Weekend relax - Cucphuong resort

linhle

Xe máy
Em vừa đi cái này về hôm 3 Tết, đọc bài của cụ xong là em hí hửng lắm ... dưng mà !!! đi về cảm nhận rất chi là thất vọng ạ
Phòng 100U/1 đêm (do charge thêm phí Tết 20U/1 đêm), nhưng phải nói là với cái giá 80U/1 đêm thì chất lượng ở cái resort này còn lâu mới xứng được vì một số lí do như sau:
1. Chuột chạy rầm rập trên mái cả đêm, chúng nó còn đánh nhau chí chóe nhộn nhịp lắm
2. Phòng vệ sinh rất hôi
3. Phòng tắm và thay đồ cách bể bơi khoảng 30m, ngoi dưới bể bơi lên rét run cầm cập, vào phòng tắm ở bể bơi thì chả có nước nóng để tắm, về bungallow thì nước cũng chỉ hơi âm ấm, thành ra ở resort mà cả nhà không được tắm, đành chấp nhận ở bẩn
4. Tắm thuốc bồn gỗ cạnh bể bơi 800k/1 bồn 2 người, bồn family 4 người 1.600k, ối giời, em về Hà Nội đi Tài Thu 200k bét nhè (chưa kể bo)
Em quyết định đi chỗ này chỉ vì nó có cái bể bơi nước nóng và tắm khoáng, thế nhưng đến nơi chả tắm được, thế là cả đoàn dắt nhau về (cho dù đã book phòng 2 đêm)
Cảnh quan bài trí cũng lởm, chả có gì, hay em đi vào mùa đông cây cỏ chết cả rồi, cảnh quan nó còn tệ hơn cả V resort cơ, nói chung là với cái giá ấy thì em chỉ đến đấy 3 lần thôi ạ (lần đầu tiên, lần cuối và lần duy nhất)
Bủ mựa rùi! Em lại vừa book chục phòng để off ở đấy ( thứ tư, thứ năm tuần này), lại còn ăn 2 bữa cho gần ba chục mạng. Tiêu roài!

vannhi

Xe đạp
Cúc Phương

Thôi cụ đã book rồi thì đi cũng được, nhưng phải đảm bảo nhiệt độ ngoài giời khoảng 17 -18 độ trở lên mới bơi được, hôm em đi nhiệt độ khoảng 12 độ, điều hòa nóng trong phòng bật hết tốc lực, cho nước vào cái bồn tắm gỗ trong phòng, đun cùng lúc 3 cái bình siêu tốc 1 lít đổ lia lịa vào cái bồn tắm gỗ rồi thả 3 đứa chọi con vào đấy thì chúng nó mới nhảy nhót được, nhưng đi resort mà phải thế thì ở nhà đun nước sôi thả con vào chậu cũng có khác gì?
Ăn uống nhà hàng nấu cũng khá, giá trên thực đơn + thêm 15% phí nữa thành ra ăn uống thoải mái thì cũng khoảng 300k/1 người. Các em nhân viên phục vụ được cái ngoan ngoãn ...
Nhưng mất 100U cho khu này thấy mình cứ ngu ngu kiểu gì ...

biahoihanoi

Xe lăn
Ôi quê Gấu nhà em đây mà. Có điều mỗi lần về quê ngủ ở nhà nên không biết có chỗ này.

GoldenPig

Xe tăng
Em vừa đi cái này về hôm 3 Tết, đọc bài của cụ xong là em hí hửng lắm ... dưng mà !!! đi về cảm nhận rất chi là thất vọng ạ
Phòng 100U/1 đêm (do charge thêm phí Tết 20U/1 đêm), nhưng phải nói là với cái giá 80U/1 đêm thì chất lượng ở cái resort này còn lâu mới xứng được vì một số lí do như sau:
1. Chuột chạy rầm rập trên mái cả đêm, chúng nó còn đánh nhau chí chóe nhộn nhịp lắm
2. Phòng vệ sinh rất hôi
3. Phòng tắm và thay đồ cách bể bơi khoảng 30m, ngoi dưới bể bơi lên rét run cầm cập, vào phòng tắm ở bể bơi thì chả có nước nóng để tắm, về bungallow thì nước cũng chỉ hơi âm ấm, thành ra ở resort mà cả nhà không được tắm, đành chấp nhận ở bẩn
4. Tắm thuốc bồn gỗ cạnh bể bơi 800k/1 bồn 2 người, bồn family 4 người 1.600k, ối giời, em về Hà Nội đi Tài Thu 200k bét nhè (chưa kể bo)
Em quyết định đi chỗ này chỉ vì nó có cái bể bơi nước nóng và tắm khoáng, thế nhưng đến nơi chả tắm được, thế là cả đoàn dắt nhau về (cho dù đã book phòng 2 đêm)
Cảnh quan bài trí cũng lởm, chả có gì, hay em đi vào mùa đông cây cỏ chết cả rồi, cảnh quan nó còn tệ hơn cả V resort cơ, nói chung là với cái giá ấy thì em chỉ đến đấy 3 lần thôi ạ (lần đầu tiên, lần cuối và lần duy nhất)
Hehe..chắc số bác đen chứ em ở 2 lần nhưng chưa từng bị chuột chạy như diễu binh như bác. Phòng vệ sinh nếu bác thấy hôi thì phải gọi ngay housekeeping lên xử lý chứ. Còn vụ tắm ở locker không nóng thì bác thế nào ý chứ em thấy nước ở đó nóng một cách quá đáng, em toàn phải chỉnh cho lạnh bớt thôi. Bác bơi ở đó bác phải lấy khăn và áo choàng, chui từ dưới bể lên là choàng áo ngay, nóng sực người luôn. Ai lại cứ nhông nhông thế chạy về locker thì chả rét sun hết cả. Tết âm em đi cũng khá lạnh mà vụ tắm táp vẫn ổn lắm.

