[Thảo luận] ATGT - Chướng tai, gai mắt các bác quẳng vào đây!

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Hay quá, bác mở chuyên mục này rất hữu ích.
Mấy bữa trước em có dịp đi qua QL18 đoạn cao tốc Nội Bài-Bắc Ninh thấy có nhiều chuyện vui quá cơ.
Nếu ai đó có dịp đi trên con đường cao tốc này phải đặc biệt chú ý những pha đi ngược chiều của hàng tá các loại phương tiện tham gia giao thông từ thô sơ đến cơ giới. Tất cả đều đi ngược chiều, bó chiếu lun.
Đang thả hồn vào tốc độ trên 80 Km trogn làn đường ngoài cùng (sát giải phân cách giữa đường) các bác giật mình như từ trên trời rơi xuống 1 cascader tổ lái trên con wave chiến đi ngược chiều phi thẳng vào đầu xe bác với tốc độ kinh hoàng hoặc một chú xe bò ung dung tiến thẳng đến đầu xe bác như cả thế giới này vốn dĩ rất yên bình vậy. Tin không???? đó là sự thậy.
Nguyên nhân của tình trạng này có lẽ do trên tuyến đờng cao tốc này các bác khi quy hoạch đã quên vẽ thêm hệ thống đường dân sinh và hệ thống đường gom cũng như cầu vượt cho đờng cao tốc này. Thế là bà con cứ tự nhiên đi ngược chiều mà vác quốc vác cày, theo trâu ra đồng làm việc thui.
Mà cái sự đi ngược chiều ở đây cũng vui nghê cơ. bà con họ đi theo đúng luật giao thôgn đường bộ cơ đấy "đi đúng làn đường bên tay phải của mình". chỉ có điều làn đường bên tay phải của bà con lại là làn đường có tốc độ trên 100 Km/h. Ôi thôi, chỉ 1 phút các bác tài lơ là các thì không biết điều gì sẽ xảy ra????? Rất tiếc là có mấy tấm hình em chụp được nhưng lại bị nhòe do chụp bằng DĐ lại chạy tốc đọ cao trên oto nên khôgn thể up lên được. để bữa khác chụp ngon up lên sau nhé.
Bác "Khuu" nên xem lại quy hoạch của tuyến đờng này nhé

Cụ bây giờ mới biết tin này chứ em chạy mấy lần suýt táng vỡ alo của mấy cascader đấy cụ ạ. Nó chạy ngược chiều trên đường cao tốc như đúng rồi ấy. Chả hiểu cop nghĩ sao khi nhìn thấy cảnh này nhỉ?

khoa68

Xe buýt
Hôm nay trên đường cầu Thăng Long, lượt đi và lượt về em qua đó gặp 3 vụ dồn toa (Một toa 4 xe, một toa 3 xe và một toa là xe khách húc xe bưu điện). Thiệt hại đối với mỗi xe là không nhỏ. Các bác đi trên tuyến này cố gắng đừng bám đuôi sát quá. Phải nên giữ khoảng cách an toàn.

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Cụ bây giờ mới biết tin này chứ em chạy mấy lần suýt táng vỡ alo của mấy cascader đấy cụ ạ. Nó chạy ngược chiều trên đường cao tốc như đúng rồi ấy. Chả hiểu cop nghĩ sao khi nhìn thấy cảnh này nhỉ?
Em cũng vài lần phải đi đêm qua đoạn QL18 này. Phải nói 2 từ: KINH HOÀNG, lần đầu em cũng giật mình vài phát nhưng bây giờ thì đi sát vạch cho nó lành.
Em giả sử trường hợp thế này nhé: Bác nào đang vượt + Có xe đi chiều chiếu pha vào mắt + có một thằng xe đạp đi ngược chiều = ...

me_ accord

Xe buýt
Cụ Khưu có quen ai ở khu quản lý đường bộ IV nhờ dỡ dùm cái biển hạn chế tốc độ 40 cuối địa phận Quảng bình nhà em , đầu địa phận Quảng trị với. Chổ đó vừa cua vừa lên dốc cao,biễn hạn chế đặt từ phía bắc vào em không ý kiến nhưng biễn từ trong Quảng trị ra có cái khổ là vừa đến chổ ngoặt là gặp ngay biễn 40, phanh không kịp trừ khi muốn đốt lốp, hơn nữa đi từ trong nam ra bắc chổ này là dốc cao , đang lấy đà lên dốc - đạp hết phanh, xe nhỏ thì không sao chứ tội mấy bác xe tải quá mà XXX lại bắn ngay đầu biễn 40 mới chết chứ.Nghịch lý nữa là chổ đó chả có dân ở, chỉ có buổi tối có mấy em cầm đèn pin mời thư giản thôi. Em chắc chắn là trong OF có nhiều cụ rụng ở chổ này rồi

lychau

[Tịch thu bằng lái]
ngày nào cũng bụp được chuyện này bác ạ.
Đúng là xxx thì được ngồi trên luật pháp, văn minh hơn hẳn bọn Tây thời Pháp đô hộ An nam :77::77::77:
Thằng ngồi băng sau chắc vênh mặt dữ lắm :21::21::21:

