Thảo luận Các lỗi của Honda Civic

nqdtpa

Đi bộ
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
1. Lái luôn bị nhao sang bên phụ
2. Gạt nước kêu phành phạnh
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

Nếu bác nào cũng mắc phải những lỗi trên mà đã khắc phục được thì chỉ giùm với

SpecX7426

Xe tăng
1/ Lái nhao sang bên phụ: trước hết cần kiểm tra lại ap suất lốp đã cân bằng nhau hay chưa? Sau đó chạy trên đường phẳng (ko nghiêng về bên nào hết, tốt nhất chạy trên đường trong khu công nghiệp, chạy giữa đường cho cân xe). Nếu vẫn nhao thì đưa xe vào Hãng cân lại thước lái!

2/ Gạt nước kêu: thay lưỡi gạt mới, đổ nước rửa kính phù hợp là êm ru
3/ Kẹt cửa kính:
- Khắc phục tạm thời bằng cách tra mỡ của Hãng là êm, nhưng 1 thời gian sau lại bị
- Xử lý dứt điểm bằng cách thay zoăng cửa kính mới trong Hãng (cái này ko mất tiền nếu còn bảo hành)

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Tôi mua một chiếc 2.0AT từ tháng 8 năm 2007. Từ lúc mua tới giờ gặp phải rất nhiều lỗi cụ thể như sau:
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được. Lỗi này rất hay gặp sau khi để xe ngoài trời nắng.

Các lỗi 1 và 2 rất khó chịu khi phải đi đường dài, nhiều hôm đi công tác trời mưa, nghe tiếng phành phạnh của cái gạt nước mà đau hết cả đầu. Tôi cũng có mang lên hãng để bảo hành sau mấy lần không khắc phục được, họ trả lời một cách vô tư tới lạ kì như sau " Xe anh mua là lô sản phẩm đầu tiên lên sẽ mắc phải nhiều lỗi, đây là lỗi của nhà máy, chúng em đã gọi điện lên nhà máy thông báo cho họ về những lỗi trên xe của anh, anh chịu khó đi tạm khi nào có phương án sửa chữa em sẽ thông báo cho anh". Đến giờ hơn 2 năm rồi mà vẫn chưa có thông báo nào cả.

cái lối 1 của bác xe em mấy hôm mới mua cũng bị, nhưng cân lại hơi là hết. bây giờ nếu đi vào mặt đường nghiêng bên nào thì vô lăng có xu hướng quay sang bên đó.

lỗi số 2 của bác xe em không thấy kêu phành phạch, mà chỉ có tiếng rít nhỏ do lưỡi gạt cao su gạt vào kính, tiếng này chỉ nghe thấy khi tắt nhạc

cái lỗi 3 thì xe em chưa bị, bác cho biết là lỗi này bị sau bao lâu sử dụng? *-)

ManRoland

Xe buýt
Những cái lỗi như này ở nước ngoài nó gọi thu hồi lâu rồi, còn ở cái quê lụa này thì cờ mờ các bác, em chán ngấy mấy ông lẩu dê lắm rồi.

Linkin Park

Xe tải
Em thấy có thế đâu nhỉ:^)*-)

nguyenanhson

Xe buýt

đúng là CIVIC chán thật
thợ vụng đổ tại đục cùn

lucent

Xe buýt
Những lỗi như xe của bác thì CV đời đầu xe nào cũng bị cả mà hay bị ở 2.0(cụ thể là từ biển 29Y - 30H), hồi đầu lái cảm giác hơi khó chịu nhưng sau đi quen xe nên e thấy bình thường. Cần gạt là lỗi của mô tơ quay còn kẹt kính thì xịt tí Ep7 là ngon luôn. Trước em gọi lên hãng thì cũng được các em nó giải thích xe về VN là lô đầu tiên nên vậy.:D

HVB

Xe tăng
3. Cửa kính bên lái thỉnh thoảng bị lệnh, không kéo lên hết được, phải dùng tay đẩy lại cho cân rồi mới kéo lên được.
Em bị một lần.
Đi bảo hành thì phát hiện ra cái ốc vặn kính vào mô tơ đẩy lên/xuống lỏng (xe mới, ốc xịn, chạy nhiều đường xóc nên lỏng mà, hihi) -> khi đẩy lên nó gây vẹo kính sang 1 bên. Thợ mà lười sẽ xịt RP7 cho trơn. Thợ cẩn thận hơn nó sẽ tháo ốp cửa ra, chỉnh thẳng cái kính, vặt chặt ốc lại là ngon.
Trộm vía, sau lần vặn chặt lại đó, nó êm ro ko bị sao nữa.

SpecX7426

Xe tăng
Em bị một lần.
Đi bảo hành thì phát hiện ra cái ốc vặn kính vào mô tơ đẩy lên/xuống lỏng (xe mới, ốc xịn, chạy nhiều đường xóc nên lỏng mà, hihi) -> khi đẩy lên nó gây vẹo kính sang 1 bên. Thợ mà lười sẽ xịt RP7 cho trơn. Thợ cẩn thận hơn nó sẽ tháo ốp cửa ra, chỉnh thẳng cái kính, vặt chặt ốc lại là ngon.
Trộm vía, sau lần vặn chặt lại đó, nó êm ro ko bị sao nữa.
Cái này E bị 1,2 lần rồi! Lần nào mang vào Mỹ Đình họ cũng chỉ xịt mỡ vào cho trơn! Lần tới bảo dưỡng thay dầu E phải bảo họ làm cho dứt điểm!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Ôi trời, Civic thế này mà các bác cứ khen lấy khen để được :77:

iceheart868

Xe hơi
- Lỗi 1 : xe e cũng bị, đc hãng phán là lỗi thước lái, BH free ... cơ mà e chưa có tg đi nên kệ.

