[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

CHIPSUPER

Xe buýt
Hê hê, có bác bên này cũng được giải quyết đây này, hay họ thay đổi điều khoản rồi nhỉ?

http://www.otofun.net/threads/392089-bao-hiem-liberty-quang-cao-sai-su-that?p=10308247#post10308247
E nghĩ trên OF cũng có 01 số cụ bán BH Li hay vào nên khi thấy cụ mở thớt này chắc có ý kiến thì hôm nay ông Li online mới vào trả lời nhưng chỉ thấy trả lời bên thớt kia thôi. Chắc dạo này DS tụt từ lúc cụ mở thớt và cụ ncch mở thớt (http://www.otofun.net/threads/392089-bao-hiem-liberty-quang-cao-sai-su-that) nên phải vào đây trả lời đấy cụ ạ.
Nói chung bây giờ làm gì phải tìm hiểu kỹ cụ ạ. Lúc nó ký HD thì ngon ngọt lắm nhưng khi xảy ra chuyện thì mới biết tốt - xấu được cụ ạ

SmallRiver

Xe điện
E nghĩ nếu như bản khai báo đầu tiên mà cụ khai "Ngủ gật nên có thể đi quá tốc độ" thì chắc chắn sẽ k có vướng mắc gì.
Ngược lại "bản khai đầu ghi đi quá tốc độ" sau đó cụ khai thêm bản khai thứ 2 "Ngủ gật" thì Bảo hiểm đời nào nó chịu. Thường nó chỉ căn cứ bản khai đầu. Con bản khai thứ 2 để thay đổi là rất khó. Một chút kinh nghiệm chia sẻ với cụ.
Hôm trước thấy cụ bảo gái xinh thì k được việc. E se cố gắng tìm nào cá sấu để hầu cụ nhé :D
Chúc cụ sớm được bồi thường
Quả thật em có biết là phải khai báo gì đâu. Hôm bị xong em để xe ở gara và bảo với GĐV cùng phụ trách Li của gara rằng các ông muốn làm thế nào thì làm, miến sao sửa chữa cho ngon là được, cái nào có thể thay thì thay luôn, thiếu bù... Sau khi bị từ chối BT em tìm hiểu lại thì hóa ra mình vưỡn chưa khai báo gì, Li vưỡn duyệt... =))

Fiat

Xe buýt
đến Liberty còn thế này thì em biết tin vào hãng nào bây giờ?

Phi Anh

Xe máy
Hê hê hê...Hôm nay e vừa lấy PS, chưa mua BH. Chờ nếu Li bồi thường cho cụ vụ này, e sẽ mua của Li...^_^

quyennc

Xe tăng
có cụ nào tin tưởng tham gia bảo hiểm bên em ko nhỉ :)
các cụ toàn ưa chuộng công ty nhớn nên công ty nhỏ của bọn em chả có cơ hội nào đc các cụ kiểm định dịch vụ cả
buồn ghê cơ :)

cat8x

Xe đạp
có cụ nào tin tưởng tham gia bảo hiểm bên em ko nhỉ :)
các cụ toàn ưa chuộng công ty nhớn nên công ty nhỏ của bọn em chả có cơ hội nào đc các cụ kiểm định dịch vụ cả
buồn ghê cơ :)
Chắc tại bên cụ mới, dịch vụ lại chưa có gì nổi trội, khác biệt nên mới vậy. Để nhiều người biết đến là cả một quá trình cụ ah, mà quá trình để đi đến nổi tiếng lại là cả một vấn đề.

quyennc

Xe tăng
Chắc tại bên cụ mới, dịch vụ lại chưa có gì nổi trội, khác biệt nên mới vậy. Để nhiều người biết đến là cả một quá trình cụ ah, mà quá trình để đi đến nổi tiếng lại là cả một vấn đề.
vâng đúng thế cụ ạ. từ lúc em làm toàn các anh đã chơi với em tham gia và giới thiệu thôi. làm công ty mới cũng thiệt thòi cụ ạ

cat8x

Xe đạp
vâng đúng thế cụ ạ. từ lúc em làm toàn các anh đã chơi với em tham gia và giới thiệu thôi. làm công ty mới cũng thiệt thòi cụ ạ
Thế chắc là cũng đang trong quá trình dần dần nổi rồi đấy cụ ah.

waterfall

Xe buýt
hy vọng thế cụ ạ :)
Cụ quyen sang Liberty mà làm, nó đang nổi như cồn đấy, sang đấy dễ bán hơn. Nếu không thích ngoại thì nội có bảo việt, dầu khí này...Hay là chưa ai nhận hả. Hí hí..

