[Funland] Xin kinh nghiệm bay Vietjet

jany

Xe tăng
Cụ đen nhỉ? Cháu trộm vía chỉ 1 lần đó bão nhưng được xem seagame nên chả sao!
sb TSN có mỗi 1 cái tv chỗ quầy bán nước là chiếu bóng đá thôi cụ. Còn mấy cái màn hình kia toàn chiếu cái gì gì. Cái hôm em bị delay đến 0h30 hình như là đêm VN đá ở Thường Châu đấy, người bu xem đông nghẹt.

alongcamepolly

Xe lăn
sb TSN có mỗi 1 cái tv chỗ quầy bán nước là chiếu bóng đá thôi cụ. Còn mấy cái màn hình kia toàn chiếu cái gì gì. Cái hôm em bị delay đến 0h30 hình như là đêm VN đá ở Thường Châu đấy, người bu xem đông nghẹt.
Nó còn mấy chỗ massage chân, cẳng hay sao ấy cụ! Chả nhẽ ngồi đếm sao thì nhanh cáu lắm ạ

ubisapro

Xe trâu
Ở Việt Nam! còn lịch sự chán. Đợt e từ Thái về, bí vé nên mua Lion air còn bị tống vào khu riêng cho các hãng giá rẻ (vẫn thông với khu thường nhưng tách hẳn ra). Mà e mua có rẻ méo đâu, gấp nên vé 4 củ/1 chiều từ Thái về đó chứ. Cuối cùng delay 6 tiếng, chai nước trong khu giá rẻ đắt gấp 3 khu thường. Delay lâu nên e mua nước khu giá rẻ, sau chán mò lên khu thường chơi, cũng mua đúng chai nước đó nên biết :)). Lần đầu tiên bay quốc tế với hãng giá rẻ mà sợ đến già :((

Giờ chỗ e bay nội địa toàn VNA với Bambo. Hết cách mới chơi VJA và thắp hương khấn cho bay đúng giờ. Delay vài tiếng là lỡ hết việc :(
VJ em đi 3 lần, 3 lần delay. Lần 1: 30p, ok cho qua.
Lần 2: bay lúc 20:30, delay đến 22h, rồi đến 22h:30, xong tuốt qua 0:30 ngày hôm sau, không có 1 sms, 1 email nào, dù em đặt vé online ngay trang chủ VJ. Tại sân bay cũng không hề nêu lý do. Bao nhiêu khách phản ứng, nhất là khách nước ngoài, chỉ nhận được 1 câu: chúng tôi xin ghi nhận.
Lần 3: tiếp tục delay từ 21h thành 23h30. Không sms, không email, không thông báo.
Nên giờ em rút kinh nghiệm, đã định đi mb thì lên kế hoạch sớm, đặt vé VNA thật sớm, đỡ phải lăn lóc chờ đợi ở sân bay. Ngồi chờ buồn ngủ muốn chết mà không dám ngủ, sợ bị móc đt, móc tiền.

Levangiang44

Xe đạp
Phải nói là VJ là một hãng hàng không mất dậy, nó còn kém cả xe khách, xe đò.
Nhà Em có trải nghiệm đi Nhật thật sự bực mình với bọn VJ này. Lúc đi nó quên vali của mình ở VN, mà trong đó thì quần áo ấm, sạc điện thoại, máy tính các kiểu làm mình mất bao nhiêu tiền để mua. Lúc bay về VN nó cũng quên :)))
Em cạch lâu rồi

techcombak

Xe buýt
Em thấy ai cũng ghét với căm thù VJ nhưng lúc cần vẫn phải đi vì méo có xiền. Điển hình như em thề thốt bao lần rồi mà hôm vừa rồi book thấy vé SG HN có 530k nên vẫn phải vừa chửi nó vừa mua. Tiên sư VJ

Xe cỏ cũ

Xe điện
Em thấy ai cũng ghét với căm thù VJ nhưng lúc cần vẫn phải đi vì méo có xiền. Điển hình như em thề thốt bao lần rồi mà hôm vừa rồi book thấy vé SG HN có 530k nên vẫn phải vừa chửi nó vừa mua. Tiên sư VJ
Em có đi VJ chục lần, chưa bao giờ được giá rẻ như cụ. Vé VJ rẻ hơn chút so với VNA và Bamboo book sớm. Nên giờ em quay lại đi 2 thằng này, thỉnh thoảng đi Jetstar (dạo này nó lại hay bay bằng máy bay VNA).

one

Xe điện
Chắc quanh cụ toàn người coi tiền hơn thời gian và sức lực. Em biết một số người chưa và không bao giờ bay VJA, điển hình là em. Kể cả bay tuyến quốc tế, chênh lệch vé lên tới cả chục triệu, em vẫn không chọn VJA. (Một fan ruột của loạt phim tài liệu “Điều tra tai nạn máy bay” trên NatGeo cho hay)

TNTuan

Xe điện
Mấy năm nay e bay VJ nhiều. Ngồi chật hơi khó chịu tí thôi chus giờ giấc ít khi bị delay lắm. Bị lâu nhất có chuyến chậm 30'. Nói chung ổn ko sao đâu

