[Funland] Xem phim Bão ngầm

samoclan

Xe điện
Lần này như mứt, ko nhuốt nổi. Nhảy sang Nối về miền hoa vui hơn

Đại tướng Alo

Xe điện
Phim này kịch bản và đạo diễn thì thường thường, không có gì đặc sắc, phim dễ đoán kết cục quá.
Nhưng có cái em thích ở phim này là cảnh quay trong phim đẹp quá, những cảnh vùng núi rất đẹp.
Không biết ở địa điểm nào nhỉ, em rất muốn đi chơi nơi đó.

Vansulanh68

Xe tải
Ấn tượng phim.này là chả có e gái diễn viên nào xinh cả. Toàn em cá sấu :D . Ông đóng lão Chư nhìn đôn hậu quá, k hợp vs tay trùm ma túy lắm.
Tay Chư ấy trước có hay đóng vai kiểu giang hồ bảo kê , bóng bánh thu họ trong phim miền nam cũng kha khá lâu rồi .....

Taihoatu

Xe lăn
Em chẳng xem mấy cái thể loại này lâu rồi, tối ngó tí thời sự nó điểm tin tức, rồi chuyển sang HBO hoặc cinamax.. xem một bộ phim rồi ngủ

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Phim này kịch bản và đạo diễn thì thường thường, không có gì đặc sắc, phim dễ đoán kết cục quá.
Nhưng có cái em thích ở phim này là cảnh quay trong phim đẹp quá, những cảnh vùng núi rất đẹp.
Không biết ở địa điểm nào nhỉ, em rất muốn đi chơi nơi đó.
Quay ở Yên Bái là chủ yếu cụ nhé.

traiHNcodon

Xe tăng
mấy thớt như này bao giờ cũng có ông vào nói Mấy chục năm ko xem phim việt nam hehe

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chào Cccm. Cụ/mợ nào xem phim Bão ngầm đang chiếu khung giờ vàng trên VTV1 không ạ? Phim đề tài cảnh sát hình sự chống Mai thúy. Em xem thấy lực lượng hoành tráng quay khá công phu nhưng không hiểu sao thấy
1. Tiếng thu âm chán
2. Diễn xuất dàn lãnh đạo của ngành xxx và bộ đội chán
3. Sao bên bộ đội biên phòng đánh án mai thúy mà không phối hợp cùng bên xxx?
4. Mấy em gái học viên cảnh sát tóc tai để như dân thường...
Các cụ còn thấy nhiều hạt sạn hơn em là cái chắc ạ
Mình cũng tham gia vài phim truyền hình và phim ngắn. Ngay cả những phim được đầu tư kinh phí lớn và kỹ lưỡng kể cả phim bom tấn cũng ko tránh khỏi sạn đâu Cụ. Có vào ekip làm phim mới thấy bộ phận nào cũng áp lực từ Đạo diễn, diễn viên, biên kịch, quay phim, âm thanh, ánh sáng, đạo cụ, hoá trang...
Để hoàn hảo cho một bộ phim là rất khó đấy Cụ.
PS: Phim mình đóng bên đài Truyền hình CAND đây. Cụ xem phát hiện ra lỗi gì không?

Chỉnh sửa cuối:

onano69

Xe container
Em thấy tập hôm qua nói động trạm đến đầy tớ của dân khá nhiều ;))

Phim này em chưa xem nhưng em có coi đủ 2 bộ Người Phán Xử & Hồ Sơ Cá Sấu

Người phán xử nếu ko có sự diễn xuất quá đỉnh của NSND Hoàng Dũng thì em nghĩ bộ phim coi như vứt đi vì các diễn viên còn lại diễn như hạch, kịch bản lại rối rắm, khó hiểu như trẻ con ấy, đầy các chi tiết xem mà mình chả hiểu gì cả

Hồ Sơ cá sấu cũng vậy, ngoài anh Hoàng Hải vào vai Tuấn mỏ diễn hay quá, còn lại thì cũng như bòi, kịch bản cũng như shi.t , mất bn thời gian của em

Em hay thích xem những phim ngày xưa, kịch bản đơn giản mà diễn viên ngày xưa toàn những người yêu nghề mới theo đc vì ngày xưa diễn viên nghèo chứ ko như bjo

