Thảo luận Xe máy vinfast có thành công không ?

Utopia79

Xe buýt
Bá cáo các cụ là Vin đã bán hết hàng cả xe máy và ô tô nhá. Họ đã yêu cầu đội sales ngừng nhận cọc. Miẹ, em ngồi trực tiếp với cu em cậu làm Vin phét mà cứ há hết mồm. Công nhận người tiêu dùng Việt Nam có một sự đam mê đến mức mù quáng vào Vin. Đặt cọc mua cái ô tô cả tỷ bạc mà không cần biết sản phẩm thực sự nó như thế nào. Em ngả mũ, và em tin các tập đoàn ô tô nổi tiếng nhất thế giới cũng phải ngả mũ trước Vin phét. Thật không thể tin nổi.

intell

Xe buýt
Bá cáo các cụ là Vin đã bán hết hàng cả xe máy và ô tô nhá. Họ đã yêu cầu đội sales ngừng nhận cọc. Miẹ, em ngồi trực tiếp với cu em cậu làm Vin phét mà cứ há hết mồm. Công nhận người tiêu dùng Việt Nam có một sự đam mê đến mức mù quáng vào Vin. Đặt cọc mua cái ô tô cả tỷ bạc mà không cần biết sản phẩm thực sự nó như thế nào. Em ngả mũ, và em tin các tập đoàn ô tô nổi tiếng nhất thế giới cũng phải ngả mũ trước Vin phét. Thật không thể tin nổi.
Cụ nên nhớ tài sản của một doanh nghiệp không chỉ dừng lại ở cơ sở vật chất hữu hình mà còn cả vô hình đó là cái thương hiệu. Tôi thấy ngoài Vingroup ra ít có doanh nghiệp trong nước nào có độ tin cậy cả. Việc Vin khôn ngoan lồng luôn cả việc hàng Việt và tinh thần yêu nước nó khiến khách hàng phân vân. Bán hàng nhanh là điều dự đoán trước

ntvinh1602

Xe buýt
Cụ nên nhớ tài sản của một doanh nghiệp không chỉ dừng lại ở cơ sở vật chất hữu hình mà còn cả vô hình đó là cái thương hiệu. Tôi thấy ngoài Vingroup ra ít có doanh nghiệp trong nước nào có độ tin cậy cả. Việc Vin khôn ngoan lồng luôn cả việc hàng Việt và tinh thần yêu nước nó khiến khách hàng phân vân. Bán hàng nhanh là điều dự đoán trước
Cụ nói thế thì vinamilk, hòa phát, coteccons, thế giới di động, vicostone... hầu hết những thằng trong vn30 nó chạnh lòng đấy cụ =(( Còn độ tin cậy của vin thì... #:-s

KinoSSE

Xe tải
Cái này em nghĩ là bán ở thị trường sơ cấp :)
Mà sao cụ cứ phải viện dẫn cu em, bà chị, ông chú.. nhỉ!

intell

Xe buýt
Cụ nói thế thì vinamilk, hòa phát, coteccons, thế giới di động, vicostone... hầu hết những thằng trong vn30 nó chạnh lòng đấy cụ =(( Còn độ tin cậy của vin thì... #:-s
Vinamilk đã làm gì mấy chục năm qua khiến giá sữa Việt Nam đắt đỏ bậc nhất thế giới? Rất nhiều oán hờn người dân vẫn đang đau đáu tìm câu trả lời

QuangSunlight

Xe điện
Klara liệu có cạnh tranh được với chiếc này của yamaha không ? Có 70 triệu thôi :

Utopia79

Xe buýt
Cái này em nghĩ là bán ở thị trường sơ cấp :)
Mà sao cụ cứ phải viện dẫn cu em, bà chị, ông chú.. nhỉ!
Không viện dẫn thì mù quáng tin vào lời mấy con cò trên mạng hả cụ?? Thông tin em đưa ra là có cơ sở chứ không có cái kiểu nghe nói, nghe đồn cụ nhá.

ntvinh1602

Xe buýt
Vinamilk đã làm gì mấy chục năm qua khiến giá sữa Việt Nam đắt đỏ bậc nhất thế giới? Rất nhiều oán hờn người dân vẫn đang đau đáu tìm câu trả lời
Ủa kinh tế thị trường giá cả thì theo quy luật cung cầu có người mua thì có người bán giá đó thôi chứ liên quan gì tới độ tin cậy? Cụ thấy sữa vinamilk đắt cụ thử mua sữa nhập uống cho nó rẻ. Thế sao cụ ko hỏi luôn vin sao cái xe điện với spark giá thành rẻ mà bán mắc thế luôn đi?