Bác đi dùng dịch vụ cái nào chưa được (nước không nóng, hôi v..v...) là bác phải to mồm la lên ngay, các em phục vụ sẽ sửa chữa hay điều chỉnh cho bác ngay....em cứ cái gì không ổn là em gào to lắm.

100$ cho khu này đúng là hơi ngu ngu...nhưng quanh HN, nhất là Tết thì cũng chả có chỗ nào khá khẩm hơn bác ah. Thôi bác chịu khó đợi đến hè thì bác tha hồ đi những nơi hịn hơn, đẹp hơn.

vannhi

Xe đạp
Lúc em phát hiện ra phòng vệ sinh hôi thì đã 10h đêm, căn bản ban ngày em lê la ở chỗ khác, đêm rồi lại đổi phòng thì rất ngại, em lu loa bắt kỹ thuật sửa đứng sửa ngồi đấy chứ, nhưng đêm rồi chẳng lẽ bắt đổi phòng, em ăn vạ bảo "em muốn làm thế nào để chị tắm được thì làm", thế là chúng nó mời em lên khu bể bơi của nó để tắm tạm, cụ là em thì cụ có đi không? Mà lúc chiều em vừa ở đấy về, bơi xong choàng khăn các kiểu rồi ù té chạy ra chỗ locker ... vặn mấy cái vòi nước chả cái nào đủ nóng để tắm, điên lắm cụ ạ
Sáng hôm sau em gọi quản lý ra nói chuyện rồi bắt lập biên bản, yêu cầu trả lại tiền đêm kế tiếp rồi em về

Chỉnh sửa cuối:

GoldenPig

Xe tăng
Lúc em phát hiện ra phòng vệ sinh hôi thì đã 10h đêm, căn bản ban ngày em lê la ở chỗ khác, đêm rồi lại đổi phòng thì rất ngại, em lu loa bắt kỹ thuật sửa đứng sửa ngồi đấy chứ, nhưng đêm rồi chẳng lẽ bắt đổi phòng, em ăn vạ bảo "em muốn làm thế nào để chị tắm được thì làm", thế là chúng nó mời em lên khu bể bơi của nó để tắm tạm, cụ là em thì cụ có đi không? Mà lúc chiều em vừa ở đấy về, bơi xong choàng khăn các kiểu rồi ù té chạy ra chỗ locker ... vặn mấy cái vòi nước chả cái nào đủ nóng để tắm, điên lắm cụ ạ
Sáng hôm sau em gọi quản lý ra nói chuyện rồi bắt lập biên bản, yêu cầu trả lại tiền đêm kế tiếp rồi em về
Hí hí..hóa ra là mợ ah. Khổ thân mợ quá. Em mà như thằng quản lý em có ối cách để mời mợ ở nốt đêm nữa :">

Winstorm07

Xe container
Nói chung là như em đã nói ở đầu thớt.
Chỗ này là chỗ hội So chúng em gần như là người khám phá ra đầu tiên và phổ biến cho các cụ nhà mình trên OF.
Ban đầu thì nó rất good nhưng chỉ được vài tháng là xuống cấp tệ hại (giá cả và thái độ phục vụ chứ chưa nói đến hạ tầng)
Nhất là từ sau khi thay chú quản lý, rất coi thường khách hàng và tăng giá liên tục.
Trong năm vừa qua hội So chúng em ọp ở đó đến 4 lần cũng vì cái lý do : Địa điểm kô gần kô xa, giá cả hợp lý, hạ tầng đầu tư mới, thái độ phục vụ tốt.
Nhưng chỉ sau vài tháng cả 4 cái trên cái cần lên thì kô lên, cái kô cần lên thì lại lên. Do đó nếu nó cứ tiếp tục như thế này thì chắc chắn là sẽ mất hết khách.

