Ảnh của ngamban - Mời các cụ quăng gạch!

ngamban

Xe điện
thật mà, e ko xui dại đâu, đây này nhà rắn tự thú này. nhà cụ đến bao giờ làm dc 1 cái ra hồn thì dừng lại nghĩ tiếp...có nên làm nữa hay ko. còn từ bây giờ đến lúc đó làm bao nhiêu cái quan trọng j, vấn đề là có sức làm hay ko thôi :P
Sức thì em đầy, cơ mà nhà Rắn là hay quăng gạch đá bất tử lắm :21:
Em thẩm mỹ còi, chả biết HDR thế nào là ổn, cơ mà bức HDR em ưng và thích nhất cho đến lúc này là bức "Dresden một màu sắc khác" :6: (l)
Nó đây ạ

Này thì thêm phát HDR nữa này :P

Dresden một sắc màu khác

ngamban

Xe điện
Hức, đến chết mất với nhà nài ...
Cơ mà trông ma quái nhờ:P:P:P:P:P
Hí hí, đằng ấy chả biết xem ảnh, thế mà gọi là ma quái, có tối tăm mù mịt gì đâu :21:
Mà nhà đấy nuôi ngựa khiếp thật, qua một tối mà đẻ những gần chục con. Bó tay :77:

Cavali

Xe điện
Cái vấn đề HDR của anh phải hỏi bác noza hôm SN OF, phải chạy ra bảo long Tô ma hốc
Thôi thôi đủ rồi , sợ lắm rồi :)):)):)):)):)):)):)):))

KFC

Xe tải
em thấy ảnh cụ ngắm bắn ngày càng đẹp, nói chung là cụ rất yêu nhiếp ảnh, chịu khó mày mò tìm tòi, chịu khó bắn. Tiếc là riệu em còi chứ không em cũng bắn cụ phát! :D:D:D

ngamban

Xe điện
Ối giời ơi, đi vắng có một ngày, về thấy cái thớt mình nó lại ngồi chồm hỗm ở phía trên, hóa ra các cụ, các mợ vào thớt em xì pam :77: :21:
@ Cave: Cu nài lắm chiện, lo cờ hụp ái ú đi :P
@ KFC: Cái vụ riệu còi là thế nào đấy cụ. Em thì nút chuối hay XO cũng nhậu hết cụ ơi :21:
@ Vãi đạn: Ô hay, mình bảo cậu vào thớt mình thì cứ xì pam thoải mái mà, có xem ảnh thì thấy sao cứ nói vậy, còn chuyện bị đá mình hứa, mình thề nhưng mình không bảo đảm là sẽ không có :)) :)) :))

bannang.com

Xe hơi
Phù... đọc gần 1h mới hết thớt của bác . Mình mới chân ước chân ráo cầm máy bắn vào đọc cái thớt của bác, nhìn những tấm hình bác chụp mà ước hết bàn phím .

Thanks bác . Nhìn những khung hình của bác mình càng thấy yêu thích cây súng quá.

ngamban

Xe điện
@ Cave: Bây giờ biết cũng chưa muộn đâu cu à :21:
@ bannang.com: Úi giời, bác còn đọc hết cả hai muơi mấy trang thớt nhà em cơ ạ, em cám ơn nhá :6: :P, cơ mà bác đọc nhầm chỗ rồi, ảnh nhà em toàn nhôm nhựa thôi, ở trên này chụp đẹp hơn mỗi nhà Cave :))
@ Nổ bom: Dạo này bận, chả có thời gian đi cờ hụp thì lấy đâu ra ảnh mà post :102:

Bình X-Five

Xe container
Ngấm Bản ở trên cao thế này cơ à :)):71:

Mải mê với Berlin, trở về Leipzig và lại có cảm giác thân quen. Có lẽ ở đây lâu rồi nên chẳng mấy khi cảm nhận được điều đó. Lục lại mấy bức ảnh cũ, tặng cho nơi mình sống và cho chính mình những đường nét, những sắc màu quen thuộc (l)