Tuy nhiên thì dù sao cũng cần có thời gian, em nghĩ là dần dần phim Việt sẽ tốt lên !!

botom

Xe tăng
Ấn tượng phim.này là chả có e gái diễn viên nào xinh cả. Toàn em cá sấu :D . Ông đóng lão Chư nhìn đôn hậu quá, k hợp vs tay trùm ma túy lắm.
Nhân vật này mà cho nsut Chu Hùng đóng thì có lẽ mặt mũi nhìn hợp hơn cụ nhỉ. Ông Chu Hùng chuyên trị vai kiểu này.

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Công an mật mà ngang nhiên gọi điện về để báo cáo cấp trên thì e cũng đến chịu :D

botom

Xe tăng
Mình cũng tham gia vài phim truyền hình và phim ngắn. Ngay cả những phim được đầu tư kinh phí lớn và kỹ lưỡng kể cả phim bom tấn cũng ko tránh khỏi sạn đâu Cụ. Có vào ekip làm phim mới thấy bộ phận nào cũng áp lực từ Đạo diễn, diễn viên, biên kịch, quay phim, âm thanh, ánh sáng, đạo cụ, hoá trang...
Để hoàn hảo cho một bộ phim là rất khó đấy Cụ.
PS: Phim mình đóng bên đài Truyền hình CAND đây. Cụ xem phát hiện ra lỗi gì không?
Đồng ý với cụ. Em có chứng kiến vài lần quay phim. Có mỗi 1 cảnh có lẽ 1-2 phút trên phim thôi, mà họ quay cả ngày chưa xong. Những cảnh đại cảnh thì còn lâu và tốn kém hơn. Phim Bão Ngầm này, theo em thấy là cũng đầu tư nhiều hơn các phim trước đấy ạ (vd. Cảnh Sát Hình Sự). Xem vui thôi, có phải phim đi dự Ốt Sờ Ca đâu cụ nhể :D

ms0910

Xe tăng
Công an mật mà ngang nhiên gọi điện về để báo cáo cấp trên thì e cũng đến chịu :D
Phim này là 1 trong những kịch bản sát nhất với thực tế đó cụ. Nhiều tình tiết có thể hơi quá và trong suy nghĩ ban đầu của nhiều người nó không thể như thế nhưng cơ bản thực tế bối cảnh là trên Điện Biên nhà em có những bản chỉ cần người lạ vào là ăn tẩn, có người hỏi đi đâu làm gì ngay vì cả bản người hmong họ vẫn trồng cây anh túc và đồng lòng bảo vệ lắm. Nhưng vì nhiều lý do, ta vẫn chưa dẹp triệt để. Hay như vụ bắt ma tuý ở Lóng Luông Sơn La, ở dưới xuôi mình nghe ghê chết chứ người dân bản họ ko nhiệt tình quan tâm đâu. Hiện nay mình chủ yếu bắt các đường dây vận chuyển là chính chứ chưa mấy khi sờ được vào trùm sản xuất ở vùng cao. Có những tay chỉ chuyên lập đường dây vận chuyển như nhân vật già trong phim là thật. Phim này dàn diễn viên phụ hơi đơ vì nhiều diễn viên là tận dụng từ lực lượng vũ trang thật vào vai phụ và quần chúng.
Người viết kịch bản từng là lính đánh án ma tuý thật ở trên yên bái nên chắc cũng không đến nỗi.

Chỉnh sửa cuối:

xegiacmo2

Xe tải
Lần này như mứt, ko nhuốt nổi. Nhảy sang Nối về miền hoa vui hơn
Đợt này nhà có f0 nên nằm nhà xem tivi cùng bu em chứ bình thường chả xem bao giờ . Thấy chiếu nhiều phim , trong đó cái phim miền hoa em thấy khá hay , diễn viên diễn đạt dù trẻ , chứ cái phim bão ngầm diễn khá cứng , mấy dv già đóng vai ca còn tạm nhưng ghép lại với nhau nó cứ cồm cộm . Thêm cái phim đàn ông không nữa , dở