[Funland] Xin kinh nghiệm bay Vietjet

mazda3_pro

Xe lăn
Hãng này nó sẵn sàng thông báo trước 15 ngày (không thể đổ cho lý do thời tiết hoặc kỹ thuật nhỉ) rằng chuyến bay bị huỷ. Lấy lại tiền hoặc chọn chuyến khác theo giờ nó muốn!

Tối ưu hoá lợi nhuận, tưởng rẻ mà không rẻ!
Ngày xưa có đội chửi VJ và cũng có đội sẵn sàng bảo vệ VJ. Đội bảo vệ khăng khăng cho rằng chỉ có thể do thời tiết hoặc hư hỏng máy bay mới trễ, không có chuyện dồn chuyến, ghép khách, sắp lại chuyến bay v.v....
Giờ VJ nó chơi quả báo trước luôn nữa tháng thì .... té ngữa luôn >:)=)) chắc nó dự báo hôm đó thời tiết xấu hoặc máy bay hỏng theo kế hoạch =))

Xe cỏ cũ

Xe điện
Thứ tự ưu tiên cao đến thấp đi trong nước của em là VNA > Bamboo > Jestar > VJ.

Chỉ không còn lựa chọn nào khác mới đi xe đò VJ vì chả rẻ hơn bao nhiêu: giờ đẹp, giờ xấu thì cộng chi phí khác, công sức thì có khi đắt hơn.

tuanzs

Xe container
Đi VJ thì cứ auto cộng thêm 1h chậm nếu nó ko báo delay nhé.
VJ là hãng coi thường khách nhất, cách nó đối xử với khách đúng kiểu rẻ thì chỉ đc thế thôi.

Tueminh2626

Xe điện
Đi VJ thì cứ auto cộng thêm 1h chậm nếu nó ko báo delay nhé.
VJ là hãng coi thường khách nhất, cách nó đối xử với khách đúng kiểu rẻ thì chỉ đc thế thôi.
1h đã tốt cụ ạ, có chuyến delay đến 3 lần

Bắc_Hải

Xe máy
mấy lần đi VJ đều bị delay đến 3,4 lần. ngồi ở sân bay rồi mà tin nhắn vẫn cứ tinh tinh gửi đến báo trễ :(

Phiêu.Du

Xe đạp
Nghe số em vẫn đỏ, trước em cứ bay VJ tuyến Hp-Bmt, Hp-Cr suốt mà mới bị mỗi 1 lần mất nửa tiếng thôi.

tamock

Xe buýt
Trước khi bay thấy topic này các cụ dọa khiếp quá làm em hoảng. Xong em vừa đi Khánh Hòa từ HN thấy 2 lượt chả chậm mấy. Lượt đi buổi sáng thì được bay đúng giờ; lượt về bay nửa đêm chậm độ 5-10 phút, bù lại đường về nhà vắng tanh :)

tuanzs

Xe container
1h đã tốt cụ ạ, có chuyến delay đến 3 lần
Ý em là nó bay đúng thì cũng bị chậm ít nhất 1h.
Ví dụ: Lịch 7h00 bay thì cỡ 6h40 là Boarding rồi nhưng với VJ thì hiếm lắm, quá 7h chưa nhúc nhíc gì đâu.
Em bay năm cũng 6-7 chục chuyến nên hãng nào cũng bay, VJ thì mệt mỏi nhất vụ giờ giấc. Có những lần đã làm checkin, qua cửa an ninh vào trong rồi em còn bị loa oang oang lôi ra vì lý do chuyến bay nó cancel, em ko nhớ chính xác số hiệu chuyến đó, ra ngoài em đứng mãi chỗ quầy VJ ám, sau 1h thì bố trí đc cho em bay (chắc lại lôi ai đó chuyến kế tiếp ra chứ chuyến cancel đó họ bố trí lui 5h lận)

honglong1

Xe điện
Năm nay em đi VJ 2 lần, lần 1 delay 30p, lần 2 ra tàu bay sớm hơn 10p.

Mitu31

Xe hơi
Bác nào hay bay viet jet chuyến đêm cho em xin ít kinh nghiệm với
Em bay Hn-HCM chuyến 22:30!
chuyến này có hay bị delay ko ạ? có hay bị huỷ chuyến ko ạ?
Hủy thì không nhưng delay thì kiểu gì cũng có

nguyentuyet1310

Xe tải
Cá nhân em thì toàn kiểu đi giá rẻ thường chỉ tầm vài trăm k thì nhận thấy cũng được đi chơi bời hay công việc rảnh rang thì em đi vj còn lúc bận rộn cần chuẩn giờ thì trước VNA giờ e chọn bambo - giá hợp lý nhiều khi chỉ bằng 1/2 hoặc 1/3 vna - mà giờ bay khá ok gần như em chưa bị delay lần nào .

AMATAX

Xe điện
Thứ tự ưu tiên cao đến thấp đi trong nước của em là VNA > Bamboo > Jestar > VJ.

Chỉ không còn lựa chọn nào khác mới đi xe đò VJ vì chả rẻ hơn bao nhiêu: giờ đẹp, giờ xấu thì cộng chi phí khác, công sức thì có khi đắt hơn.
đồng cảm :(|)

Levangiang44

Xe đạp
Cụ có biết có bao nhiêu hãng góp phần làm ra con xe mây Honda Viẹt nam không ???

Con của 1 đồng nghiệp em bay từ Mỹ về Việt nam nghỉ 12 ngày.
Tất nhiên bay Mỹ chắc chắn không phải là Việt dét rồi phỏng cụ :D
Vậy khi mà nó trở về bên Mỹ rồi mà mấy cái valise nó gửi từ bển mới được chở đến nhà mẹ nó là ghi là destination
Chắc cụ thấy chuyện này là kỳ kỳ, là To tát nhưng với những người di chuyển nhiều thì nó lại là Chuyện VẶT.
Vầy nha cụ :D
Nội dung này của Bác vẫn ko có gì khác nội dung cũ cả. Chả liên quan gì đến trách nhiệm của ông VJ.
Có thể ông VJ thuê ông B, rồi ông B', B''... nhưng tôi mua vé và nhận tích-kê của ông VJ nên ông VJ phải có trách nhiệm với tôi chứ ko phải k/c sang mấy Ông B. Nên Em cũng chỉ biết chửi ông VJ thôi ạ.
Ví dụ về 1 ông con, của một đồng nghiệp bị chậm vali nó cũng chẳng nói lên điều gì vì Mỹ cũng có hãng giá rẻ, nó cũng có thể đang bị mấy ông forum carfun.us bên đấy chửi, hoặc Bác không biết rõ là hãng có thể đã xin lỗi và bồi thường cho khách hàng. Câu chuyện này chỉ để làm quà thôi chứ nó không liên quan gì đến bức xúc của mọi người về VJ cả.
Có thể bác nghĩ với những người đi nhiều thì là chuyện vặt vì Bác ít đi, còn Em đi khá nhiều và lần đầu tiên Em bị mất vali, đặc biệt trong 1 chuyến bay đi nước ngoài. May cho VJ là Em đi du lịch cá nhân nên không ảnh hưởng gì mấy, chứ mà Em đi công tác với các loại tài liệu, hợp đồng hoặc quà tặng đối tác thì Em cũng làm ầm lên chứ không lên đây chém cho vui mồm đâu ạ.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Nội dung này của Bác vẫn ko có gì khác nội dung cũ cả. Chả liên quan gì đến trách nhiệm của ông VJ.
Có thể ông VJ thuê ông B, rồi ông B', B''... nhưng tôi mua vé và nhận tích-kê của ông VJ nên ông VJ phải có trách nhiệm với tôi chứ ko phải k/c sang mấy Ông B. Nên Em cũng chỉ biết chửi ông VJ thôi ạ.
Ví dụ về 1 ông con, của một đồng nghiệp bị chậm vali nó cũng chẳng nói lên điều gì vì Mỹ cũng có hãng giá rẻ, nó cũng có thể đang bị mấy ông forum carfun.us bên đấy chửi, hoặc Bác không biết rõ là hãng có thể đã xin lỗi và bồi thường cho khách hàng. Câu chuyện này chỉ để làm quà thôi chứ nó không liên quan gì đến bức xúc của mọi người về VJ cả.
Có thể bác nghĩ với những người đi nhiều thì là chuyện vặt vì Bác ít đi, còn Em đi khá nhiều và lần đầu tiên Em bị mất vali, đặc biệt trong 1 chuyến bay đi nước ngoài. May cho VJ là Em đi du lịch cá nhân nên không ảnh hưởng gì mấy, chứ mà Em đi công tác với các loại tài liệu, hợp đồng hoặc quà tặng đối tác thì Em cũng làm ầm lên chứ không lên đây chém cho vui mồm đâu ạ.
Mất đồ, cụ có quyền kêu.
Đền bù theo thông lệ chung của ngành hàng không nha.
Cụ khai có bỏ 10 ký kim cương trong đồ mất cũng là việc của cụ.
Hàng không toàn thế giới người ta đều làm thế cả nha :D
Còn nếu cụ là 1 nhân vật đặc biệt, 1 VIP thời kinh rồi
:P :P :P