[Funland] Cảm giác của đàn ông sắp ly hôn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vivuvip

Xe buýt
Em là người đàn ông sắp như vậy, sắp bị vợ bỏ cũng bởi vô tâm, vì mải mê toan tính với thời cuộc mà quên béng là người vợ rất cần chia sẻ hàng ngày. Em bị kết nhiều tội lắm, cảm giác của em lúc này rất chông chênh, hơi buồn, cụ nào từng trải chuyện này sẽ hiểu cảm giác lạ này.
Cụ muốn hàn gắn với vợ không? Em khuyên cụ vài câu, em cũng chẳng phải hạng chuyên gia gì nhưng cụ như người đang đánh cờ, em ở ngoài xem nên nó sáng nước hơn.
1. Cụ cần ly thân ngay lập tức, bởi đang mâu thuẫn mà ở cùng sẽ lại càng mâu thuẫn (tạm thời thuê nhà ở riêng - gần nhà hiện tại là tốt nhất)
2. Vẫn phải quan tâm: ly thân nhưng nên thuê nhà ở gần vợ con, vẫn đưa con đi học, vẫn hỏi han vợ, chăm con lúc con đau ốm, có mặt khi cần; chuyện trò tình cảm với con cái, đưa chúng đi chơi, đi học...
3. Mua đồ cho con, cho vợ: cụ nhân dịp cuối tuần mua quà cho các con, cái áo, cái mũ, cái cặp sách - ba lô mới, đôi giày - dép... Mỗi tuần mua 1 bó hoa (loại vợ thích) về cắm ở "nhà vợ". Mua cho vợ cái đồ dùng khác - cụ tự nghĩ ra. Đừng lo vợ cụ không thích, không dùng. Mua là để cụ thể hiện sự quan tâm, dùng hay vứt đi là việc của gấu nhà cụ. Kể cả vừa mang về xong gấu vứt đi ngay cũng không sao. Làm thế liên tiếp hàng tuần.
4. Chỉ thực hiện đủ mục 3 khi đã thực hiện mục 1.
Sau 1 thời gian khoảng 3-4 tháng gấu không lay chuyển gì thì cụ ký đơn cũng không muộn.

Tiger Hunter

Xe container
Hôn nhân như cái toilet, kẻ ở trong thì muốn ra, kẻ ở ngoài thì muốn vào. Ra khỏi cửa thì khoan khoái lắm, nhưng được 1 dạo lại phải chui vào.. :))

Đổng_Trác

[Tịch thu bằng lái]
Chia bùn với cụ chủ

Getzcoi

Xe tăng
Yêu vợ lại từ đầu, ngày xưa yêu thế nào giờ nâng tầm lên 1 ít (vì người đàn ông trưởng thành)
1. Một món quà, 1 bữa ăn ngon, 1 đêm SVL...
2. Quan tâm
...
Đêm SVL là đêm gì cụ nhỉ 8->

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cứ bình tĩnh! Hãy tỏ ra buồn, cô đơn, chán nản,...1 chút; nhừng đừng tỏ ra buồn quá, đàn bà nó hay mủi lòng, nó mà thấy thương, tình cảm ùa về, nó lại xé đơn, ko ly hôn nữa... là bỏ mẹ đấy, cụ ạ! Sau khi xe bạ thì hãy tổ chức ăn uống cho nó đỡ buồn, cụ nhé (chục mâm cũng được)

Getzcoi

Xe tăng
Bạn biết con hàu chưa, lúc tách vỏ ra nước phun thành tia. Nhẹ nhàng gắp ruột chấm và ăn rất ngọt. Nên nói sướng vãi ...
À à, đến đây thì em đã hiểu, em cũng ko nu lắm đâu ạ :D

thanhvn8020

Xe tải
Cụ cảm thấy như vậy mà không có cách gì cứu vãn được hả cụ ?