kharma

Xe tải
Hí hí..hóa ra là mợ ah. Khổ thân mợ quá. Em mà như thằng quản lý em có ối cách để mời mợ ở nốt đêm nữa :">
Nhà em hôm mồng 3 đến gặp cụ GoldenPig thì đúng lúc cụ đi về vì thay đổi lịch tiếc qua ko rao liu được, nhà em ở 2 phòng thì 1 phòng rất chi là mùi...rơm mốc hóa ra là hội resort này nó lợp rạ lên mái ko chỉ để đẹp mà để tránh mưa nắng luôn *-:)b-(

Nước nóng trong bồn gỗ ở phòng thì thấy ông cụ nhà em tắm sớm nên thấy bảo ok chả vấn đề gì. Còn đối với vụ bơi lội thì đúng là phòng thay đồ xa bể quá mà hôm ấy lạnh dã man mặc dù em dùng áo choàng cũng chả ăn thua

Sân tennis đẹp miễn và được free mỗi phòng 2h và chú chạy bàn kiêm luôn nhặt bóng :))

Mợ vannhi chắc là tắm đúng giờ cao điểm nên hết nước rồi... mà bỏ ra 100$ để đun nước đổ vào bình thì công nhận thấy mình ngu ngu thế lào ý

Em chắc cũng sẽ đi 1 lần cho biết thôi nhưng thật tình là dịch vụ và chất lượng resort phía Bắc lởm quá, Tết năm nay chắc phải cưỡi Vàng anh vào Nam thôi

tunchit

Xe tải
chỗ này mùa hè không giảm giá thì có mà tiếp MA, mùa đông xứ bắc thì tranh thủ chặt chém khách hàng thôi

GoldenPig

Xe tăng
chỗ này mùa hè không giảm giá thì có mà tiếp MA, mùa đông xứ bắc thì tranh thủ chặt chém khách hàng thôi
Đúng roài, như em nói trước đó, mùa hè thì ko bao giờ nhà em chọn chỗ này nếu giá vẫn là $60. Với giá đó mùa hè em thà thức một đêm tít vào tận Đà Nẵng là có thể ở được Sandy Beach rồi.

Lovestory1008

Xe tăng
Đúng roài, như em nói trước đó, mùa hè thì ko bao giờ nhà em chọn chỗ này nếu giá vẫn là $60. Với giá đó mùa hè em thà thức một đêm tít vào tận Đà Nẵng là có thể ở được Sandy Beach rồi.
;) Thứ 7 này cụ đi Mai Châu - Mộc Châu à !
Tiếc quá, Tuần này em dính 4 cái đám cưới , 1 cái giỗ.
Chúc cụ lên đường mạnh khỏe , F1 vui vẻ xả láng sau Tết !!!

Suzz

Xe điện
Người OF
E thấy chạy phát vào Đà nẵng có khi lại hay, nhưng chỉ sợ đường dài thì mệt

Baltic2

Xe máy
Đẹp phết, rổ rá dịch vụ có tốt không cụ chủ?

GoldenPig

Xe tăng
E thấy chạy phát vào Đà nẵng có khi lại hay, nhưng chỉ sợ đường dài thì mệt
Nhà em đi 2 năm rồi, không có vứn đề gì đâu cụ ah. À..tất nhiên Gấu nhà có phụ em vài đoạn, chủ yếu trên đường HCM

GoldenPig

Xe tăng
;) Thứ 7 này cụ đi Mai Châu - Mộc Châu à !
Tiếc quá, Tuần này em dính 4 cái đám cưới , 1 cái giỗ.
Chúc cụ lên đường mạnh khỏe , F1 vui vẻ xả láng sau Tết !!!
Vâng, cuối tuần nhà em đi ngắm thử hoa ban, hoa mận xem sao.
Hy vọng lần sau cụ có thể join được cùng em

MEO

Xe hơi
Cuoi thang 2, dau thang 3 tui em cung co ke hoach di Mai Chau- Moc Chau day. Bac di roi co gi ve chia se kinh nghiem cho tui em voi nhe! Chuc bac va ca nha thuong lo binh an:)

GoldenPig

Xe tăng
Cuoi thang 2, dau thang 3 tui em cung co ke hoach di Mai Chau- Moc Chau day. Bac di roi co gi ve chia se kinh nghiem cho tui em voi nhe! Chuc bac va ca nha thuong lo binh an:)
Cảm ơn Pác. Iem sẽ cập nhật lại các pác v/v này. Iem nghe dân tình đi về khen hoa khen cảnh đẹp kinh nên háo hức, mà sang tháng sợ hết hoa mất rồi>>>

qlevis

Xe điện
e thấy chỗ này đi mùa hè có vẻ hợp lý hơn!