[Funland] BĐS hậu covid đã thực sự ngấm đòn

em_yeu_X6

Xe hơi
Ở đâu giảm không rõ chứ Bắc Vân Phong chỗ em vẫn giao dịch với giá cao hơn chút so với đầu năm

Minhtritailor

Đi bộ
Em là người thực tế đang rao bán 1 mảnh đất ở Mai Động - Hoàng Mai, rao đến nửa năm nay cho công ty môi giới bất động sản cũng có bán được đâu. Mà đội đó suốt ngày bài ca giá đất lên anh ạ, a cứ để chúng em bán cho, phải bán giá như thế này...... Trong khi đó, em cũng đang tìm mua 1 mảnh đất tại khu vực quận Cầu Giấy và Tây Hồ để tiện việc làm ăn, thì em thấy thực tế giá có giảm, nhưng vẫn còn trên giời (cái này do chủ nhà bị bọn cò nó làm cho ảo tưởng về giá giống như nhà em đang rao bán), nên không thanh khoản được, mà giá đi ngang khoảng nửa năm thì coi như là đã giảm rồi (tính theo lãi suất bank). Nên em tính mua thì các cụ cứ đợi vài tháng nữa, giá sẽ chắc chắn phải giảm thêm ạ.
E đang tìm mua nhà đất ở khu vực quanh Mai Động với đầu Lĩnh Nam để ở. Cụ inbox e thông tin mảnh nhà cụ với ạ.

Minhtritailor

Đi bộ
Lên mẹ gấp rưỡi rồi chỗ nhẹ gấp 2 ngồi đấy mà đáy, cách đây hơn tháng em đi mua nhà 1 nhà đến mấy chục người vào xem với mua
Cụ xem khu vực nào vậy cụ? E cũng đang tìm mua nhà đất mạn Hoàng Mai hơn tháng nay đây. Em được sales quan tâm nhiệt tình nhé và các e ấy hay update các căn mới cho nhà e. Tuy nhiên e chưa chốt căn nào vì giá chào vẫn rất ngáo. E tìm hạng bình dân nhà trong ngõ thôi nhé chứ ko phải phân khúc hạng cao

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Hiện tại đang giảm giá đến mức nào rồi cụ , cho em ít thông tin được ko
Chỗ em đang ngắm giảm được khoảng 35% rồi cụ.Trước dịch em ưng chỗ này lắm mà giá cao,cũng ko nghĩ nó giảm nhanh vậy
Em ưng khu này vì tương lai có thể tạo ra dòng tiền ổn định hàng tháng,vừa ở được vừa kinh doanh được vừa giữ tiền chống lạm phát chứ ko tính đến chuyện ăn bằng lần

noCandy4u

Xe máy
Chỗ em đang ngắm giảm được khoảng 35% rồi cụ.Trước dịch em ưng chỗ này lắm mà giá cao,cũng ko nghĩ nó giảm nhanh vậy
Em ưng khu này vì tương lai có thể tạo ra dòng tiền ổn định hàng tháng,vừa ở được vừa kinh doanh được vừa giữ tiền chống lạm phát chứ ko tính đến chuyện ăn bằng lần
Hốt đi cụ, còn chờ gì nữa

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Cụ xem khu vực nào vậy cụ? E cũng đang tìm mua nhà đất mạn Hoàng Mai hơn tháng nay đây. Em được sales quan tâm nhiệt tình nhé và các e ấy hay update các căn mới cho nhà e. Tuy nhiên e chưa chốt căn nào vì giá chào vẫn rất ngáo. E tìm hạng bình dân nhà trong ngõ thôi nhé chứ ko phải phân khúc hạng cao
Em xem quanh nội thành trước trong ngách có nhà tầm 70-80tr/1 m2 là kịch, giờ toàn hét hơn 100tr, toàn ảo tưởng

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Giờ nhìn quang kênh đầu tư an toàn cũng chỉ còn BĐS, còn chứng khoán thì không phải ai cũng có kiến thức để chơi
Thế nên chuyện chờ Bđs giảm giá em vẫn thấy khó lắm