Sazi

Xe điện
À à, đến đây thì em đã hiểu, em cũng ko nu lắm đâu ạ :D
Đàn bà khi họ đạt tới cảm xúc gọi là yêu. Đàn ông sáng tạo ra cảm xúc, dẫn dắt cảm xúc lúc đó đàn bà là nô lệ. Khi chưa chiếm đoạt được đàn bà, bạn chỉ là nô lệ cho thú vui của mình, xin để được yêu, nhẫn nhục để đc yêu... Lúc đó bạn phải đáp ứng thêm nhu cầu khác nữa (quan tâm, chia sẻ, quà cáp....). Ngược lại, khi họ thành nô lệ thì tuyệt

tankeugl

Xe buýt
Chả có cảm xúc mẹ gì khác. Ký vào 8 tờ giấy, bước chân khỏi tòa, thấy lòng nhẹ bẫng: à, ta lại độc thân rồi!
Sau 1 tuần nhận quyết định thuận tình ly hôn.
Châm điếu thuốc, hít 1 hơi dài, vặn ga xe, phóng về quán cafe quen thuộc, nhâm nhi nâu đá, nghĩ xem bây giờ tạm nghỉ hay tiếp tục làm việc? Tự nhủ lòng: bây giờ đ.éo phải là lúc ủy mị đàng điếm. Sống lành mạnh, tốt đời đẹp đạo. Hơn tháng sau khi nhận quyết định của Tòa, cảm giác như chưa từng có vợ.
Sau tất cả, 9 năm hôn nhân ta lại trở lại vạch xuất phát. Món lời lớn nhất là một ông nhõi con chống gậy. Chấm hết!
Hết duyên, hết nợ thì ly hôn. Nghĩ thế cho nhẹ nhàng! Có đ.éo gì mà phải xoắn!
pác này chuẩn, e đã từng 1 lần cách đây 14 năm nên rất hiểu,

Getzcoi

Xe tăng
Đàn bà khi họ đạt tới cảm xúc gọi là yêu. Đàn ông sáng tạo ra cảm xúc, dẫn dắt cảm xúc lúc đó đàn bà là nô lệ. Khi chưa chiếm đoạt được đàn bà, bạn chỉ là nô lệ cho thú vui của mình, xin để được yêu, nhẫn nhục để đc yêu... Lúc đó bạn phải đáp ứng thêm nhu cầu khác nữa (quan tâm, chia sẻ, quà cáp....). Ngược lại, khi họ thành nô lệ thì tuyệt
Hay lắm, cụ nói tiếp đi ạ ;;)

mrductk111

Xe buýt
E hiểu cảm giác của cụ. E cũng đang trên bờ vực đổ vỡ, cảm giác bế tắc. Thực sự rất khó để đưa ra lý do& lựa chọn. Có lẽ do E bất tài:T. Mọi chuyện tình cảm đổ vỡ, sai lầm đều xuất phát từ thằng đàn ông. PN k có lỗi, lỗi của họ là chọn nhầm phải 1 kẻ thất bại. [-X:(
Chuẩn cụ. Mọi đổ vỡ đều do chúng ta chưa hoàn thành nhiệm vụ của thằng đàn ông.
Em mới cưới vk, đang học để trở nên tốt hơn nhưng chưa biết hướng đi cụ thể.

Sazi

Xe điện
Hay lắm, cụ nói tiếp đi ạ ;;)
Để sáng tạo ra cảm xúc, bạn phải hiểu cảm xúc của đàn bà. Mỗi người một khác, phụ thuộc vào quan sát của bạn. Làm gì họ mắt lim dim, làm gì để họ rên rỉ, làm gì để họ thốt lên... Quan sát là vậy, làm gì tiếp để họ trở thành "con" và họ trở về với bản ngã của mình. Cuối cùng, âm thanh quen thuộc ộc, ộc, ộc... Có thể là kết thúc. Giỏi hơn, ộc, ộc và phun...
Làm được vậy, đàn ông mới sáng tạo ra cảm xúc điều khiển họ, yêu là vậy

superman_1984

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ giống em, em căng thẳng nhiều việc quá, lo cơm áo gạo tiền, nhu cầu sinh lý ko còn, vợ em chán, rồi li dị, em cũng chẳng níu kéo, vừa giải quyết xong tuần vừa rồi.

Sazi

Xe điện
Ly thân vì hết yêu, ly hôn vì hết tình, kẻ thù vì hết nghĩa.
1. Yêu là làm người khác sướng (tiền, tình, dục)
2. Tình là sáng tạo ra cảm xúc khi yêu
3. Nghĩa là chỉ còn lại nhu cầu rút gọn (tôn trọng, ăn, ở.. )

Cụ giống em, em căng thẳng nhiều việc quá, lo cơm áo gạo tiền, nhu cầu sinh lý ko còn, vợ em chán, rồi li dị, em cũng chẳng níu kéo, vừa giải quyết xong tuần vừa rồi.
e cũng vậy , căng thẳng vì cv nhưng nhu cầu vẫn có dù ít qan tâm hơn xưa . Đến khi ngoảnh lại ko còn ai đứng bên ta

Chông chênh mấy tháng rồi suy nghỉ thấy đời thằng đàn ông sự nghiệp mà sụp đổ thì ngay bản thân cũng tự khinh mình nên cố gắng đứng dậy dù trái chym vẫn rỉ máu hàng ngày .

