[CCCĐ] Xuyên Việt Tháng 7/2017

homthurac

Xe tăng
Thực ra xxx nhiều nhất là đoạn Ninh Bình, Thanh Hoá. Còn ngoài ra ít lắm ạ. Cụ lưu ý đoạn đường tránh Huế, và điểm cuối Huế ra Đà Nẵng thôi. Dù sao, cũng không nên chạy ẩu ạ!

Quanghuy84

Xe đạp
Chúc cụ và gia đình thượng lộ bình an và có một chuyến đi thật đáng nhớ

thanh1609

Xe tải
Từ Vũng Tàu xuống Cần Thơ chỉ có duy nhất 1 đường là qua Tp. HCM rồi theo cao tốc Trung Lương đến Mỹ Tho rẽ vào đường 1; qua Cần Thơ đến thị xã Ngã Bảy mới rẽ vào đường tắt để đi được (đường này vắng, ít ca nhưng nhiều cầu nên cũng ko thể đi quá nhanh được vì xóc, mệt); nếu từ Cần Thơ đi đường 1 qua Bạc Liêu thì đường đẹp nhưng đông xe cộ cũng ko đi nhanh được.

Em chạy có ưu tiên cũng mất gần 7h mới đến Cà Mau (cũng từ VT).

Lộ trình ngày này từ Vũng Tàu xuống Cà Mau rồi đi thăm đất mũi là không khả thi. Nếu cụ chủ ko tính lại thì sẽ ảnh hưởng đến cả chuyến đi, nhất là nếu đặt phòng ngủ trước. Riêng từ tp. Cà Mau đi thăm Đất Mũi (chụp ảnh, đi bộ trong khu du lịch...) cũng mất ít nhất 1 buổi (bao gồm cả ăn trưa ở đất mũi hoặc vào rừng U Minh ăn rồi quay về Cà Mau)
Cảm ơn cụ. Em sẽ lưu ý và cân nhắc đoạn này. Gia đình em hay đi tự do nên sẽ điều chỉnh cho phù hợp với thực tế.

Morning80

Xe hơi
Cụ lưu ý ngày 11: Đà Lạt - BMT - Pleiku (định thăm Thác Gia Long)

Nếu cụ tra Google để thuận tiện sẽ là Đà Lạt - Thác Gia Long - BMT (tuy nhiên đường này cụ MU6868 vừa đi tháng 6/2017 mất 8 tiếng do đường cực xấu)
Nếu đi Đà Lạt - BMT (theo QL 27) em vừa đi 6/2017 mất 5 tiếng (thì ko thăm thác Gia Long được vì ko tiện đường). Đoạn này cũng có 80km từ Dức TRọng đến Đèo CHuối là đường xấu. Cụ lưu ý nhé.

Còn 1 vấn đề nữa: Cụ nên chọn 1 ngày ở giữa chặng nghỉ lại 1 ngày để lại sức và giặt quần áo, chứ cụ chạy liên tục thế này quần báo cũ bẩn ko biết xử lý thế nào.

2F1 nhà cụ cũng nhỏ, nên chọn cung đường biển để tắm biển nữa chứ, cụ cắt đoạn miền tây và cà mau đi vì cảnh miền tây chẳng có ý (giống nhau hết).
Em vừa đi 15 ngày HN tới Đà Lạt và quay về ( 1 tài) mà thấy khá căng.

Trọng Hoài

Xe tải
Ngày đầu đến Quảng Bình thôi bác, thắp cho bác Giáp nén hương,ở lại 1 ngày tham quan động Thiên đường, vào Huế sớm thăm đại nội Ngọ Môn, vài lăng tẩm, ăn thử vài món địa phương rồi vào Đà nẵng lên đỉnh Bà Nà , sau đó mới vào Phú Yên.
Mỗi ngày đừng đi quá 500km, vùng Phan Rang, Phan Thiết Lagi cũng nhiều chổ nên ghé lắm, vào Vũng Tàu hú em 1 tiếng có gì em tìm chổ ăn chơi ngủ cho nhé.
Nhớ trang bị cam hành trình sẽ không bị xin đểu bánh mì dọc đường.

dragon03

Xe buýt
Cứ xuyên Việt là e hóng. Chúc cụ và Gđ thượng lộ bình an

Macgregor

Xe điện
em ngồi hóng/chúc cụ cùng gđ có chuyên xuyên Việt an toàn và vui vẻ

thanh1609

Xe tải
Báo cáo các cụ, hiện tại là 13h, em đã tới Bãi đá nhẩy - Quảng bình. Trên trường gặp 5 trạm xxx. Chi tiết em mô tả sau.
Em xp lúc 4:20 sáng, đến 8:10 nghỉ đổ xăng 15 phút, sau đấy chạy đến 10:15' lại dừng ăn nhẹ 20 phút.
Giờ em nghỉ tí đã. Tối rảnh em mô tả chi tiết sau.

thanh1609

Xe tải
Cụ lưu ý ngày 11: Đà Lạt - BMT - Pleiku (định thăm Thác Gia Long)

Nếu cụ tra Google để thuận tiện sẽ là Đà Lạt - Thác Gia Long - BMT (tuy nhiên đường này cụ MU6868 vừa đi tháng 6/2017 mất 8 tiếng do đường cực xấu)
Nếu đi Đà Lạt - BMT (theo QL 27) em vừa đi 6/2017 mất 5 tiếng (thì ko thăm thác Gia Long được vì ko tiện đường). Đoạn này cũng có 80km từ Dức TRọng đến Đèo CHuối là đường xấu. Cụ lưu ý nhé.

Còn 1 vấn đề nữa: Cụ nên chọn 1 ngày ở giữa chặng nghỉ lại 1 ngày để lại sức và giặt quần áo, chứ cụ chạy liên tục thế này quần báo cũ bẩn ko biết xử lý thế nào.

