[Funland] Xin hỏi dự án mở đường Đê La Thành.

newdriver_2021

Xe hơi
Em cũng cần nhà cụ ạ. 4 nhân khẩu. Nhà bé giờ ko ở nổi. Không biết đền bù được bao nhiêu, có phải nợ lại nhiều ko nữa!!!
em tưởng cụ có rồi. có khi em tìm được CỤ nào muốn bán thì lại thành hàng xóm ạ

lockonhornet

Xe đạp
Hôm nay 37 hộ ở dưới Trại Nhãn lại nhận được giấy đi bốc thăm nhà, bao gồm ở khu tập thể và bên ngoài khu tập thể, vẫn không có nhà em, dù có nhà ông chú em ngay đối diện :(

lockonhornet

Xe đạp

PDlong

Xe tăng
E thấy dạo này có nhiều môi giới phóng xe máy đi quanh làng giảng võ hỏi mua nhà trong ngõ nhiều phết

HoangHai13

Xe hơi
Hôm nay 37 hộ ở dưới Trại Nhãn lại nhận được giấy đi bốc thăm nhà, bao gồm ở khu tập thể và bên ngoài khu tập thể, vẫn không có nhà em, dù có nhà ông chú em ngay đối diện :(
Nhà e dưới khu đó đây cụ, mặt các hộ cắt xén, cụ có thông tin gì đến lượt khu nhà e chưa ạ ??

lockonhornet

Xe đạp
Nhà e dưới khu đó đây cụ, mặt các hộ cắt xén, cụ có thông tin gì đến lượt khu nhà e chưa ạ ??
Theo em hóng, thì giá "hỗ trợ di dời, giải tỏa" sẽ khá hơn so với dự tính ban đầu của nhà nước để tái định cư. Những hộ ở diện tích nhà ở nhỏ, sẽ được cho lên Nam Trung Yên, ở trong các căn nhà từ 43-45m2 trở lên và theo lựa chọn của gia đình ấy. Bên ngõ Nguyễn Phúc Lai kêu kiểu gì giải tỏa đất hợp tác xã Hoàng Cầu chẳng được 30tr/m2, em cứ phải đợi xem thế nào đã.

PsychoLL

Xe hơi
Chốt xong trong 2024 rồi
đọc cho vui thôi cụ ơi, chốt hoàn thành Quý I 2025 thì khá hoang tưởng giống vụ đòi gpmb năm 2023 =)))) , thực tế nếu cố gắng lắm thì cuối năm nay mới bắt đầu gpmb đc :))

PDlong

Xe tăng
đọc cho vui thôi cụ ơi, chốt hoàn thành Quý I 2025 thì khá hoang tưởng giống vụ đòi gpmb năm 2023 =)))) , thực tế nếu cố gắng lắm thì cuối năm nay mới bắt đầu gpmb đc :))
Vui thì kệ vui , qtrong là có tín hiệu đăng bài mà cụ

isak

Xe tăng

30xx1631

Xe điện
ko chốt có trảm tướng ko nhỉ? kiểu hồi xưa a gì bên giao thông ý

PsychoLL

Xe hơi
Nay em qua dốc 241 ăn phở hóng, thấy các hộ ở đó bàn luận sôi nổi bốc nhà lắm, tóm tắt lại là các hộ ở đấy rất đồng thuận đi vì chỗ mới hơn chỗ ở hiện tại, các hộ thuộc diện cắt xén thì k cần phải nói nữa, nhà được ra mặt đường thì đồng thuận chắc gấp đôi các hộ kia :))) nhà nước chỉ cần bắn tiền và tín hiệu di chuyển là khéo khu đó sẽ di chuyển nhanh nhất trong cả con đường này =)))

lockonhornet

Xe đạp
Nay em qua dốc 241 ăn phở hóng, thấy các hộ ở đó bàn luận sôi nổi bốc nhà lắm, tóm tắt lại là các hộ ở đấy rất đồng thuận đi vì chỗ mới hơn chỗ ở hiện tại, các hộ thuộc diện cắt xén thì k cần phải nói nữa, nhà được ra mặt đường thì đồng thuận chắc gấp đôi các hộ kia :))) nhà nước chỉ cần bắn tiền và tín hiệu di chuyển là khéo khu đó sẽ di chuyển nhanh nhất trong cả con đường này =)))
Cái quán phở chiều bán nước ấy hả bác, em thề hồi bé ở khu đấy khổ dã man, kiếm hàng ăn ngon rất khó

HoangHai13

Xe hơi
Ôi thế là sắp đc bốc rồi :( bốc xong nhà nước có định làm luôn k ạ ?? Để nếu lâu quá e cho thuê giống mấy cụ ở gần Đài :)))

PsychoLL

Xe hơi
Đường Vành đai 1 Hà Nội dài 2,2km đầu tư trên 7.000 tỷ đồng bao giờ hoàn thành?