Giờ tạm ổn tinh thần , gái vẫn lượn lờ xung quanh nhiều vì mình cũng có cái để chảnh với đời nhưng lòng nguội lạnh vì cứ ám ảnh một câu hỏi mình đã làm gì sai mà sao cứ bị phản bội ???

Sazi

Xe điện
e cũng vậy , căng thẳng vì cv nhưng nhu cầu vẫn có dù ít qan tâm hơn xưa . Đến khi ngoảnh lại ko còn ai đứng bên ta

Chông chênh mấy tháng rồi suy nghỉ thấy đời thằng đàn ông sự nghiệp mà sụp đổ thì ngay bản thân cũng tự khinh mình nên cố gắng đứng dậy dù trái chym vẫn rỉ máu hàng ngày .

Giờ tạm ổn tinh thần , gái vẫn lượn lờ xung quanh nhiều vì mình cũng có cái để chảnh với đời nhưng lòng nguội lạnh vì cứ ám ảnh một câu hỏi mình đã làm gì sai mà sao cứ bị phản bội ???
Yêu = tình + dục.
1. Mất dục còn tình
2. Hết tình chả còn gì
Các bạn sai từ định nghĩa, sai cơ bản. Cuộc sống luôn cân bằng giữa công việc, trách nhiệm và yêu. Và kết quả là vậy.

superman_1984

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Chuẩn đấy cụ, em làm nhà nước, tháng lương vài đồng, rồi làm hết việc này đến việc khác cứ cái gì có tiền là em làm vì còn 2 đứa con đang tuổi ăn tuổi lớn, mà vợ thì ko lo nghĩ gì, chỉ có ăn và làm đẹp, nuôi vợ nuôi con, em bạc cả mặt ra. Có hôm về mệt quá còn ko ăn uống, tắm táp gì, quần áo cứ thế ngủ luôn. Thì sức đâu mà lãng mạn, đi xem phim, đi chơi, rồi ăn uống ở quán xá như thanh niên nữa, rồi sex sủng thì e cũng chẳng có tí ham muốn gì, vì đầu óc ko nghĩ được gì. H độc thân rồi, gái gú e có thiếu đâu, mà nghĩ h em nản quá rồi. Phát sợ luôn

Yêu = tình + dục.
1. Mất dục còn tình
2. Hết tình chả còn gì
Các bạn sai từ định nghĩa, sai cơ bản. Cuộc sống luôn cân bằng giữa công việc, trách nhiệm và yêu. Và kết quả là vậy.
Ko phủ nhận những gì cụ nói nhưng cs vk ck phức tạp nhiều .

Hơn nửa e bị đen cụ ạ , dính vào trường hợp khá đặc biệt và hiếm , thường khi chia tay là lỗi của 2 bên nhưng trường hợp e là hoàn toàn bên kia còn e có chăng là chọn sai người

Chuẩn đấy cụ, em làm nhà nước, tháng lương vài đồng, rồi làm hết việc này đến việc khác cứ cái gì có tiền là em làm vì còn 2 đứa con đang tuổi ăn tuổi lớn, mà vợ thì ko lo nghĩ gì, chỉ có ăn và làm đẹp, nuôi vợ nuôi con, em bạc cả mặt ra. Có hôm về mệt quá còn ko ăn uống, tắm táp gì, quần áo cứ thế ngủ luôn. Thì sức đâu mà lãng mạn, đi xem phim, đi chơi, rồi ăn uống ở quán xá như thanh niên nữa, rồi sex sủng thì e cũng chẳng có tí ham muốn gì, vì đầu óc ko nghĩ được gì. H độc thân rồi, gái gú e có thiếu đâu, mà nghĩ h em nản quá rồi. Phát sợ luôn
Ráng thêm thời gian cho nguôi ngoai đi cụ , 84 thì cụ trẻ chán xây lại cái mới đàng hoàng hơn to đẹp hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng