập khiễng, nhưng với em, cái chỗ CP này em kết nhất quả bể bơi .. chẹp chẹp .. cứ gọi là .. Tết ta này em lại phi vào đây thôi ....

Suzz

Xe điện
Người OF
Bẩm cụ, em cũng ... mắc mưu các cụ Hội Sorento thui.
Thực ra em thấy chỗ này khá hợp lý hay tại tụi em thuộc loại dễ tính khi đi du lịch, hoặc chuẩn của em nó .. là là mặt đất nên dễ chấp nhận .)
Tâm sự thêm ,Em xuất thân cũng nghề phục vụ, job đầu tiên là thuộc ngành kỹ nghệ khách sạn. Em thấu hiểu cái sự vất vả và sơ xót ko thể tránh khỏi của ngành này... Nhìn anh em phục vụ lại thấy như tuổi trẻ ngày xưa của mình kakaka. Nói chung mọi so sánh đều khập khiễng, nhưng với em, cái chỗ CP này em kết nhất quả bể bơi .. chẹp chẹp .. cứ gọi là .. Tết ta này em lại phi vào đây thôi ....
Công nhận bể bơi ở đấy tốt , tắm mùa đông còn gì bằng

quypham

Xe hơi
cảnh đẹp quá cụ........................

Neo116

Xe hơi
em xin phép khai quật bài của cụ lên. Chả là 30/4 tới nhà em cũng đi chỗ này. Xung quanh đấy có chỗ nào đi chơi hay ăn uống ngon ko hả các cụ? Các cụ chỉ e với. Em xin mời vodka các cụ ạ.

3077

Xe container
Các cụ cho em hỏi phòng Family Suite Bungalow cho 4 người có 2 phòng, thông nhau với phòng hướng vườn thì cái xô tắm bằng gỗ ấy nó nằm ở cái phòng hướng vườn hay mỗi phòng riêng có 1 cái ạ?

crv6798

Xe đạp
Gấu nhà em nhìn ảnh cụ đi chơi mà thích quá, ảnh cụ chụp đẹp. Mà ở đây gần gũi thiên nhiên quá ạ. Dưng mà gấu nhà em đang bầu bí giai đoạn 2 nên cũng hơi ngại đi.