Nơi tôi đang sống

ngamban

Xe điện
Anh Ích ác, chỉ giỏi soi câu chữ thôi :77: :))
Cái chỗ đó em chưa leo lên :21:, cơ mà nóc của cái tòa nhà bên cạnh thì lên rồi, từ đó chụp Leipzig đêm ngon choét :P

nguyenkhoa

Xe buýt
cái ảnh trên giốn như kiểu dán phim cách nhiệt 3m trc kính ấy nhỉ. Màu mè kinh.
Mình cổ vũ ngắm bắn tiếp tục úp ảnh hdr lên, cứ up đi đến lúc nào mọi ng bảo :"ổn rồi" thì dừng lại. :21:
@ngamban: Cụ dán 3m tàu vào lens à?.:)):)):)):))

ngamban

Xe điện
Ứ thèm HDR nữa, đổi món đen trắng :21:
Cái này pót rồi, cơ mà làm BW thấy ổn hơn nên phọt lại lên đây :P

ngamban

Xe điện
@ Vãi đạn: Rựt mình tưởng cậu cờ chụp phát đấy, đang định ngả nón thì thấy 2 chữ st nhỏ tí ở dưới :))
@ A_y: Khiếp, nghe "haizzz....! dạ đẹp" mà có vẻ ức chế và ép buộc ghê Thảo bé nhỉ :21:.
Mình biết ảnh mình xấu ồi, khen mà thở dài thượt thế mình sợ lém :21:

Chỉnh sửa cuối:

Cún Con

Xe đạp
@ Vãi đạn: Rựt mình tưởng cậu cờ chụp phát đấy, đang định ngả nón thì thấy 2 chữ st nhỏ tí ở dưới :))
@ A_y: Khiếp, nghe "haizzz....! dạ đẹp" mà có vẻ ức chế và ép buộc ghê Thảo bé nhỉ :21:.
Mình biết ảnh mình xấu ồi, khen mà thở dài thượt thế mình sợ lém :21:
Hình này của một anh đang ở nước ngoài, tớ đang học của anh í đấy, hí hí hí ...Chứ tớ làm sao mà chụp được quả đấy.. Cơ mà thật tớ ngu lắm, học mãi vưỡn dậm chân một chỗ, chắc thầy tớ k hiểu là não tớ làm từ cái gì mà k có tý nghệ thụt nào cả:'(:'(:'(
Đi loanh quanh ngó nghiêng thấy nhiều cái hay lắm nhé, nhiều người rất chi là giỏi nhưng họ chỉ nhận mình kiêm tốn là đam mê chụp thôi, chứ k nhận là mình biết chụp và chỉ góp ý cho người khác rất nhiệt tình:):)

ngamban

Xe điện

Đi loanh quanh ngó nghiêng thấy nhiều cái hay lắm nhé, nhiều người rất chi là giỏi nhưng họ chỉ nhận mình kiêm tốn là đam mê chụp thôi, chứ k nhận là mình biết chụp và chỉ góp ý cho người khác rất nhiệt tình:):)
Chúc mừng cậu tìm được đúng thầy dậy nhá :P
Mình cũng ước mình giỏi để được khiêm tốn lém :21:, cơ mà mình thì cờ hụp tuyền theo cảm tính, ảnh ọt thì mãi mãi chỉ dừng ở mức sở thích chứ chưa nói đến đam mê. Hí hí, mình mà cờ hụp đẹp mình cũng chỉ dẫn cho mọi người, nhưng vấn đề với mình luôn là "Giá mà.." và "Nếu như..." :))

A_y

Xe hơi
Website
www.flickr.com
e thở dài vì e ghen tị với cụ chứ bộ...sao khổ thế nhờ...!Cụ này có tật giật mình ạh :69::69::69:
Mà ko phải sợ...!dạo này e già yếu rồi =(( nên động tí là đau tim ý mà.Cơ mà dạo này ảnh đẹp quá àh nha (c)(c)

lewin

Xe điện
Bác nói quá chuẩn, trình của em thì hạng "ruồi" giống cái avatar của em :21:, còn chụp cái ảnh được vài cụ khen thì cũng là ăn may thôi :P
Các cụ đâm chém tiếp đi, em đang máu...bị ăn đòn. Thế mới tiến bộ được. Sau này về VN còn vác máy theo chụp ké các cụ chứ :69:
Cụ có về VN thì ghé vô Đồng Nai hoặc cánh đồng cao su ý , tha hồ chọn cảnh ,chỗ , tui có vài cái như vầy mà thằng cu nó nghịch quá ,nó làm mất tiêu , hổng bit đâu rồi nữa mà hỏng rồi cũng nên..tiệc hùi hụi...:102::102::102: