[Thảo luận] Bị rọi pha vào mông, các cụ mợ thường làm thế nào?

Các cụ mợ thường làm thế nào khi bị rọi pha vào mông?

• Nhắc nhở bạn Rọi một cách nhẹ nhàng khi có cơ hội.

• Chỉnh gương xe mình cho đỡ chói.

• Nhường cho bạn Rọi vượt lên.

• Nhường cho bạn Rọi vượt lên và rọi pha lại cho bõ ghét.

• Chả làm gì cả, nó rọi kệ cmn.

• Ơ, hóa ra lúc gương xe mình chói chói là bị rọi pha à?

Số lượt bình chọn sẽ hiển thị sau khi chọn.
Website
www.facebook.com
"Theo năm tháng hoài mong, pha rọi mông quá nhiều, đợi hạ pha không thấy....."

Vầng, việc bị ăn quả pha vào mẹt là chuyện cơm bữa của cánh tài xế trên mọi miền tổ quốc, từ đồng bằng đến vùng cao, từ cổng chào đến tận cổng nhà mình. Mỗi cụ tài lại có một cách xử sự khác nhau. Cụ thì nháy pha nhắc nhở rồi thôi, cụ thì nhắc ko được thì tương nguyên cái pha xe mình vào mẹt nó (giống em), cụ thì bình thản chấp nhận....
Dù sao thì ăn pha ngược chiều cũng chỉ trong thời gian ngắn, đi qua đời nhau phát là coi như xong, bực tí rồi thôi, nghĩ lâu làm đếk giè cho nặng đầu. He he.
Khốn nạn nhất là bị rọi pha vào mông. 2 gương bên, 1 gương giữa trở thành 3 ông mặt zời chiếu thẳng vào mặt thằng lái. Bực vcđ.... Mà bị rọi mông chả bao giờ là ngắn cả. Đọc trên này thấy đầy cụ kêu khóc bị rọi pha hàng chục ki lô mếch, thế mà cũng chịu được. Tài.

Chung quy lại, việc rọi pha vào mặt vào mông nhau như thế chẳng qua là do ý thức mà thôi.
Một số ông bà cả xe máy lẫn xe hơi cứ lên xe là phóng, cóc cần biết đèn xe mình đang cos hay far, một số còn chẳng biết chế độ cos far. Đây là thể loại Vô tri.
Một số thằng con cả xe hơi lẫn xe máy thì biết rọi pha là người khác chói mắt nhưng bọn chúng kệ cmn ai chói thì chói, bố bật pha lên nhìn đường cho rõ. Loại này là loại Vô học.
Một số bạn khác thì viện lý do xe bố cháy cos nên phải để pha đi. Thế đ' nào bóng cháy gần 2 năm vẫn bận, chưa có thời gian đi thay bóng, chắc là đợi cháy nốt sợi pha rồi thay cả thể. Loại này là loại Vô trách nhiệm.
Còn thể loại Vô gì nữa thì mời các cụ mợ bổ sung. He he

Bị rọi pha vào mông thì các cụ làm thế nào? Có cụ nhường cho vượt lên cho đỡ chói. Có cụ cho vượt rồi mình đi sau rọi lại, thi thoảng em cũng làm thế, he he. Có cụ thì chỉnh gương sao cho đỡ chói, có cụ thì mắt tốt nên kệ.... Nói chung là có nhiều phản ứng khác nhau khi bị ăn đèn, riêng em thì nếu có thể em sẽ nhắc người ta hạ pha, mặc dù tiềm ẩn nhiều nguy cơ có xung đột nhưng em vẫn làm. Mình nhắc nhở nhẹ nhàng tí thì ai nỡ cáu, trừ loại Vô lương tâm, các cụ nhỉ?

Đây, 2 vụ em nhắc hạ pha tối qua đây. Chị gái đi su hào khi em nhắc còn hỏi lại "Pha làm sao?" Em trả lời nhõn từ "Chói". Và chị gái "Thế à, hí hí" rồi hạ pha.
Anh zai đi Mẹc thì em gõ kính rồi hỏi "Xe bác để pha hay sao mà chói thế?" Anh zai sorry và hạ pha luôn. He he.

Vậy các cụ mợ làm thế nào khi bị rọi pha vào mông?

ToyotaAltis9063

Xe điện
Theo em thì sẽ chỉnh gương cho đỡ chói đã, còn nếu có điều kiện thì cho bạn rọi vượt, còn không cho vượt được thì kệ thôi. :D

duonglam131

Xe tải
Hôm rồi em bị chiếu ở dưới hầm vượt Trung Hoà, chả biết làm sao nên phải cụp cả hai gương lại cho đỡ chói, sau đó gọi lên VOV giao thông nhờ các em đó nhắc trên sóng. Khốn nạn gặp em gái ngu ngơ chả hiểu pha với cốt là cái gì cả, lại còn nói bây giờ tối rồi thì phải để họ bật đèn chứ ạ... hu hu. Mình phải cố mô tả cho em nó là bảo xe "sau" họ cụp cái đèn xuống, hoặc bật đèn chiếu gần thôi cho anh đỡ chói mắt. Một lúc sau lên sóng lời nhắn lại thành "nhắc các xe bật đèn chiếu gần để các xe ở làn đường đối diện (mà hầm chui Trung Hoà thì làn đối diện có nhìn thấy nhau méo đâu huhu) khỏi chói mắt. Em nghĩ là vấn đề này có cả từ sự" ngu dốt không biết " của người tham gia giao thông nữa. Cái kết của em là cuối cùng em lách được ra làn ngoái cùng bên phải (của xe máy, lúc đó hết xe máy rồi, vì đường đang tắc, các xe máy lên được hết phía trên rồi), nhường lại cái vụ chói cho một bác khác hưởng.

Dexter Morgan

Xe tải
Em sẽ cho vượt, trong lúc chưa cho vượt đc mà chói quá chỉnh gương đêm chống chói, ko cần cay cú giả thù làm giề ^^

xe may ga tau

Xe buýt
Em sẽ chổng mông lên cho cụ ý thúc thôi>:)

HUNGSMUN

Xe container
Em thì cho họ vượt lên xong rồi mình rọi lại=))=))=))

ubisapro

Xe trâu
Giờ e cứ hất gương hậu lên thôi:( Ngay tối qua, e đi từ ecopark xuống Hưng yên (cả đi và về đều trời tối). Phải nói là kinh hoàng :(( Nhắc như cụ Bụp chắc sáng nay e còn chưa về để gõ phím được :((

thuannt15

Xe buýt
Em sẽ chỉnh gương, hợp lý thì cho vượt

Website
www.facebook.com
Giờ e cứ hất gương hậu lên thôi:( Ngay tối qua, e đi từ ecopark xuống Hưng yên (cả đi và về đều trời tối). Phải nói là kinh hoàng :(( Nhắc như cụ Bụp chắc sáng nay e còn chưa về để gõ phím được :((
Em dừng đèn đỏ mới nhắc được thôi. :D

hoa sơn

Xe tải
nếu em bị rọi vào mông (trong trường hợp em em đang đi đúng tốc độ, làn đường) thì mình phanh gấp vài lần, xe sau mà chạm vào thì mình bắt đền thôi

orion101

Xe tải
Thường thì em nhường cho bạn Rọi vượt lên. Hôm nào rảnh mà vui vui thì em bám theo rọi lại cho bõ ghét. =)).

congnongrapho78

Xe tải
Hợp lí thì mời ông, không hợp thì cứ từ từ..

Quân Queo

Xe máy
Em đang nghĩ có khi e lắp thêm cái pha xenon ngược về phía sau để bên trong kính hậu, gặp quả này em vừa chạy vừa rọi ngược lại kiểu đấu súng xem sao.....:-?:-?:-?

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ơ. Hóa ra là mình bị rọi ạ.? Thôi kệ đi. :))

Pvsc

Xe ba gác
Em đang nghĩ có khi e lắp thêm cái pha xenon ngược về phía sau để bên trong kính hậu, gặp quả này em vừa chạy vừa rọi ngược lại kiểu đấu súng xem sao.....:-?:-?:-?
Cụ độ đi rồi em theo nhá

BIENDONG001

Xe tăng
Hôm rồi em bị chiếu ở dưới hầm vượt Trung Hoà, chả biết làm sao nên phải cụp cả hai gương lại cho đỡ chói, sau đó gọi lên VOV giao thông nhờ các em đó nhắc trên sóng. Khốn nạn gặp em gái ngu ngơ chả hiểu pha với cốt là cái gì cả, lại còn nói bây giờ tối rồi thì phải để họ bật đèn chứ ạ... hu hu. Mình phải cố mô tả cho em nó là bảo xe "sau" họ cụp cái đèn xuống, hoặc bật đèn chiếu gần thôi cho anh đỡ chói mắt. Một lúc sau lên sóng lời nhắn lại thành "nhắc các xe bật đèn chiếu gần để các xe ở làn đường đối diện (mà hầm chui Trung Hoà thì làn đối diện có nhìn thấy nhau méo đâu huhu) khỏi chói mắt. Em nghĩ là vấn đề này có cả từ sự" ngu dốt không biết " của người tham gia giao thông nữa. Cái kết của em là cuối cùng em lách được ra làn ngoái cùng bên phải (của xe máy, lúc đó hết xe máy rồi, vì đường đang tắc, các xe máy lên được hết phía trên rồi), nhường lại cái vụ chói cho một bác khác hưởng.
Câu này của cụ rất đúng. Nhiều khi họ cứ không biết là mình đang sai.

wallbio

Xe buýt
Với e thì kệ nếu họ giữ tốc độ, nếu thấy họ tiến lại gần thì né nhường đường cho vượt nếu đc.

Cụ Bụp phân tích thêm giúp e về mặt lý với:
- đi trong phố + khu dân cư: đương nhiên phạm luật.
- đi ngoài cao tốc thì sao ah? Có vi phạm luật ko ah?