[Funland] Bị quấy rối ạ

Garrard_1967

Xe tải
Cũng từng giống tôi. Nó còn thách đánh nhau cơ. Tôi hẹn mẹ ra bưu điện bờ hồ. Bảo nó rõ là tôi đi bao người,đi xe gì,mang dao hay súng hay gậy luôn cho nó nhận diện. Bọn chó chết.
Thế rồi cụ đi bao người? ;)) Có cầm vật giống xyz không? ;))

cap3hk

Xe tăng
Cũng từng giống tôi. Nó còn thách đánh nhau cơ. Tôi hẹn mẹ ra bưu điện bờ hồ. Bảo nó rõ là tôi đi bao người,đi xe gì,mang dao hay súng hay gậy luôn cho nó nhận diện. Bọn chó chết.
Nó ở tuốt bên cam pu chia mà cụ lại rủ nó ra bờ hồ. Hehe.

vieteuro

Xe container
Ô, em cũng bị y như cụ.
Có thằng gọi em, nói: anh có liên quan đến 1 vụ buôn lậu, đề nghị anh hợp tác. Nó nói xong thì em nói: lậu lậu cái đ** c*ụ nhà mày, cút.
Khoảng 10 phút sau có số khác gọi, em nghi nghi rồi nhưng vì công việc nên vẫn phải nghe. Vừa alo, nó nói luôn: lô lô cái đ** c*ụ nhà mày. Rồi có tắt luôn.
Cụ thì buồn cười chứ em thì thấy cay vãi.
Vậy hòa

cucnguyen2186

Xe hơi
Em cũng hay bị như các cụ, toàn số lạ gọi, xong dọa vớ vẩn, em để nó nói chán rồi tự tắt. Chồng em cài cho cái app chặn số, cứ thế chặn hết tiệt chúng nó thế là xong đỡ phải nghĩ nhiều :))

vieteuro

Xe container
E 2 súng
Trên điện thoại thu tiếng rên của chị em và tiếng bạch bạch
Nữ chứng khoán gọi đến thì em bật bạch bạch kèm thở gấp
Nam cảnh sát gọi đến thì em tiếng rên
Nhiều câu chuyện vui phết

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Nhiều khi đang bực bội trong người mà có bọn này gọi để mình trêu lại thấy hài 🤩 vui phết. Chắc do chủ chương của 1 bộ nào nó giúp người dân vui vẻ hơn

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu thì chưa bao giờ bị bọn lừa điện thoại dụ vào khai báo chỉnh sửa CCCD, tuy nhiên lại hay bị bọn lừa bên mảng thông tin viễn thông. Chắc phải có lí do gì đó?
Mới cách đây mấy hôm, mới sáng bảnh mắt ra, 1 thèng đã gọi đến báo là nv của Bộ thông tin truyền thông, nó bảo số thuê bao của nhà cháu chuẩn bị khoá. Lúc đó nhà cháu đang bận bù đầu, nếu không thì thể nào cũng khen nó, nhân viên mẫn cán, chưa đến giờ hành chính đã đến cơ quan làm việc rồi. Nó chưa kịp nói hết nhà cháu đã vội quát:
- Cút đê ông mãnh!

Mimeo

Xe điện
E 2 súng
Trên điện thoại thu tiếng rên của chị em và tiếng bạch bạch
Nữ chứng khoán gọi đến thì em bật bạch bạch kèm thở gấp
Nam cảnh sát gọi đến thì em tiếng rên
Nhiều câu chuyện vui phết
Lạy cụ. Cụ thật là sáng tạo 🤣