Thứ sáu, 22/03/2024 08:45 AM - 0 Trả lời

Theo dõi trên Theo dõi trên Google News
(CLO) Dự kiến đến năm 2025, TP.Hà Nội sẽ hoàn thiện 2 nút giao thông đường Vành đai 1 (nút giao với đường Nguyễn Chí Thanh và nút giao với đường Láng Hạ - Giảng Võ). Việc hoàn thiện các hạng mục còn lại sẽ được tiếp tục thực hiện trong các giai đoạn tiếp theo.

Dự án đường Vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục vừa được UBND TP. Hà Nội điều chỉnh quy mô đầu tư, phấn đấu hoàn thành trong năm 2024.
duong vanh dai 1 ha noi dai 22km dau tu tren 7000 ty dong bao gio hoan thanh hinh 1

Đường Vành đai 1 Hà Nội dài 2,2km đầu tư trên 7.000 tỷ đồng được mệnh danh là con đường "đắt nhất hành tinh". Ảnh: TL.

Cụ thể, dự án được điều chỉnh quy mô đầu tư: Giảm mặt cắt ngang đoạn tuyến qua khu vực Đài Truyền hình Việt Nam.

Phần ngoài chỉ giới phân kỳ tách ra khỏi dự án đầu tư theo chỉ đạo của Thành ủy Hà Nội. Trước đó, UBND TP. Hà Nội cũng đã ra văn bản yêu cầu hoàn thành dự án Vành đai 1 trong năm 2024.

Phó Giám đốc Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng và công nghiệp TP. Hà Nội Đỗ Việt Hưng cho biết, theo kế hoạch, dự án phải hoàn thành trong năm 2024.

Tuy nhiên vướng mắc trong giải phóng mặt bằng khiến dự án không thể thi công xuyên suốt và bị kéo dài thời gian thực hiện.

Hiện chủ đầu tư đang tích cực phối hợp với UBND các quận Ba Đình, Đống Đa tập trung đẩy nhanh giải phóng mặt bằng, di chuyển các công trình ngầm, nổi, cây xanh...

Đến nay, ban cũng đã hoàn thành lựa chọn nhà thầu các gói thầu xây dựng để triển khai thi công đồng thời với giải phóng mặt bằng. Dự kiến phần đường sẽ cơ bản hoàn thành trong quý I/2025.

Căn cứ tình hình thực tiễn vướng mắc trong giải phóng mặt bằng, sắp xếp nguồn vốn đầu tư, Sở Giao thông Vận tải Hà Nội đã đề xuất UBND Thành phố định hướng triển khai đầu tư những đoạn tuyến còn lại của các dự án đường Vành đai.

Với Vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục, Thành phố giao Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng công trình dân dụng và công nghiệp thành phố Hà Nội nghiên cứu, xem xét phân kỳ đầu tư.

Định hướng đến năm 2025 triển khai trước để hoàn thiện 2 nút giao thông (nút giao với đường Nguyễn Chí Thanh và nút giao với đường Láng Hạ - Giảng Võ). Việc hoàn thiện các hạng mục còn lại của dự án sẽ được tiếp tục thực hiện trong các giai đoạn tiếp theo.

Đường vành đai 1 đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục (Hà Nội) có chiều dài 2.274m. Điểm đầu tuyến tại nút giao Ô Chợ Dừa - Hoàng Cầu - Hào Nam; điểm cuối tại nút giao thông Voi Phục.

Tuyến đường vành đai 1, đoạn Hoàng Cầu - Voi Phục được Chính phủ phê duyệt vào cuối năm 2017, với vốn ban đầu gần 7.800 tỷ đồng cho đoạn đường 2,2km, tuyến đường được mệnh danh “đắt nhất hành tinh”.
Chính xác thì phấn đầu đến Quý I 2025 chỉ hoàn thành 2 nút giao cầu vượt ở 2 Ngã Tư thôi các cụ ạ, ngay phần bôi đen đầu tiên ấy