Xe Hàn hơn xe Nhật rùi

Mazspeed

Xe container
Thôi thế này vậy: Nhật về bền, lâu dài thì vẫn hơn Hàn. Bù lại Hàn lại có giá rẻ hơn, tiện nghi tốt hơn. Tuy nhiên chất lượng xe Hàn bây giờ cũng đã rất tốt rồi, đủ để đáp ứng nhu cầu thị trường, ít nhất là những người có nhu cầu xe Nhật :)). Thành ra, theo em nếu các bác muốn mua 1 chiếc Altis chẳng hạn, nếu chọn i30 hay Elantra em đảm bảo đi cũng chả thua kém gì. Hoặc nếu các bác muốn chọn Innova, mua Rondo chạy cũng OK luôn. Cao cấp hơn, thích Camry, thay vào đó múc Sonata cũng sẽ đáp ứng yêu cầu.

Đấy là ý kiến của em, đang chả đi xe Nhật lẫn xe Hàn :).

ngochoangimsat

Xe tăng
Trước tôi làm ở hãng Honda, tôi đã đi Civic 1.8mt 2009, civic 2.0 2008. Sau đó tôi đi Cerato 2009. Xin đánh giá là Cerato chỉ kém cảm giác lái khi chạy đường trường, còn lại là ăn đứt. Civic rất hay bị lỗi vặt như kêu chân côn, kẹt kính.... Cerato k hề bị lỗi gì. Và bây chừ tôi đi Kia morning slx2010. Hài lòng về ông già Kia các cụ ah!
Sao cụ lại tỷ phú giật lùi thế? cháu chỉ thấy người ta đi ngược lại theo dòng xe của cụ: Morning - forte - civic

ngochoangimsat

Xe tăng
Thôi thế này vậy: Nhật về bền, lâu dài thì vẫn hơn Hàn. Bù lại Hàn lại có giá rẻ hơn, tiện nghi tốt hơn. Tuy nhiên chất lượng xe Hàn bây giờ cũng đã rất tốt rồi, đủ để đáp ứng nhu cầu thị trường, ít nhất là những người có nhu cầu xe Nhật :)). Thành ra, theo em nếu các bác muốn mua 1 chiếc Altis chẳng hạn, nếu chọn i30 hay Elantra em đảm bảo đi cũng chả thua kém gì. Hoặc nếu các bác muốn chọn Innova, mua Rondo chạy cũng OK luôn. Cao cấp hơn, thích Camry, thay vào đó múc Sonata cũng sẽ đáp ứng yêu cầu.

Đấy là ý kiến của em, đang chả đi xe Nhật lẫn xe Hàn :).
Cháu hoàn toàn có thể ra đường bên này (Xanh pê téc bua - Na) này quay video lại khoảng 30 phút trên đường để các cụ xem người ta đi xe hãng nào nếu các cụ muốn. Cái tư tưởng xe ô tô chỉ có xe nhật là chỉ tư duy của người Việt thôi ạ. Bên này cháu thấy đầy đường các dòng xe Hàn và Đức và Mỹ. Chứ xe nhật ít lắm ạ.

Chỉnh sửa cuối:

5banhxe

Xe điện
Cập nhật tin mới nhất, lại một vụ tai nạn với xe Nhật từ cái thời mà như cụ gì ở trên kia có viết: "Chính vì thế xe Nhật luôn rất thực dụng, ko hoa mĩ, ko long lanh, option thì nghèo nàn, nhưng động cơ lại cực kì bền bỉ.". Thời đó xe Nhật như chiếc Jolie bị tai nạn này chưa có túi khí:
http://news.zing.vn/Hien-truong-oto-dinh-chat-container-3-nguoi-chet-tai-cho-post560484.html#

Giá như thời đó dân ta, chính phủ ta cương quyết không chấp nhận tiêu chuẩn an toàn thấp như vậy, chúng ta bắt các hãng xe phải làm ra xe đạt chuẩn an toàn như ở các quốc gia phát triển mới cho bán, thì ngày nay đã không có biết bao nhiêu vụ tai nạn để lại hậu quả thảm khốc như vậy.

