[Funland] Xem ngày giờ tốt, xem tuổi, màu sắc thuận hợp theo phong thủy

anhthanh1008

Xe tải
em cũng chỉ tin ít thôi

ngocta

Xe tải
Bác thương cho trót, có biết chỗ nào bán cái này thì chỉ cho em luôn đi ợ (b)

dùng được bác ạ, cốt là bác phải để trên xe được thuận tiện, hoặc giản tiện hơn bác có thể tìm mua mấy cái loại dây treo kiểu này, vừa trang trí, vừa hóa giải được.

Đôi gàu múc nước màu tím, mang hành thủy,tượng trưng cho tài lộc.

HoangGlory

Xe buýt
Bác Ankhang ơi xem tuổi giữa con người với nhau có qui ra quái mệnh không ạ?

Cám ơn bác.:ohmy:

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
Bác ngocta có thể ra mấy cửa hàng chuyên bán đồ phong thủy ấy mà hỏi, em cho bác mấy cái địa chỉ bác tiện chỗ nào thì bác ra: 251 Lê Duẩn, 210 Đội Cấn...
Bác Hoangglory, xem về mối quan hệ giữa con người với con người thì quái mệnh chỉ là 1 trong các yếu tố để xem xét mà thôi, ngoài ra còn phải xét tới niên mệnh, can chi xung khắc và nhiều yếu tố nữa bác ạ.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
bác sungak: bác sinh năm 75 - Ất Mão, quái mệnh Đoài Kim, ngũ hành Kim, bác hạp với màu trắng, màu bạc, hoặc màu vàng, màu nâu, màu cà phê (thổ sinh kim)

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Bác AnKhang xem cho em với: em sinh 21/10/1969 ( âm lịch ) em nên đi xe mầu gì ạ
Nhà em hướng Đông nam
Vợ em sinh tháng 9/1985 ( âm lịch )
Em đang kinh doanh điện thoại (tại nhà ) ,theo bác em lên mua cái gì (phong thủy ) để làm ăn cho dễ dàng hơn
Cám ơn bác nhiều (b)

Chỉnh sửa cuối:

chauchau

OF vì cộng đồng
bác Ankhang quan tâm phát triển nội dung bài này nhé. Thanks bác.

ChiePCW

Xe tăng
Bác Caterpillar: Sinh năm 81, Tân Dậu, quái mệnh: Khảm Thủy, Ngũ hành thuộc Thủy. Với tuổi của bạn, hướng nhà tốt nhất là hướng Nam, bạn được bát san Diên niên, bác ở nhà này, vừa được hướng nhà đẹp (hướng Nam), lại vừa được phong thủy tốt. Mệnh Khảm ở nhà hướng ly, được quẻ Hỏa thủy vi tế là đại cát bác ạ, được bát san Diên niên thuộc Kim, lại sinh cho bản mệnh Thủy của bác, vượng tài vượng đinh, phúc lộc đều đủ.
Màu xe thì màu đen, màu xám, màu trắng, màu bạc là hợp với bác.
Bác ơi em sinh 1983, Quý Hợi cơ mà ? Bác thương thì thương cho trót xem lại hộ em với ạ. Em cảm ơn bác nhiều.

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
hic sorry bác Caterpillar, nhầm lẫn lung tung.
Bác 83, Quý Hợi - quái mệnh: Cấn Thổ, ngũ hành Thổ, với mệnh Cấn thì nhà hướng Càn (Tây Bắc) là tốt nhất, được quẻ Thiên Sơn Đại Súc: Thiên lâm sơn thượng, gia phú quý. Hướng này bác được bát san Thiên y, ngũ hành thuộc Thổ, làm cho Thổ của bản mệnh càng thêm vượng, thổ lại sinh cho Kim của hướng nhà, càng cát lợi. Bác ở nhà này có tượng làm ăn lương thiện mà vẫn phát lộc, quý nhất là luôn được khỏe mạnh vì thiên y chủ về sức khỏe.
Ở hướng Tây cũng tốt, được Diên niên (kim) phù trợ, được quẻ trạch sơn hàm, dương thổ sinh âm kim, được cả âm dương, rất tốt
Ngoài ra có hướng Đông Bắc, đươc Phục vị (thổ), nhưng không bền lâu do 3 Thổ ngang hòa (hướng nhà, quái mệnh và bát san ngũ hành đều thuộc Thổ), quẻ lại thuần dương nên tưởng tốt mà không tốt. Hướng Tây Nam, tuy được Sinh khí (Mộc), cũng rất tốt, chủ về tài lộc nhưng do Mộc khắc thổ nên cũng ko bền lâu.
Màu xe nên dụng màu vàng, màu cà phê, màu nâu (có vẻ xấu nhỉ) hoặc màu đỏ, màu cam, màu hồng (còn xấu hơn :21:).

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Bác AnKhang xem cho em với: em sinh 21/10/1969 ( âm lịch ) em nên đi xe mầu gì ạ
Nhà em hướng Đông nam
Vợ em sinh tháng 9/1985 ( âm lịch )
Em đang kinh doanh điện thoại (tại nhà ) ,theo bác em lên mua cái gì (phong thủy ) để làm ăn cho dễ dàng hơn
Cám ơn bác nhiều
Câu hỏi em đây mà bác , quên em rồi ah

Ankhang

Xe máy
Website
www.phongthuyankhang.com
em nhớ mà bác, cứ từ từ, để e xem kỹ cho bác.

Bác 69 – Kỷ Dậu, quái mệnh: Tốn Mộc. Bác nên dùng màu xanh lá cây, màu đen, màu xám, (thủy sinh mộc). Nhà bác hướng Đông Nam là hợp hướng, được khí Phục Vị, được quẻ Bát thuần Tốn, là quẻ thuần âm, nên cũng không tốt lắm.
Bác có thể ban đầu làm ăn khá giả, vượng đinh (nhân khẩu) vượng tài (tiền bạc), nhưng không được bền lâu, dễ bị thất thoát. Nhất là quẻ này cho tượng âm thịnh mà dương suy, phụ nữ trong nhà vất vả nhưng lại nắm quyền bính, xin lỗi bác em cứ nói thẳng, có gì không đúng thì mong bác bỏ qua.
Cách hóa giải, bác có thể đặt 1 bồn phun nước phong thủy nhỏ (bác có thể tham khảo gốm Hồng phát, giá chỉ vài trăm), đặt vào hướng Bắc của căn nhà, phù trợ cho Sinh khí của bản mệnh, phía Bắc thuộc cung Khảm – thủy, thủy sinh mộc, tốt cho bản mệnh.
Ngoài cửa hàng bác có thể đặt tượng Thiềm Thừ 3 chân (Hình giống con Cóc, nhưng chỉ có 3 chân), chủ về giữ tiền bạc cho chủ nhân. Có thể đặt ở hướng Bắc, vì Sinh khí cũng là cung tài vận.
Bác 69, quái mệnh: Tốn Mộc, niên mệnh: Đại trạch thổ, cung ký sinh: Ly.
Vợ bác 85, quái mệnh Càn Kim, niên mệnh: Hải trung kim, cung ký sinh: Tốn.
Xét tổng hợp thì cả hai vợ chồng bác xung mỗi cái quái mệnh: Kim khắc Mộc thôi, còn đâu thì tốt bác ạ!

xmencpx

Xe tải
Website
simnghetrom.com
Cách hóa giải, bác có thể đặt 1 bồn phun nước phong thủy nhỏ (bác có thể tham khảo gốm Hồng phát, giá chỉ vài trăm), đặt vào hướng Bắc của căn nhà, phù trợ cho Sinh khí của bản mệnh, phía Bắc thuộc cung Khảm – thủy, thủy sinh mộc, tốt cho bản mệnh.
Ngoài cửa hàng bác có thể đặt tượng Thiềm Thừ 3 chân (Hình giống con Cóc, nhưng chỉ có 3 chân), chủ về giữ tiền bạc cho chủ nhân. Có thể đặt ở hướng Bắc, vì Sinh khí cũng là cung tài vận.
Bác thương em thì thương cho trót
Bác cho em ảnh của bồn phun nước phong thủy nhỏ và tượng Thiềm Thừ 3 chân ( chỗ mua 2 thứ trên nữa ạ )
Đặt vào hướng Bắc : nghĩa là mặt tượng quay về chính Bắc ,lưng quay về chính Nam ạ
Em muốn mời bác đi uống rượu quá mà kô biết bác ở đâu (b) (b)
Mời bác ly sâm banh này nhé để tỏ lòng biết ơn

Chỉnh sửa cuối:

HoangGlory

Xe buýt
em nhớ mà bác, cứ từ từ, để e xem kỹ cho bác.

Bác 69 – Kỷ Dậu, quái mệnh: Tốn Mộc. Bác nên dùng màu xanh lá cây, màu đen, màu xám, (thủy sinh mộc). Nhà bác hướng Đông Nam là hợp hướng, được khí Phục Vị, được quẻ Bát thuần Tốn, là quẻ thuần âm, nên cũng không tốt lắm.
Bác có thể ban đầu làm ăn khá giả, vượng đinh (nhân khẩu) vượng tài (tiền bạc), nhưng không được bền lâu, dễ bị thất thoát. Nhất là quẻ này cho tượng âm thịnh mà dương suy, phụ nữ trong nhà vất vả nhưng lại nắm quyền bính, xin lỗi bác em cứ nói thẳng, có gì không đúng thì mong bác bỏ qua.
Bác 69, quái mệnh: Tốn Mộc, niên mệnh: Đại trạch thổ, cung ký sinh: Ly.
Vợ bác 85, quái mệnh Càn Kim, niên mệnh: Hải trung kim, cung ký sinh: Tốn.
Xét tổng hợp thì cả hai vợ chồng bác xung mỗi cái quái mệnh: Kim khắc Mộc thôi, còn đâu thì tốt bác ạ!
Bác AK ơi em cũng kỷ dậu nhưng hướng nhà lại đông bắc, bác chỉ cho cách hóa giải với. Vợ em lại giáp dần ợ.

Cám ơn bác.

aaa45

Xe máy
Tín nhiệm bác quá :41::41::41:(nịnh tí :)) ), bác xem giúp em quả nữa cho nó chi tiết luôn nhá(công danh sự nghiệp nhà cửa tiền tài ....), em Tân hợi(71) bác ạ, vợ bính thìn(76), con giai đinh hợi(2007), nhà em đang ở cửa chính hướng tây nam ạ. (b)(b)(b)

hang ruoi

Xe đạp
Lại phiền bác An Khang xem giúp mấy vấn đề: (ngày sinh dương lịch: 30 tháng 11 năm 1972
- Em mở công ty tại nhà hướng Tây nam, phong em ở tầng 3, có cửa mở ở giữa nhà (nhìn ra hướng Tây bắc), bàm làm việc dựa lưng vào tường nhìn ra hướng đông nam, bàn thờ Thổ Địa cung ở trong phòng nhìn râ hướng Tây bắc và ở giữa phòng. như vậy có hợp không Bác, cần chỉnh sửa gì Bác giúp em luôn.
- Bác xem giúp luôn vận hạn sao năm nay thấy đen quá, có cách nào hạn chế rủi ro không Bác.
Cám ơn Bác trước!

tramy

Đi bộ
Chào bác Ankhang đọc hết 10 page của bác mà em uy tín bác quá :41:
Em sinh ngay 14/9/1985 ất sửu , em hợp màu gì ạ
năm nay em gặp nhiều chuyện buồn, sức khỏe cũng kém lắm nhiều bệnh em đang uống thuốc dạ dày mấy đợt rồi không biết là đợt này có khỏi được không bây giờ em chỉ tin vào vận may đến với em thôi .Em nhờ bác xem giúp em với và vận hạn năm nay thế nào
Cảm ơn bác nhiều (c)

Philips

Xe tải
Chào bác An Khang. Em 1973 bác xem giúp em theo quái mệnh là mệnh gì và hợp với màu sắc, hướng phong thủy như thế nào ạ. Cảm ơn bác trước, em xin hậu tạ bằng vodka ạ(c)

sungak

Xe tăng
Website
www.myhyec.com
Bác ơi, em hỏi phát bên kia hình như chưa được. Em hỏi lại cái.

Em sinh năm 1975, nên đi xe (máy) mầu gì hả bác.

(em đang định dùng gói dịch vụ 500k) của bác đấy.
em quote lại cái hy vọng bác ko bỏ sót em :D

MaxFun

Đi bộ
May quá tìm mãi, cảm ơn bác trước . Nhờ bác Ankhang xem hộ em sinh năm 1975 có hợp tác làm ăn với người sinh 1978 được không :6:
Em đi xe màu gì thì hợp . Kính nhờ bác (b)

AZE

Xe tải
MaxFun: Nghe đồn là hợp ạ. Cơ bản thì mệnh của 2 người là hợp nhau.Còn sâu hơn thì cụ
@ Cụ An Khang: Em đang tính mở 1 quán trà chung với 1 anh bạn 82 được không ạ?