MuathuHN252

Xe lăn
Em thì rất hay bị mấy con dở người gọi xưng là ở cty chứng khoán nọ kia. Mà toàn gọi cái tầm 7-8h tối, đi lừa mà chọn cái giờ ngu thế chứ lị 😂 E toàn để cho chúng nó nói 1 thôi 1 hồi xong em bẩu: “Này em ơi, nghe chị bảo này, bỏ đi mà làm người em ạ. Nếu không làm người tử tế đc thì đi làm đ.uỹ bán vốn tự có nuôi thân cũng được, còn hơn là đi lừa đảo đấy”. Thế là cút!
Có lần có 1 con nó gọi điện xong nó bảo cho phép nó add zalo để nó hướng dẫn cài app mới, app học tiếng Anh cho bé nhà em vì trước đó e có đăng kí học tiếng anh qua 1 app và con này nó bảo nó ở bên cty sở hữu app đó, cty mới update ….bla bla. Em cũng gật đầu ok để xem nó lừa ra sao 😂😅😂. Nó quẳng cho 1 cái link bảo chị down về đi xong em hướng dẫn tiếp. Em nhắn lại : “ down down cái con kak tao”. Thế là nó cũng lặn luôn. 😅😂😂
Chúng nó gọi cả 12h 12h30 cụ ah. Lắm hôm đang thiu thiu ngủ, cno gọi điên ko chịu được. Gọi cả t7, chủ nhật nữa. Mà rất nhiều đứa nó gọi xong nó như 1 cái máy, nói rất nhanh, ko ngừng nghỉ và ko cần quan tâm là ng nghe đang muốn hỏi cái gì luôn.
Có lúc buồn buồn muốn chen ít câu vào nói trêu nó chút mà mất cả hứng tắt máy luôn

Quang225

Xe máy
Mới hôm qua em cũng bị gọi tự xưng công an kinh tế

congthuong

Xe điện
Nó lấy thông tin CCCD mình để lừa được những gì Cụ nhỉ?
Giờ iem dùng CCCD đăng nhập vào BHXH và Thuế thôi ạ.
Giờ nó còn có trò kêu lên CA Quận/Huyện gặp nó để hiệu chỉnh thông tin định danh điện tử cấp II. Các cụ sẽ không nghi ngờ vì nó bảo ra trụ sở công an Quận làm việc cơ mà. Và nó thúc cụ phải ra ngay và luôn.

Tất nhiên cụ sẽ kêu bận nó sẽ giả bộ thúc 1 hồi , hoặc cho 1 thằng khác giả công an phường thúc tiếp, cuối cùng chốt hạ là nó bảo thôi cho nhân viên hỗ trợ cài app mới của bộ CA trên điện thoại của cụ để chỉnh thông tin ...

Sau đó thì app giả đó sẽ trộm thông tin ứng dụng banking và lấy hết tiền trong tk của các cụ.

Với cụ nào dùng máy Iphone thì nó sẽ bỏ luôn, không thèm gọi nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

Xe container
Bọn này mà gọi lúc em rảnh hoặc chán đời thì vui lắm, em diễn với chúng đến khi nào chúng nó chán thì thôi.
Có lần gặp hết công an, VKS,... đến lúc gần như về đích rồi em lại hỏi: từ nãy tới giờ các anh đang nói gì nhỉ, anh là ai nhỉ... thấy đầu dây bên kia chửi bậy và cúp máy.

có lần bon no gọi bảo toà án có trát a nợ acb 50tr

minh cứ vờ vịt một lúc à uôm xong nó doạ dẫm các kiểu

chans quá nó cups máy

p/s: thực ra dư nợ năm 2021 của e với acb là 5 tỷ, e là khách hàng của acb

Hôm qua có thằng gọi em, nó đọc địa chỉ cty em thay vì địa chỉ cư trú. Lúc đó em lại không nghĩ gì, lại đang chơi bóng bàn nên bảo nó thôi để lúc nào rảnh tao gọi mấy thằng conan nó làm cho. Nó cứ nói lèo nhèo bảo để em bảo conan thành phố gọi anh. Em bảo thôi éo phải gọi để lúc nào rảnh tao qua xin cốc nước luôn.
Cúp máy rồi em mới nghĩ ra là mình có đăng ký ở đó éo đâu. Nhưng kiểu gì đến đoạn cài phần mềm thì em sẽ nhận ra thôi. Nhưng đúng là xưa có lần conan cũng kích hoạt hộ kiểu vậy nên tụi nó nắm được và lừa.