Tranviet236

Xe tải
T&T ở Vinh Hưng hả cụ? em thấy cư dân cũng ở đông nên em nghĩ giao dịch cũng nhanh mà, cụ đang rao bao nhiêu?
Khu T&T nó ngay cạnh khu mộ, nên nếu ban công bên mộ thì bố tây nó giám mua, có mua ở thì phải cắt lỗ thật sâu chứ việc này nó nằm trong điều kỵ mua bds rồi cụ

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Để có cái nhìn tương đối bản chất & toàn cảnh về quá trình hình thành, phát triển, các nguyên nhân dẫn đến giá bđs neo cao như hiện tại - không cần các cụ phẩy học qua Kinh tế xd, chỉ cần chịu khó tìm đọc các cuốn sách, nghiên cứu ( rất nhiều, của cả tây lẫn tầu) về bđs tàu (vì của ta giổng đến từng cọng lông).
Giai đoạn hiện tại và tương lai có thể khác biệt, do xung đột Mỹ - Trung, ta không dám và cũng không thể sao chép chính sách của tàu được nữa. Ti diên, cái này thì tuỳ tư duy.
Đồng tiền là mồ hôi xương máu - cầu mong cho các cụ sáng suốt!

dth_hn

Xe hơi
Hai cụ này làm cái kèo đê, cứ chém gió thế này vô thưởng vô phạt ai chả chém được!!!

Ối giồi ôi, bảo nhau không mua á??? Lại giống bảo nhau không mua Honda SH để bọn nó không làm kênh giá á???
Thánh họ =))
2010 cầm 500tr đặt cọc mua loạn xạ náo loạn thị trường nên vay 20% vẫn chịu đc. Đòn bẩy cao. Bây giờ cầm 5 tỏi nhẩy vào vẫn thấy bé như kiến. Nên lãi vay giờ bé hơn nhưng tính trên dư nợ hàng nghìn tỏi thì nó mỏi lắm

dth_hn

Xe hơi
Lãi ngân hàng 2010 lên >20%/năm, lãi vay bđs bây giờ khoảng 8%/ năm thì khó chết lắm. Dự án nhanh thì phải 5 năm mới hoàn tất, chi phí vào giá hết. Một năm mà đã chết thì khỏi làm nhé. Ngồi chém làm gì, ôm tiền đi hỏi biết ngay :D
Thế mà mấy ô a nhiều da top trên giờ đang ngồi nhìn đợi sang năm đi nhặt xác đấy. 2010 vốn bé tẹo là chơi đc. Giờ toàn vốn khủng thì cõng nặng lắm

Kinh tế phục hồi hình chữ U đáy rộng hay hẹp tùy thuộc vào Vacxin. Chứ ko phải chữ V như dự đoán. Từ h đến cuối năm sẽ chứng kiến làn sóng bán tháo BĐS...
Em chẳng biết có bán tháo không? nhưng lót dép ngồi hóng các group về BĐS thì khoảng gần 2 tháng nay em đang thấy có các tít bài đại loại như: " Đang cần tìm nhà 5-6 tỷ tại Hà Nội, Cần chốt nhà mua luôn trong tháng 8 âm giá từ 4-5 tỷ,....chẳng biết là thật hay giả...nhưng cá nhân em nghĩ chắc là các cụ bên BĐS đang muốn tạo 1 làn sóng ảo để tuồn hàng...giống như kiểu Đà Nẵng năm ngoài :).

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
Em chẳng biết có bán tháo không? nhưng lót dép ngồi hóng các group về BĐS thì khoảng gần 2 tháng nay em đang thấy có các tít bài đại loại như: " Đang cần tìm nhà 5-6 tỷ tại Hà Nội, Cần chốt nhà mua luôn trong tháng 8 âm giá từ 4-5 tỷ,....chẳng biết là thật hay giả...nhưng cá nhân em nghĩ chắc là các cụ bên BĐS đang muốn tạo 1 làn sóng ảo để tuồn hàng...giống như kiểu Đà Nẵng năm ngoài :).
Cũng có thể là nhu cầu ảo, giao dịch ảo để kéo thanh khoản. Số liệu chính xác về giao dịch phải lấy được từ phòng TNMT - nơi cấp sổ đỏ. hoặc cơ quan thuế - nơi thu thuế trước bạ và thuế TNCN chứ phòng công chứng thì cũng ảo lòi - đó là cái mờ các cụ cầm đồng tiền mồ hôi nước mắt cần cực kỳ lưu ý!