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Klara liệu có cạnh tranh được với chiếc này của yamaha không ? Có 70 triệu thôi :
https://muasamxe.com/wp-
Thiết kế kiểu này cho thanh niên trẻ trâu đi thôi Cụ ơi.
Klara từ thanh niên đến - trung niên - các Cụ bô lão cũng đi được.
Nam hay Nữ _ đẹp nhất dáng em.

intell

Xe buýt
Ủa kinh tế thị trường giá cả thì theo quy luật cung cầu có người mua thì có người bán giá đó thôi chứ liên quan gì tới độ tin cậy? Cụ thấy sữa vinamilk đắt cụ thử mua sữa nhập uống cho nó rẻ. Thế sao cụ ko hỏi luôn vin sao cái xe điện với spark giá thành rẻ mà bán mắc thế luôn đi?
Nói về độ tin cậy thì cụ nghĩ xem : về giá cả Vinamilk đắt đỏ, chất lượng người Việt vẫn thấp bé nhất trên thế giới. Suốt bao năm qua Vinamilk cũng chẳng giúp ích được gì cho bà con nông dân cụ thể là bà con chăn nuôi bò sữa. Tóm lại Vinamilk cũng chỉ là doanh nghiệp hút máu người dân mà chả đem lại những thành qua thực tế gì nhiều. Cái này thực tế đã chứng minh

QuangSunlight

Xe điện
Thiết kế kiểu này cho thanh niên trẻ trâu đi thôi Cụ ơi.
Klara từ thanh niên đến - trung niên - các Cụ bô lão cũng đi được.
Nam hay Nữ _ đẹp nhất dáng em.
Tụi trẻ giờ nó khoái phong cách thể thao , không thích kiểu dáng lù rù như mình đâu mợ ạ .
Mà nói thật là hồi trẻ em cũng mê dòng naked bike , nhưng vì tiền nong không rủng rỉnh nên phải chịu đi xe viva dáng nữ mãi.
Đợt thằng cháu thi đỗ đh , bố nó định mua chiếc sh thưởng cho nó đi học , nó nhất quyết đòi mua naked bike , bảo ngày xưa bố chạy gl 150 mới cưa đổ mẹ , con không đi cái xe dáng phụ nữ đâu . Cuối cùng phải chịu theo ý của nó đấy .

KinoSSE

Xe tải
Không viện dẫn thì mù quáng tin vào lời mấy con cò trên mạng hả cụ?? Thông tin em đưa ra là có cơ sở chứ không có cái kiểu nghe nói, nghe đồn cụ nhá.
Thì cụ chẳng bảo nghe cu em nói còn gì! Cứ cho là đúng đi, thì cũng giống bán căn hộ, vèo phát buổi sáng thông báo hết hàng mấy trăm căn. Ảo tung chảo!

Airblade2015

Xe buýt
2000 xe chắc chủ yếu là xe máy. Giao chỉ tiêu cho nhân viên của Vin đi xếp hàng thì mấy mà hết

SƠN CƯỚC

Xe điện
Vì ưu điểm của klara nên nv vin chắc sẽ mua khá nhiều . Hơn nữa nếu nv vin đi klara mà đến muộn vì trục trặc nào đó của xe , chắc họ cũng ko bị phạt

TONGIA

Xe lừa
Hôm nay vửa sở thị, thấy bơi có vẻ ỳ ạch vì 2 chệ tầm 55-60kg/người kẹp chả.
Hỏi: Xe chạy hay ko chị?
Đáp: Cũng được.
Cơ mà thấy hai chệ ấy rướn vượt con Buýt cóc vượt đc lại tụt xuống tạo thành tình huống hơi ghê răng

intell

Xe buýt
Nói tóm lại tôi là tôi thấy mừng, đây mới là bước ban đầu Vin mua thiết kế mua linh kiện lắp ráp theo ý tưởng để bán thăm dò thị trường. Vin đã dựng cờ khởi nghĩa đã đạt được những tín hiệu khả quan thì ắt hảo hán anh hùng sẽ quy tụ về mà làm cách mạng.

Tỷ lệ nội địa sớm muộn sẽ được nâng cao trong sản phẩm bởi công nghệ không phải là vấn đề khó với bất cứ doanh nghiệp nào, cái khó nhất là thằng dựng cờ đầu tầu bảo lãnh thì nay có Vingroup đứng ra rồi. Hiện hàng vạn lao động người Việt đang làm cho VinFast - Vingroup điều mà tổng thống Mỹ Donald Trumb đang khó nhọc gây gổ với tất cả thế giới để tạo công ăn việc làm cho người dân nước Mỹ

Là người dân yêu nước thương nòi luôn mong đất nước đi lên tôi vui. HẾT!

springsea

Xe container
Con này đầu giống Grande, đuôi giống Janus đều của Yamaha.
Xe điện thì e chưa có nhu cầu nhưng oto em sẽ cố đợi thế hệ II :)

Hôm nay em order một cái cho cu con, theo các cụ màu nào đẹp, nom cứ hao hao con Grande gì đó của Yamaha hay Suzuki em không nhớ.
Cụ nếu có điều kiện sẽ ủng hộ hàng Việt Nam chứ ?

Utopia79

Xe buýt
Thì cụ chẳng bảo nghe cu em nói còn gì! Cứ cho là đúng đi, thì cũng giống bán căn hộ, vèo phát buổi sáng thông báo hết hàng mấy trăm căn. Ảo tung chảo!
Thưa cụ là em không nghe nói mà em ngồi nhìn nó làm cả buổi sáng ạ.

Mà thôi, em chấm dứt còm ở thớt này không tự nhiên lại thành miẹ nó seeder của Vin mà éo được trả phí.