quyennc

Xe tăng
Cụ quyen sang Liberty mà làm, nó đang nổi như cồn đấy, sang đấy dễ bán hơn. Nếu không thích ngoại thì nội có bảo việt, dầu khí này...Hay là chưa ai nhận hả. Hí hí..
cám ơn cụ, nhưng đi đâu thì cũng như nhau thôi ạ. mỗi cty có đặc điểm riêng của nó, vào đâu thì cũng vẫn phải cố gắng chứ chả thằng nào nó trả lương cho người ko làm đâu. cụ đá đểu em vừa vừa thôi nhá

waterfall

Xe buýt
cám ơn cụ, nhưng đi đâu thì cũng như nhau thôi ạ. mỗi cty có đặc điểm riêng của nó, vào đâu thì cũng vẫn phải cố gắng chứ chả thằng nào nó trả lương cho người ko làm đâu. cụ đá đểu em vừa vừa thôi nhá
Nó khác nhau đấy, em là em ghét nhất cái bọn Khựa, đài loan và hàn quốc. đến mấy em cv mà cũng phải thừa nhận "nhất là muối tiu..."còn tránh xa cái bọn cháu liệt kê ở trước đấy.

quyennc

Xe tăng
Nó khác nhau đấy, em là em ghét nhất cái bọn Khựa, đài loan và hàn quốc. đến mấy em cv mà cũng phải thừa nhận "nhất là muối tiu..."còn tránh xa cái bọn cháu liệt kê ở trước đấy.
bọn tàu và Đài khôn thật, nhưng chỗ em toàn người việt làm, còn sếp đài loan thì có mỗi kí để đảm bảo yếu tố pháp lý thôi ạ. :) cho nên là em chả quan tâm thượng tầng thế nào. em làm mà thỏa mái thì em mới làm cụ ạ

waterfall

Xe buýt
bọn tàu và Đài khôn thật, nhưng chỗ em toàn người việt làm, còn sếp đài loan thì có mỗi kí để đảm bảo yếu tố pháp lý thôi ạ. :) cho nên là em chả quan tâm thượng tầng thế nào. em làm mà thỏa mái thì em mới làm cụ ạ
Cụ vô ý thế này bảo sao ko bán được bảo hiểm, vào thớt người ta làm loãng hết roài. Thôi dừng ở đây nhé, cụ muốn biết về thị trường lạo động thì cứ đi làm thuê vài ba công ty nữa + thêm vài năm k/n mới biết được.

Cụ dòng sông nhỏ sắp giải quyết xong vụ này roài, chắc tuần sau là có tin vui.

Phi Anh

Xe máy
Em mới đi gặp đại diện của Li về, vẫn chưa xong...

Chắc nội tình còn nhiều bất đồng. Cụ vẫn phải vất vả roài. Cố lên cụ. Hy vọng cụ hội tụ được những tinh hoa của con ngươi xứ nghệ để giành chiến thắng trong vụ này...

SmallRiver

Xe điện
PSV nói:
Em cũng đoán là bác gặp cũng chả được việc gì đâu , mất thời gian thôi , mèo vẫn hoàn mèo , bản chất khó thay đổi !
Khổ cho bác chủ thớt mấy trăm cấy số ra Hà Nội , em đoán là bác sẽ gặp chiêu " của đồng chia ba của nhà chia đôi " , em mà gặp chiêu này thì em cũng đếch chịu ,em thì " một ăn cả ngã về không " ,:)) :)) . Vậy bác chủ thớt bật mí cho bọn em hóng hớt với ???
Li đề nghị được hỗ trợ cho em chi phí sửa chữa... do bộ phận marketing(!)... Em tưởng đối chất trực tiếp với phòng bồi thường nên phi ra!

PS HaNoi

Xe máy
Li đề nghị được hỗ trợ cho em chi phí sửa chữa... do bộ phận marketing(!)... Em tưởng đối chất trực tiếp với phòng bồi thường nên phi ra!
Giải quyết bồi thường thì em tưởng chỉ làm với bộ phận bồi thường, hay pháp chế...., liên quan gì đến maketing nhể ??? Cái này em có tý không hiểu, cụ chủ cho anh em biết lý do được không, vì vấn đề BH là quan tâm của rất nhiều người đang sở hữu và sử dụng 4B, nhất là qua vụ của cụ...?