TamAn7810

Xe tăng
em từng bị quả 1h sáng mới đc bay, từ đợt đấy là cạch luôn.

zin_zin_hn

Xe điện
Nói chung tiền nào cua đấy, giá VJ cũng chênh với VNE ko là mấy, nếu đi họp mà đi VJ thì toi luôn vì lúc nào cũng delay

duongbinh07

Xe điện
VJ đang nhiều vé 0 đồng nhé.
Vừa book hôm qua HN-SG khứ hồi tháng 4 900k/2 chiều

Vulcan V70

Xe trâu
Em đi Bamboo mấy chuyến thấy rất đúng giờ.

zonda82

Xe container
Em cũng lâu không bay hãng delay AL. Cơ mà em dự là mấy hãng này làm riết thành quen tới nỗi dân bay tự hiểu hết ý kiến.

Sang Decor

Xe hơi
Chả riêng gì VJ, em bay VN airline vẫn bị delay như thường ah

jany

Xe tăng
Chắc quanh cụ toàn người coi tiền hơn thời gian và sức lực. Em biết một số người chưa và không bao giờ bay VJA, điển hình là em. Kể cả bay tuyến quốc tế, chênh lệch vé lên tới cả chục triệu, em vẫn không chọn VJA. (Một fan ruột của loạt phim tài liệu “Điều tra tai nạn máy bay” trên NatGeo cho hay)
nên tết này nhà em 7 người về tết, cả đi cả về 14 vé mua VNA luôn, mặc dù giờ check in hơi trái khoáy nhưng còn hơn là lục đục kéo nhau lên sân bay rồi vêu mỏ ngồi chờ.
Chính ra giờ đi tàu lại là hay nhất. Mua vé cũng tiện. Hồi xưa giờ tàu co giãn có khi vài tiếng, nhưng giờ chỉ loanh quanh trong 3-5p. Mỗi tội đi tàu thì ồn ào, tiếng tàu chạy ầm ầm liên tục không dứt, ai đi không quen sẽ thấy nhức đầu.

LinhTrườngSa

Xe hơi
VJ đang nhiều vé 0 đồng nhé.
Vừa book hôm qua HN-SG khứ hồi tháng 4 900k/2 chiều
Kinh nghiệm của em là hãy cảnh giác khi mua vé 0 đồng và vé Khuyến mại của VJ nhé, đặc biệt là mua trước vài tháng. Gần đến ngày bay VJ sẽ đẩy sang chuyến khác có giờ bay "xấu hơn" , họ thông báo trước 1 tuần, rất "chủ động" nhưng chuyến họ đẩy sang chỉ cách nhau 2h nên các cụ huỷ vé sẽ không được hoàn tiền. Em hay bay HN-Cần Thơ khứ hồi, mua vé bay vào CT chuyến sáng 8h45 nhưng toàn bị đẩy xuống 6h45 làm phải đi từ 5h mới kịp, trời rét căm căm. Chiều về book chuyến 13h25 thứ 6 thì có hôm bị đẩy xuống bay tối, trớ trêu vì mua vé khứ hồi muốn huỷ phải huỷ cả cặp, trong đó 1 chiều ko đủ đk hoàn nên không được hoàn.

Sóng xa

Xe tải
Delay nhiều em quen xừ luôn rồi.
Cứ vào phòng chờ được 1 lúc là nó báo delay.:)))
Cơ bản nghèo quá nên toàn phải đi Vietjet cho tiết kiệm tiền.:)
Mong chủ thớt không bị delay ạ

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Phải nói là VJ là một hãng hàng không mất dậy, nó còn kém cả xe khách, xe đò.
Nhà Em có trải nghiệm đi Nhật thật sự bực mình
với bọn VJ này. Lúc đi nó quên vali của mình ở VN, mà trong đó thì quần áo ấm, sạc điện thoại, máy tính các kiểu làm mình mất bao nhiêu tiền để mua. Lúc bay về VN nó cũng quên :)))
Em cạch lâu rồi
Này.
Dịch vụ mặt đất cũng là do hãng bay tự lo ah mợ ???
Mợ khôn thế :P
Mợ ăn gì để em cúng :D

dientinh2001

Xe tải
Dịch vụ mặt đất có hãng sinh ra công ty con để tự làm, có hãng phải thuê. Có nhiều công ty cung cấp dịch vụ mặt đất tại một sân bay, một chuyến bay thì qua nhiều sân bay do đó có thể nhiều công ty cung cấp dịch vụ mặt đất làm.

Giá thuê dịch vụ mặt đất khác nhau, cam kết chất lượng cũng khác nhau, quy trình kiểm soát chất lượng, tần suất đánh giá cũng khác nhau. Vì vậy nói trách nhiệm hoàn toàn do hãng bay thì không phải, nhưng hãng bay không thể tránh được trách nhiệm liên quan.

Này.
Dịch vụ mặt đất cũng là do hãng bay tự lo ah mợ ???
Mợ khôn thế :P
Mợ ăn gì để em cúng :D