Xe em thối quá, nhờ các cụ giúp.

hungold

Xe buýt
Gay quá các cụ ạ, về quê em được biếu 1 túi cáy (dạng như cua đồng), rượu ngà ngà say, nên em ko để ý, các cụ nhà ta ném cả túi lên ghế sau, về đến nhà cũng chả để ý, ai ngờ nước cáy nó chảy, và thấm hết vào xốp đệm ghế sau, vài hôm sau xe em bốc mùi chuột chết, đã mang ra gara tháo hết ghế phơi, rửa cả một ngày trời mà vẫn không hết mùi khắm. Có cụ nào biết giúp em với ạ, vào xe là muốn nôn, ko chịu được.
Em xin đội ơn các cụ.

hongminhphat

Xe điện
em ko giúp được gì cụ rồi ,nhờ các cao nhân vậy

quanglick

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Xe cụ nội thất da hay nỉ ạ?e nghĩ nước đã ngấm vào mút ghế.cụ phải tháo banh hết ghế,sàn ra phơi.tháo cả trần nỉ ra nữa.đánh rửa sạch phần nhựa trong xe,riêng ghế cụ phải lột hết da( hoặc nỉ ).nếu da thì phơi,nỉ thì giặt nước.
Lắp hết lại rồi cho nước hoa hoặc sáp thơm vào là ok

TruongNguyen86

Đi bộ
Gay quá các cụ ạ, về quê em được biếu 1 túi cáy (dạng như cua đồng), rượu ngà ngà say, nên em ko để ý, các cụ nhà ta ném cả túi lên ghế sau, về đến nhà cũng chả để ý, ai ngờ nước cáy nó chảy, và thấm hết vào xốp đệm ghế sau, vài hôm sau xe em bốc mùi chuột chết, đã mang ra gara tháo hết ghế phơi, rửa cả một ngày trời mà vẫn không hết mùi khắm. Có cụ nào biết giúp em với ạ, vào xe là muốn nôn, ko chịu được.
Em xin đội ơn các cu.
Cu chay ra quán cafe mua 0.5kg( loại cafe xay tại chỗ) về cụ cho 0.2-0.3kg vào chảo bếp từ rang khoảng 10-15p sau đó tắt bếp,để nguyên đó đóng kín cửa lại chờ 20-30p.Cụ mở ra kiểm tra ,nếu nếu vẫn chưa hết mùi thì cụ chạy qua e,đảm bảo hết mùi 100%

toyo_zace_ta

Xe buýt
Em đã bị một lần như cụ chủ nhưng là mùi mực, lên xe vãi cả linh hồn. Em làm như sau, tẩy rửa sạch sẽ chỗ bị bám bẩn gây ra mùi bằng xà phòng hoặc nước rửa bát, mang xe mở hết các cửa ra phơi khoảng nửa ngày, mua cà phê hạt về rang (0,5-1kg) cháy cháy một chút để vào túi lưới để trong xe, cũng có thể dùng cả chè khô cho vào xe. Sau khoảng một tuần mùi sẽ hết dần.

kamezoko

Xe hơi
Cụ có cái máy xục ozon, cái loại to dùng để xục rửa rau hoa quả ấy. Cụ nhét vào xe, cắm điện, đóng kín cửa, cho nó chạy độ 1h là hết mùi.

Nếu nước nó ngấm sâu vào ghế, cụ cần giặt sạch phơi khô cái nệm, rồi mới dùng cái sục Ozon.

hungold

Xe buýt
Em cảm ơn các cụ, em đã ra gara tháo hết ghế, vệ sinh, xịt, phơi cả một ngày nắng to như đổ lửa, chi phí hết hơn nửa củ, nắp vào, hôm sau mùi vẫn như chuột chết ạ, mấy cậu bên gara bảo ko giặt được mút mới đau chứ, hay là chúng nó lười các cụ nhể.
Cụ nào có cao kiến giúp em.

Cụ có cái máy xục ozon, cái loại to dùng để xục rửa rau hoa quả ấy. Cụ nhét vào xe, cắm điện, đóng kín cửa, cho nó chạy độ 1h là hết mùi.

Nếu nước nó ngấm sâu vào ghế, cụ cần giặt sạch phơi khô cái nệm, rồi mới dùng cái sục Ozon.

hungold

Xe buýt
Em nghĩ cà phê ko được cụ ạ, vì nó ngấm vào mút, em phơi cả ngày ko hết mùi thối, chắc phải giặt thôi cụ ạ, cụ có giặt ko, em bê qua cho cụ giặt, mỗi cái ghế sau thôi ạ, nó thấm xuống ở góc ghế, qua cái lỗ luồn dây bảo hiểm.