2F1 nhà cụ cũng nhỏ, nên chọn cung đường biển để tắm biển nữa chứ, cụ cắt đoạn miền tây và cà mau đi vì cảnh miền tây chẳng có ý (giống nhau hết).
Em vừa đi 15 ngày HN tới Đà Lạt và quay về ( 1 tài) mà thấy khá căng.
Cảm ơn cụ. Em sẽ lưu ý cung này, em cũng chưa đi chỗ này bao giờ.
Chiều nay 2 nhóc nhà em bơi 2 tiếng ở Bãi Đá Nhẩy - Quảng Bình cụ à.
Nhà em xử lý quần áo bẩn thành bài chuyên nghiệp rồi hê hê :D

thanh1609

Xe tải
Ngày đầu đến Quảng Bình thôi bác, thắp cho bác Giáp nén hương,ở lại 1 ngày tham quan động Thiên đường, vào Huế sớm thăm đại nội Ngọ Môn, vài lăng tẩm, ăn thử vài món địa phương rồi vào Đà nẵng lên đỉnh Bà Nà , sau đó mới vào Phú Yên.
Mỗi ngày đừng đi quá 500km, vùng Phan Rang, Phan Thiết Lagi cũng nhiều chổ nên ghé lắm, vào Vũng Tàu hú em 1 tiếng có gì em tìm chổ ăn chơi ngủ cho nhé.
Nhớ trang bị cam hành trình sẽ không bị xin đểu bánh mì dọc đường.
Hồi đầu năm âm lịch nhà em cũng lượn hết QB rồi cụ à. Huế, Đà Nẵng và Nha Trang nhà em cũng đi hết rồi, chỉ lượn lại thôi... chuyến này bà cả nhà em muốn lượn miền Tây và chạm Mũi Cà Mau là chính ạ.
Cảm ơn nhã ý của cụ ở Vũng Tầu, năm ngoái em vào VT thì ae ở đó chỉ 2 chỗ ăn là Thành Phát và Hùng Phương nhưng chưa kịp thưởng thức. Theo cụ em nên đưa cả nhà em vào ăn chỗ nào lần này ạ.

Trọng Hoài

Xe tải
Hồi đầu năm âm lịch nhà em cũng lượn hết QB rồi cụ à. Huế, Đà Nẵng và Nha Trang nhà em cũng đi hết rồi, chỉ lượn lại thôi... chuyến này bà cả nhà em muốn lượn miền Tây và chạm Mũi Cà Mau là chính ạ.
Cảm ơn nhã ý của cụ ở Vũng Tầu, năm ngoái em vào VT thì ae ở đó chỉ 2 chỗ ăn là Thành Phát và Hùng Phương nhưng chưa kịp thưởng thức. Theo cụ em nên đưa cả nhà em vào ăn chỗ nào lần này ạ.
Thành Phát và Tân Phát sát vách nhau, và đều tươi ngon, giá hợp lý. Gành Hào đã xuống cấp nên đừng ghé.
Xuống miền Tây chạy trên đường thì ít trò vui lắm , nên cất xe đi thuyền nhiều mới vui.
Chịu khó dậy sớm đi chợ nổi Cái Răng hoặc Cái Bè cho biết nhé.

thanh1609

Xe tải
Báo cáo các cụ là 16h chiều nay em đã thăm được nhà thờ Mằng Lăng, 17h đã thăm được Gành Đá Đĩa, định qua Đầm Ô Loan với Bãi Xép nhưng trời Phú Yên đột ngột mưa to nên đành chạy về Tuy Hoà.

Chắc hết chuyến này sẽ tổng kết được kha khá kinh nghiệm để chia sẻ với các cụ, ít nhất là cũng chỉ ra được khoảng mười mấy chốt csgt để các cụ biết đi qua còn chào hỏi :D.

Để chạy hết lịch trình em phải tuân thủ giờ ăn giờ ngủ nghiêm túc theo quy định của bà cả;xin mãi mới được vào mạng 5 phút. Hết giờ rồi, để về em tổng kết và chia sẻ với các cụ.

Chúc cccm ngủ ngon.

liaz

Xe đạp
Cụ chạy khiếp nhề, e ngày đạp 500km là ê càng. Theo e cụ bỏ VT đi, về SG ngụ, tiết kiệm đc 1h45p đấy.
Chúc gđ thượng lộ bình an.

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Báo cáo các cụ là 16h chiều nay em đã thăm được nhà thờ Mằng Lăng, 17h đã thăm được Gành Đá Đĩa, định qua Đầm Ô Loan với Bãi Xép nhưng trời Phú Yên đột ngột mưa to nên đành chạy về Tuy Hoà.

Chắc hết chuyến này sẽ tổng kết được kha khá kinh nghiệm để chia sẻ với các cụ, ít nhất là cũng chỉ ra được khoảng mười mấy chốt csgt để các cụ biết đi qua còn chào hỏi :D.

Để chạy hết lịch trình em phải tuân thủ giờ ăn giờ ngủ nghiêm túc theo quy định của bà cả;xin mãi mới được vào mạng 5 phút. Hết giờ rồi, để về em tổng kết và chia sẻ với các cụ.

Chúc cccm ngủ ngon.
Em đang chạy ngược chiều kim đồng hồ với cụ, có điều toàn vào mạng quá giờ

trinhhunghb

Xe lăn
Em cũng máu quá nhưng ko nghỉ được thời gian dài như vậy . Nên đi nam phải dfi máy bay ko thích lắm

xekhongphanhtay

Xe hơi
Chúc cụ chủ có chuyến đi vui vẻ an toàn!