Tiểungưnhi88

Xe điện
Nhà cháu thì chưa bao giờ bị bọn lừa điện thoại dụ vào khai báo chỉnh sửa CCCD, tuy nhiên lại hay bị bọn lừa bên mảng thông tin viễn thông. Chắc phải có lí do gì đó?
Mới cách đây mấy hôm, mới sáng bảnh mắt ra, 1 thèng đã gọi đến báo là nv của Bộ thông tin truyền thông, nó bảo số thuê bao của nhà cháu chuẩn bị khoá. Lúc đó nhà cháu đang bận bù đầu, nếu không thì thể nào cũng khen nó, nhân viên mẫn cán, chưa đến giờ hành chính đã đến cơ quan làm việc rồi. Nó chưa kịp nói hết nhà cháu đã vội quát:
- Cút đê ông mãnh!
Nay em đi làm lại cccd.
có hơn chục người lên, bảo bị gọi điện xác minh id.may ko tải gì theo hướng dẫn mà chạy lên thẳng ca quận hỏi

Thèm khát

Xe điện
Giờ nó còn có trò kêu lên CA Quận/Huyện gặp nó để hiệu chỉnh thông tin định danh điện tử cấp II. Các cụ sẽ không nghi ngờ vì nó bảo ra trụ sở công an Quận làm việc cơ mà. Và nó thúc cụ phải ra ngay và luôn.

Tất nhiên cụ sẽ kêu bận nó sẽ giả bộ thúc 1 hồi , hoặc cho 1 thằng khác giả công an phường thúc tiếp, cuối cùng chốt hạ là nó bảo thôi cho nhân viên hỗ trợ cài app mới của bộ CA trên điện thoại của cụ để chỉnh thông tin ...

Sau đó thì app giả đó sẽ trộm thông tin ứng dụng banking và lấy hết tiền trong tk của các cụ.

Với cụ nào dùng máy Iphone thì nó sẽ bỏ luôn, không thèm gọi nữa.
Cảm ơn Cụ ạ.
Hoá ra là lừa cài apps.

Hôm qua có thằng gọi em, nó đọc địa chỉ cty em thay vì địa chỉ cư trú. Lúc đó em lại không nghĩ gì, lại đang chơi bóng bàn nên bảo nó thôi để lúc nào rảnh tao gọi mấy thằng conan nó làm cho. Nó cứ nói lèo nhèo bảo để em bảo conan thành phố gọi anh. Em bảo thôi éo phải gọi để lúc nào rảnh tao qua xin cốc nước luôn.
Cúp máy rồi em mới nghĩ ra là mình có đăng ký ở đó éo đâu. Nhưng kiểu gì đến đoạn cài phần mềm thì em sẽ nhận ra thôi. Nhưng đúng là xưa có lần conan cũng kích hoạt hộ kiểu vậy nên tụi nó nắm được và lừa.
Mà em cảm giác lúc nào mình có tiền trong tài khoản kiểu để vài tỷ là tụi nó bắt đầu gọi sao ấy. Có thể nó kiếm được dữ liệu ở đâu đó.

DinhKan

Xe máy
E lại cứ tưởng cu nào hay đọc truyện conan nó bị nhập vai hihi

beforethewinter

Xe hơi
Nay em cũng vừa bị gọi. Mà nay em mệt nên đầu óc không tỉnh táo lắm, không nghĩ là bị lừa đâu. Em chỉ hỏi công an có làm việc T7 không để em về làm. Xong việc thậm chí em còn nhắn tin cho đứa em hỏi xem có giấy tờ nào gửi về nhà không :). Hi vọng là không có

manhanoi

Xe tăng
Có thằng xưng là đại úy, em bảo tao là bố đại úy đây, nó dcm rồi cúp 😠