[Funland] Xác định Văn Hậu đã phạm lỗi với thủ môn Thái Lan vậy là đủ

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nói mấy lần rồi
"Impeding the progress of an opponent means moving into the path of the opponent to obstruct, block, slow down or ..."
Nghĩa là ku Hậu phải di chuyển lao vào chặn thủ môn, nhắc lại là di chuyển. Dịch chính xác phải là Di chuyển nhằm mục đích cản trở, các cụ tự tiện tổng quát nó lên thành cản trở dưới bất kỳ hình thức nào kể cả đứng yên. Luật không cho phép tự tiện bỏ từ ngữ đi thế.
Thực tế trên sân là nó di chuyển vào vị trí của nó rồi đứng yên, bật nhảy thẳng đứng, thời điểm đó nó muốn vươn tay hết sức cũng không đụng vào ku thủ môn. Trong lúc Hậu nhảy thẳng đứng ở không gian của mình thì thằng thủ môn lao vào húc đầu đấm tay móc vào tay VH. Đúng nghĩa mặt bay vào khuỷu tay VH. Vì thế không áp dụng điều khoản phạt trong luật với VH được.
Ku Hậu và gôn cùng di chuyển vào hướng bóng.
Anh vui lòng cho biết Hậu di chuyển vào đó và nhảy lên với mục đích gì?
Nếu nhảy lên tranh bóng thì anh ta đứng vị trí sai vị trí đó không tranh bóng được bằng chứng bóng đi qua đầu anh ta khi nhảy lên
Như vậy tài chỉ có thể nhận định Hậu di chuyển đến đó để nhảy lên cản hướng di chuyển của thủ môn hướng đến bóng
Như vậy là mắc lỗi 12.
Chưa kể khi nhảy lên tay Hậu vung ra và cùi chỏ kê vô mặt gôn Thái càng củng cố nhận định của tài.
Các anh chả có lý do gì để bào chữa

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Cái này nói mấy lần rồi
"Impeding the progress of an opponent means moving into the path of the opponent to obstruct, block, slow down or ..."
Nghĩa là ku Hậu phải di chuyển lao vào chặn thủ môn, nhắc lại là di chuyển. Dịch chính xác phải là Di chuyển nhằm mục đích cản trở, các cụ tự tiện tổng quát nó lên thành cản trở dưới bất kỳ hình thức nào kể cả đứng yên. Luật không cho phép tự tiện bỏ từ ngữ đi thế.
Thực tế trên sân là nó di chuyển vào vị trí của nó rồi đứng yên, bật nhảy thẳng đứng, thời điểm đó nó muốn vươn tay hết sức cũng không đụng vào ku thủ môn. Trong lúc Hậu nhảy thẳng đứng ở không gian của mình thì thằng thủ môn lao vào húc đầu đấm tay móc vào tay VH. Đúng nghĩa mặt bay vào khuỷu tay VH. Vì thế không áp dụng điều khoản phạt trong luật với VH được.
K phải cứ lao vào mới gọi là chặn cụ ah.Biết TM sẽ lao vào bóng nên VH nhảy lên trước đón đầu.Bề ngoài như vô ý nhưng thực tế nó cố ý thì có ma biết dc.Tài thích nhận định thế đấy.Có sai đau

Atlas10

[Tịch thu bằng lái]
K phải cứ lao vào mới gọi là chặn cụ ah.Biết TM sẽ lao vào bóng nên VH nhảy lên trước đón đầu.Bề ngoài như vô ý nhưng thực tế nó cố ý thì có ma biết dc.Tài thích nhận định thế đấy.Có sai đau
Khi Hậu đón trúng bóng thì pha cản thủ môn của nó là vô ý tài sẽ không phạt.
Nhưng khi nhảy không trúng bóng tài sẽ nhận xét pha nhảy của nó là cố ý cản thủ môn tiếp xúc bóng

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Là cụ thử em hay cụ nhìn link tiếng anh phát choáng luôn thì chỉ cụ biết thôi=))

Và "trọng tài nhận định đấy là cản đường" nó khác với "VH cản đường" cụ ạ:))

Tuy nhiên từ vụ cụ đòi link thì em cũng sơ sơ hiểu đc cụ thuộc dạng nào rồi, cụ ở lại vui vẻ nhé, em kiếu:)
Vậy mà em biết nó ở trang 29 đây.Còn cụ có đọc đâu biết.Tới h mà cụ vẩn k hiểu sao.Tài nó muốn nhận định VH cố ý cản truoc cũng chả sai.Vì cố ý hay k thì k chứng minh đc.Đây là ví dụ điển hình nhất cho cái mà cụ nói không thể xảy ra nếu có ai muốn lợi dụng việc cản người.Nếu tài công nhận bàn thắng khác nao mắc bẫy của phía VN.kkk