Cu chay ra quán cafe mua 0.5kg( loại cafe xay tại chỗ) về cụ cho 0.2-0.3kg vào chảo bếp từ rang khoảng 10-15p sau đó tắt bếp,để nguyên đó đóng kín cửa lại chờ 20-30p.Cụ mở ra kiểm tra ,nếu nếu vẫn chưa hết mùi thì cụ chạy qua e,đảm bảo hết mùi 100%

hanhInV

Xe máy
Bà chị em cũng có 1 lần về quê, rồi quên 1 em gà đã làm thịt trên xe. Ngay hôm sau chị ấy đi sài gòn 1 tuần. Về nhà thì vác ngay ra ga ra j ở đoạn cầu giấy chuyên vệ sinh và tẩy rửa nội thất, cũng may là xe mui trần nên không vừa lái vừa nôn. Tổng thiệt hại vệ sinh hình như mất 40-50 củ j ấy ạ.

QuangXoanTroc

Xe hơi
Em bị cho thùng cá thu một nắng vào cốp, dán kỹ nhưng mùi vẫn dã man. Phải lột tất cả , giặt kỹ phơi khô, lắp vào sau khoảng 1 tháng thì...quen mùi. :((:((:((

TVPL

Xe container
Em xin đội ơn các cụ.
Cụ mang qua Shop Korea 96 Nguyễn Khang của lão Jing, lão ấy có máy ozon to đùng nhờ chạy nửa buổi xem sao: http://www.otofun.net/threads/ofshop-korea-96-nguyen-khang-camera-hanh-trinh-do-choi-o-to-phim-cach-nhiet-han-quoc.309559/page-329

hungold

Xe buýt
Em nghĩ biện pháp cuối cùng là vẫn phải giặt mút, có cụ nào giặt ko em bê qua, em ở khu cầu giấy ạ.

88H88888

Xe điện
Phim ô tô Sun-Gard 3M Crystalline, 0906-290102
Website
www.sun-gard.net

kamezoko

Xe hơi
cụ chạy thử mấy tiếng xem sao ạ, qua đêm chắc phải có ắc quy dự phòng.
Chạy cái cắm tẩu này không ăn thua đâu, công suất nó bé tí, chỉ làm cảnh thôi. Cụ phải dùng cái máy công suất lớn, loại xịn xịn tí, cắm điện 220V, để đảm bảo là có ozôn thật ra ấy, mấy cái máy bé tí cắm tẩu nó chả có mấy tí ozôn phụt ra đâu. Em cũng ở cầu giấy, nếu cụ không có chạy qua em cho mượn.

Dùng sục ozôn nó sẽ khử hết được các mùi còn vương ám lại trong xe, nhưng để diệt tận gốc, cụ vẫn phải giặt cái mút trước. Không thì cái ozôn nó chỉ giúp cụ thơm tho sạch sẽ được một thời gian ngắn, đến lúc cái nước cốt cáy trong ghế nó ngấm ra tiếp thì lại y nguyên.

hungold

Xe buýt
Cảm ơn cụ ạ, hôm nay em lại tháo ghế sau ra, mang về phơi nắng vài ngày xem sao, có gì nếu ko hết mùi thì em xin phiền cụ sau.

Chạy cái cắm tẩu này không ăn thua đâu, công suất nó bé tí, chỉ làm cảnh thôi. Cụ phải dùng cái máy công suất lớn, loại xịn xịn tí, cắm điện 220V, để đảm bảo là có ozôn thật ra ấy, mấy cái máy bé tí cắm tẩu nó chả có mấy tí ozôn phụt ra đâu. Em cũng ở cầu giấy, nếu cụ không có chạy qua em cho mượn.

Dùng sục ozôn nó sẽ khử hết được các mùi còn vương ám lại trong xe, nhưng để diệt tận gốc, cụ vẫn phải giặt cái mút trước. Không thì cái ozôn nó chỉ giúp cụ thơm tho sạch sẽ được một thời gian ngắn, đến lúc cái nước cốt cáy trong ghế nó ngấm ra tiếp thì lại y nguyên.

AOEpro

Xe hơi
Chỉ có cách là phơi nắng nhiều thôi