[Funland] Các cụ có mối quan hệ như nào với bên ngoại

cuonglhvt

Xe tăng
Em thích quan điểm này của cụ, sự gắn bó cần có thời gian để hình thành. Tâm niệm: lễ, nghĩa, tín nhưng luôn chừng mực đó mới là lâu dài.
Vâng.. cũng có thể là do mặc cảm mình không giỏi khâu ngoại giao ăn nói anh ạ. Chứ cũng chưa dám lấy gì làm chắc là mấy đứa lầm lì ít nói thì tốt hơn mấy đứa nhanh nhẩu. Nhưng tôi không thích một xã hội chỉ chuyên khuyến khích những người hướng ngoại. Vì thường người hướng ngoại hay có xu hướng thích "đồng hoá" người hướng nội.

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Tình cảm thì không thể ép, để trong lòng. Nhưng nếu không có mâu thuẫn gì, thì việc về một số dịp theo nghĩa vụ, giữ thái độ hòa nhã, thì có sao.
Chuyện này, nếu ko có mâu thuẫn gì, thì đơn giản.

chengon

Xe hơi
Thế đếch nào ở nhà thì bà già tôi toàn mắng tôi, cấm có thấy mắng vợ tôi bao giờ he he.
Về bên ngoại thì ông bà nhạc lại mắng các con gái, nghe vui tai vãi.
À, nhà vợ có nhõn 5 chị em he he
được như bên ngoại nhà cụ thì còn gì bằng, đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh :)))
P/S: Cụ cho hỏi các ông con rể của ông bà nhạc có vui như cụ ko

Chỉnh sửa cuối:

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cứ như ở nhà mình cho dễ sống, e về bên đấy cứ bí riệu xoã. Mấy ông chú ông anh ngà ngà làm tí khoanh chớ? Duyệt luôn, chiều làm bữa nữa xong lên xe ngủ.
Quý như bác hồ về bản:D

Website
www.facebook.com
được như bên ngoại nhà cụ thì còn gì bằng, đúng là mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh :)))
P/S: Cụ cho hỏi các ông con rể của ông bà nhạc có vui như cụ ko
Năm anh em trên 1 chiếc xe công nông cụ ạ.:D

cusao

Xe lăn
Em may mắn đc cả nhà vợ quí mến. Bù lại, cũng phải gánh vác nhiều trọng trách hơn... bụng bảo dạ: cũng chả có gì miễn phí !!!

nguyennguyen081985

Xe đạp
em về nhà ngoại thấy thoải mái hơn là khác, dân dã và ko câu nệ nên dễ sống, mỗi khi em về ô b lại chuẩn bị linh đình ăn uống, với bên ngoại nhà em ông bà còn khỏe nên cũng đỡ.

springsea

Xe container
Em thì cảm giác rất khó gần, sang bên ngoại có ăn uống, cỗ bàn hay gì đều cảm thấy k thoải mái và coi đó là nghĩa vụ. Tất nhiên nó đến từ rất nhiều lý do, dù em đã cố gắng bỏ qua, cố quên để hoà hợp nhưng gần như đến giờ là không thể.
Hôm qua em quyết định nói với vợ là thôi thì không thích nhau thì hạn chế gặp nhau, anh sẽ làm tròn bổn phận, nghĩa vụ. Anh xin lỗi, biết em rất buồn, nhưng anh không thể vui vẻ giả tạo được.
Vk em cũng không trách móc em gì vì cô ấy đứng giữa, biết mọi chuyện, mọi việc, hiểu bố mẹ và gia đình mình thế vào, cô ấy cũng hiểu em đã phải chịu đựng quá nhiều từ 3 năm trc ngày cưới và từ đó đến bây giờ rồi.
P/s: với bên nội nhà em thì vk em rất tốt hoà đồng, vui vẻ, và vk em vẫn nói “ước gì gđ nhà em được một phần của gia đình anh”
Em thì làm rể mười mấy niên rồi mà vẫn như là khách. Đến bữa chưa thấy về là anh em chú bác gọi điện hỏi suốt. Về đền nhà thì tót lên mâm tiếp các bề trên, chưa bao giờ phải lon ton bếp núc bưng bê gì sất. Không bao giờ có cơ hội để được tiếng khen chăm chỉ, khéo tay ...gì cả, haiz :(

smartdragon

Xe buýt
Em thì rất quý ông bà ngoại, ngày nào cũng gặp ông bà tại nhà em vì các cụ đưa đón f1 đi học. Cũng vì lẽ đó mà em sang nhà ngoại 1 năm được 3 -4 lần hehe.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
Vợ em toàn kể chuyện nhà chồng cho mẹ vợ rồi mẹ vợ lại gọi điện can thiệp thật mệt mỏi

Machimachi

Xe tải
Trộm vía cả nhà ngoại đều quý e. E đã lo công ăn việc làm cho mấy đứa em của bà xã, lo cho ông bà ( xây nhà, gửi tiền lương hàng tháng ...). E nghĩ cho đi và nhận lại mà thôi. Bù lại bà xã e cũng được bên nội hết mực yêu thương.

• Vodka
Reactions: MP3

cá sấu chúa

Xe hơi
Vào đây thấy nhiều cụ xứng đáng nhận danh hiệu rể quốc dân, rể tốt rể quý thật ấy! Mong nhiều cụ khác đọc xong cũng rút ra thêm kinh nghiệm làm rể, làm sao cho cuộc sống tích cực hơn, vì vợ con mình mà đối đãi có trước có sau với nhà ngoại. Các cụ phát huy làm rể tốt nhé, đừng ai giống ông rể mà e biết kệ cm nhà ngoại, từ rể tới thông gia chả hỏi han được câu từ ốm đau đến Tết nhất, lý do là do vô ý, vô tâm, trong khi nhà ngoại cảnh neo đơn (hehe nhưng không nghèo hèn, không ăn bám, phụ thuộc gì nhà thông gia hay con dê nhé).

xukthal.

Xe lăn
Tâm tư phết. Mình lấy Cả giá tài của ai đó mang về nhà mình thì những lúc qua nhà sản xuất phải nhanh mồm miệng sởi lởi cái thằng người thì người ta mới đáp lại. Mà kể cả có đ éo đáp lại thì cũng là lễ nghĩa cho vợ mềnh nó sướng. Lão có con gái chưa ? Tính dần là vừa
Đây là tư tưởng trọng Nam khinh Nữ còn tồn tại từ chế độ phong kiến.
Tư tưởng tân tiến hiện nay là nhà ngoại họ rất cảm ơn ai đó đã mang hộ quả bom nổ chậm đi nơi khác cho an toàn cơ, và họ rất nể và chiều con rể -người xứng danh anh hùng công binh ! >:) >:)

Chỉnh sửa cuối:

xukthal.

Xe lăn

hp40

Xe tăng
E thì khá gần ngoại nên tuần sang uống rượu với thằng cậu vài lần (1 mình), còn họ hàng nội ngoại bên vợ thì khả năng e biết nhiều hơn cả vợ, có việc thì toàn về sớm, lo xong xuôi là ae cậu cháu...chúi vào rượu chè, oánh bài thông đêm, e chưa hay ko về đc là y rằng đc hỏi thăm, có lần còn đc các anh cho cả tấn thóc mang đi, ngại kinh :D Đc cái có việc đám xá thì kể cả đêm hôm, xa gần e cũng phi, ăn uống thì chả bỏ miếng nào=))