Thảo luận Zotye Z8 ( Bên china T700 ) cùng 1 số clip em sưu tầm mời các bác chém

Camry 2.0E 2302

Đi bộ
mấy cụ chưa đi thì đừng chê , em ngồi thử ghế sau con này rồi cách âm tốt , đi êm giá bên tàu cũng chỉ rẻ hơn cx5 vs crv chút thôi chẳng qua về việt nam được ưu đãi thuế nên mới rẻ hơn
K quan tâm đến thương hiệu thì đây đúng là xe đáng để sở hữu. Giá quá hợp lý
cần những thương hiệu giá rẽ như thế này để dân mình có thể sỡ hữu được những chiếc xe đúng với giá trị thực. Cũng như xe máy TQ, nhờ đó mà dân mình có được chiếc Wave Alpha, Sirius giá rẽ mà đi.

Camry 2.0E 2302

Đi bộ
Chủ nhật vừa rồi em sang bên 127 Nguyễn Văn cừ chạy thử một vòng, phải nói là cảm giác lái, độ đầm của xe, và cách âm rất ổn, gần như không thấy tiếng ồn bánh xe vào trong xe, tiếng máy thì khi đạp ga tăng tốc đột ngột thì có một chút tiếng gầm của máy, nói chung là rất ổn. Duy chỉ có hệ thống âm thanh là em đánh giá không cao, nghe không được chất lắm, còn lại không chê vào đâu được, phải nói là đẹp đến từng centimet. Ngồi trong em nó xong quay sang ngồi con Orlando của em thấy muốn quẳng đi luôn. Theo ý kiến cá nhân của em, tàu nó sản xuất xe cho nó dùng thì mấy ông nhật lắp ráp tại Vietnam theo còn chán. Dân mình thì từ xưa đã kỳ thị hàng tàu rồi, mà lý do cũng là do mấy em xe máy tàu lởm quá nên mới vậy. Nói tóm lại, chưa sử dụng nên chưa biết đọ bền ra sao, còn theo nhãn quan và qua chặng đường chạy thử, mấy ông Hon Da, Kia và Huyundai, cùng phân khúc và giá thì cao hơn nhiều cũng không thể so sánh được với nó. Kết quả là em đã đặt một con cho bà xã sang tháng 5 sẽ lấy xe. Có xe em sẽ chạy và review cho các bác chi tiết hơn.
Bác đánh giá y chang cái a bên trang xehay.vn. A ta cũng ko thích gì xe Tàu, nhưng trong clip đánh giá a ta nói ko tìm đc điểm gì để chê e này cả.:))

dacasa1989

Xe tải
Hôm nay em đc ngó qua em này, đúng là nội ngoại thất rất phê so với giá tiền. Bảng điều khiển thì chả khác gì bê nguyên con table gắn vào. Options cũng gọi là thôi rồi luôn, full kịch trần.
Ngược lại cũng có mấy điểm em chưa ưng và hơi lo lắng. 1 là phần điện đóm. Hiện đại thì hại điện mà, nên xe tàu mà nhiều options hiện đại = điện thế này em cũng hơi lo. 2 là âm thanh rất chán. Lo nghe tiếng đanh cứng. 3 là phần nhựa một số chỗ ốp cũng không phải là xịn lắm, chỉ e dùng 1 2 năm sau nó bị xuống cấp hay bung ra mất.
Về động cơ khung gầm thì em thấy ổn. Mới đc chạy có 1 đoạn ngắn tẹo nên em chưa nhận xét gì nhiều. Chỉ có gia tốc hơi yếu. Lúc em đạp thốc ga lên thì có độ trễ vài ba giây. Xác xe 1.8 tấn nặng quá, động cơ 2.0 turbo vẫn hơi yếu (em thích đi xe bốc)
Xe có chế độ học độ nhạy chân ga theo ng lái nên bác th8chs bốc nó sẽ đáp ứng cho bác

dacasa1989

Xe tải
Vâng. Mấy ngày nay mặc dù cọc rồi nhưng em cũng mất ăn mất ngủ với nó, tìm thông tin và review khắp nơi xem đánh giá thêm của mọi người về em nó như thế nào. Mong là sớm đc ôm vô lăng và gửi các bác review cụ thực tế.
Bác này có hđ trên Facebook group nhóm yêu xe trung quốc ko bác

