[Thảo luận] xin vé trạm thu phí, các cụ kiểm chứng

Tôn silic

Xe tăng
nhà em trên phố lớn nhưng sâu trong ngõ nhỏ
còn 1 loại xe nữa ko mất tiền cầu đường,các cụ biết là xe gì ko?
chính là xe tang đấy.em đi bốc mộ mấy lần,qua trạm thu phí,thấy trong xe có quách tiểu và bát hương là cho đi luôn.xe chở quan tài thì ko phải bảo,nhìn vòng hoa tự biết mà mở barie

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Lại còn chuyện vé đường bán cả chục giá 45-50k cho xe con ở các quán nước gần trạm thu phí nữa nha.
Hay ra phết.
ở đâu ra đấy
nói phét vừa thôi ạ
chúng em mua cả trăm cái nghìn cái mới có giá 7500 nhá
:))

Lên Xuống

Xe đạp
Có 10 nghìn thì lèo nhèo xin xỏ làm gì cho nó bé người hả các bác. Nhậu một bữa mất cả tập vé chứ chả chơi.

vuducquang

Xe máy
Website
kyniem.easyvn.com
Thế thì lần sau không muốn mất phí thì báccaamf theo bat hương theo,thắp hương nghi ngút vào. :^):^):^):^):^):^):^):^)

rfs

Xe điện
ở đâu ra đấy
nói phét vừa thôi ạ
Cụ ơi, mua được giá 7k đấy cụ ạ, chỉ cần mua 100 vé thôi, cụ cần thì e PM cho.

namanhnc

Xe tải
Các Bác lên Sân bay Nội Bài, phía dưới, gần đường quốc lộ, đỗ xe ở đó, kiểu gì cũng có người ra hỏi bán vé đường bộ. Có 2 loại:
- Vé xịn: 8k/c
- Vé dán: 5k/c (loại cuống và vé 0 cùng seri với nhau, nhìn 0 phát hiện ra, chỉ khác seri).
Lời khuyên: Bác nào đi nhiều thì nên mua vé dán, vẫn ok, về vẫn thanh toán được (trạm thu phí Nội Bài thi thoảng có xem vé và cuống vì chính nơi này bán lại cuống cho bọn trên SB Nội Bài để dán vào bán cho khách).

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Các Bác lên Sân bay Nội Bài, phía dưới, gần đường quốc lộ, đỗ xe ở đó, kiểu gì cũng có người ra hỏi bán vé đường bộ. Có 2 loại:
- Vé xịn: 8k/c
- Vé dán: 5k/c (loại cuống và vé 0 cùng seri với nhau, nhìn 0 phát hiện ra, chỉ khác seri).
Lời khuyên: Bác nào đi nhiều thì nên mua vé dán, vẫn ok, về vẫn thanh toán được (trạm thu phí Nội Bài thi thoảng có xem vé và cuống vì chính nơi này bán lại cuống cho bọn trên SB Nội Bài để dán vào bán cho khách).
Oh hô, xe bạn em toàn đi vé dán, hôm ngồi xe em thấy 1 tập vé để sẵn đó nên mang ra xem kthì thấy toàn vé dán khác seri thôi, thỉnh thoảng mới có cái xịn. Dân mình lắm tiểu sảo thật:77::77::77:

Bimmer

Xe điện
Mình xài mình trả tiền cũng công bằng mà.

Donkihote

Xe máy
Các bác CA hay xin tiền vé ko phải vì thiếu tiền, mà vì:
- Xin đểu nhiều quá, quen rồi
- Khệnh khạng
Chuẩn quá! E ko biết cái luật miễn phí cầu đường cho xxx dư lào. E thấy nếu đang đi công vụ thì có công tác phí chứ ... thật ngông nghênh quá.:102:

HUNGSMUN

Xe container
Em nghĩ xin chắc họ cũng cho qua thôi...nhưng mà xin để bớt 10n thì xin làm gì trừ khi bác vội quá không kịp mua vé thôi. Cũng có lần em chở thằng bạn đi chơi, qua trạm soát vé nó đưa thẻ ngành cho em, em trình ra họ cho qua liến không hỏi han một câu...nói tóm lại là trạm soát vé cũng tiêu cực đầy dãy ấy mà...ai cũng biết:21:

canard

Xe đạp
ở đâu ra đấy
nói phét vừa thôi ạ
Với cái giá ấy thì vào hỏi mua ở hàng nước mà làm gì.

Mà nó cũng dòm tùy mặt khách mới thèm trả lời nha.
Bác có biết gốc gác cái vé 45-50k/chục ấy là sao không????
Chán!!!!