- Lỗi 2 : trc e cũng bị, lý do vì cao su gạt mưa k phù hợp vơi khí hậu VN nên hay bị chai, hôm trc bị bem mất cả 2 cần gạt mưa e mua cần đời 2008 lắp vào chả thấy kêu gì nữa

- Lỗi 3 thì e cũng bị rồi, lười chưa tìm hiểu nguyên nhân, thế là k mở kính nữa, đi qua soát vé toàn mở cửa :21::21::21:

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
đi phê lắm :21:

nguyenanhson

Xe buýt
Ngựa hay thường có tật mà! ngựa hiền thì lại hay ngu!

axnzius

Xe máy
:mad: xe e cũng gặp lỗi như bác đã gặp
Lỗi 1: Đi cũng bị láng ==> fix lỗi kiểm tra lại áp suất lốp (vì chưa đến kỳ thay lốp mà :D)
Lỗi 2: Gạt mưa cũng bị trơ kêu nhức hết đầu ==> e thay gạt Tung Của gạt tốt :( nhưng hơi kêu tí.
Lỗi 3: Kính phụ hay bị trật e vừa vào hãng bảo nv kiểm tra (nhân tiện bảo dưỡng). Chưa biết có bị lại hay không :(
Trên đây là một số ý kiến đóng góp và mong các bác cho e xin ý kiến về dàn âm thanh:

Hồi mới lấy xe e lấy luôn bộ dàn 6 đĩa của CV 2.0 (:'( nó chém e 8 củ) chuyên bị kẹt đĩa e bảo nó bán hộ nó hét 2t.5 (mất đứt 5t.5).

Các bác biết chỗ nào sửa lỗi này giúp e cái nghe kênh 91 FM mãi cũng chán.

Thanks các bác nhiều

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
:mad: xe e cũng gặp lỗi như bác đã gặp
Lỗi 1: Đi cũng bị láng ==> fix lỗi kiểm tra lại áp suất lốp (vì chưa đến kỳ thay lốp mà :D)
Lỗi 2: Gạt mưa cũng bị trơ kêu nhức hết đầu ==> e thay gạt Tung Của gạt tốt :( nhưng hơi kêu tí.
Lỗi 3: Kính phụ hay bị trật e vừa vào hãng bảo nv kiểm tra (nhân tiện bảo dưỡng). Chưa biết có bị lại hay không :(
Trên đây là một số ý kiến đóng góp và mong các bác cho e xin ý kiến về dàn âm thanh:

Hồi mới lấy xe e lấy luôn bộ dàn 6 đĩa của CV 2.0 (:'( nó chém e 8 củ) chuyên bị kẹt đĩa e bảo nó bán hộ nó hét 2t.5 (mất đứt 5t.5).

Các bác biết chỗ nào sửa lỗi này giúp e cái nghe kênh 91 FM mãi cũng chán.

Thanks các bác nhiều
tại bác mua bộ đầu đĩa không theo xe, với lại do sử dụng ấn ra tra vào nhiều thì mau hỏng.:21:

Ti tach

Xe buýt
Còn 1 lỗi nữa mà em đến bảo hành mấy lần nhưng đều bảo lỗi sản xuất (1.8 MT):
Chân côn kêu "rin rít" khi đạp côn nghe rất khó chịu, mấy lần tra dầu rồi, đi vài bữa lại bị, giờ thì đạp côn gần hết nghe tiếng "khục", kinh vãi, đại lí báo phải thay chân côn, nhưng hiện tại chưa có, đang chờ dài cổ, ko biết còn sông được đến ngày thay chân côn ko đây. Em nghe nói 1.8MT nhiều xe có lỗi này, ko biết bac nào thay chân côn chưa, cho tý kinh nghiệm.

CIVIC-HN

Xe buýt
có bác nào biết bộ lưỡi gạt trong hãng nó bán bao nhiêu xiền ko ạ? Xe e phải thay rồi! Kêu nhức hết cả đâù!....Chán:..

nguyenanhson

Xe buýt
Còn 1 lỗi nữa mà em đến bảo hành mấy lần nhưng đều bảo lỗi sản xuất (1.8 MT):
Chân côn kêu "rin rít" khi đạp côn nghe rất khó chịu, mấy lần tra dầu rồi, đi vài bữa lại bị, giờ thì đạp côn gần hết nghe tiếng "khục", kinh vãi, đại lí báo phải thay chân côn, nhưng hiện tại chưa có, đang chờ dài cổ, ko biết còn sông được đến ngày thay chân côn ko đây. Em nghe nói 1.8MT nhiều xe có lỗi này, ko biết bac nào thay chân côn chưa, cho tý kinh nghiệm.
tiếng kêu thường xuất hiện hôm nào trời mưa ẩm đúng không? đó là do đế giầy trượt trên mặt cao su của chân côn đới! trời nắng khô chẳng bao giờ kêu! Bác lắp cái gì thay thế bề mặt chân côn là OK