pinky

Xe đạp
Hoan nghênh sáng kiến và tinh thần cầu thị của bác Khuu, em ít đi ra ngoài TP nhưng cũng xin mở màn về các biển báo hạn chế tốc độ trên QL5. Em cho rằng các biển báo này được cắm một cách máy móc và ăn theo biển báo khu đông dân cư nên có một số nơi hạn chế và cho phép một cách vô lý. Ví dụ đoạn đầu đường 5 từ HN đến Sài đồng chỉ cho phép đi 50km trong khi đường rất thoáng và không có dân cư ở bên đường. Đoạn gần Quán Gỏi đông dân cư thì lại cho phép 80km (không biết em có nhầm không, nhờ các bác confirm lại nhé), đoạn từ Quán Gỏi vào Cẩm Giàng đường hẹp và đông dân cư hai bên đường lại cho phép 80km. Trên dường 5 và các quốc lộ khác chắc còn nhiều đoạn như vậy. Theo em việc cắm biển hạn chế tốc độ nên căn cứ vào tình hình cụ thể của từng đoạn đường. Đường có giải phân cách cứng nên không cần quy định giống nhau cho cả 2 chiều mà chỉ nên quy định cho từng chiều. Ví dụ đoạn đường 5 đoạn gần cầu Chui chiều HP- HN quy định 50 là hợp lý. Thêm nữa biển hạn chế 50km cần cắm sau biển Khu đông dân cư từ 100-200m để ae kịp giảm tốc độ chứ từ 80 xướng ngay 50 ai mà làm được. Cách cắm biển như vậy vô tình để cho các chú xxx lợi dụng và lái xe thấy khó thực hiện dẫn đến vi phạm. Vài dòng góp ý, mong bác nghiên cứu. Thanhks
Cám ơn các thông tin bổ ích của các Bác !

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Kính chào các bác OFer! Sau một thời gian tham gia OF em thấy các bác rất hay lượn lờ ngoài đường và nhặt nhạnh được nhiều thông tin quý báu. Vì vậy em xin lập topic này để các bác giúp em một việc đó là cung cấp cho em các thông tin về tình trạng ATGT, các vấn đề bất cập trong tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, các vụ tai nạn... trên các tuyến quốc lộ mà các bác đi qua. Các vấn đề trên một số tuyến QL trong tầm tay phải của em thì em sẽ xem xét giải quyết ngay, các vấn đề trên tuyến QL trong tầm tay trái của em thì em sẽ có ý kiến với lãnh đạo để xe xét giải quyết. Các vấn đề trong tầm chân thì em xin phép chỉ đá vớ đá vẩn thôi ạ!:P. Sau đây là danh mục các tuyến QL mà em quản lý :

Ạ Tầm tay phải :
1. Quốc lộ 10 (từ Quảng Ninh đến Ninh Bình).
2. Quốc lộ 18 (từ Bắc Ninh đến Hải Dương).
3. Đường Nội Bài - Bắc Ninh (từ Nội Bài đến Bắc Ninh).
4. Đường Bắc Thăng Long - Nội Bài (từ chân cầu Thăng Long đến sân bay).
5. Đường Láng - Hòa Lạc (từ Trung tâm hội nghị QG đến ngã 3 Hòa Lạc).
6. Quốc lộ 38 (từ Bắc Ninh đến Đồng Văn).
B. Tầm tay trái :
7. QL1A mới ( từ Lạng Sơn đến Hà Nội)
8. QL1A cũ (từ Bắc Giang đến Ninh Bình)
9. QL5 (từ Hưng Yên đến Hải Phòng)
10. QL37 (từ Sao Đỏ đến hết Hải Dương)
11. QL183 (từ đầu QL5 đến Sao Đỏ)
12. QL2 (từ Phủ Lỗ đến cửa khẩu Thanh Thủy)
13. QL3 (từ cầu Đuống đến cửa khẩu Tà Lùng)
14. QL6 (từ Hà Đông đến Tuần Giáo)
15. QL15 (từ Tòng Đậu đến hết Hòa Bình)
16. QL70 (từ Đoan Hùng đến Lao Cai)
17. QL3B (từ Xuất Hóa đến Thất Khê)
18. QL279 (từ Tuần Giáo đến cửa khẩu Tây Trang)
19. QL4E (địa phận Lao Cai)
20. Pháp Vân - Cầu Giẽ.
C. Tầm chân :
* Các tuyến quốc lộ còn lại.

Cách cung cấp thông tin :
- Nội dung : mọi vấn đề về ATGT, tổ chức giao thông, hệ thống báo hiệu đường bộ, điểm đen, kết cấu hạ tầng đường bộ... mà các bác cảm thấy ngứa mắt.
- Lý trình và tên quốc lộ : ví dụ Km101+250 QL10 nếu các bác không xác định được thì mô tả cho em thuộc địa phận nào, đoạn nào.
- Ảnh chụp kèm theo (các bác cố chụp cho em phát) và thời điểm phát hiện.
- Các ghi chú khác (các bác bình loạn tý cho xôm).

Em xin chân thành cảm ơn các đóng góp quý báu của các bác!
Nếu các vị quản lý các cung đường khác cũng lập thớt như bác thì tốt quá. Hoan nghênh bác Khuu đã lập ra thớt này, và hình như bác từng học ở nga phải không ạ, vì nick của bác theo tiếng nga thì là ...

Khuu

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Không ạ , nick em lung tung thôi. Vừa rồi em bận quá giờ mới có thời gian vào để up đít thông tin ở đây. Mong các bác thông cảm

B_e

Xe điện
Không ạ , nick em lung tung thôi. Vừa rồi em bận quá giờ mới có thời gian vào để up đít thông tin ở đây. Mong các bác thông cảm
Dạo này bận thế cơ hử cụ :21:

Cụ xem giúp đoạn Đồng Văn - Phủ Lý thêm vài cái biển chỉ dẫn tốc độ dư lào chứ XXX Hà Nam dạo này giàu lên nhanh chóng quá :77:

lái đêm

Xe buýt
Thương tâm quá:

Quảng Ngãi:
Nữ bác sĩ trẻ bị xe container cán chết
Xe container chở gỗ đâm vào xe máy chở hai người chạy cùng chiều. Nữ bác sĩ 26 tuổi ngồi sau xe máy thiệt mạng.

Vào khoảng 19 giờ 20 phút ngày 13/4, trên tuyến đường Dốc Sỏi - Dung Quất (đoạn tiếp giáp giữa thôn Vĩnh Trà - Vĩnh An, xã Bình Thạnh, huyện Bình Sơn, Quảng Ngãi) đã xảy ra vụ tai nạn giao thông làm 1 người thiệt mạng.

Xe container chở gỗ dăm biển số 76K-7107 do Lê Văn Tùng (29 tuổi, ở xã Hành Thuận, huyện Nghĩa Hành, Quảng Ngãi) điều khiển chạy từ hướng Dốc Sỏi - Dung Quất, khi đến địa phận nói trên thì gây tai nạn với mô tô biển số 76X2-3510 do anh Phạm Ngọc Lên (26 tuổi, ở huyện Nghĩa Hành) điều khiển chạy cùng chiều.

Tai nạn làm người ngồi sau xe mô tô là chị Nguyễn Thị Ngọc Luyến (26 tuổi, ở thị trấn Chợ Chùa, huyện Nghĩa Hành - bác sĩ đang công tác tại Bệnh viện Dung Quất) chết tại chỗ.

Nội vụ đang được công an huyện Bình Sơn điều tra làm rõ.

Theo X.Long

Người lao động

DOLA

Xe buýt
Khoai nhất hiện nay trên Quốc lộ 2 - địa phận Vĩnh Phú (1 phần đã chuyển về Hà Nội) biển bảo rất mập mờ . Biển chỉ dẫn tốc độ trong và ngoài khu đông dân cư, còn biển báo đâu và khu đông dân cư (nội thị) đâu là khu không đông dân cư thì cả thấy cắm ở đâu ?

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com

CADIVI

[Tịch thu bằng lái]
Bác Khưu đâu rùi?Có người gõ cửa nhà Bác kìa.

IMVNam

Xe đạp
hơhow,cái này theo thiển ý của em các bac xxx bắt phải đi trên 10km/h đấy,như mấy bác xxx ở Bắc Ninh thôi mà.
:77::77::77: uh !!! chấp nhận í kiến của bác . Tớ sẽ kiểm tra lại với xxx Bắc Ninh sau khi nhận lại đủ tiền ngu của mình. :'(:'(:'(

lychau

[Tịch thu bằng lái]
:77: :77: :77:
thằng cắm cái bảng là thằng làm cầu, nó phải gắn trong thời gian làm cầu mới, làm xong cầu mới thì phải tháo đi.
làm xong cầu, sướng quá, chạy mất quên mấy cái bảng

NguoiGia

Xe tăng
thằng cắm cái bảng là thằng làm cầu, nó phải gắn trong thời gian làm cầu mới, làm xong cầu mới thì phải tháo đi.
làm xong cầu, sướng quá, chạy mất quên mấy cái bảng

Thông cảm, thông cảm!

Nhà mình lắm bác xong rồi còn quên cả chứng minh thư (làm cho bác gì giám đốc nhà nghỉ phải lên OF đề nghị các bác í đến mà lấy về). Sướng gì mà sướng thế chứ lị! :69:

TunaPR

Xe đạp
Cảm ơn Bác Khuu nhiều lắm. Nhưng mà phiền bác xem cải biển STOP không biết tại sao lại cứ thây xuất hiện ở các ngã tư hay dọc trên các tuyến quốc lộ, tỉnh lộ... Lâu lâu lại thấy một các STOP mà khôgn biết để làm gì.

(b) Bác nào muôn bổ túc tay lái gọi em nhé 0904620094