Hoàng Tùng

Xe đạp
Các cụ thua em hết.
xin thưa các cụ con một trò nữa mà em tin chắc các cụ ko ai bít,
mỗi xấp vé thường có 3 liên, ta tính từ trong cuống ra goi là 1,2,3 đi nhé
thông thường mỗi vé bán ra thì có liên một luôn luôn để nguyên ở quyển vé để nộp cục thuế
liên 2+3 đưa cho lái xe. khi lái xe đi qua cửa soát vé lái xe chìa liên 2 cho nhân viên soát vé, nhân viên xé lấy liên 2. còn liên 3 to nhất ngoài cùng thì thường lái xe giữ (có thể về thanh toán đối với xe công ty)
nhưng đối với xe tự do thì sao????????
họ không cần liên 3 thanh toán thế nên họ đưa cả liên 2+3 đang dính liền nguyên xi cho người soát vé ko quên một câu nói rằng "Cho em cái vé về" và tất nhiên ông soát vé đưa luôn một cái liên 2 của xe trước cho ông tài xê, thế là đi chiều về ko cần mua vé mà chắc các bác biết vé xe trên 12tấn giá bao tiền rồi chứ gì
vậy trong việc này ai được ai mất?????????
trong việc này lái xe đc vì đi chiều về ko cần mua vé
hội bán vé cầu đường cũng đc vì mỗi lái xe để lại cái vé liên 2+3 đó chúng lại quay vòng bán cho xe sau, tiền đó chúng bỏ túi
vậy ai mất???????. Xin thưa chỉ có nhà nước mất mà thôi
thế mới biết làm nghề nào ăn nghề đó fair ko các kụ???? chỉ nhà nước là thiệt hại thôi
Em khoái cách của bác :21:. Em đi qua soát vé từ cầu Thăng Long sang bên Đông Anh cũng ít khi bị mất vé. Lúc đi sang Đông Anh em bẩu: vừa từ bên KCN sang và khi về thì em bẩu: cho sang KCN phát :21:.

quangtayho

Xe container
Theo quy dịnh bộ Tài chính hì các loại thẻ CA, QĐ, nhà báo đều ko có giá trị miễn phí cầu đường. Những xe được miễn phí đèu có 1 thẻ miễn phí ghi rõ số xe gắn ở kính lái, nhứng xe này thì ko phải mua vé. Còn thì giơ thẻ này nọ ra ko được miễn mà bị chửi thì đúng là nhục thật

Piaget

Xe hơi
Với cái giá ấy thì vào hỏi mua ở hàng nước mà làm gì.

Mà nó cũng dòm tùy mặt khách mới thèm trả lời nha.
Bác có biết gốc gác cái vé 45-50k/chục ấy là sao không????
Chán!!!!
E cũng ko biết từ đâu mà người ta lại có thể bán rẻ hơn mệnh giá như vậy? Hay là vé giả? Bác có thể giải thích cho E đc ko?

So_qua

Xe máy
Hơ hơ mấy lần em chở CA mà vẫn mất vé như thường :P

MQC

Xe buýt
Theo quy dịnh bộ Tài chính hì các loại thẻ CA, QĐ, nhà báo đều ko có giá trị miễn phí cầu đường. Những xe được miễn phí đèu có 1 thẻ miễn phí ghi rõ số xe gắn ở kính lái, nhứng xe này thì ko phải mua vé. Còn thì giơ thẻ này nọ ra ko được miễn mà bị chửi thì đúng là nhục thật
Chuẩn đấy ạ. Thực ra đi qua người ta thấy xin thì cũng chẳng tiếc gì mà không cho, tuy nhiên nhiều lúc khó ở thì lại không cho. Em thì cứ mua khoảng 20 vé đi dần, đỡ phải dừng lại và qua cho hiên ngang. Em thường đưa cả vé, không cần lấy cuống. Có hôm buổi sáng em qua 4 lượt, các bác ấy nhớ nên đến lượt 2 là vẫy tay cho qua, còn cười rất tươi. Em lại cất vé vào tập, tuy 10K nhưng cũng vui. Chứ mấy ông bạn em giơ thẻ, có chỗ qua, có chỗ phải quay lại mua vé, tốn thời gian mà lại thêm bực mình nếu mấy bác soát vé lại không lịch sự cho lắm.

canard

Xe đạp
E cũng ko biết từ đâu mà người ta lại có thể bán rẻ hơn mệnh giá như vậy? Hay là vé giả? Bác có thể giải thích cho E đc ko?
Ui dào.
Vé quay vòng í mà.
Có thế nó mới bán ở hàng nước. Và cũng dòm tùy mặt mới bán.

Tuôi

Xe tăng
Không phải là miễn phí mà là do mua phí cả năm bác ạ. Từ tiền ngân sách mà bác.

captivaltz

Xe điện
Lại còn chuyện vé đường bán cả chục giá 45-50k cho xe con ở các quán nước gần trạm thu phí nữa nha.
Hay ra phết.
Cũng có nhưng chỉ dành cho những người mặt dầy hoặc lái xe thuê. Còn những người có xe riêng ít ai dám mua loại vé này vì chỉ vì cái vé 10K mà để cho hội soát vé nhục mạ thì......

Em toàn chơi cái món này, mỗi lần làm vài quyển (mỗi quyển 100 vé) dùng hết lại :101: cho ông em bơm ke ke ke