[Funland] Các cụ sẽ ra quán phở nào?

caovan

Xe tải
Em thì trước đang ăn bún ngan quán quen, bây giờ quán đóng cửa, đành mang cặp lồng mua phở trên đường đi làm, nên ngày nào cũng ăn phở, hôm thì phở Thìn, hôm thì Thanh Hà hôm thì Nam ĐỊnh. Giờ chỉ chờ quán bún ngan để làm bát bún thôi

minhlp

Xe tải
Vâng, hàng phở gà Quý Hà đấy em cũng hay ăn lúc nhỡ nhàng, thấy chất lượng đều. Hàng phở chỗ ngõ Tiến Bộ thì em chưa ăn bao giờ, tại chỗ ngồi nó không được thoải mái cho lắm mà ra mua mang về thì lại hơi xa (em toàn đi bộ). Ngõ Thiên Hùng bé tí và cụt ngủn thế mà cũng có hàng phở hả cụ?
Ôi hàng phở ngõ Thiên Hùng đông khách lắm bác ạ. Nhưng trước dịch ~1 tháng thì đã không còn thấy bán. Bà chủ thì bảo là tạm nghỉ 1 thời gian để xây nhà nhưng em nghe phong thanh là dân trong ngõ đó ko cho bán nữa vì lấn chiếm :D

vnledigmann

[Tịch thu bằng lái]
Thớt thâm quá. Đang thèm nhỏ dãi đây. Mà sao đợt này kiểu gì, cách lý thi khoing ra cách ly, thể dục cứ tập rồi vẫn nọ kia. Cứ lằng nhằng ntn hết năm nay cũng cứ ngày vài trăm ca.

Venlo

Xe hơi
Đói quá các cụ ạ, vừa đi làm vừa nghĩ bây giờ HN mà cho phép mở lại hàng ăn thì chắc các quán phở phải đông như hội, những người không thường xuyên ăn phở như em mà đã thấy thèm phở "quay quắt" rồi. Nhớ cảm giác khi ăn miếng gầu vàng óng, giòn sật.....Hàng ngày xem cái group Nghiện Phở càng khiến em thèm phở hơn.

Em đi làm qua đường Hà Trung, quán phở cạnh chợ Hàng Da (số 8 thì phải) vẫn mở bán mang về, phóng xe qua, mình thì dòm vào quán, chủ quán thì có vẻ như ngóng theo mình :D, rất gần mà sao xa xôi, cách trở đến thế :D. Hôm trước, e còn thấy 1 cụ bê bát phở ra vỉa hè cạnh đó ngồi xổm ăn ngon lành.

Con Covid nó dã man thế, nhưng sáng này vừa ăn xôi vừa đọc bài trên báo Tàu nhanh của cụ Đại sứ tại Ấn Độ mới thấy mình còn hạnh phúc hơn biết bao người, (em còn thuộc diện được tiêm vacxin). Cụ nào quan tâm thì có thể đọc bài ở link này https://vnexpress.net/chuyen-bay-dac-biet-4294754.html. Đọc xong mới hiểu được phần nào khó khăn của những bà con còn đang kẹt lại chưa về được quê hương.

Trở lại với bài, em muốn hỏi nếu sáng mai quán phở bán trở lại, các cụ, các mợ sẽ ra ăn ở quán nào?

Còn em sẽ vào quán, hô dõng dạc "cho một tái gầu, nước trong, không mì chính", số 8 hàng Da, một phần vì quán tiện đường em đi làm, chứ chưa phải là quán em ưng nhất.

(Nguồn ảnh: mạng)
Em sẽ hô : cho 2 bát, 1 bát bỏ bánh, thịt dồn làm 1 !! :))
Thèm quá :))

Mrsea1402

Xe hơi
Mở quán phở, em sẽ gọi dõng dạc, cho bát phở nhiều hành nhiều bánh, nhiều thịt nhưng tiền vẫn thế

vutuanlong

Xe điện
Mai được ăn phở chưa cc nhỉ?

vutuanlong

Xe điện
Em hóng ảnh bát phở sáng mai quá :v

Đại Ba

Xe điện
Đói quá các cụ ạ, vừa đi làm vừa nghĩ bây giờ HN mà cho phép mở lại hàng ăn thì chắc các quán phở phải đông như hội, những người không thường xuyên ăn phở như em mà đã thấy thèm phở "quay quắt" rồi. Nhớ cảm giác khi ăn miếng gầu vàng óng, giòn sật.....Hàng ngày xem cái group Nghiện Phở càng khiến em thèm phở hơn.

Em đi làm qua đường Hà Trung, quán phở cạnh chợ Hàng Da (số 8 thì phải) vẫn mở bán mang về, phóng xe qua, mình thì dòm vào quán, chủ quán thì có vẻ như ngóng theo mình :D, rất gần mà sao xa xôi, cách trở đến thế :D. Hôm trước, e còn thấy 1 cụ bê bát phở ra vỉa hè cạnh đó ngồi xổm ăn ngon lành.

Con Covid nó dã man thế, nhưng sáng này vừa ăn xôi vừa đọc bài trên báo Tàu nhanh của cụ Đại sứ tại Ấn Độ mới thấy mình còn hạnh phúc hơn biết bao người, (em còn thuộc diện được tiêm vacxin). Cụ nào quan tâm thì có thể đọc bài ở link này https://vnexpress.net/chuyen-bay-dac-biet-4294754.html. Đọc xong mới hiểu được phần nào khó khăn của những bà con còn đang kẹt lại chưa về được quê hương.

Trở lại với bài, em muốn hỏi nếu sáng mai quán phở bán trở lại, các cụ, các mợ sẽ ra ăn ở quán nào?

Còn em sẽ vào quán, hô dõng dạc "cho một tái gầu, nước trong, không mì chính", số 8 hàng Da, một phần vì quán tiện đường em đi làm, chứ chưa phải là quán em ưng nhất.

(Nguồn ảnh: mạng)
Cụ chủ thớt là dân ở Hà Nội lâu rồi ạ? Nghe cái câu " nước trong, không mì chính" quen lắm ạ.

Ngày xưa, em chỉ thích phở mậu dịch Lý Quốc Sư thôi, thật đúng chất phở Hà Nội. Và cũng là "tái gầu, nước trong, ko mì chính". Còn mấy quán phở Thìn, ... em nghĩ là ko đúng.

Bây giờ, chẳng còn quán nào giữ được phong cách và hương vị như vậy nữa, đâm ra em ăn tạp. Tiện quán nào ăn quán đó.

haivina

Xe điện
Đi kiếm tiền chống đói trước đã.

vutuanlong

Xe điện
Cụ chủ thớt là dân ở Hà Nội lâu rồi ạ? Nghe cái câu " nước trong, không mì chính" quen lắm ạ.

Ngày xưa, em chỉ thích phở mậu dịch Lý Quốc Sư thôi, thật đúng chất phở Hà Nội. Và cũng là "tái gầu, nước trong, ko mì chính". Còn mấy quán phở Thìn, ... em nghĩ là ko đúng.

Bây giờ, chẳng còn quán nào giữ được phong cách và hương vị như vậy nữa, đâm ra em ăn tạp. Tiện quán nào ăn quán đó.
E dân tỉnh lẻ cụ ạ, e bị dị ứng mì chính và ko thích ăn đồ có dầu mỡ thôi

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
E ăn sáng ở nhà. E đi ra.
Không chỉ ăn sáng, cả ăn trưa ăn tối tầm này e ăn nhà, tự nấu. Hàng quán đóng cửa bao lâu, chưa nói đến thực phẩm, chỉ đồ nghề cũng cần tgian để ... hết mốc.

Nhimtiu

Xe container
Em pót anh cho cccm đỡ thèm vì theo rating của em thì quán phở gà này ngon của đỉnh. Có mấy cái em khá chim ưng là quán làm rất sạch sẽ, vị phở gà lên rất thơm ngon, nước dùng ngọt mà lại trong khi vắt chanh vào. Thịt gà ta thơm ngon, miếng chặt vừa vặn k quá to quá bé. Quẩy kiểu có pha gạo nếp thì phải nên thơm và giòn lại luôn có nước vối đá miễn phí đi kèm. Giá đâu 35k bát. Các cụ đừng nói là đang xem thì thấy rớt dãi nhỏ hết xuống bàn phím nhé, em không chịu trách nhiệm đâu đới. :D

Chỉnh sửa cuối:

Bồ hóng HN

Xe buýt
Em pót anh cho cccm đỡ thèm vì theo rating của em thì quán phở gà này ngon của đỉnh. Có mấy cái em khá chim ưng là quán làm rất sạch sẽ, vị phở gà lên rất thơm ngon, nước dùng ngọt mà lại trong khi vắt chanh vào. Thịt gà ta thơm ngon, miếng chặt vừa vặn k quá to quá bé. Quẩy kiểu có pha gạo nếp thì phải nên thơm và giòn lại luôn có nước vối đá miễn phí đi kèm. Giá đâu 35k bát. Các cụ đừng nói là đang xem thì thấy rớt dãi nhỏ hết xuống bàn phím nhé, em không chịu trách nhiệm đâu đới. :D

View attachment 6292175
View attachment 6292176
View attachment 6292177
Bát phở của cụ trông thì nhiều thịt nhưng không được hấp dẫn. Mà phở gà lại có rau gì đấy cụ, như rau cải í?

fadco

Xe container
Phở có gì mà các cụ như cuồng phở thế ko biết:)))

Hiennguyen93x

Xe đạp
Em chọn Lý Quốc Sư gần Hồ Văn Quán ạ hihi

vihali

Xe container
Sáng dậy, em thấy giấy ghi lên vườn hái rau thơm, đun nước sẵn trên bếp, đổ vào bát phở đã chuẩn bị sẵn thịt thà. Em bao năm toàn ăn phở do cơm làm rồi. Ra ngoài, thấy cảnh người ăn chùi giấy phát vứt toẹt xuống đất là em chán, ăn ko ngon. Mà lạ là giỏ dưới chân nhưng ko vứt, cứ phải vứt xuống sàn để nhà hàng phải dọn.

Cukhoai9

Xe buýt
Trước phở gà em ăn khắp, sau chốt hàng gần nhà chỉ 25k thôi, em thấy như nhau cả hay mồm em lỗi rồi :))
Nay vk bao ăn sáng, quay vòng phở, bún, miến, cơm rang, bánh mỳ...lại cả cafe thế là khỏi đi đâu