Chỉnh sửa cuối:

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Theo ý cụ thì vì sao Toyota không có nhà máy bên Malaysia, mà Kia lại có? Hay cũng lại thấy không có cửa? Ở Malaysia hai hãng Toy với Honda nằm tận giữa bảng xếp hạng, trong khi 2 thương hiệu nội địa thì đứng đầu bảng?

Thu nhập ở Malay gấp đôi Thái Lan đấy cụ ợ, chắc độ ăn chơi dân Malay kiểu gì chả hơn Thái :)

Cụ nói ko biết ngại nhỉ. Top 10 xe bán chạy ở Malay thậm chí ko có 1 chiếc xe Hàn nào.

Chả phải ngẫu nhiên mà khi hỏi anh đi xe gì? Tôi đi xe Hàn. Người ta cười: À...xe Hàn...=))

5banhxe

Xe điện
Cụ nói ko biết ngại nhỉ. Top 10 xe bán chạy ở Malay thậm chí ko có 1 chiếc xe Hàn nào.

Chả phải ngẫu nhiên mà khi hỏi anh đi xe gì? Tôi đi xe Hàn. Người ta cười: À...xe Hàn...=))
Cụ dẫn link top 10 ko có xe Hàn đi xem Hyundai nằm ở đâu. Mà thực ra cụ cứ chạy loanh quanh, theo logic cụ dẫn thì chả lẽ mấy hãng xe Nhật lại kém xe nội địa ở Malay. Tức là càng giầu thì người ta càng ít đi xe Nhật? Đến khi giầu như Âu Mỹ lại chuyển qua xe Đức vỡi xe Hàn, xe Nhật đuối dần?

Chả phải ngẫu nhiên khi giờ ai mua xe mới ở VN, khoe là mua xe Toy, người ta lại tủm tỉm cười.

Chỉnh sửa cuối:

BMW2006

[Tịch thu bằng lái]
Cụ dẫn link top 10 ko có xe Hàn đi xem Hyundai nằm ở đâu. Mà thực ra cụ cứ chạy loanh quanh, theo logic cụ dẫn thì chả lẽ mấy hãng xe Nhật lại kém xe nội địa ở Malay. Tức là càng giầu thì người ta càng ít đi xe Nhật? Đến khi giầu như Âu Mỹ lại chuyển qua xe Đức vỡi xe Hàn, xe Nhật đuối dần?

Chả phải ngẫu nhiên khi giờ ai mua xe mới ở VN, khoe là mua xe Toy, người ta lại tủm tỉm cười.
À...xe Hàn :-"

kecuoigio

Xe tải
của bền tại người, các cụ cứ có bao nhiêu tiền thì mua loại bấy nhiêu, đôi co gì Nhật với Hàn. Em đi xe Hàn thấy chả lăn tăn gì luôn, ngon lành cành đào chưa phải thay gì ngoài cái Ắc quy các cụ ạ (4,5 vạn)

ubisapro

Xe trâu
Cụ sang Seoul đi, bên đó 80-90% người dân đi xe Hàn, mà trình chơi xe ở Seoul chả gấp vạn lần bên Thái, thu nhập cũng gấp vài ba lần cụ ợ.

Cụ sang Mỹ (tay lái thuận) hoặc Anh (tay lái nghịch) đi, không có một chiếc xe nào sản xuất tại Thái Lan bán ở đó nhưng xe sản xuất tại Hàn Quốc thì chạy đầy đường, mà dân Mỹ dân Anh thì khỏi nói về độ ăn chơi cụ nhé.
Em ạ cụ cái chỗ đỏ đỏ.