Thanghe

Xe buýt
Vậy mà em biết nó ở trang 29 đây.Còn cụ có đọc đâu biết.Tới h mà cụ vẩn k hiểu sao.Tài nó muốn nhận định VH cố ý cản truoc cũng chả sai.Vì cố ý hay k thì k chứng minh đc.Đây là ví dụ điển hình nhất cho cái mà cụ nói không thể xảy ra nếu có ai muốn lợi dụng việc cản người.Nếu tài công nhận bàn thắng khác nao mắc bẫy của phía VN.kkk
Cụ càng nói càng thở ra mùi thông minh

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Khi Hậu đón trúng bóng thì pha cản thủ môn của nó là vô ý tài sẽ không phạt.
Nhưng khi nhảy không trúng bóng tài sẽ nhận xét pha nhảy của nó là cố ý cản thủ môn tiếp xúc bóng
Chính xác.Vấn đề ở đây là mấy cụ kia bào chửa theo quan điểm VH không cố tình thì không có lổi.Nhưng chuyện đó không cách nào CM dc.Nên tài phán nó cố ý chả sai đồng thời để tránh lợi dụng tình huống như vậy

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Cụ càng nói càng thở ra mùi thông minh
Ai nói tài fifa phán là đúng vậy và chúng ta ko nên cải( ai thì cụ biết nhé,đừng lật lộng)?
khi lấy link chứng minh tài đó không có nói thì im re.
Thêm cái link 1 tài fifa là còi vàng nói khác tài fifa kia sao k phản biện vậy?
Noi kiểu như cụ thì quê em nó chạy ban đêm đầy

Thanghe

Xe buýt
Ai nói tài fifa phán là đúng vậy và chúng ta ko nên cải?khi lôi link chứng minh tài đó không có nói thì im re
Thêm cái link 1 tài fifa là còi vàng nói khác tài fifa kia sao k phản biện
Noi kiểu như cụ thì quê em nó chạy ban đêm đầy
Phí cho nhân tài như cụ mà fifa ko trọng dụng, toshiba cái bọn nó bị mù cụ nhỉ

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Phí cho nhân tài như cụ mà fifa ko trọng dụng, toshiba cái bọn nó bị mù cụ nhỉ
Thôi nói bậy bị bốc phốt không biet noi gì nên noi cùn ah
Càng nói cái thì biết cái nảo của cụ thế nào.Bằng chứng là những gì tôi đã viết.

Thanghe

Xe buýt
Thôi nói bậy bị bốc phốt không biet noi gì nên noi cùn ah
Càng nói cái thì biết cái nảo của cụ thế nào.Bằng chứng là những gì tôi đã viết.
Em cũng chỉ đọc báo lên nói hớt neo thôi... Nhưng cụ lên viết đúng chính tả nhé... Kkk

Alibababa

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng chỉ đọc báo lên nói hớt neo thôi... Nhưng cụ lên viết đúng chính tả nhé... Kkk
Vâng cụ.Em xài dt cùi bị lag nên viết sai nhiều.Em ngủ.Chúc cụ và các cụ khác ngủ ngon

Thanghe

Xe buýt
Vâng cụ.Em xài dt cùi bị lag nên viết sai nhiều.Em ngủ.Chúc cụ và các cụ khác ngủ ngon
Dấu ngã với dấu hỏi cách xa nhau nên em nghĩ ko phải lag đâu ạ, mà có khi cụ nhanh tay quá lên thế

bomon

Xe tăng
Ku Hậu và gôn cùng di chuyển vào hướng bóng.
Anh vui lòng cho biết Hậu di chuyển vào đó và nhảy lên với mục đích gì?
Nếu nhảy lên tranh bóng thì anh ta đứng vị trí sai vị trí đó không tranh bóng được bằng chứng bóng đi qua đầu anh ta khi nhảy lên
Như vậy tài chỉ có thể nhận định Hậu di chuyển đến đó để nhảy lên cản hướng di chuyển của thủ môn hướng đến bóng
Như vậy là mắc lỗi 12.
Chưa kể khi nhảy lên tay Hậu vung ra và cùi chỏ kê vô mặt gôn Thái càng củng cố nhận định của tài.
Các anh chả có lý do gì để bào chữa
Nói chuyện luật thì không được tuỳ tiện suy đoán. Luật bảo phải di chuyển mới bị phạt, nó đứng tại chỗ thì không thể bị phạt bởi lỗi đó.
Tài đã nhận định và đã quyết định, nhưng ở đây đang thảo luận để thấy rằng cơ sở cho nhận định quy lỗi của tài là sai lầm.
Dính cùi chỏ làm thủ môn đau hơn, nhưng xét về sự chủ động thì thủ môn lớn hơn, hành động của thủ môn đầu có khác gì hành vi đánh nguội, lao vào 1 thằng đang làm chủ không gian của nó, không tranh giành, khác gì hành động chụp chân tiền đạo không bóng?
Vì sao lại là đánh nguội ? Nó lao vào sau, nếu VH biết không với được bóng, thì thằng thủ môn biết chắc hơn, vậy nó lao lên làm gì không ngoài mục đích đánh nguội, ăn vạ ?

Thanmen

Xe buýt
Vh thấy bị cầu thủ hói kéo quần hở cả sịp, k thì e nó còn bật cao nữa:D