dacasa1989

Xe tải
Em chưa hiểu mình cả tàu có hiệp định gì mà được ưu đãi thuế hơn cả asean. Nếu ưu đãi thế thì sao mình ko nhập VW, Audi.... lắp ráp tàu. Thế nên em khẳng định rẻ do nó rẻ chứ chả phải do thuế. Dưng em chỉ ngẫm 1 điều, xe đức hay ốm vặt vì nó nhiều công nghệ quá, như lão CEO của nó nói đấy, xe nhật ko thể hỏng thứ nó không có. Cơ mà đồ công nghệ Đức mà còn hay hỏng vặt với cái khí hậu nước ta thì đồ công nghệ tàu không biết như thế nào, thế nên xe tàu mà hiện đại quá, lắm option quá thì theo ngu ý của em lại là dở ý ạ.
Cái này rẻ do giá khai thuế chứ ko phải do đc ưu đãi, giá khai thuế 300 tr thôi bác ơi. Sau này HQ nó làm chặt ko có cái giá 728 tr đâu nó phải lên cả tỷ
Xe TQ chỉ cần làm cái option như ỉn mà giá thì 400tr thôi thì bán mới ngon mà bền được
Có rồi bqcs tìm dòng xe của geely nhé đời 2012 đến h vẫn chạy tốt
E tìm thông tin review của người dùng mà hầu như ko có. Chỉ là một số đánh giá lẻ tẻ chứ chưa có review nào có vẻ đầy đủ. Thôi thì chờ 1 time nữa xem các bác chuột bạch ra sao rồi quyết vậy. Tạm hoãn cái sung sướng
Bác vào group hội yêu xe trung quốc trên fb nhiều ng đã chạy rồi hếtbt5 dự 100 xe lăn bánh
Em cũng hóng thêm review & vận động gấu bớt kỳ thị hàng tàu. Con này động cơ 4g63 trâu bò của Mitsu làm dân độ xe thế giới điên đảo, lại còn turbo. Mua con này còn yên tâm ở khoản ko phải lo phụ tùng tàu :)) Ba cái thứ thay thế lên taobao, aliexpress có mà hàng đống ý cụ ạ.
4g63 nhưng có nhiều phiên bản, đáng tiếc con này là động cơ sohc ko phải động cơ dohc giống lancer evolution huyền thoại
E này mà hỏng thì ai sửa?
Ng bán phải có trách nhiệm chứ bác
Năm 2017, thằng này xếp 26/77 hãng xe đông như kiến của TQ mà sản lượng của nó vẫn ăn đứt VN. VN dân số =1/15 TQ nhưng sản lượng ô tô bé như con kiến = 1% :))
doanh nghiệp tư nhân mà xếp hạng 26/77 cug ghê roài bác ơi

xmen59

Xe hơi
Con này mà chạy 5 năm vẫn ngọt thì quá ổn các cụ nhỉ, nhìn options phê thật :))

hdtanhtxz

Xe tải
Cái này rẻ do giá khai thuế chứ ko phải do đc ưu đãi, giá khai thuế 300 tr thôi bác ơi. Sau này HQ nó làm chặt ko có cái giá 728 tr đâu nó phải lên cả tỷ
Cụ là sâu hãng này ạ? Em thấy là nếu khai giá thấp được thì ko chỉ thằng zote này làm đâu ạ, các hãng khác tay to hơn thằng tầu khựa này chắc luôn, và dư sức làm đc việc đó để cạnh tranhz

diepllc

Xe tải
Vừa xem đánh giá của xehay. Cũng khách quan, cũng chỉ lăn tăn mỗi độ bền của xe thôi. Còn với mức giá và tiện nghi như vậy nếu ko tính đến thương hiệu thì em nghĩ là ổn

dacasa1989

Xe tải
Cụ là sâu hãng này ạ? Em thấy là nếu khai giá thấp được thì ko chỉ thằng zote này làm đâu ạ, các hãng khác tay to hơn thằng tầu khựa này chắc luôn, và dư sức làm đc việc đó để cạnh tranhz
Em bán đồ chơi auto đag gom lúa xúc con này h đag đi con xe đàn anh của nó zotye 5008 sx 2011 tuổi đời 6 năm chạy 14 vạn roài

batigol176

Đi bộ
Em bán đồ chơi auto đag gom lúa xúc con này h đag đi con xe đàn anh của nó zotye 5008 sx 2011 tuổi đời 6 năm chạy 14 vạn roài
Cụ chạy xe thấy ổn k ạ?
Với cả cho em link hội yêu xe TQ với e search ko ra
Thank cụ ạ

diepllc

Xe tải
Đang nghĩ không biết đi xe này mùa hè có sao không chứ em thấy cái cửa sổ trời panorama của nó có mỗi tấm lưới chắn phía dưới. Cái này có vẻ không phù hợp với điều kiện VN CCCM nhỉ. Xe em có cửa sổ trời nhưng chưa bao giờ mở ra cả

leo_m10

Xe hơi
Đùa nhìn quả nội thất của nó ko chê vào đâu đc. Ko biết động cơ ra gì ko.
Động cơ và khung gầm của nó là của Misubishi đó bác ! Con này trên xehay đánh giá khá ngon ! Quan trọng là độ bền sau 2-3 năm nữa ra sao ! Cơ mà em nghĩ giờ quan điểm về " đồ tàu " nó khác xưa lắm rồi

Khang Bin

Đi bộ
Mong các bác sớm review

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Các cụ cứ sang Nguyễn Văn Cừ thử rồi chạy các loại khác là có cảm nhận chuẩn nhất, cơ mà xe TQ bị mấy phốt của các hãng trước nên để lấy đc lòng người tiêu dùng VN thì cũng phải nhiều thời gian kiểm chứng

dacasa1989

Xe tải
Cụ chạy xe thấy ổn k ạ?
Với cả cho em link hội yêu xe TQ với e search ko ra
Thank cụ ạ
Mấy cái hao mòm theo thời gian phải thay thì thay thôi bác, hiện tạ8 vẫn chạy ngon xe cầu sau nên leo trèo khá khoẻ

batigol176

Đi bộ
Mấy cái hao mòm theo thời gian phải thay thì thay thôi bác, hiện tạ8 vẫn chạy ngon xe cầu sau nên leo trèo khá khoẻ
Mấy cái í k nói. Cái quan tâm là đồ chơi hỏng nhanh ko, động cơ xuống nhiều ko, đồ ồn , khung gầm, hao xăng..thế nào ạ
Cầu sau thì ngon bác nhỉ. Xe bác xe j thế

Tungbau

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nó là T700 nhưng tại sao về Việt Nam Lại là Z8 thì các cụ tự hiểu nhé. Chính vì thế giá nó mới rẻ đấy

start2fight

Xe hơi
700 củ rủi ro cũng ko thua sạch như lô đề bóng bánh, chỉ là ko dám đánh cược với sự an toàn thôi vì sự an toàn ko biết giá bn mà oánh :(