Còn các cụ fan hàn suốt ngày lấy lý do, Toy Mỹ khác Toy LD 1 trời 1 vực, Toy Mỹ đáng đồng tiền còn Toy LD cắt xén ... để giải thích cho cái doanh số cao chót vót của Toy ko chỉ ở VN mà còn ở Mỹ khác nhau hoàn toàn:D

thich xe hoi

Xe đạp
Em thích trai Hàn hơn trai Nhật về sự trẻ trung và mục đích sử dụng.

vinhtroc

Xe tải
Cái này cũng tùy quan niệm và túi tiền của mỗi người thôi!

batmancar

Xe điện
đi xe nào mưa ko ướt , ko phải đẩy hay gọi cứu hộ là đc, chứ có cái xe hàn với nhật thôi cãi nhau làm gì. bây giờ ai còm mua cái xe máy mới về tháo pô với yếm mang cất nữa đâu ạ. nhiều cụ cứ bảo xe hàn kém chạy 3 năm là biết mà em chạy 4 đời xe hàn rồi có thấy gì đâu. xe taxi em thấy năm nó chạy 20 vạn cũng chưa hỏng. các cụ chạy gia dsinhf thì mất bao lâu mới đc 20 vạn.

pisces_hn

Xe container
Đi cái gì thì đi các cụ cãi nhau làm gì, hàng sáng em vẫn đi làm bằng cái oto trung quốc vẫn đóng 100 trên cao tốc có làm sao đâu, vẫn ngủ tít trên đường vì nó giảm sóc hơi êm hơn cả sedan. À quên đấy là cái xe buýt công ty em thuê.

phucdiep

Xe tăng

phucdiep

Xe tăng
Xe hàn đà phần dành cho gia đình,xe Nhật đa đa phần dành cho taxi.xe công của nhà nước.

cuongphuong84

Xe hơi
em tóm gọn trong 2 ý:
+ xe nhật đi an toàn hơn hẳn xe hàn về hệ thống lái và Phanh đấy (đi nhanh phanh gấp mới cảm nhận đc)
+ xe nhật đi bền gấp 2 đến 3 lần xe hàn nhé
-> suy cho cùng mua cái xe đi thì cũng đặt an toàn lên hàng đầu chứ phải không các cụ!!!

antoniodung

Xe tải
em tóm gọn trong 2 ý:
+ xe nhật đi an toàn hơn hẳn xe hàn về hệ thống lái và Phanh đấy (đi nhanh phanh gấp mới cảm nhận đc)
+ xe nhật đi bền gấp 2 đến 3 lần xe hàn nhé
-> suy cho cùng mua cái xe đi thì cũng đặt an toàn lên hàng đầu chứ phải không các cụ!!!
Thánh chém. toàn thấy mấy ô thích xe nhật lên kèn cựa với các hãng khác, bền gấp 2 đến 3 lần xe hàn haaa

ngochoangimsat

Xe tăng
Vãi với các cụ, khoe ở đâu khoe ở Seoul thủ đô hàn quốc ko chạy xe hàn thì chạy xe Việt nam à =))

Pó tay.
Tại xanh pê téc bua nga, cháu thấy xe hàn (Kia, Huyndai) và xe đức (vôn xa gen, bmw, audi, mer) là chủ yếu, lâu lâu mới thấy vài con xe nhật như toyota.

kurumahp

Xe hơi
các cụ cãi nhau nhiều làm gì túm lại nếu có xiền thích mua xe gì thì cứ keng mình mua cho mình đi cứ thấy phù hợp là được rồi, còn về chất luợng hay độ bền của xe nhật hay xe hàn thời gian đã trả lời, nói chung xe nào bây giờ thì cũng chạy nhòe tầm chục năm ko phải lăn tăn, mà đa số mua xong vài năm có tiền lại đổi cũng chẳng có cơ hội để xem nó có bền hay ko? xe hàn mà như matit chạy taxi nhòe rồi mà vẫn giao dịch và chạy đầy đường nên các cụ ko phải nghĩ nhé!